1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Mod box LQ-RNKC hầu chuyện thành viên (đề nghị bà con phân biệt rõ công việc và chuyện phiếm)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi cundc, 18/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cundc

cundc Thành viên mới

Chào bà con!
    Đi làm mà cứ ngóng đến giờ nghỉ trưa để vào hầu chuyện với bà con. Hừm... cứ để cho sếp đuổi đê. Tha hồ có thời gian làm Mod và nghiên cứu cách làm Mod. Nhờ bà con nhờ?
    Sáng mai có việc, chỉ thông báo nghỉ mỗi sáng. Biết thế xin nghỉ cả ngày có phải là thoáng buổi chiều để vào hầu chuyện xả láng. Biết thế... nhờ bà con nhờ?
    Hôm nay mở màn một tí vui vẻ. Bi giờ quay về công việc một tẹo rồi lại vui vẻ với bà con.
    ---------------------------
    Trả lời thắc mắc của Historian:Em khẳng định bài của anh cũng như tất cả các bài bị xoá trong topic HOA HỒNG VÀ NẾN SÁNG MÙA ĐÔNG là KHÔNG PHẢI do em xoá. Chính bài của em cũng bị xoá, như vậy có thể nói rằng Admin đã làm việc đó.
    Anh có thể thắc mắc bằng cách gửi PM cho @Admin.
    Thông báo:
    - cảnh cáo lần thứ 2 về việc treo nick đối với @Historian. Nếu còn tiếp tục ttranh cãi riêng tư với thành viên khác (không phải là Mod của box Lamquen) tại topic này, thì sau cảnh cáo lần thứ 3 , tôi buộc phải treo nick Historian lại.
    Cảnh cáo lần 3 sẽ đồng thời với việc xoá mọi bài không liên qua đến Mod của thành viên này tại topic này.
    - cảnh cáo về việc sửa bài đối với @GNX4. Bạn không có vi phạm nào để bị treo nick. Nhưng chúng tôi sẽ phải sửa chữa những bài của bạn có từ ngữ thô tục. Bạn hãy ngừng việc post bài với những từ thô tục đó. Rất mong thiện chí hợp tác.
    -------------------
    Bây giờ tiếp tục hầu chuyện ngoài công việc nào!!
    Anh Wildman1979 bảo em xem "cuộc sống tươi đẹp" à? Em xem cách đây mấy năm roài. Đúng cái lúc đang buồn muốn chết ý. Sau khi xem xong, đúng là thấy cuộc đời khác hẳn. Dù bọn phát xít khốn kiếp có gây ra những điều bỉ ổi và đáng lên án, thì những người như chúng ta vẫn sống vui vẻ với những người thân yêu phải không?
    Anh nhắc đến bộ phim này hợp lắm. Cảm ơn anh! Em sẽ luôn vui vẻ dù cho có gặp loại phát xít nào đi nữa.
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 16:57 ngày 22/06/2005
  2. cundc

cundc Thành viên mới

Thông báo:
    Như topic đã ghi rõ: các Mod hầu chuyện thành viên. Nhưng chúng tôi cũng hiểu là trong câu chuyện thì phải có những trao đổi giữa các thành viên nữa. Vì vậy chúng tôi sẽ đê tồn tại một số trao đổi riêng của các thành viên, nhưng sẽ không để cho tình trạng đó lan tràn. Mong các bạn tập trung vào nội dung chính của topic: các Mod hầu chuyện thành viên.
    Trong box Lamquen này còn rất nhiều topic để các bạn cùng nhau vào đó trao đổi. Hoặc các bạn có thể làm topic mới, với nội dung phù hợp các quy định, để các thành viên có thể cùng bày tỏ một cách công khai những quan điểm riêng của mình.
    Trường hợp của Historian và IYE thì chúng tôi đã có thông báo rồi. Còn đối với trường hợp của Hoangthuylinh và Wildman1979, chúng tôi thấy các bạn trao đổi rất lịch sự và không gây ảnh hưởng đến cá nhân nào khác. Nhưng nếu các bạn trao đổi riêng quá 2 bài thì từ bài thứ 3 như vậy chúng tôi sẽ tự động xoá bài. Lý do xoá bài đã được trình bày tại thông báo này.
    Cảm ơn đã tham gia trao đổi!
  3. cundc

cundc Thành viên mới

Hầu chuyện anh chealseaDOTcom :
    Cảm ơn đã khen nick Cún nhé. hehe. Mình chết cái tật thích nghe "zai" khen...hehe.
    Xưng "anh" với Cún thì mình xin gọi "anh" xưng "em" cũng được.
    À, cảm ơn cái IMG nhá. Này, thử làm phát [​IMG] hehe gege
    Tiếp tục cảm ơn này: cảm ơn vì vụ "mời" làm "min" nhớ! Cún cũng thích bóng đá nhưng ở giải ngoại hạng Anh thì chỉ khoái Liverpool thoai. Còn mấy anh Chelsea thì không để ý mấy, chỉ bít là một trong 5 đội sừng sỏ có truyền thống. Đành phải từ chối thoai. Sorry.
    --------------------
    Hầu chuyện bạn @harukazepei:
    Mặc dù trong bài trước tôi đã nói rằng tôi sẽ không tiếp chuyện bạn nữa, vì chính bạn đã khẳng định trong bài viết của bạn rằng bạn đang "gây chiến" và bạn "thích chiến Mods"(tôi đã quote bài của bạn và nói rõ rồi), nhưng xét thấy bài vừa qua của bạn đã có những thay đổi đáng khích lệ nên tôi tiếp chuyện bạn.
    Đầu tiên là về việc bạn thắc mắc cách xưng hô của tôi. Đầu tiên tôi thấy bạn xưng "anh" với @vyhuynh ở một topic trong box này, mà vyhuynh còn hơn tuổi tôi, cho nên tôi chủ quan nghĩ rằng nên gọi "anh". Nhưng sau đó các bài của bạn thì bạn cứ xưng hô "bạn-tôi" nên tôi cũng chuyển sang xưng hô sao cho phù hợp với ý muốn của bạn thôi.
    Cũng như ChelseaDOTcom xưng "anh" với tôi thì tôi cũng tôn trọng các xưng hô của thành viên và gọi là "anh" cho dù ban đầu tôi đã gọi anh này là "bạn".
    (Đương nhiên là tôi không bao giờ tôn trọng và chấp nhận lối xưng hô "mày tao" rồi.)
    Thứ hai là bạn nói đến "thiện chí" của bạn khi góp ý với tôi. Mời bạn xem lại tất cả bài viết trước của bạn. Có "thiện chí" nào lại thể hiện bằng những khái niệm như "tôi thích chiến Mods" hay "cách gây chiến của tôi" hoặc kể lể về "chiến tích" với các admins và mods khác trong thời gian từ năm 2002 đến nay?
    Tất cả mọi người đều khẳng định đó không phải là thiện chí. Chính tôi nhận ra điều này rồi mới quyết định nói rằng không tiếp chuyện những người thích gây chiến.
    Bạn còn nói đến những "góp ý chân tình" của bạn. Xin thưa, tôi đã nói rồi: tôi không quan tâm đến những góp ý của một kẻ nói thẳng ra là đang "gây chiến" với tôi. Một khi đã là gây chiến, thì lời nói nào cũng chỉ là để gây chiến thôi, cho nên không cần quan tâm nữa. Đấy là chưa kể đến việc có quá nhiều mâu thuẫn trong những lời "góp ý" của bạn. Thí dụ như: bạn bào tôi fải THẤU TÌNH những cũng bảo tôi nên "lẳng lặng xoá bài"; bạn bảo tôi phải "khiến cho thành viên tâm phục khẩu phục" nhưng đồng thời bạn cũng "dạy bảo" tôi cách "dẹp loạn" là phải làm thế nào để bạn "vì sì trét mà bỏ đi"....
    Theo chúng tôi hiểu thì "sì trét" mà bạn nói đến là stress = một dạng bệnh lý thần kinh căng thẳng. Hay là "sì trét" của bạn có nghĩa là "tâm phục khẩu phục"? Lần sau dùng từ của riêng bạn thì nên có mở ngoặc chú thích rõ ràng thì tôi mới hiểu được.
    Cuối cùng, chúng tôi muốn trao đổi thẳng thắn để các thành viên được giải toả thắc mắc và tiếp tục tham gia box, chứ không phải là chúng tôi tranh luận để rồi thành viên bỏ box mà đi. Quan điểm của bạn đã sai lầm quá khi mà bạn cho rằng chúng tôi phải "dẹp loạn".
    Chúc bạn sớm giải quyết được những suy nghĩ mâu thuẫn của chính bản thân mình và tiếp tục công cuộc "cưa cẩm" bà bạn vyhuynh của chúng tôi một cách vui vẻ!
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 13:54 ngày 22/06/2005
  4. harukazepei

harukazepei Thành viên mới

Bạn Cundc thân mến,
    Tôi vẫn kiên nhẫn với bạn để cuối cùng bạn tiếp tục hiểu sai những thông điệp mà tôi gửi đến bạn. Tôi đã có thiện chí khi chia sẻ những " kinh nghiệm " của tôi khi chiến mods ở những box khác trên TTVNOL để giúp bạn quản trị với những bài viết " mắng chó chửi mèo " chứ không có ý chiến đấu gì với các mods ở đây. Sở dĩ vì tôi cực lực phản đối những bài viết chó mèo ấy nên mới chia sẻ . Vậy mà bạn hung hăng phùng mang trợn mắt chụp mũ tôi " khiêu chiến ". Thiện chí của tôi là quá rõ ràng . Có lẽ chỉ vì những góp ý của tôi về cách quản trị của bạn chứ không phải là những lời khen ngợi nên bạn cố tình bóp méo thiện chí của tôi. Đọc lại đoạn này xem tôi có ý gì khiêu chiến với mods ở đây không ?......
    Có lẽ tôi đã lầm. Cứ ngỡ nhưng gì tôi đọc ở trang đầu topic này là sự thật.....
    Nhưng sau tất cả những gì đã diễn ra ở gần 20 trang tiếp theo thì chỉ thấy bạn đón nhận lời khen còn khi nghe lời góp ý thì bạn luôn tìm cách lạc dẫn dư luận bằng những bao biện và loanh quanh của mình.
    Còn bạn nói thế này nhưng bạn không có làm được như bạn nói đâu :
    Tôi chỉ thấy mod Witch có lời nói khiến thành viên " giải toả ". Còn những gì bạn đã nói và làm chỉ khiến mọi người thêm bức xúc mà thôi. Thực tế cho thấy điều đó.
    Còn về " dẹp loạn " : Là một kinh nghiệm mà tôi thấy được ở 7xHN muốn chia sẻ với bạn. Khi đã xác định thành viên chỉ muốn phá phách tiêu cực thì rõ ràng là có loạn rồi. Bạn định trao đổi thẳng thắn với những kẻ chọc ngoáy, cù nhầy, và không muốn xây mà chỉ chăm chăm phá hay sao ? Bạn còn mong giải toả thắc mắc gì trong khi mục đích của chúng chỉ là phá hoại càng nhiều càng vui như khẩu hiệu " các bạn cứ sì trét là tôi vui rồi "..... Bạn thấy mình ấu trĩ chưa ? Khi đó thì phải dẹp loạn bằng bạo lực như cách tôi chia sẻ với bạn. Thế mà bạn lại bóp méo thiện chí của tôi.
    Tôi đến rồi lại đi. Chỉ có bạn ở lại với quyền lực của bạn. Bạn sẽ tự cô lập mình và loanh quanh với những lời tâng bốc để tự huyễn hoặc mình mà thôi. Ngoài kia, là biển lớn...
  5. chelseavnDOTcom

chelseavnDOTcom Thành viên mới

Cún em nói dài quá a đọc mệt
    Sao bà con ko dẹp cái vụ này cho rồi? dài dòng nhức cả mắt
    -----------------------------------------------------------------------------------------------
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  6. GNX4

GNX4 Thành viên mới

Làm ăn có khá hơn đấy MOD Cundc, phải vậy chứ. Làm Sếp thì phải học cách ra lệnh, thằng nào không nghe .... xẻo!!!
    Thế thôi, em hỏi chị thằng GN4X là thằng nào ? Nó mà láo, để em xử lý cho nó lành.

Chị sửa những từ thô tục.
    Sorry em, đã sửa GN4X thành GNX4 rồi. Thông cảm, gõ nhanh quá. Mà lại đen đến mức sai đúng cái quan trọng. Yên tâm, se xkhông có lần sau đâu!!!
    Còn nữa, ai hỏi thì chị trả lời. Chị xử lý mọi việc đúng luật. Ai mà ra lệnh được cho người khác phải làm gì chứ. Chỉ có tự biết trách nhiệm và quyền lợi của mình để có ý thức trongmọi việc mà thôi.
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 17:19 ngày 22/06/2005
  7. chelseavnDOTcom

chelseavnDOTcom Thành viên mới

bác có dẹp cái "éo éo léo léo" cho trong sạch môi trường chúng tôi cám ơn
    ----------------------------------------------------------
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  8. cundc

cundc Thành viên mới

@Harukazepei:
    Tôi quá mệt mỏi khi tiếp chuyện bạn rồi. Việc tôi làm đúng chức phận của Mod mà bạn lại khăng khăngnói đến "quyền lực" thì tôi bó tay.
    Từ giờ trở đi tôi sẽ chỉ trả lời các CÂU HỎI và THẮC MẮC. Còn ai bực tức và căm ghét tôi thì cứ việc phát biểu, tôi không hầu chuyện những người lăng mạ mình và vì tự ái cá nhân và nói tôi thế này thế khác. Đã làm Mod thì chịu có kẻ ghét là đúng rồi, tôi sẽ để cho những ý kiến nói tôi không ra gì tồn tại ở đây, chừng nào mà những ý kiến đó không có những từ ngữ thô tục.
    Cảm ơn những ai yêu quý mình là điều lịch sự hợp với lẽ tự nhiên. Chẳng có ai kém nhận thức đến mức không hiểu được điều đó.
    ----------------
    Tiếp tục cảm ơn các bà con đã luôn yêu quý và ủng hộ tôi!
    Còn những ai cảm thấy khó chịu thì cứ việc chờ và tìm những sai sót của tôi mà thắc mắc.
    Chào bà con!
    Chúc một tối vui vẻ!
  9. GNX4

GNX4 Thành viên mới

Cảnh cáo GNX4 lần 2. Sẽ treo nick sau lần cảnh cáo thứ 3.
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 18:35 ngày 22/06/2005
  10. cundc

cundc Thành viên mới

@ChelseaDOTcom:
    Chúng tôi đã sửa lại bài của GNX4.
    Rất mong bạn lần sau hãy sử dụng chức năng than phiền với Mod và PM với người bị than phiền thay vì post bài như vậy.
    Xin cảm ơn!