1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Mod box LQ-RNKC hầu chuyện thành viên (đề nghị bà con phân biệt rõ công việc và chuyện phiếm)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi cundc, 18/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bup_be_1985

bup_be_1985 Thành viên mới

Chị Cundc cũng ghê gớm nhỉ, cứ ai góp ý hơi làm phật lòng chị một tí thì dù đúng hay sai chị cũng đổi giọng được . May mà chị không ghét em
  2. cundc

cundc Thành viên mới

@martin: Chúc ngủ ngon!
    Ở hiền gặp lành, chắc chả cần chúc thì bác vẫn ngủ ngon nhể? Nhưng bác có nhời chào tôi thì tôi cũng lịch sự chhúc chéc mọt téo. Kẻo sáng mai ra bác không ngủ ngon được đâm ra lại vào phản ánh là Mod coi thường lời chaò của thành viên thì chít.
    Thôi bác ngủ ngon nhé.
    @faithful : Không gặp từ 14/2 năm 2004 hay sao ý nhở?(èo, nói thế này mọi người lại hiểu lầm...kekee). Tôi chui vô đây chơi xem sao, ai dè ggặp ->quen->thân bà bạn Witch , rùi bà bạn níu lại làm Mod, thế là gắn với nơi này. Vừa là tình bạn, vừa là chỗ hay ho. Tính mình vốn thích giao lưu mừ. kkeke.
    Mà Faith thấy đó, thành viên ở đây rất vui nhộn, không phải "già già tình thương mến thương" như HNC của mình phải không? Tôi vào chỗ sôi động như vầy để thấy càng thêm yêu quý HNC của chúng ta đó. Thật ngượng vì dạo này không góp gì cho góc yên bình đó. hic... Tờ giấy hôm off 14.2 đó hả... trùi... quên mất tiêu roài. .... Thôi hầu chuyện bạn Faith vậy thôi nhá.
    Thông cảm tớ, tớ còn phải hầu chuyện nhiều người khác, những ngưòi đang có bức xúc ý mà. Thông cảm nhé!
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 02:54 ngày 26/06/2005
  3. ngocsangvn

ngocsangvn Moderator Staff Member

Cái thứ nhất : anh hầu chuyện bạn cũ ko được hả em
    ( Nhìn lại tên Topic giùm anh )
    Cái thứ 2 : anh ko spam ( mà có muốn lock cũng ko xi nhê gì vì anh cũng là mod )
    Cái thứ 3 : Anh đi ngủ đây , Hehe chúc em ngủ ngon
  4. cundc

cundc Thành viên mới

@bup_be_1985:
    Anh Faith hỏi chuyện chị mà. Chị phải hầu chuyện anh ý chứ sao lại treo anh ý? Bé à, còn phải học hỏi nhiều lắm đó. Nhưng mà chị tin là em tiến bộ rất nhanh. Nhưng đứa nhỏ chịu đặt câu hỏi là thông minh học giỏi lắm mờ.
    Anh Faith người quen cũ của chị bên forum khác lâu ngày không gặp. Gọi là bạn cũng được.
    À mà cô em bảo chị "ghê gớm" thì đúng rồi. Mẹ chồng chị khoái chị ở điểm đấy. Vì mẹ chồng chị cũng ghê gớm mà. Chồng chị hiền lắm, vì từ bé chịu sự kèm cặp của mẹ. Bây giờ mẹ chồng chị muốn kiếm con dâu ghê gớm để tiếp tục kèm cặp ông tướng đó đấy. hi hi...
    Cô bé con cũng học cách ăn nói của người lớn... hi hi... giọng lưỡi ngô nghê quá... yêu quá cơ.
    Em à, em bảo chị "ai làm phật lòng chị thì dù đúng hay sai chị cũng đổi giọng được" à? Do đâu mà em bảo thế? Chị đã dạy em rồi mà, nhận xét gì cũng phải kèm pphân tích chứng cữ rõ ràng , kẻo rồi ngưòi ngoài người ta lại bảo chửi đổng thì khổ.Em còn bé, không chịu được búa rìu dư luận đâu, chị đã bảo rồi đấy. Đến lúc đấy chị không dám bênh em đâu mà.
    Được cundc sửa chữa / chuyển vào 02:46 ngày 26/06/2005
  5. bup_be_1985

bup_be_1985 Thành viên mới

Thế á chị? Chị mà nói thế thì ai muốn nói chuyện với người khác lại phải tạo 1 topic riêng để hầu chuyện à? Chị khó tính thế?
  6. cundc

cundc Thành viên mới

@bup_be_1985:
    Em bé này đúng là mới vào forum. Em à, ai muốn nói chuyện thì cứ PM là được mà.
    Chị đã bảo em cách vào thông tin cá nhân, bây giờ em vào cái trên nó là cái Hộp thông điệp cá nhân. Vào đấy là có cái "tạo thư mới" cho em tha hồ viết thư với người khác nhé.
    Còn những vấn đề chung đã có ở các topic thì em vào mà tham gia.
    Làm topic chỉ để hai người nói chuyện với nhau là bị khoá đấy. Nhớ nhé!
    Em bé, cố lên,còn nhiều điều cho em học hỏi lắm.
  7. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Tớ xin giơ tay ý kiến phát, đề nghị Cundc tập trung chuyên môn trả lời cho tớ theo các thứ tự nha
    Thứ nhất
    Tiêu chí làm Mod box LQ là gì? @Cundc có welcome mình làm Mod box này ko?
    @ Các bác: các bác nhường nhịn cundc cho em vài ngày để em hỏi chuyện nha. Chừng nào chuyện em xong thì em xin rút cho các bác chiến tiếp. Em xin cảm ơn các bác đã nhường nhịn, iu mấy bác woá
  8. tiensinhdatinh

tiensinhdatinh Thành viên mới

Đọc mờ cả mắt mới hết 41 trang, các bác post tốc độ thật đấy, còn nhớ hồi chiều em mới thấy có đâu 32 trang.
    Uhm, vẫn tranh cãi thế, tôi ko thích, ko muốn tham ja đề tài cũ. Có mấy câu hỏi xin hỏi mod ạ.
    1/. Tôi là thành viên TTVN từ 2 năm trước, nhưng mới trở lại đây chỉ cách đây 2 tháng trở lại (nhìn vàng kiếm được bít ngay à) và bị cuốn hút vào TTVN, nó khác xa ngày xưa quá. Vì mới trở lại, nên tôi cũng ko rõ hay ko hiểu lắm về TTVN, vì thế tôi muốn mod trả lời cho tôi bít cái topic nào mà theo mod là hay và bổ ích nhất. Tôi muốn tham ja những topic như thế. Làm mod chắc biết chứ ạ?
    2/. Ngày xưa, 2 năm trước tôi đăng ký nick này là TTVN có chương trình chát TIM, nick của tôi nói chung là khá ấn tượng khi chát, uhm, sau 2 năm ko quay lại thăm TTVN tôi ko còn thấy TIM nữa. Buồn thay, nhưng tôi xin hỏi mod nick nào làm mod ấn tượng nhất tại thời điểm này ạ?
    Chắc ko bị mấy vị coi tôi là spam bài chứ.
  9. cundc

cundc Thành viên mới

@vyhuynh:
    "Thứ nhất" của vy chia ra là (a) và (b):
    a) Tiêu chí làm Mod nói chung,và làm Mod box Làmquen nói riêng, không phải do Cún đặt ra.---> không biết trả lời kiểu gì.
    b) Box có thêm Mod thì công việc chia ra nhẹ nhàng hơn, có chuyện gì cần thì có "thêm một cái đầu" để cùng nghĩ cho ra cách giải quyết hay nhất---->tất nhiên là "véo cằm" rùi.
    Nếu người quen thì tay bắt mặt mừng là cái chắc. Mà... he he... Vy với Cún thì còn lạ gì nhau nữa nhở? kekek. Véo cằm!!!!!!!
  10. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Anh đẹp chai ơi, anh khoan hỏi đê, để em hỏi truớc nha. Em mượn Cundc vài ngày mà, nha cưng