1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Mod box LQ-RNKC hầu chuyện thành viên (đề nghị bà con phân biệt rõ công việc và chuyện phiếm)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi cundc, 18/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cundc

cundc Thành viên mới

Thông báo: Tôi đã xoá topic mới của @AutumnDice , của @confusing và bài của @IYE trong topic này. Nếu muốn khôi phục lại thì có một cách là yêu cầu các Admin.
    Một số nick Admin: @Thatwhy, @Netwalker
    Nếu sau khi các Admin xem xét các bài đó mà quyết định khôi phục lại và PM thông báo rằng tôi đang sai lầm hay đi ngược lại tiêu chí của diễn đàn, thì tôi sẽ chịu trách nhiệm hoàn toàn - với tư cách một Mod của TTVNOL.
    Không phải tự nhiên mà các Mod lại được sử dụng chức năng xoá topic.
    Từ nay về sau, chúng tôi sẽ thông báo các topic bị khoá trong topic này.
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 23:33 ngày 18/06/2005
  2. steyer_aug

steyer_aug Thành viên mới Đang bị khóa

dạo này thấy xuất hiện nhiều topic vớ vẩn nhỉ,bà cundc hôm nay cũng phải xóa mỏi tay,khổ thân quá hen.Em thì em chẳng có bài nào bị xoá hết (may là chưa có) nên cũng chẳng có thắc mắc,vào đây phỏng vấn pà Cundc vậy?
    1. Pà chị khoái ăn salát Nga hử,salát Nga có phải là Olive kô nhỉ (nếu là nó thì chị em mình cùng sở thích rùi,hehe)
    2. Có lời khen đến pà chị đó,rất chăm spam (giống em) và rất chăm post ảnh của mình (tự quảng cáo,giống em )
    3.Góp ý: chẳng có góp ý nào hết (nghĩ thầm:mọi thứ trong ttvn đều tuyệt vời,mỗi thấy giao diện hơi .. xấu )
    p.s Mod nào mà cũng chăm khoe mẹt như bà cún nhà ta thì tốt bít mấy.Xin Hết
    Được steyer_aug sửa chữa / chuyển vào 00:12 ngày 19/06/2005
    u?c cundc s?a vo 01:35 ngy 19/06/2005
  3. cundc

cundc Thành viên mới

Em steyer!
    Chị trả nhời phỏng vấn đây.
    1. Chị khoái salat Nga từ hồi be bé. Nhưng đến bi giờ vẫn chẳng biết nó có phải Olive không.
    2. Chị không spam đâu nhé. Toàn post bài dài thòng. Những topic Hội nọ Hội kia chị vào post vài dòng là vì muốn giao lưu thôi. Thỉnh thoảng phải vào giao lưu với các lực lượng thành viên đông vui chứ. Em thấy đấy, cả cái box này có mỗi Mod Cún là chăm đi bắt tay thành viên trong các topic thui.
    3. Chị chụp nhiều ảnh. Quen với một hội thích chụp ảnh, toàn được làm "người mẫu" nên có ảnh đẹp. Ảnh đẹp phải share chứ. Nhiều người thích lấy làm desktop thì seo? Ví dụ như em lấy ảnh của Tutatuti làm desktop đó. (hic... tuần trước mất vụ đi Hải Thịnh, chứ nếu không là cũng có thêm một lô ảnh biển để khoe roài).
    Chúc em Stay luôn khoẻ mạnh đẹp trai ăn ảnh để còn vào box khoe nữa! Cảm ơn em đã nhiệt tình tham gia box! !!!
  4. TienTai_DanhVong

TienTai_DanhVong Thành viên mới

Các bác cho em hỏi 1phát .
    Đối với những người có nhiều nick thì xử lý thế nào. Có bộ luật nào quy định về việc này chưa nhỉ
    Em là em thấy nhiều bác có đến Xịc cái nick. Khi nào bị làm sao thì vác ra sủa bậy sủa bạ linh tinh, bù lu bù loa. (Mà hình như là Mod cũng có nhiều nick ảo lắm---> Nhất là mod cún).
    àh !
    Còn chút nữa .... Ở box này các topic đều là của Mod và bạn (hay người quen của Mod) lập ra ... Đi lại nhiều nhìn nhiều lâu roài cũng chán
  5. IYE

IYE Thành viên rất tích cực

chẳng có cái tự nhiên hứng lên là xóa ở đây, Admin cũng chỉ là người giữ cho diễn đàn chạy tốt chứ chưa nói đến cái dạng hống hách ở dưới, Mod xưa nay ở ttvnol này phải để cho người ta nể phục, chứ không phải để người ta khinh thường....Đấy là cựu Mod dạy thế, dáng mà học đi ...
  6. cundc

cundc Thành viên mới

@ Tientai - danhvong:
    Chuyện 1 người có nhiều nick thì đấy là chuyện thường gặp ở một diễn đàn em ah. Vấn đề là ở chỗ chủ nick đó họ sử dụng nick mình lập ra như thế nào thôi, nick nào vi phạm nội quy diễn đàn thì cứ đúng quy định mà xử lý.
    Chị và hay bất cứ mod nào trên danh nghĩa thành viên đều có thể có nhiều nick ảo, nhưng nick nào được set mod thì chỉ có nick đó được sử dụng chức năng quản lý diễn đàn mà thôi, còn các nick khác không liên quan gì cả.
    Em ơi ở trên diễn đàn, đã là nick thì đều có quyền thành viên như nhau, chứ không không hề có nick ảo, chỉ có nick và nick, chứ không hề có nick ảo. Chỉ có người chủ của nick sử dụng nó theo kiểu gì thôi (vi dụ như vote cho cuộc thi Miss ở box Album em có biết không? he..............he......)
    Nếu em đã hỏi thì chị cũng nói thật chị có 1 nick khác nữa là nick @tu_ba_y2k nhưng mà từ lâu chị không dùng nữa em ah. Em cứ để ý mà xem, chị dùng nick [nick] cundc[/nick] này cũng đã đủ hết thời gian rồi em ah, làm gì đủ thời gian để dùng nick khác nữa.
  7. cundc

cundc Thành viên mới

Xin lỗi bạn YIE mình nhắc bạn 1 chút :
    - Nếu bạn muốn hỏi 1 mod nào hay muốn hỏi tất cả các mod của box thì yêu cầu bạn nói rõ để chúng tôi biết mà trả lời theo đúng ý bạn. Còn nếu bạn cứ nói lửng lơ như thế thì chúng tôi cũng không biết bạn hỏi ai, và sẽ không có ai trả lời bạn được.
    - Bạn ơi chữ "dáng mà học" bạn sửa thành "ráng mà học" nhé.
    - Ở đây tất cả mọi người trao đổi thẳng thắn trên tinh thần xây dựng vì vậy chúng tôi sẽ không chấp nhận những bài có các từ ngữ động chạm cá nhân như bạn đã viết "hống hách", "khinh thường" gì đó. Mong bạn rút kinh nghiệm nếu không lần sau chúng tôi sẽ phải del bài của bạn.
    - Chúng tôi đã nhắc đến việc các bạn có thể phản ánh với Admin về cách quản lý của box, nếu cảm thấy không hài lòng với cách xử lý của Mod.
  8. IYE

Hơ, có người bị động chạm ah, hehe...
    Đây là bài thơ tặng người yêu của tôi, tại sao Mod dám quote lại và dùng một bài với nội dung không trong sáng. Có phải như thế này là xúc phạm cá nhân không, hehe.... Đề nghị giải quyết, (để xem là dám làm dám chịu đến đâu...)
    Sign :
    Đi đâu đừng chớ vội vàng
    Mang theo hòn gạch đề phòng Chó hoang ​
  9. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

Trả lời bạn Wildhoney về topic này Mod Witch gì đó????
    - Bài đầu tiên Wildhoney viết rằng :
    Chúng tôi quản lý theo nguyên tắc và theo các quy định của diễn đàn, đương nhiên chúng tôi cũng quan tâm đến tình cảm và tâm sự của các thành viên.
    Khi vào view topic của confusing mới mở đó, chúng tôi cũng xác định rằng : nếu đó là những lời của riêng bạn thì chúng tôi sẵn sàng để topic đó cho mọi người cùng chia sẻ với bạn. Nhưng trong topic của confusing chỉ có lời bài hát " Bức thư tình thứ 2". Rất nhiều người biết bài đó, và bản thân trong topic [topic]quà tặng âm nhạc[/topic] của box cũng đã đưa đường link của bài hát này. Vì thế chúng tôi thấy rằng đó là topic trùng lặp nên tôi đã khoá lại.
    - Wildhoney nói
    Tôi khẳng định với bạn rằng nếu box này là box "vớ vẩn", thì cũng không ai có thể làm quen, yêu nhau, nên vợ nên chồng qua cái box này được. Mà thực tế đã có vài đôi vợ chồng quen nhau từ box Làm quen này rồi . Tôi nghĩ là bạn cũng biết 1 đôi trong số đó đấy. Và nếu bạn cảm thấy nơi nào vớ vẩn thì bạn còn vào đó làm gì nữa, còn rất nhiều chỗ khác để cho bạn đến.
    Chúc bạn tìm được nơi phù hợp hơn!
    Được witch141v sửa chữa / chuyển vào 13:22 ngày 19/06/2005
  10. IYE

Đó là topic do Confusing lập ra chứ không topic của bạn, nên bạn không có quyền nhận đó là topic của mình.
    - Bạn tiếp tục viết <BLOCKQUOTE id=quote><font size=1 face="Arial" id=quote>Trích từ:cách quản lý nông cạn và ít tình cảm [/QUOTE]
    Chúng tôi quản lý theo nguyên tắc và theo các quy định của diễn đàn, đương nhiên chúng tôi cũng quan tâm đến tình cảm và tâm sự của các thành viên.
    Khi vào view topic của confusing mới mở đó, chúng tôi cũng xác định rằng : nếu đó là những lời của riêng bạn thì chúng tôi sẵn tặng âm nhạc[/topic] của box cũng đã đưa đường link của bài hát này. Vì thế chúng tôi thấy rằng đó là topic trùng lặp nên tôi đã khoá lại.
    [/QUOTE]
    Mọi việc sẽ đơn giản nếu các mod trước khi khóa, hãy PM cho tác giả và giải thích rằng nó vì sao nên khóa. Hãy tưởng tượng một ngày nào đó Witch không thể vào được Topic Nhật Ký của mình vì nó đã bị khóa bởi Mod nào đó, với chẳng lý do nào cả, mấy hôm sau thì được giải thích rằng nó không phù hợp với Box LQRNKC vì nơi đây là nơi làm quen, không fải để viết nhật ký, nên chuyển sang Tâm Sự.... Nếu các Mod nhìn thấy được sự ức chế của thành viên thì sẽ hiểu.
    Người đọc không thể đọc hết các topic có trong Box, mỗi lần muốn mở fải đọc hết tất cả cái jì đã có và chưa có ư ? của từng đấy trang ư ? Một trong những nhiệm vụ của Mod là hướng dẫn người sử dụng diễn đàn . Tại sao không thể PM, hoặc khóa và chuyển với đầy đủ lý do, nếu chuyển cũng nói rõ nơi đến (Link) một cách minh bạch. Đừng bao jờ tương một câu : Topic này bị khóa bởi XYZ. Chấm hết.
    Nếu Mod thấy mình không đủ thời gian để làm việc đó thì hãy nhường chỗ cho người khác. Mod phải luôn là người gắn bó tận tụy để phục vụ người đọc, như thế mới duy trì được sự phát triển của diễn đàn, tiếc rằng đội ngũ Mod như thế này không nhiều lắm.
    Chuyện thích post bài nữa hay không là tuỳ ở thành viên, miễn bài đó đảm bảo đúng luật. Mod chẳng có quyền jì can thiệp vào.
    Hãy sang các Box khác mà học cách quản lý Box (TB-TY, HPGD, CS...), thật hiếm khi thấy ai phải than phiền ở đó bao giờ...Còn RNKC, hehe, lần nào cũng cùng một nhân vật, cãi nhau với bao nhiêu người rồi nhỉ, buồn cười vật...