1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Mod box LQ-RNKC hầu chuyện thành viên (đề nghị bà con phân biệt rõ công việc và chuyện phiếm)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi cundc, 18/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. harukazepei

harukazepei Thành viên mới

Tôi thắc mắc không hiểu sự im lặng của mod Cundc có phải là một sự tiếp thu những gì tôi đã góp ý về cách quản trị Phải chăng có sự dung túng cho một số thành phần thả sức chửi bậy, văng tục ở topic này
    Tôi có ý kiến là nếu thực sự hỗi cải và ăn năn thì cũng nên noi gương tinh thần dũng cảm của mod witch dám lên tiếng nhận trách nhiệm và xin lỗi trước thành viên. Vì một xã hội dân chủ và tiến bộ.
    Các chú cứ sì trét là anh vui rồi
  2. despair

despair Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Yên yên 1 tẹo !!! Nhưng mà em cundc chưa vào đấy thôi.
    Đâu phải một ngày là trưởng thành được.
    Nhưng mà công nhận cundc "thông minh" + "hiếu thắng" = "khó thuyết phục"
    Cái lý do thuyết phục nhất để một người dễ chấp nhận là mình sai phải do chính họ rút ra cơ - mà như vậy đòi hỏi thời gian, đôi khi là rất mất thời gian.
    Vậy nên tôi chẳng đôi co làm gì? ( có ai thấy tôi đôi co không nhỉ ). Chẳng nên thuyết phục ai đó thừa nhận công khai ngay lập tức là họ đang sai, khó lắm // Đó là điều tôi rút ra được trong cuộc sống và công việc. Một sự rút lui trong danh dự luôn đáng được tạo điều kiện.
  3. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

Vậy thì tớ lại một lần nữa về ở ẩn, mang theo mình một chút thắc mắc và 1 chút "danh dự thoi thóp" làm vốn . Cả nhà vui vẻ hen!
  4. timvequakhu

timvequakhu Thành viên mới

Đọc thấy mấy bác này tranh luận với nhau máu nhỉ
    Để ý sửa chữa cho nhau từng câu từng chữ giải thích cặn kẽ và soi mói mọi chỗ thủng của nhau
    Thế mới là đàn ông chứ, chả như đàn bà chúng mình.Nhờ
    Thôi chúc các bác các chú tranh luận phấn khới nhé
    iwill
  5. cundc

cundc Thành viên mới

Xin Hầu chuyện các bạn đang thắc mắc về "sự im lặng của Cún" (harukazepei, despair, wildman1979). Khi tôi bắt đầu ngồi gõ những dòng này, kim đồng hồ cho thấy là 10h30 fút. Mong các bạn lưu ý cho điều này, vì nó rất quan trọng trong câu trả lời của tôi.
    Tiện thể nhắn bạn martin[ :
    Bạn là người đã cổ vũ WILDHONEY trong topic lăng mạ Mod Witch. Tôi đã ghi nhận đềiu đó. Đến hôm nay bạn lại vào đây, thật là tiện lợi cho tôi được hầu chuyện bạn. Bạn có trích lời của GNX4 và nói rằng "đàn bà không có tư cách tranh luận với đàn ông".
    Tôi hiểu ý bạn. Và tôi cho là BẠN NÓI CÓ LÝ. Vì thế tôi rất băn khoăn khi mà những người đàn ông của chúng ta lại cứ nhiệt tình dành cho tôi - đích thị là đàn bà - hàng mớ chữ nghĩa như thế. Phải chăng người ta không cần phải thấy mình đã tự làm hại tư cách của mình khi nhiệt tình tranh luận với loại người không đủ tư cách để tranh luận với mình? Bạn thân mến. Có lẽ bạn đã nghĩ nhầm nhọt rồi và tôi thật ngu dốt khi cho rằng một ý kiến nhầm nhọt là có lý. Cũng may, chúng ta "có nhau" phải không? Sợ nhất là một mình 1 chiến tuyến. Đã ngu thì cũng phải có thằng ngu cùng cho nó... đỡ cô đơn. Phải không bạn? Tôi nghĩ bạn nợ tôi 1 lời cảm ơn vì tôi đã chạy về phía bạn và cho rằng bạn có lý.

Nào, nhắn xong rồi. Giờ đúng là hầu chuyện các bạn Harukazepei, bạn despair và bạn Wildman1979 về "sự im lặng của Cundc" đây:
    Lúc chiều này tôi vẫn còn có mặt để sửa bài của GNX4, lúc đó tôi nhớ là khoảng 17h30 chiều rồi. Cho đến thời điểm giờ này, mới chỉ có chưa đầy 5h tiếng đồng hồ trôi qua. Trong vòng 5h tiếng đó tôi không online và không post bài nào. Vậy mà đã có các bạn thắc mắc về "sự im lặng" của tôi. Thật đáng tiếc. Quá đáng..............tiếc.
    Tôi xin nhận trách nhiệm là đã "im lặng" trong vòng 5 tiếng đồng hồ mà không post bài nào trên TTVNOL này.
    Rất mong các bạn thông cả! Tôi "buộc phải" từ chỗ làm về nhà, sau đó dọn nhà, tắm rửa, ăn cơm, hầu chuyện phụ huynh, chơi với các cháu, tiếp chuyện điện thoại của bạn bè gọi tới... Và tôi xin nhận là năng lực điều chỉnh thời gian của mình quá kém dẫn tới việc trong vòng trên dưới 6 tiếng đồng hồ mà không hoàn thành được ngần ấy việc để có thời gian ôm lấy cái PC mà theo dõi thắc mắc của các thành viên và kịp thời trả lời ngay.
    Tôi rất tiếc vì điều đó và tôi thấy là có nhiều người có năng lực làm Mod hơn tôi vì họ có khả năng từ 18h đến 22h30 dính lấy cái PC để liên tục truy cập vào TTVNOL thân yêu của chúng ta và post bài ngay khi có người hỏi về mình. Có lẽ tôi sẽ đề cử những ngưòi đó lên với Admin để Admin set Mod cho họ vì tất cả sự nhiệt tình và rỗi rãi mà họ sở hữu.
    Mong các bạn hãy cầu nguyện cho tôi trong khoảng thời gian 5h đồng hồ từ 18h-23h không phải từ chỗ làm về nhà, không phải tắm, không phải ăn uống, không phải hầu chuyện phụ huynh, không phải chơi với cháu, không phải tiếp chuyện điện thoại... và đôi khi là không phải chiều theo hệ bài tiết của mình nữa (dạo này táo bón quá..hic... cứ phải mất 1h mới xong...hic...tâm sự thật, các bạn đừng cười). Tôi sẽ rất biết ơn các bạn vì đã cầu nguyện cho tôi như thế để tôi có thể làm tốt trọng trách làm Mod của mình hơn.
    Tôi cũng không dám hứa hẹn điều gì, nhưng nếu có thể thì nhất định ngày ngày tôi sẽ chăm chỉ online và chăm chỉ trả lời hơn với chu kỳ online không được quá 5h đồng hồ. Rất mong các bạn ghi nhận điều này! Xin cảm ơn nhiều!
    Tôi thực sự xấu hổ khi so sánh sự chăm chỉ của mình với harukazepei và wildman1979. Tôi cũng rất xúc động khi các bạn suốt buổi chăm chú theo dõi tình hình của box , không những thế lại còn dành thời gian vàng ngọc ra để post bài vào đây nữa. Các bạn thật là tận tuỵ và nhiệt tình biết bao!
    Thú thực với các bạn là tôi hơi ghen tị với các bạn một tí. Các bạn có thể ngồi online liên tục như thế trong khi tôi bị hàng tá những việc cá nhân và gia đình "chiếm giữ bản thân mình" tận 5 tiếng đồng hồ liên tục không online được. Hơi bị ghen tị đấy!
    Đấy là tôi đã nhận trách nhiệm vì "sự im lặng " của mình trong vòng 5tiếng đồng hồ rồi nhé. Và tôi cũng đã xin xỏ sự cảm thông của các bạn cũng như là xin xỏ lời cầu nguyện của các bạn cho quỹ thời gian của tôi nữa. Không hề giải thích này nọ hay bao biện gì đâu nhé! Nhận trách nhiệm hẳn hoi rồi đấy! Mong sự cảm thông!
    Còn bây giờ, chúng ta sẽ tiếp tục câu chuyện bằng một vài điều gì đó khác một chút để thay đổi không khí, okie? Nói chuyện phim ảnh đê!!!
    Thắc mắc của các bạn về "sự im lặng của Cún" làm tôi nhớ đến tựa đề một bộ phim nổi tiếng của Mỹ đoạt 5 giải Oscar cách đây mười mấy năm. Không biết các bạn có xem phim "Sự im lặng của bầy cừu" (phần một) chưa. Nếu xem rồi hẳn các bạn biết rằng nội dung của cuốn phim đó là cuộc đấu trí khiến người ta vừa thấy "ghê ghê" lại vừa tò mò theo dõi. Một bộ phim kinh dị được xếp vào hàng kinh điển.
    Tôi thấy cuộc "đấu trí" , nghe hơi không hợp lý, phải nói là cuộc đấu lý cho chính xác, của chúng ta hôm nay có phần nào có thể so sánh được.
    GẦn đây, chỉ có 3 bạn (harukazepei, wildman1979 và despair) là nhiệt tình góp ý với Cún nhất. Mà cún thì đã nhận trách nhiệm trả lời các thắc mắc của thành viên rồi, nên mặc dù trong người đang lúc thời kỳ phụ nữ mệt mỏi lắm nhưng vẫn liên tục hầu chuyện các bạn cho nó tử tế và trách nhiệm. Như vậy việc các bạn liên tiếp góp ý một cách nhiệt tình và việc Cún trả lời liên tục một cách rất trách nhiệm đã vô hình chung tạo ra một tình huống tương tự với một "cuộc đấu lý". Thế là chúng ta có thể nhận vai diễn của mình.
    Tôi - Mod - sẽ nhận vai của cô nhân viên FBI (Clarice Starling) của Jodie Foster.
    Còn 3 bạn sẽ luân phiên đóng vai ông bác sĩ tâm lý biến thái (Dr. Hannibal Lector) của Anthony Hopkins.
    Những ai không post bài những vẫn theo dõi topic này sẽ trở thành khán giả.
    Kịch bản sẽ là : Tên bác sĩ tâm lý trong quá trình điều trị bệnh nhân đã biến một số bệnh nhân thành tâm thần biến thái. Bản thân tên bác sĩ đó cũng gây ra những vụ giết người điên rồ, và hắn bị bắt. Tuy nhiên khi hắn bị bắt bỏ tù, những bệnh nhân bị hắn làm hỏng đầu óc vẫn nhởn nhơ bên ngoài và bất cứ lúc nào cũng có thể gây ra những vụ việc chết người và cực kỳ khủng khiếp. Cảnh sát thì do năng lực quản lý an ninh xã hội kém nên phải chịu trách nhiệm trước tình hình xảy ra các vụ giết người do bọn tâm thần đó gây ra, thế là họ cuống cả lên tìm cách để tiêu diệt bọn này, hòng dẹp loạn và kiến tạo cuộc sống yên bình.
    Để có thể lần ra tung tích của những kẻ giết người đã được xác định là bệnh nhân cũ của tên tội phạm Hannibal Lector, cần phải biết hắn đã nhồi sọ những tên giết người đó những gì và như thế nào. Vậy là họ đã cần đến các nhân viên an ninh thông minh, dũng cảm và không ngại đối diện với tên biến thái tâm thần Hannibal đó. Cô em Clarice là một nhân viên của Cục điều tra liên bang (FBI) được đào tạo đến nơi đến trốn và những gì cô ta trải qua trong cuộc sống riêng tư cũng khiến cho cô ta hội tụ đủ những điều mà cảnh sát cần tới như đã nói trên.
    Cuộc đấu trí bắt đầu khi cô ta đến tận buồng giam tên tội phạm nguy hiểm. "Để đi vào đầu óc của một tên giết người như thế, cô phải chiến thắng được đầu óc của một tên điên rồ" (trích). Đó là một tên thông minh kinh khủng nhưng lại mang đầu óc bệnh hoạn điên rồ. Cái nhìn đầu tiên giữa hắn và Clarice không hiểu đã đem lại cho hắn điều gì, mà hắn lại ra điều kiện là sẽ tiết lộ thông tin về bọn "đàn em" nếu như Clarice tiết lộ những bí mật của cuộc đời cô. (The prisoner is psychiatrist, Dr. Hannibal Lector , a brilliant, murderous cannibal who will only help Starling if she feeds his morbid curiosity with details about her own complicated life.)
    Vậy là cứ mỗi lần trao đổi thông tin như vậy, cô ta phải hết sức khéo léo. Bởi vì nếu cô nói quá nhiều về bản thân mình, thì lần sau sẽ không còn gì để kể. Mà mỗi lần đối thoại như vậy, tên tội phạm chỉ tiết lộ một vài điều, mà những điều đó thì lại được thể hiện bằng những lời nói như là mật mã, mà cô ta phải cố giải mã nhưng lời đó để có được thông tin cần thiết...
    Hừm... tự nhiên kể lể về cái phim rùng rợn ấy ghê quá. Mà lại chưa biết các bạn harukazepei, wildman1979 và despair có xem phim đó chưa... Hừm... Xin lỗi nhé! Cái tật buôn dưa lê của một con đàn bà hay liên tưởng ý mà! Thông cảm!!!
    Thôi tôi xin phép các bạn tôi đi ngủ. Sáng mai tôi cũng rời Hà Nội đến 1h chiều mới về. Như vậy là tôi sẽ không thể online post bài trong vòng 13,14 tiếng đồng hồ tới. Các bạn sẽ thông cảm chứ?
    Sếp tôi chẳng buồn xem đơn, chỉ "ừ" khi tôi đưa đơn và nói: "Sáng mai em xin nghỉ sếp ơi". Còn các bạn kính mến tận tuỵ và nhiệt tình với box như Harukazepei và wildman1979 thì sao ạ? Rất mong là cũng "ừ" nhé!
    Mới có 5 tiếng mà đã bị thắc mắc là "im lặng", thì chắc 12,13 tiếng là bị phê bình đến nơi đến chốn đây. Hic ... hic.... hic... Thôi cứ ngủ đã! Mai trên ô tô nghĩ cách sau.
    Mai! Mai là một ngày mới!
    Chúc bà con ngủ ngon! Và ngày mai có nhiều thời gian online! À... chúc cả cái PC của bà con không gặp trục trặc nữa chứ!!!!
  6. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

Đã hiểu. Hết thắc mắc!
    (Yêu cầu Mods không xoá bài này )
    Được Wildman1979 sửa chữa / chuyển vào 02:15 ngày 24/06/2005
  7. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

Cái này thì tôi nghĩ bạn sai rồi đấy.
    "tranh luận" với Mod mà như nick Wildhoney đã làm ấy mà thì khoá nick thì cũng chỉ là xử lý theo đúng luật thôi.
    Còn điển hình ở đây Wildman, Haru, despair cũng đang "đang tranh " luận với mod đấy, đã bị khoá nick chưa? cho dù lúc này các câu trả lời của Mod cũng vẫn đang bị coi là chưa thoả đáng đấy.
  8. despair

Tôi nghĩ là mình đã nói đầy đủ rồi, dài dòng kiểu cundc - nuốt không trôi.
    Tưởng tượng lung tung quá. Nhưng mà được cái giải trí bằng phim rùng rợn do cundc thủ vai chính cũng hay.
    Cãi lung tung. Người cần cãi, việc cần cãi thì phải xác định được chứ.
    5 tiếng đâu có dài, xem đoạn trên nhé !!!
  9. despair

Nhớ ngày này tháng sau nhé !!!
  10. cundc

cundc Thành viên mới

@timvequakhu:
    Vầng, bà chị nói có lý quá. Đàn ông chả như đàn bà chúng mình nhờ?!?!?!
    ---------------------------
    @Despair:
    Yêu cầu bạn xác định rõ: Tôi KHÔNG CÃI ai hết. Ở đây cũng không có ai cãi ai cả. Chỉ có thành viên vào thắc mắc và Mod trả lời, hoặc thành viên có vài câu hỏi dạng "buôn dưa lê" dành cho Mod và Mod hầu chuyện thôi.
    Nhớ đấy. Ở đây không có từ CÃI.