1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các món ăn có thể nấu bằng lò vi sóng (microwave oven)?

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi OilTrader, 14/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hidetoshi

hidetoshi Thành viên mới

Hê hê
  2. hay_roll

hay_roll Thành viên quen thuộc

Nướng thế nào hả bạn bless ? Tớ thấy mọi người có kiểu phết bơ lên khoai rồi cho vào lò (bao nhiêu phút không biết) - liệu khoai nướng như thế nó có nhạt như khoai luộc không ?
    Tớ có cái hiệu Panasonic chạy hơi bị tốt, tớ thì hay nướng khoai tây khoảng 10 phút ( tuỳ củ to hay nhỏ ) sau đó kiểm tra nếu chưa được thì tiếp thêm vài phút nữa , nhưng tớ không cho bơ trước vì như vậy thì bơ nó chảy ra hết ! khi chín rồi bổ đôi ra và cho bơ . Tớ cũng rất thícch nướng bắp , chỉ mất 5 phút là có bắp nóng ăn. Nếu bạn biết về Microwave thì nó có rất nhiều chức năng ( cái của tớ ) có thể nấu cơn, xôi, hầm , nướng ... rất tiện dụng.
  3. Sammy

Sammy Thành viên quen thuộc

Mình cũng khoái nhất khoản này. Cái bịch popcorn nhỏ xíu àh, bỏ vô lò viba có 5 phút là nó nở to ra, bỏ thêm chút muối là có cái để ăn rồi. Nằm coi dvd, ăn popcorn là thích nhất.
  4. Fantasy_witch

Fantasy_witch Thành viên mới

mọi người ui nấu cơm bằng lò vi sóng như thế nào cho ngon? nghe hay wá tớ nấu ko đc ngon
  5. oishi_girl_83

oishi_girl_83 Thành viên mới

Hờ hờ công nhận, ngoài chức năng đun và hâm nóng lại thì lợi ích nấu hay chế biến món ăn từ đầu (ko fải là rewarm) là nổ popcorn. Vừa nhanh vừa ngon mà lại bổ dưỡng . thích nhất là ACT II - America''s 31 Microwave popcorn Trưa nay về chả có cơm mất có 3'' là lại có cái ăn, sướng
  6. meo_runa

meo_runa Thành viên mới

Mẹ em có món này rất ngon, nhưng lưu ý ai muốn giảm cân đừng ăn nhé .
    Chuối xẻ đôi theo chiều dọc, xong cắt bơ ra xếp lên chuối, vừa vừa thôi ạ không thì cũng không ngon. Nếu thích thì cho thêm tí mật ong cũng được . Xong cho vào lò khoảng 2 phút rưỡi. Hương vị rất khó quên ...
  7. peobubam

peobubam Thành viên mới

ui co ngay tien mat tat mang day nhechay lo chay nha bi gio
    ko phai cai gi cung bo vao micởave duoc dau
    chi co 1 so thu ghi microwavable thi ban moi dc dung vi du nhu hop nhua ,che''n, dia~...
  8. TONIenGUY

TONIenGUY Thành viên mới

Bỏ chục quả trứng vào lò vi sóng là có đồ ăn ngon ngay mà . Hôm qua tớ mới xem ch.trình hay lắm, bỏ cái bóng đèn vào lò vi sóng, bóng đèn tự nhiên sáng lên như cắm điện sau đấy thì.... nổ tung
  9. Trang_NEU_new

Trang_NEU_new Thành viên quen thuộc

Hic, cho vào lò là để chế độ nướng hay nấu đây bạn? Chắc phải nướng chứ nấu như bình thường là thành cháo chuối đấy
  10. meo_runa

meo_runa Thành viên mới

để chế độ nướng ạ.Máy nhà em không có kiểu High , Low, nhưng em đoán là để Low ( không biết viết đúng không nữa )