1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Mod box LQ-RNKC hầu chuyện thành viên (đề nghị bà con phân biệt rõ công việc và chuyện phiếm)

Chủ đề trong 'Làm quen - rút ngắn khoảng cách' bởi cundc, 18/06/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. pkoi

pkoi Guest

Nhất định không chịu xin lỗi mình cơ đấy.
    làm Mod sai mà không dám nhận thế mà cũng có kẻ vào nịnh bợ bình loạn cái lọ cái chai........ ho hố
    bây giờ thích thế này: Có mở nick cũ cũng tạm thời không dùng nữa. Mỗi ngày update một nick mới để nói chuyện với hai co Mod trẻ người non dạ này cho vui. Đằng nào thì box dưới tay hai cô cũng vắng như chùa bà đanh. Có vụ này ồn ào hẳn lên. Có thấy vui không????
    Mình là mình quyết không bỏ qua chuyện này
    Mình là mình đếm từng h trôi qua để chờ bằng được hai câu xin lỗi của hai con Mod thiếu hiểu biết này thì mới không nói nữa....
    ặc ặc
    Hot qua, So hotttt!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
  2. IYE

IYE Thành viên rất tích cực

HEHE, Tôi phân tích xong sự yếu kém trong quản lý của cô Witch ở trên, bây giờ tôi phân tích đến cô Cundc :
    Cô lấy bằng chứng ở đâu để khóa nick CONFUSING, tôi chưa thấy Nick này nói năng cái jì quá đáng cả (Cô đưa bằng chứng ra đây) hay là cô "biết" những nick đó là của một người, nên cô khóa tất à, sao cô có thể tuỳ tiện và vô lý thể nhỉ, cô hoàn toàn nhầm khái niệm rồi đấy...Tôi dạy cô nhé, trên mạng, mỗi Nick là một con người, cô chỉ có thể khóa những Nick vi phạm nội quy diễn đàn, những Nick không vi phạm nội quy thì TẠI SAO lại được phép khóa. Cô dùng cảm tính của mình để bịt miệng người khác là điều không thể chấp nhận và chứng tỏ cô có một năng lực quản lý vô cùng thấp. Đến điều cơ bản như thế mà cũng không thể phân biệt được thì, hehe, ...(hot rồi đây)
    Tôi chưa thấy cô nào đưa ra được một lập luận thỏa đáng trong cách quản lý Box của các cô, tôi để một đường link bên Thông báo của TTVNOL để mọi người cùng bàn luận.
    Nên thống nhất trước trước khi post bài, tôi chỉ nói về cách quản lý Box của đội ngũ Mod ở đây, với trường hợp khóa nick của WH, Autumdice và CF là ví dụ về cách quản lý vô tổ chức.
  3. harukazepei

harukazepei Thành viên mới

Tôi chỉ là một người khách qua đường ghé chân Làm quen để trồng một cây si rồi lại đi Thấy có oánh nhau nên góp tí thuốc súng.....
    Tôi việc mod Công tắc khoá topic của Mật hoang như vậy là không thoả đáng. Nếu vì thấy người ta post lên một bài mà các bạn cho là không phù hợp thì trước khi khoá nên hỏi ý kiến của thành viên và cho thời hạn 48 tiếng. Nếu sau thời hạn đó mà thành viên không đưa ra đủ lý do để topic là hợp lệ với nội dung của box thì khoá cũng không muộn.
    Tôi ủng hộ việc Mật hoang chiến đấu vì lẽ phải với lý do trên . các lý do mà Mods đưa ra là loanh quanh và bao biện.
  4. pkoi

pkoi Guest

Mình là mình rất yêu các anh em 7x, có kinh nghiệm có tuổi nên nói gì cũng đúng và hay. Đọc là thấy mặn thấy chát rồi. Đủ cả........ he he
    Bây giờ đã quá nửa ngày rồi, thế mà hai cái con Mod dở người kia vẫn chưa thèm xin lỗi cơ đấy,,,,
    hay tại hôm nay thứ hai chúng nó phải đi làm rồi họp đầu tuần nhỉ???
    Staffs của mình mà hỗn láo không biết trên biết dưới thế này cho out ngay khỏi công ty . May quá, chẳng tuyển!!!!!!!!!!!!!!
    Cảm ơn anh 7x ạ, verry intersting.....................
  5. pkoi

pkoi Guest

Ngừng là ngừng thế nào nhỉ????
    Đã giải quyết xong đâu.
    kém quá em ạ. bản lĩnh chó mèo của em đâu rồi?????????
    Chị vẫn đang chờ em xin lỗi hoặc nếu ko muốn thì làm cho chị phục nếu chị sai. Chị bằng lòng xin lỗi vì đã xuc phạm hai em Mod có nhiều cố gắng vì việc chung ở đây ngay
    Mình là người luôn rõ ràng, hêh
  6. cundc

cundc Thành viên mới

Chúng tôi ngừng trả lời về topic NẾU KHÔNG GẶP NHAU... của @confusing.
    Cón thắc nào về vấn đề đó, mời mọi người kiến nghị Admin. (Câu này đã nói nhiều lần rồi)
    @bạn [nick]pkoi[/nick]: Nick của bạn chỉ mới tham gia box Lamquen chưa đầy 2 ngày. Chúng tôi chưa làm gì để phải xin lỗi bạn. Nếu bạn còn tiếp tục với giọng điệu cãi vã như vậy, tôi sẽ khoá nick bạn lại. Đây là lần cảnh cáo đầu tiên. Sau 2 lần nữa, chúng tôi sẽ chính thức khoá nick.
  7. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

@ Cundc: Cún à, đáng lẽ ra em đừng nhắc đến từ quản lý với anh mới đúng.
    Ưhm thôi thì vẫn phải nói thêm rằng việc nick kia sử dụng ngôn từ không được hay cho lắm thì cũng phải có nguyên nhân của họ, anh cũng phản đối họ nhưng cái đó phải được xét sau vì đó là vấn đề xảy ra sau việc lock topic. Các em sai ở chỗ việc cần làm chưa làm đã làm việc khác. Các em chưa giải thích cho thành viên hiểu mà đã del bài và lock nick rồi mới đưa ra lời giải thích một cách hời hợt, khi đó viêc thành viên nổi nóng là đương nhiên.
    Thứ nữa, ngay từ đầu anh đã phản đối việc del bài, lock nick của thành viên khi vụ việc chưa được giải quyết xong, đây mới là vấn đề chính mà anh muốn đề cập ngay từ những lời góp ý đầu tiên. Các em xoá dấu vết như vậy thì lấy đâu ra lý lẽ để giải thích rằng thành viên đã dùng những lời lẽ ngôn từ không hay để "thoá mạ" người khác?
    Vậy anh đề nghị tất cả các bài viết có liên quan đến vụ này phải được giữ nguyên. Và bây giờ nếu để nguyên các bài viết trên em mới có đủ quyền tối thiểu để lock nick pkoi một cách hợp lý với những lý do của em.
    Xin nói thêm, thực ra anh chẳng quan tâm đến bài viết về chợ búa của em, anh chỉ lướt qua vài dòng thôi vì cái anh muốn ở đây không phải là những bài trả lời anh hay là mượn anh để trả lời người khác. Mà cái chính là vấn đề các em giải quyết với Wildhoney thế nào. Cố thêm đôi lời như vậy hy vọng em hiểu ý anh.
  8. IYE

IYE Thành viên rất tích cực

Một câu trả lời vô trách nhiệm, hehe, đây là nhiệm vụ của Mót, không phải của Admin...
    1. Thế thì Mót ở box này nghỉ hết đi, lúc khóa topic sao không nhờ ông Admin ông ấy khóa
    2. Khi chưa trả lời xong thì chưa ngừng, việc này tất nhiên Admin biết
    3. Bây giờ lại chứng tỏ thêm một đức tính "sáng giá" về cách quản lý ở đây " tẩu vi thượng sách" à, hehe
    4. Không trả lời, không chịu nhận sai, không xin lỗi, không mở nick cho thành viên....-> Mót làm việc cố chấp, chuyên quyền và không có năng lực
    5. Các cô khóa nick của người ta xong, người ta phải dùng nick khác bây giờ các cô tháo chạy bảo là không có lỗi với nick PKOI, vậy tôi hỏi các cô có lỗi với WH, Autumdice, CF không ? Hay các cô định đợi khi nào mở nick mới nói chuyện, hehe...Yên tâm là các cô còn phải hầu chuyện tôi nhiều....
    Được IYE sửa chữa / chuyển vào 13:56 ngày 20/06/2005
  9. pkoi

pkoi Guest

này cái cô này đầu óc đúng là có vấn đề:
    Chính cô nói ở trên là pkoi = confusing, AutumnDice, Wildhoney cơ mà sao ở đây lại nói là không biết ai với ai nhỉ??? Cô ngu thật đấy
    Nếu cô không xin lỗi tôi thì có khoá nick này, xoá bài kia, tôi lai update nick mới, post topic mới. Hoạ chăng chỉ có cô vì nhục quá mà xéo khỏi chỗ này thôi.
    Vẫn còn thời gian đấy, Xin lỗi tôi đi, Tôi cancel chiến tranh ngay.
    Thử tỏ ra một lần là người dám làm dám chịu đi xem nào?? Nếu cô dám làm thế tôi tha cho cô và không vận động tranh chức Mod béo bở này của cô nữa đâu. Ở lại tha hồ mà oai với các em thành viên mới.
    Mình là mình luôn biết điều nhưng ghét kẻ hèn nhát
    Mình là mình quyết không cho qua vụ này
    Trời nắng quá
    Chẳng đi chụp ảnh nữa, ở nhà chờ hai con Mod chập cheng này xin lỗi rồi mới đi
  10. cundc

cundc Thành viên mới

Cảnh cáo [nick]pkoi[/nick] lần 2.
    @ IYE:
    Tôi trả lời về việc quote bài bên topic HOA HỒNG VÀ NẾN SÁNG MÙA ĐÔNG của bạn.
    Bạn nói rằng cần phải "xin phép" trước khi post, chờ bạn đồng ý rồi mới post?
    Xin nhắc lại một lần nữa là việc quote bài đã trở thành chức năng mà tất cả các thành viên đều có và được tự do sử dụng. Bao nhiều năm nay đã thế rồi. Tất các các topic đều như thế cả.
    Còn nếu bạn vẫn cố tình không hiểu thì tôi đưa ra chứng cớ do chính bạn tạo ra:
    Mời bạn xem lại một bài từ rất lâu, cách đây hơn 1 năm trên chính box này, trong đó bạn đã quote bài của tôi mà không cần hỏi gì.
    http://ttvnol.com/lamquen/356744/trang-9.ttvn
    Tôi rất tiếc là phải tìm hẳn chứng cứ đó. Trong khi mọi việc hoàn toàn rất dễ hiểu, khi mắt khắp nơi trên diễn đàn việc quote bài không bao giờ cần phải hỏi trước.