1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Mod box LQ-RNKC hầu chuyện thành viên (đề nghị bà con phân biệt rõ công việc và chuyện phiếm)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi cundc, 18/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

Thôi xin anh ạ .
    Anh về box TBTY mà "thể hiện " nha . Đùa chứ L cũng chẳng thích xen vào chuyện này nữa làm gì .Nhưng thấy toàn người ngoan cố hay thích "thể hiện " mình .Ngứa mắt quá nói cho họ tỉnh lại ạ.Ở đời phải biết mình là ai chứ ạ .
    Hi`hi`..xin lỗi Mod và mọi người vì L thấy tức quá mới spam kiểu này ,nếu thấy cần thiết phải kháo nick của L không lại sợ mấy người kia vào nói này nói nọ thì Mod cứ khoá nhé.
  2. harukazepei

harukazepei Thành viên mới

Chào bạn Lys,
    Xin lỗi bạn ở đây chỉ có mods đối thoại với thành viên chứ không có chuyện thành viên đối thoại với thành viên ( trích nguyên tắc của cundc )
    Cho nên, tôi coi những gì bạn viết cho tôi là chuyện phiếm của mod với thành viên .
    Tôi hoàn toàn đồng ý với bạn về tinh thần trách nhiệm của bạn Cundc. Phải nói là Mod Cundc rất nhiệt tình trong việc trả lời mọi khúc mắc của thành viên . Bản thân tôi vẫn đánh giá cao việc MOD Cundc mở ra topic đối thoại này. Nhìn những gì đã xảy ra ở hơn 20 trang của topic , tôi rất mãn nguyện và hài lòng bởi thấy được nhiều chân lý đúng đắn. Và một trong những chân lý đúng đắn đó : Nhiệt tình + Ngu dốt = Phá hoại.
    Tôi vô cùng tâm đắc với ý tưởng " Tranh luận có nghĩa là đang giải quyết "mâu thuẫn" mà có giải quyết mâu thuẫn thì XH mới phát triển " . Đúng thế, và tôi luôn thể hiện đúng tinh thần tranh luận đúng mực. Tuy nhiên, tôi vẫn bị bạn Cundc công khai ghét bỏ. Là một thành viên mới tham gia box, tôi vô cùng hoang mang giữa những tiêu chí dân chủ của topic này và hành xử của người khai sinh ra nó. Cuối cùng, trên tất cả, tôi vẫn luôn tự hào rằng mình luôn điềm tĩnh và đúng mực. Dù Mod cundc có ghét tôi thì tôi vẫn thích cô ấy. Thích lắm đấy á.
    Rất vui được chuyện phiếm với MOD Lys ( xin lỗi viết tắt nick của bạn )

3. i1

i1 Thành viên mới

Cho tớ Spam tí , copy được bài này đem cho mọi người xem
    Bạn tranh cãi kiểu gì?
    Bạn có thường nổi khùng vì những chuyện nhỏ nhặt, hay bạn là người biết cách hoà giải và làm êm thấm mọi chuyện? Hãy tìm hiểu phong cách cãi nhau của mình từ những mô hình sau.
    Rất nhiều đôi nhận thấy các cuộc tranh cãi của mình dường như đi theo một mô hình chung. Chúng nổ ra chẳng vì lý do gì hoặc có thể nhen nhóm qua nhiều ngày. Với mỗi người, hầu như ai cũng có một lối tranh luận riêng. Hiểu được phong cách của mình sẽ giúp bạn thoát ra khỏi vòng quay xung đột đó. Sau đây là một số kiểu tranh cãi phổ biến.
    Kẻ hoà giải - bạn không thích cãi nhau và coi trách nhiệm của mình là phải làm nguội và phân minh mọi chuyện càng nhanh càng tốt, cho dù nó đồng nghĩa với việc bỏ qua nhu cầu của mình hoặc không để người ta hiểu được mình.
    Kẻ tấn công dồn dập - bạn tin rằng càng phản ứng nhanh gọn càng tốt. Bạn bị cuốn theo mọi kiểu tranh cãi và tìm cách áp đặt hoặc đe doạ để ngăn chặn cuộc chiến bùng nổ. Nó thường không có hiệu quả, và nếu có thì bạn cuối cùng lại tự hỏi mình có quá trớn không.
    Kẻ công kích tiềm ẩn - bạn khôn khéo và kiên trì trong việc làm người khác hiểu rõ được cảm xúc của mình. Bạn không thích kiểu tấn công nhanh gọn, bạn muốn chờ cho đến khi người kia biết rằng có điều gì đó không ổn. Bạn có thể sử dụng sự câm lặng, cằn nhằn, than vãn. Nói chung, bạn thường đi đến đích, nhưng đó là một quá trình chậm chạp và mệt mỏi.
    Kẻ thù không đội trời chung - bạn có vẻ như phải đấu tranh cả đời vì quyền lợi, bạn cho đi nhiều như những gì bạn nhận. Mặc dù có vẻ ghê gớm, bạn rất sợ bị tổn thương và coi mỗi lần cãi nhau là một lần đau đớn.
    Kẻ nuốt giận - bạn ngại cãi nhau và có thể làm mọi thứ để tránh xảy ra xung đột. Thay vì bảo vệ quyền lợi của mình hoặc tỏ rõ quan điểm, bạn ngồi yên lặng chờ cho cơn bão qua đi. Nhưng bên trong, sự giận dữ và phẫn uất lại gia tăng.
    Kẻ đàm phán - bạn luôn muốn tìm ra một giải pháp hoà bình cho mọi vấn đề mà không làm ai tổn thương. Bạn kiên nhẫn lắng nghe quan điểm của người khác và tự tin chia sẻ ý kiến của mình. Bạn muốn một lối thoát tốt nhất cho mối quan hệ và theo kinh nghiệm của bạn, sự cảm thông và thoả hiệp là cách hiệu quả để đạt được điều đó.
    Dĩ nhiên kiểu cuối này là cách mà chúng ta đều mong muốn đạt được. Xung đột là điều tự nhiên trong mối quan hệ, nhưng nó cần mang tính xây dựng chứ không phải phá hoại.
    Nhưng có những cặp không bao giờ cãi nhau. Họ dường như không có bất hoà nào. Nỗi sợ xung đột quá lớn khiến họ luôn rút lui cho dù chỉ có một dấu hiệu bất đồng mập mờ. Với người ngoài, đây có thể là một mối quan hệ hoàn hảo, nhưng hiểm nguy lại ẩn nấp sau vẻ bề ngoài phẳng lặng đó. Những cái khác biệt sẽ bị chế ngự hoặc lờ đi bởi họ chẳng có động cơ nào để giải quyết bất đồng. Chính vì thế, sự u uất cứ thế gia tăng cho đến khi một người không chịu đựng được nữa và từ bỏ mối quan hệ.
  4. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

@Hoangthuylinh: Quay đi quay lại vẫn thấy em mắng anh,híc. Trật tự nào. Em lại có bức xúc giống anh khi tham gia topic này ở 2,3 trang trước rồi
    @ Thắc mắc với Mod Lys: Sao em lại bảo không giống?
    Về cách "thể hiện" thì mỗi người 1 cách "thể hiện", mục tiêu nhắm tới thì khác nhau nhưng nguyên nhân "tham gia" thì 2 "thành viên" chúng ta giống nhau
  5. cloudwalker

cloudwalker Thành viên mới

Cái này người ta yêu cầu chứ ko phải sáng kiến của mod.
    1 số cá nhân bức xúc vụ post bài mệt mỏi vì ttvn ruà mà bị del bài hay lock nick này nọ lắm.
    Cãi ghê quá, thôi tặng cái này giảm căng thẳng đi: http://www.pconline.com.cn/pcedu/carton/mtv/0410/flash/041025take.swf
    Sign thế này mà bảo ko hợp lệ cái giè? Chán mấy tay mod min cái ttvn này [​IMG][​IMG] (giá mà đập đc thế này ở ngoài )
    ----------------------------------------------------------
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    Được cloudwalker sửa chữa / chuyển vào 16:10 ngày 23/06/2005
  6. despair

despair Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bình thường Mod không có dịp tranh luận với Mem, có chăng chỉ tham gia với "vai trò" cũng là Mem.
    Vấn đề của mấy ngày hôm nay là cách ứng xử của Mod vô tình tạo ra một cuộc tranh luận giữa Mod và Mem.
    Là Mem ai mà chẳng có lúc bực bội vì bài của mình ( tự cho là không phải spam ) bị xoá, bị khoá ( mà đôi khi chẳng có lý do gì ).
    Vụ vừa rồi liên quan đến Mod Witch ( Witch đã xin lỗi - Đúng ra là hết chuyện)
    Sở dĩ cuộc tranh luận vẫn còn sôi nổi bởi vì ( nói đùa: chúng ta muốn box Làm quen sôi động hơn 1 chút - nhưng không khéo mà nghịch lửa lại làm cháy nhà, đến Admin cũng phải ghé qua luôn luôn ), Mod cundc nhảy vào bênh vực cho đội ngũ Mod, lại thêm anh Mod Wildman79 nhảy vào bênh vực Mem và sự công bằng của cộng đồng TTVNOL .
    Cái gì quá đà đều gây nên phản cảm.
    Nếu mà đến lúc kết được rồi mà các Mod đừng cáu mà biết kiềm chế và dừng lại cũng như đừng thách thức - thì chấm dứt mọi chuyện sau bài của Witch được rồi.
    Cãi nhau kéo dài là do cái đầu vẫn còn nóng nảy và ấn tượng xấu của cách Mod cundc đối đáp theo kiểu ăn - thua với thành viên ( mà thành viên chưa thể tâm phục )
    Dám khẳng định những thành viên vẫn tiếp tục sau bài của Witch xét cho cùng không có ai lý sự để phá hoại cả, ( vô thưởng vô phạt là cùng ), cũng dám chắc họ cũng chẳng thua kém gì Mod cundc về nhận thức xã hội và kinh nghiệm sống vậy mà Mod cundc cứ phải tìm cách cái cho thắng thì thôi. Điều này không thể có một kết cục làm hài lòng cả hai bên được.
    Bên cạnh đó, các thành viên này không đáng đề bị cảnh cáo, doạ bị hạn chế post bài ( vậy thì cảnh cáo làm gì - đâu còn là trao đổi thoải mái nữa ). Không cãi lại được thì đe doạ chắc.
    Mà có khoá khi họ không tâm phục thì lại sớm khởi quay phần 2 của bộ phim do WildHoney đóng ở phần 1 đấy ạ !!!
    ( cundc ) Biết nhường nhịn ( và vị tha ) thì xong từ lâu rồi... Có ai đáng ghét đâu,( kể cả Haru ) - GNX thì không chấp.
  7. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

Hoan nghênh bài tóm lược của despair. Thiết nghĩ sau vài trang cũng nên rút ra những cái được và chưa được thế này.
    Tuy nhiên những thắc mắc của các thành viên thì chưa hết, vì vậy nên chắc là bọn tớ vẫn còn tham gia đấy ạ. Cho đến khi nào thành viên cảm thấy Mod đã tóm lược cái đúng, cái sai thì thôi (Với Mod thì có nhiều kiểu tóm lược đấy ạ, không nhất thiết là tóm lược như Despair) khi đó mới đến lượt thành viên tự kiểm điểm ạ!
  8. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

Theo đúng thông báo thì sau 3h tớ sẽ xoá bài của GNX4, nhưng qua đọc các bài trong này thấy có ý kiến fản hồi rằng bài đó post có chỗ đúng vì vậy tớ sẽ nhờ mod khác vào sửa chữa lại bài.
    Vậy bây giờ mod nào đang online, rảnh thì vào sửa hộ tớ bài đó. Yêu cầu em GNX4, từ những bài post sau nên kiềm chế lời nói, không nên sử dụng những từ ngữ như vậy trong topic này.
  9. GNX4

GNX4 Thành viên mới

Chị Cún, em có thắc mắc.
    Năng lực của chị kém tắm kiểu gì đấy hả?
    Sao lại để tình trạng mấy thằng đàn ông vào box là biến thành đàn bà thế này?
    Rõ ràng năng lực quản trị kém thì mới để tình trạng thành viên đàn ông mà phải lải nhải như đàn bà mãi thế.
    Này ông haru, ông không post bài nữa thì không gầy người đi à? Đã bảo là ông làm như thế là rất...đàn bà rồi. Anh em khuyên bảo nhẹ nhàng dí dỏm, ông không nghe thì tôi phải chửi. Đàn ông đàn ang gì mà chả chịu kém đàn bà lấy một phân, từng câu từng chữ ông cũng lôi ở đâu ra được tôi fụk ông quá. Anh em nhìn vào cứ gọi là phát chán với ông. Tôi chả biết ông "vì sự tiến bộ của TTVNOL" hay không nhưng tôi thấy ông chả giúp được gì cả, toàn là gây cãi nhau, ông chỉ không muốn thua kém đàn bà thôi. Ông cứ nói vài câu rồi té đi có phải hơn không. Cứ sợ thua đàn bà hay sao mà lải nhải llắm thế.
    Ông Despair, tôi thấy ông toàn nói vu vơ, chả đâu vào đâu. Đã thế lại còn tóm lược nọ kia, tình huống và sự kiện cùng sự phát triển tâm lý, ai nên thế này ai nên thế khác...Tôi hỏi ông là ai mà cho phép mình có cái quyền như vậy ? Ông chả đóng góp gì cả, ăn nói luyên thuyên, chửi thẳng cũng chả dám, nịnh thì lại càng không. Ông chuối vãi!
    Kính!

Chị Cún cắt bớt những từ "thô bỉ" của Gà rừng.
    Mong em từ lần sau không dùng những từ đó. Nếu không chị sẽ xoá bài và có thể treo nick em.
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 17:51 ngày 23/06/2005
  10. harukazepei

harukazepei Thành viên mới

Chú thõi,
    Ở đời có thằng ngu,thằng khôn, thằng dở người, . .....Không ai chấp với thằng ngu, nhất là thằng mắc bệnh ngu bội nhiễm hoang tưởng. Vài mớ từ ngữ mà chú em cố sống cố chết xịt ra diễn đàn bấy lâu nay chỉ chứng minh duy nhất một chân lý : giọng lưỡi bọn ngu thường giống nhau và mọi cố gắng để thay đổi sự giống nhau ấy là vô ích. Anh không chấp với chú. Hãy tự sướng . Chú em cứ chửi khoẻ là anh vui rồi
    Chú em gặp anh thì võ của chú em vô dụng thôi Chưa biết harukaze này là ai nhỉ ! Nhỉ !
    Tôi thắc mắc không hiểu sao các mods của Lamquen lại có thể làm ngơ cho một thành viên như chú em này văng tục chửi bậy một cách có hệ thống