1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Mod box LQ-RNKC hầu chuyện thành viên (đề nghị bà con phân biệt rõ công việc và chuyện phiếm)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi cundc, 18/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pkoi

pkoi Guest

ôi trời ơi...... định thôi nhưng đọc lại thấy phải viết tiếp:
    1- Cô ví cái forum như cái chợ là đủ hiểu cô nghĩ thế nào về ý nghĩa của nó và tự ảo tưởng cho mình là quyền Mod là mấy thằng cai chợ rồi.
    Tôi thì lại nghĩ khác: Tôi nghĩ forum là nơi chia sẻ, cái gì cũng bắt đầu từ trái tim. thế nên mới cần thân ái mới cần phải biết mình biết ta....... Nếu hai cô đây mà biết điều thì tôi đã chẳng theo vụ này làm gì cho mệt nhỉ?????
    2- ....... Đi relax đã, rượu vang trắng và trứng cá hồi luôn bơi ngược dòng. Chắc ngon, ăn sáng đã rồi nghiên cứu tiếp.....
  2. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

@ Cundc: Anh không nghĩ em lại trả lời anh dài thế. Những điều em nói đó anh sẽ bỏ qua những vấn đề nhỏ và không bắt từng lỗi một (mặc dù có khá nhiều điều "buồn cười") mà sẽ hiểu theo ý chính: Em đang trình bày vấn đề mà anh thừa biết và đã thừa hiểu. Anh nghĩ em không nên đôi co với anh và các thành viên vì những lỗi nhỏ của anh và họ mà hãy thay việc đó bằng việc "nhặt nhạnh" những gì mà mình thấy này tốt cho mình (có thể em không thấy điều tốt điều hay nào ở họ nhưng hãy coi những sai lầm của họ để rút kinh nghiệm cho bản thân mình, ý anh là vậy) và nên dành thời gian giải quyết vấn đề chính ở đây chỉ bằng những hành động rất đơn giản, anh nói vậy không có nghĩa: đứng ra xin lỗi là đúng, ở đây không ai có lỗi cả! Anh chỉ có đôi lời vậy thế thôi, đừng trả lời anh nữa mất công ra, hãy lamnhững gì nên làm! Chúc vui!
  3. cundc

cundc Thành viên mới

@pkoi: Sự so sánh của tôi không có gì là sai. Khi mà trong forum vẫn tồn tại những cái nick có thể post những bài với giọng chợ búa chửi rủa người khác bên cạnh những nick lịch sự.
    Cuộc sống cũng thế thôi. Tôi chỉ so sánh về mặt quản lý. đáng tiếc có những người không hiểu được thế nào là "về mặt quản lý" nên đã cố tính hiểu sang những hướng khác.
    @Wildman1979: Trước khi im lặng anh cũng vẫn phải cố nói ra vài điều rồi nói rằng "không phải trả lời anh làm gì". Cảm ơn anh!
    Anh vẫn tiếp tục dùng những từ như "buồn cười" để đánh giá những gì ngừoi khác viết. Em đã nói rồi: nếu đã bàn về quản lý, thì chỉ có ĐÚNG và SAI.
    Những từ cảm tính mà anh nói không có nghĩa lý gì hết.
    Trong Quản lý cũng cần có LÝ và TÌNH.
    Em đã phân tích LÝ rồi, cả về TÌNH nữa.
    Riêng về TìNH, mà người chủ topic đó cứ nhắc đi nhắc lại thì em nói nốt: riêng nhìn cái cách gọi người khác là cô nọ cô kia rồi chửi mắng thả củă và nguyễn rủa vô tội vạ, nhìn thấy thế đã đủ không còn TÌNH gì nữa rồi.
    Anh Wild! Anh cũng là Mod, lẽ ra anh nên đứng ra phân tích rõ về mặt quản lý box, nhưng anh lại chỉ dùng những đánh giá chủ quan để nói bọn em là "ăn thua" và "buồn cười". Nếu thế anh đi là phải. Xin cảm ơn anh đã đi!
    Thật phí công em đã gõ cả một bài dài trả lời mọi nhẽ để nhận lại là một từ "buồn cười".
    Mà nếu tất cả thành viên đọc bài của em mà cũng "buồn cười" thì có khi lại vui, không khí lại nhẹ nhàng. Chứ không "buồn cười được" thì đúng là nặng nề lắm.
    @Pkoi (=WILDHONEY=confusing=AutumnDice): Chúc sớm bình tĩnh và cười lên!
  4. chelseavnDOTcom

chelseavnDOTcom Thành viên mới

2 bà mod ăn nói dài dòng rườm rà ko cần thiết (đến cái chữ kí cũng rối mù và muốn khoe ta đây hiểu văn biết thơ ham thích Gone with the bucks
    2 bà qua đây thì rút kinh nghiệm nha, non trẻ thì nên tiếp thu, có lẽ các mod tuổi trẻ nên nông nổi=-> lạm dụng quyền hạn del bài khóa bài rất lung tung làm bà con rất bức xúc--->lock bài nên có vài dòng giải thích , hạn chế del bài, các bà nên biết ttvn rất chậm nhất là ở máy dịch vụ net, công sức pót bài phải gọi là bằng gấp mấy lần forum thường khác nhung vì yêu thích nên cố pót bài---> trân trọng những cái đó các bà sẽ đc người ta kính nể nha
    làm mod khó lắm, nhất là box đông người và nhạy cảm như LQ
    hy vọng vài lới thỉnh giáo và bài tui ko bị del
  5. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

L cũng chẳng định tham gia cái chuyện này làm gì ,nhưng rõ ràng thấy có mấy nick của chung một người vào chửi hai Mod một cách có hệ thống rành rành như vậy .Mà hai người Mod đã nhẫn nhịn trả lời rõ ràng ,rành rành mọi chuyện ra như vậy rồi ,cũng chẳng dùng những từ thiếu lịch sự nào để nói lại .Như thế chưa đủ ạ ?
    Lại còn anh chàng Mod này nữa chứ ,L chẳng hiểu anh có đọc kĩ những bài Cund và witch trả lời không ,mà cứ khăng khăng nghĩ theo cái "tình" của mình .Anh rõ ràng đang ủng hộ một việc sai , tại sao lại cứ cố gắng "thể hiện " mình vậy nhỉ ?Buồn cười.
  6. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

Bạn lại cố tình hiểu sai ý cunhc rùi ,suy nghĩ rộng lượng một chút có vui hơn không ?
    Có thể cách ví của cundc không được rõ nghĩa lắm ,tham gia diễn đàn tất nhiện là để giao lưu ,chia sẻ ....nhưng ở đâu cũng vậy có những quy tắc riêng của nó .L đã đọc bài trả lời của cundc và của witch ,hai bạn ý đã nói rõ những lý do của mình về rùi còn gì nhỉ ?
    Đừng vì những chuyện nhỏ như thế này mà mất vui ,ai tham gia RNKC cũng hiểu những nỗ lực cố gắng của cundc và witch đấy thôi .
  7. TienTai_DanhVong

TienTai_DanhVong Thành viên mới

Bác thông cảm nha , nhà em nghèo lên phải mong những cái đó .... Bác giàu có nhiều nick : Cái thì chổng lên cái chổng suống không biết thể loại gì. Chỉ tiếc mỗi cái là bác nhì 1 mà không thấy 2 thì phải Coi cái Avart dùm em nha bác giàu có nhiều nick he he he ....
    @cundc Bác nhớ nha dám xoá bài của tôi , bao giờ có Quyền Hành tôi tìm nick ảo của bác khóa lại hết . Cho biết thế nào là biết mình biết người .
    P/s: Thôi em cũng hết sướng cái việc lày roài, các ở lại tán với Mod vui vẻ . Chúc bác giàu có nhiều nick thắng kiện( Không lại tốn thêm mấy cái nick ).
    Àh tí quên !
    Bác qua hỏi kinh nghiệm bác khủng Long Gái có cái Avart ngọn lửa ý . Bác đấy mới là người Hát với Mod hay trong này
  8. pkoi

pkoi Guest

Vui quá nhỉ???
    Sai mà không chịu nhận cứ cố cãi
    Còn không biết điều thì đây còn chưa bỏ qua
    Mình đến làm Mod là có hai kẻ dở người hỗn láo phải cuốn xéo ngay
    Xin lỗi đi, vẫn còn cơ hội đấy
    Đến khi không kịp thì lại bảo nhau quá đáng bắt nạt trẻ con
    làm đi, Chị bỏ qua ngay, ko thèm trách còn nhỏ mà đã hỗn láo
  9. IYE

IYE Thành viên rất tích cực

Điều này là sai luật, cô phải xin phép trước khi làm, cô nghĩ thế nào nếu giả dụ sinh nhật cô tôi sẽ tặng cô một vòng hoa cho nó thêm phần long trọng, hehe bởi vì tôi luôn có hứng làm như thế .... Diễn đàn có luật của nó, không thể tuỳ tiện được, học thêm được 1 tí chưa, hehe, chưa à, khổ nhỉ ...
  10. pkoi

pkoi Guest

Lại nói chuyện lý chuyện tình cái nhở:
    này cô chó mèo: cô làm sai không chịu nhận còn lạm dụng quyền Mod treo nick, xoá bài phản ánh của thành viên. ( tệ là nhỏ nhen đến mức người ta có bao nhiêu nick phải treo cho bẳng hết để bịt miệng)
    Thế là có lý có tình đấy nhỉ???
    Còn cô công tắc công tơ ơi: Cô tự nhiên lock bai thành viên mà không có lý do chính đáng, trốn mất tăm để cái con dở hơi thay lời mình nói xằng nói bậy. Cô tử tế quá ha???
    làm mOd thế này thì chết ngay đi
    làm sai không chịu thừa nhận cứ bao biện. Tôi chờ mỗi câu xin lỗi của hai cô là cho qua ngay. thế mà có mở mồm ra được đâu.
    Chẳng cần nói nhiều, cái tính Nhẫn của Mod đã không có rồi làm gì đủ tư cách nữa.
    Nghỉ làm Mod đi
    Còn những cái loại ăn theo nói leo nhé: Biết gì mà nói. Mod thì là người chứ là thành thần gì đâu. Ai chẳng biết phải thông cảm nhưng mà chơi không đẹp ở cái sân chơi tinh thần nay thì tôi không tha được nhất là khi đụng chạm đến topic của tôi.
    Kém bản lĩnh quá.... những cái mà các người đã thể hiện ở đây. Coi thường!!!!! hêh