1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các mánh khóe làm giàu ở Việt Nam

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi newinvestor2, 06/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. newinvestor2

newinvestor2 Thành viên tích cực

Mong các bác cung cấp thông tin về các mánh khóe làm giàu ở Việt Nam mà các bác đã tận mắt chứng kiến hoặc đã thực hiện.
  2. Namdinh80

Namdinh80 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Quan điểm của tôi mà bác đi từ tay trắng ko quen thân thì phải bựa đã :D. Sau đó có tí tiền rồi thì chuyển bước làm ăn đàng hoàng :D, đàng hoàng mới làm ăn nhớn được. Mánh chỉ có thế thôi.
  3. newinvestor2

newinvestor2 Thành viên tích cực

Cảm ơn bác, thế bác đã thành công từ cách này hay chứng kiến ai thành công như vậy có thể kể rõ cho mình học hỏi được không
  4. F5F5

F5F5 Thành viên rất tích cực

Bác trả tiền cho em em sẽ chỉ cho bác mánh khóe làm giàu, đảm bảo cực bổ ích. Không bổ ích em hoàn lại tiền cho bác[r2)]
  5. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Mánh khóe làm T*** thì còn tiết lộ chứ sao lại hỏi làm giàu :D
  6. Pagan

Pagan Thành viên rất tích cực

Đầu cơ BĐS rồi bán giá cao.
    Đầu cơ chứng khoán rồi sang f319 lùa gà, hoặc tay to hơn thì làm vài quả giao dịch tay trong.

Cứ thế đã.
  7. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

Nếu có ý định làm giàu từ BĐS thì xem cách làm của đại gia Dương Thị Bạch Diệp nhé, chủ nhân của chiếc Phantom đầu tiên ở VN
    http://donghoqualac.wordpress.com/2008/09/15/d%E1%BA%A1i-gia-d%C6%B0ong-th%E1%BB%8B-b%E1%BA%A1ch-di%E1%BB%87p-ki%E1%BA%BFm-ti%E1%BB%81n-nh%C6%B0-th%E1%BA%BF-no/

Thực ra tên topic không nên dùng chữ "mánh khóe" vì dễ dẫn đến liên tưởng đến những gì bất hợp pháp
    Một "bí quyết" làm giàu ít người nghĩ đến: Làm từ thiện... khi nào rảnh sẽ cụ thể bài viết hầu mọi người :)
  8. thubayonline

thubayonline Thành viên mới

Nhiều người ko hiểu 1 nguyên lý cực kỳ đơn giản là nếu có những mánh khóe làm giàu (giả sử là có đi), thì những người biết nó ko bao giờ tiết lộ ra, bởi vì sợ mất cần câu cơm của họ. Những người có mánh khóe, họ luôn giấu kín và mỉm cười một cách ý nhị. Còn những kẻ nghèo khó mới mải mê tìm kiếm, và xoay sở lăn lộn với mới lý thuyết về làm giàu. Những kẻ nghèo mơ ước làm đại gia, thì lúc nào cũng thể hiện ta đây là đại gia, còn đại gia thật sự thì chẳng cần thể hiện gì cả, tự những gì hiện hữu sẽ nói lên điều đó. Nếu bạn thực sự muốn tìm mánh khóe, thì hãy tiếp cận những anh chị, đại gia ấy, họ có nhiều mánh khóe lắm. Chỉ ko biết bạn có đủ bản lĩnh để tới được chỗ đó ko thôi.

PS: Mánh khóe là 1 phương thức để làm giàu. Nói thế ko có nghĩa là ko mánh khóe thì ko giàu được. Bản thân tôi rất ghét Bill Gates, Bắp phét, Donal Trump, Steve Job, Phạm Nhật Vượng, Đoàn Nguyên Đức, Mai Kiều Liên... vì họ rất "mánh khóe". Qua đây bạn chủ top biết có cần thiết phải mánh khóe để làm giàu ko? (Phân biệt rõ mánh khóe khác với sự sắc sảo, nhạy bén trong kinh doanh).
  9. soyuz

soyuz Thành viên mới

Tớ nể nhất là Bill Gates, sau là Steve Jobs. Chẳng thấy họ có mánh khóe gì, mà có đi nữa thì cũng sách vở đầy, công nghệ đầy ra đó. Thử hỏi các ông Gates, Jobs viết sách về nghệ thuật...cua gái đep thử xem các ông có viết được không ? Dĩ nhiên là không rồi. Còn các đại gia = dại gái VN thì họ cũng chẳng bao giờ nói về bí quyết săn gái cả.

Gần đây thì VN mình còn có một tay làm giàu siêu đẳng nữa. Đó là GS NBC, thoáng cái lên hàng Triệu phú $. Sau này NBC có thể làm Viện toán cao cấp hái ra cở tỉ đô không nhể.

Chúng mình giáu to dzồi !
  10. nguyensg32

nguyensg32 Thành viên mới Đang bị khóa

Mánh khóe có ''sáng kiến '' :