1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Mod box LQ-RNKC hầu chuyện thành viên (đề nghị bà con phân biệt rõ công việc và chuyện phiếm)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi cundc, 18/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. GNX4

GNX4 Thành viên mới

Huhu
    Thế đâu phải sửa, là xoá hết kí tự đi đấy chứ Mod.
  2. harukazepei

harukazepei Thành viên mới

Bạn Cundc thân mến,
    Với sự kiên nhẫn vô bờ và một sự lạm phát lòng độ lượng, tôi xin chân thành chia sẻ nỗi mệt mỏi của bạn, ngôn ngữ của tôi gọi là sì trét đoá Là người đầu tiên biết ghi nhận tinh thần xây dựng của bạn đối với việc lập ra topic này như một kênh đối thoại thẳng thắn giữa mod với thành viên, tôi xin khẳng định là không hề ghét bạn, thậm chí tôi thích bạn nữa kia. Có điều, mỗi người bày tỏ niềm yêu thích một cách khác nhau. Người thích tâng bốc, kẻ thích bơm vá........còn tôi thì tôi muốn giúp bạn quản trị tốt hơn. Ấy là yêu thích thì mới khổ công vậy....
    Cho nên , tôi xin đặt CÂU HỎI :
    1. Vì sao bạn lại nói tôi bực tức hay căm ghét bạn ? Chỗ nào thể hiện điều đó ?
    2. Tôi đã lăng nhục bạn câu nào và từ nào ? Và lại còn thô tục nữa chứ ?
    3. Phải chăng tôi góp ý giúp bạn cách quản trị những bài viết " chửi chó mắng mèo " không phải là những góp ý xây dựng cho diễn đàn ngày một tốt đẹp hơn ?
    Tôi tha thiết mong chờ câu trả lời thoả đáng từ bạn. Và mong bạn không bao biện và loanh quanh nữa. Mệt lắm !
    Thêm nữa, THẮC MẮC
    Tôi tự hỏi mình đã vô cùng lịch sự và nhã nhặn với bạn. Không hiểu tại sao có người lại kém nhạn thức đến mức không nhận ra những điều đó
    Tôi hoàn toàn nghiêm túc và cầu thị khi đặt CÂU HỎI và THẮC MẮC nên mong bạn Cundc thực hiện đúng tinh thần mà bạn đã rao giảng ở bài đầu tiên của topic.
  3. cundc

cundc Thành viên mới

Trả lời thắc mắc của @harukazepei
    Tôi không phản đối gì về tính nhã nhặn lịch sự của câu chữ mà bạn post. Tôi cũng chưa từng nói rằng sẽ ignore bạn vì lý do HÌNH THỨC của câu chữ. Nên bạn không cần phải băn khoăn là tôi có đủ nhận thức về sự nhã nhặn của bạn hay không.
    Tuy nhiên tôi đã từng nói sẽ ignore các ý kiến của bạn. Đó là vì chính bạn đã tự cướp đi quyền ý kiền của mình bằng cách tự nhận mình là "quá khích" và muốn "chiến Mods". Bạn nói vậy là bạn muốn lôi tôi vào một cuộc chiến, nhưng tôi không bao giờ tham gia một cuộc chiến này hết nên tôi nghĩ rằng sẽ ignore người "gây chiến".
    1. Bạn luôn luôn nói rằng tôi "bao biện và loanh quanh", trong khi tôi đang nỗ lực trả lời mọi thắc mắc. Vậy tức là dù tôi có nói gì chăng nữa cũng chỉ là "bao biện và loanh quanh". Như thế là bạn cố tình để cho tất cả mọi người cùng đọc được những đánh giá đó của bạn, và không ít người (những người tư duy kém và đầu óc không tỉnh táo) sẽ không còn để ý tôi nói gì, mà chỉ chăm chăm nghĩ rằng tôi đang "bao biện và loanh quanh" . Nếu không phải ghét một người thì bạn không bao giờ hạ thấp giá trị lời nói của người đó bằng cách bảo họ là "bao biện".
    Bạn nói rằng bạn "thích" tôi. Tôi sẽ không cảm ơn, bởi vì tôi không tin điều đó, mà tôi cũng coi đó là một lời mỉa mai. Và tôi nói thẳng ra là tôi GHÉT bạn (MOd cũng là con người, cũng giống như các thànhv iên khác nên đừng bù lu bù loa lên là Mod GHÉT người khác.)
    Vì thế, dù bạn có bày tỏ thiện chí kiểu gì đi chẳng nữa, dù có nói "thích" bao nhiều lần đi chăng nữa, thì tôi cũng chỉ coi đó là những lời mỉa mai mà không có tí ti chân thành hay thiện chí nào hết.
    Điều này là công bằng khi so sánh với việc bạn khăng khăng bảo tôi "bao biện" cho dù tôi có trả lời thắc mắc và lý giải mọi chuyện bằng mọi cách.
    Tôi đã cố gắng để luôn tập trung vào sự việc chứ không bao giờ tập trung vào người gây ra sự việc. Nhưng chính bạn đòi hỏi chữ THẤU TÌNH nên tôi đã nghe theo bạn mà nghĩ đến chữ TÌNH.
    Một khi những đánh giá của bạn dành cho tôi không hề có TÌNH thì tôi cũng không cần phải cố gắng đáp trả lại bằng TÌNH.
    2. Bạn chưa lăng nhục tôi và chưa nói bất cứ từ thô tục nào. Nhưng bạn liên tục bảo tôi là "loanh quanh và bao biện" là "kém", là "ấu trĩ" hay "mù quáng"... Đó là những đánh giá cảm tính hạ thấp người khác. Một khi đã hạ thấp nhau xuống thì không có gì gọi là thiện chí nữa.
    Tôi cũng không hoan nghênh những lời lẽ tâng bốc nhau. Bởi vì tất cả những đánh giá cảm tính kiểu như "tôi thấy bạn quá bức xúc rồi đấy" hay là "ôi bạn thật tuyệt vời" cũng chỉ vô nghĩa như nhau khi mà chúng ta đang bàn đến những khúc mắc trong một công việc.
    3. Bạn cho rằng bạn đang đóng góp ý để xây dựng diễn đàn ngày một tốt đẹp hơn. Tôi rất mừng nếu như bạn làm như thế thật. Nhưng tất cả những gì bạn thể hiện chỉ là "chiến Mods" (chính bài bạn post như thế).
    Một khi đã nói đến việc xây dựng diễn đàn, nói đến cách quản lý của Mod, thì đó chính là nói về công việc. Như vậy, trong công việc không bao giờ được phép dùng thứ ngôn ngữ của cảm tính.
    Bạn đã không tập trung vào công việc mà lại dùng những tính từ đánh giá con người tôi như tôi đã nói trên (bức xúc, ấu trĩ, mù quáng, kém....v.v...). Những từ ngữ cảm tính đó không bao giờ có trong ngôn ngữ công việc.
    Bạn từng nhắc đến trình độ văn hoá và kinh nghiệm từng trải, như vậy chứng tỏ bạn là một người tự tin về trình độ văn hoá và kinh nghiệm của mình. Vì thế tôi tin là bạn từng biết tới những bản kiến nghị, những bản cảnh cáo hay cách mà báo chí công luận góp ý với bộ máy quản lý nhà nước. Nếu bạn biết tới những điều đó, ắt bạn sẽ phải thấy trong những văn bản đó không bao giờ có bất cứ đánh giá cảm tính nào. Mà chỉ có từ ngữ chuyên môn thuộc về công việc mà thôi.
    Tôi nói đầy đủ có đầu có đuôi, có ví dụ và dẫn chứng, thì bài dài một chút, nhưng vì tôi muốn lời nói của mình được hiểu sâu nên tôi vẫn phải viết như vậy. Đó là nỗ lực của tôi để mọi ngưòi hiểu những giải đáp thắc mắc mà tôi trình bày. Vậy mà bạn lại bảo tôi "bao biện và loanh quanh". Như vậy là bạn không hề có tinh thần xây dựng gì hết. Bởi nếu bạn thật sự có ý như vậy thì bạn sẽ bình tĩnh xem xét kỹ mọi bài giải thích của tôi chứ không phải cứ thấy dài một chút là bảo rằng tôi "loanh quanh".
    Nói đến thế là cùng. Đấy là tôi chưa yêu cầu bạn PHÂN TÍCH rõ những bài mà bạn đánh giá là "loanh quanh và bao biện".
    Tôi đã trả lời đầy đủ mọi thắc mắc một cách có đầu có đuôi. Hy vọng không bị đánh giá là loanh quanh. Tôi cũng chẳng có lỗi lầm gì mà phải bao biện cả.
  4. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

@ Cundc: Anh nói trước là trong topic này, kể từ bài này anh chỉ "làm việc" theo đúng tiêu chí của topic nhé kết hợp thêm tinh thần hoà bình hữu nghị, hợp tác cùng nhau xây dựng TTVN ngày một tốt đẹp hơn, vậy rất mong sự hợp tác của em theo chiều hướng tích cực nhất nhé!
    Các vấn 1,2,3,4 . . . anh chưa quan tâm vội mà anh chỉ đề cập đến dòng "demo" của em ở trên.
    Ở các bài trả lời Hazu ở trên, em có đề cập đến việc Hazu vào đây có ý muốn "gây chiến với Mods", và có đề cập đến việc không chấp nhận những lời nhận xét mang tính "cảm tính" ở đây. Vậy xin hỏi em căn cứ vào hành động nào của Hazu mà em dám khẳng định Hazu vào đây "gây chiến với Mods"? Chửi bới? Mỉa mai? Spam? ... Hay chỉ vì Hazu là một thành phần chuyên đi "gây chiến với Mods và Admins"?
    Mong em trả lời thẳng thắn thắc mắc của anh ở trên nhé, ngắn gọn thôi!
  5. cundc

cundc Thành viên mới

@Wildman1979:
    Ảnh hỏi là "dựa vào hành động nào" à? Dựa vào chính lời tự thú của Harukazepei mà em đã quote rồi.
    Quote lại đây cho rõ:
  6. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

Tớ đề nghị mọi người quote bài thì chỉ cần quote fần nào cần thôi nhé, chứ quote cả bài thế này bài dài theo dõi rất khó.
  7. s2

s2 Thành viên mới

Các em Mod ở đây thân mến , em có thể chơi trò hèn hạ xoá bài anh, việc đấy có lẽ sẽ làm các em sung sướng.
    Nhưng với trò tiểu nông , nông cạn đó thì khi người khác nhìn vào , chắc họ sẽ không coi các em ra gì cả .Vài lời nhắn nhủ với các em vậy thôi
  8. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

Tớ thông báo với bạn S2 là bài viết của bạn do tớ xoá. Nhưng khi tớ vào topic này thì rõ ràng tớ nhìn thấy chứ "nhờ mod xoá". Thành viên yêu cầu xoá thì tớ xoá, vì nghĩ đây là bài do thành viên e***. Rất tiếc là do tớ refresh nên không thể đưa hình ảnh lên làm chứng cho bạn được.
  9. cundc

cundc Thành viên mới

@Witch: Được rồi, lần sau sẽ không quote dài. Nhưng ta có "điểm nhấn" mừ. Dù sao nhìn bài nó cũng không bị xin xít vào mừ.
    @S2: Chúng tôi đã thông báo về việc tự động xoá những bài có nội dung không phù hợp. Trong bài của bạn đã xúc phạm cá nhân - cụ thể là tôi. Nếu bạn có thắc mắc gì thì hãy thắc mắc cho tử tế. KHÔNG ĐƯỢC PHÉP lăng mạ người khác là "hèn hạ" hay những từ tương tự.
    Cảnh cáo bạn lần 1. Tôi giữ lại bài trên của bạn để mọi người thấy cách post bài của bạn thế nào.
    Sau 3 lần cảnh cáo, tôi sẽ hạn chế quyền post bào của bạn trong box này.
  10. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

Được Wildman1979 sửa chữa / chuyển vào 02:38 ngày 24/06/2005