1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các mạch điện tử lý thú

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi anhxtanh_thoidai, 19/03/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhxtanh_thoidai

anhxtanh_thoidai Thành viên mới

mach đây là theo yêu cầu của bác cường đây 9 bác phải vào trang này mới có vì em không tải lên đuọchttp://anlao.everywebhost.com/01_sanlungcontimnew/mach%20dien%20%20%20cuu%20nguoi%20%20khi%20%20giat%20dien.bmp

2. anhxtanh_thoidai

dzô đây có nữa nè đây là mạch ổ khoá điện đơn giản kim chống trộm
  3. anhxtanh_thoidai

dzô đây có nữa nè đây là mạch ổ khoá điện đơn giản kim chống trộm
  4. C828

C828 Thành viên mới

hê hê có mấy con C828 kìa, đồng chí anhxtanh làm mình nhớ lại hồi xưa cũng sưu tầm mày mò mấy cái mạch điện kiểu này. thích phết. Bỏ ăn bỏ học để nghịch điện. đến nỗi mà lấy luôn nick là tên 1 con transistor phổ biến là C828
    Còn nhớ hồi đó làm được 1 cái mạch giết muỗi, ban đêm nằm ngủ mà nghe muồi bay vào cái ***g điện nổ đôp đốp , thích thế ko biết.
    Rồi có hôm hàn thiếc thế nào mà để thiếc rơi vào người, thủng mất 1 mảng da hê hê nhớ lại hồi đó hay thật
  5. C828

C828 Thành viên mới

hê hê có mấy con C828 kìa, đồng chí anhxtanh làm mình nhớ lại hồi xưa cũng sưu tầm mày mò mấy cái mạch điện kiểu này. thích phết. Bỏ ăn bỏ học để nghịch điện. đến nỗi mà lấy luôn nick là tên 1 con transistor phổ biến là C828
    Còn nhớ hồi đó làm được 1 cái mạch giết muỗi, ban đêm nằm ngủ mà nghe muồi bay vào cái ***g điện nổ đôp đốp , thích thế ko biết.
    Rồi có hôm hàn thiếc thế nào mà để thiếc rơi vào người, thủng mất 1 mảng da hê hê nhớ lại hồi đó hay thật
  6. hoang_aut

hoang_aut Thành viên quen thuộc

Các mạch điện của bác quote-anhxtanh_thoidai rất có ích với những người yêu thích môn DT. Bác có thể thêm phần phân tích nguyên lý hoạt động và cơ sở tính toán cho để anh em hiểu sâu hơn.
    quote-anhxtanh_thoidai viết lúc 10:52 ngày 25/03/2005:
    chao f cac Bác em xin trình bày tiếp các mạch điện // các bàc có nhu cầu hãy tự minh ráp thử đi nhé

tiep la mạch bẫy chuột điện tử

[/QUOTE]
  7. hoang_aut

hoang_aut Thành viên quen thuộc

Các mạch điện của bác quote-anhxtanh_thoidai rất có ích với những người yêu thích môn DT. Bác có thể thêm phần phân tích nguyên lý hoạt động và cơ sở tính toán cho để anh em hiểu sâu hơn.
    quote-anhxtanh_thoidai viết lúc 10:52 ngày 25/03/2005:
    chao f cac Bác em xin trình bày tiếp các mạch điện // các bàc có nhu cầu hãy tự minh ráp thử đi nhé

tiep la mạch bẫy chuột điện tử

[/QUOTE]
  8. anhxtanh_thoidai

cảm ơn mấy bác có những lời động viên em nha em sẽ ccóo gắng đua lên nhiều mạch hay hay hơn nữa
    mà mấy bác có mạch nào hay hay thì cũng nen đưa bớt vào đay đi nha
  9. anhxtanh_thoidai

cảm ơn mấy bác có những lời động viên em nha em sẽ ccóo gắng đua lên nhiều mạch hay hay hơn nữa
    mà mấy bác có mạch nào hay hay thì cũng nen đưa bớt vào đay đi nha
  10. anhxtanh_thoidai

sau một tuần vắng bóng tui xin trình bày tiếp với mấy bác một vài mạch nữa xin mấy bác góp ý cho
    but thu dien da nang1.gif.bmp
    cây bút thử điện này rất hay bạn có thể dùng nó để đo sụ rò điện ,, có điện trong ổ điện ,, sự đứt mạch ngoài ra còn đo đi ôt tranitor cực tính của nguồn điên.....

mach sac pin 9v 1.gif.bmp
    pin 9v rất mắc tiền bạn có thể sứ dụng mạch này , nhớ ráp pin vào cho đúng cực tính sau đó chỉnh biến trở ở cuối quá trình nạp led sẽ yếu dần hay tắt hẳn nghĩa là lúc pin còn khoảng vài vôn bạn nên đem sạc ngay lúc này đèn led sẽ sáng sau khi pin đầy đèn sẽ tắt hay mờ dần