1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các mẹ cho em xin ý kiến về việc mua bảo hiểm nhân thọ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi hungyomost, 15/05/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hungyomost

hungyomost Thành viên mới

Em năm nay 25 tuổi, mới lập gia đình được 3 tháng ạ. Em đi làm được hơn 2 năm, công việc cũng tạm ổn nên thu nhập khá đều và tương đối cao. Mỗi tháng, trừ các chi phí sinh hoạt, chi tiêu, mua sắm thì em còn khoảng 5-6 triệu, chưa kể lương của chồng. Thấy bạn bè rủ rê mua bảo nhiều lắm, mà cũng nhiều hãng, nhiều các quyền lợi khác nhau nữa. Vợ chồng em chưa biết chọn hãng nào. Em lăn tăn quá! Bố mẹ nào có kinh nghiệm khoản này rồi thì cho em xin ý kiến với. Em cảm ơn mọi người nhiều nhiều!
  2. havuhothinh

havuhothinh Thành viên mới

Mình đang ở Sài Gòn nè. Lúc tầm tuổi em cũng như em đó, cũng băn khoăn không biết nên mua Bảo hiểm nhân thọ không, và mua hãng nào. Nhưng sau khi hiểu rõ thì biết được bảo hiểm nhân thọ là một cách tiết kiệm để đầu tư tương lai cho con hay lắm đó. Em thử tham khảo AIA xem, thấy tư vấn nhiệt tình mà quyền lợi cũng nhiều đó.
  3. backnguyennn

backnguyennn Thành viên mới

4. thaithuidui

thaithuidui Thành viên mới

Em nên tìm hiểu kỹ mấy gói bảo hiểm nhé, vì nó nhiều và rắc rối lắm. Thấy bảo hiểm nhân thọ rất phù hợp với những người mới lập gia đình như em, vừa đảm bảo rủi ro, lại đầu tư tương lai cho con mình nữa. Nhà đang dùng AIA, em thử tham khảo xem.
  5. tomy28

tomy28 Thành viên rất tích cực

Trong công ty có đồng nghiệp đang sử dụng AIA nè. Anh ấy mới bị tai nạn, nhờ có bảo hiểm nhân thọ, gia đình anh cũng đã vượt qua giai đoạn khó khăn này. Đúng là phòng hờ cho bản thân không bao giờ là thừa cả.
  6. haiyen79

haiyen79 Thành viên tích cực

Nếu em muốn mua bảo hiểm nhân thọ thì cũng cần cân nhắc mức phí có phù hợp với tài chính của mình nữa không nhé! Thêm nữa cũng nên đảm bảo quyền lợi của bản thân. Em thử nghe AIA tư vấn xem.
  7. hungyomost

hungyomost Thành viên mới

Thấy mọi người đề xuất AIA quá , chắc cũng phải làm 1 xuất tư vấn trực tiếp bên đây ra sao .
  8. huyenanhfo

huyenanhfo Thành viên mới

Nên tìm hiểu rõ mục đích và thông tin gói bảo hiểm cho kỹ nha.
  9. hongnhatphi68

hongnhatphi68 Thành viên mới

Đầu tiên bác nên biết rõ nhu cầu trước khi quyết định mua bảo hiểm, nếu không sẽ rối lắm đấy!
  10. phuonghoang88

phuonghoang88 Thành viên rất tích cực

Ngày xưa cũng băn khoăn , nhưng khi được AIA tư vấn kỹ càng thì cũng đã yên tâm. Giờ đã tích lũy một số tiền để an nhàn nghỉ hưu rồi đấy.