1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các Món Ăn Của Nhật

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi coopleo, 05/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hellmelody

hellmelody Thành viên mới

2. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Các quán ăn Nhật bạn kể trên tớ đều đã thử qua và thấy hài lòng nhất là ở Kỷ Y, đồ ăn ngon , mùi vị không bị Việt Nam hoá và thái độ phục vụ cũng tốt hơn so với mấy chỗ kia. Đặc biệt là món bánh xèo Nhật (tớ chẳng biết gọi tên tiếng Nhật là gì ) và món cơm lươn ngon hơn hẳn tất cả mọi chỗ tớ đã từng thử ăn. Giá cả không quá cao, nếu ăn 4 người xả láng căng diều cũng chưa tới 200k/người. Vì vậy Kỷ Y thành ra my fav address tuần nào cũng fải thăm nuôi đầy đủ - nói chung là tớ vote 5* và highly recommend chỗ này.
    Riêng Asahi thì không tính vào đây,theo tớ nên tránh vì nhiêù lý do
  3. hakamaniac

hakamaniac Thành viên mới

e ăn mấy lần ở Asahi thấy bất cập roài, để đi thử Kỷ Y các bác nói xem tn
    mà ở đâu có Katsudon ngon ko các bác (e đoán tên là thế, ko biết Katsudon có đúng là món thăn lợn tẩm bột, tẩm trứng rán ko :D)
  4. dokomo

dokomo Thành viên mới

Bác đến nhà hàng IROHA ở 637 Kim Mã được đấy ạ. Quán này còn mới , nên giá khá mềm, ăn cũng được lắm. Chả biết mọi người thế nào em là thằng ghiền món này lém. Katsudon ở đấy ngon. Em kết lắm. Sẽ lại Recomment nhà hàng này mới được. Òy thèm Sushi wúa
    À mà em thấy mấy thằng khách hôm ăn với em nó khen Cà ri ở đây ngon lắm đấy. òy .chẹp chẹp lại nhớ cơm ca ri nữa chứ
    bác nào đi thì đi vào ngày cuối tuần nhá. Cuối tuần được giảm giá và hay được sabisu nữa ạ. Tiện nhất cho bác nào có bạn gái nhớ.hớ hớ
    Được dokomo sửa chữa / chuyển vào 22:03 ngày 11/07/2009
  5. Topol

Topol Thành viên mới

PR thô vãi, chỗ nào càng PR chúng tỏ càng lởm
  6. dokomo

dokomo Thành viên mới

Ủa, bác này chắc bị ai giẫm phải đuôi hả em comment cho các bác nào quan tâm thôi ạ. Giống như em lang thang vô đây biết được bao nhiêu là địa chỉ hay. Hà nội mình bây giờ khác xa 5 năm về trước nhiều quá.E chân ướt chân ráo về tới VN. đang kiếm việc . được thằng bạn em dẫn dắt vào nghề hướng dẫn viên du lịch ạ. CV thì vui. nưng khổ nỗi e biết mỗi Tiếng Nhật mà chả biết mấy về những địa điểm ăn chơi. Híc. Thằng bạn e chỉ vô đây mà kiếm thôg tin nên em vô. Hu hu nhưng cái bác kia mắng em vô cớ nhá. Thật vô lý hết sức à. Bác hổng phải chủ Asahi hot pot trên đấy chứ
  7. trangc3

trangc3 Thành viên mới

Mình thì mình hay ăn ở Asahi, thích nhất cái lẩu Nhật ở 76 Triệu Việt Vương ấy, ko gian ngồi bàn bạc công việc quá ổn luôn. Sang.
    Mà đúng mỗi người một sở thích. Tớ thích ăn đồ nướng ở tầng 2 - 288 Bà triệu nữa, nhìn mí ku đầu bếp biểu diễn, vừa hít hà hương thơm từ đồ nướng ko đã thích ròi
    Nói chung, thưởng thức đồ Nhật là cả 1 nghệ thuật
  8. xinhvaxinh

xinhvaxinh Thành viên mới

Mấy bác Nhật nói Ashahi chủ ko fải ng Nhật. Những quán ăn Nhật chủ là ng Nhật thì mới có cách fục vụ cũng như hương vị đúng của nó. Mình cũng đã từng ăn 1 số chỗ thấy ngon nhất là The Sushi Tokyo ở Ngõ Tràng Tiền, ăn California roll ở đó là số 1, giá hơi đắt hơn các chỗ khác chút, chủ là ng Nhật lấy vợ Việt, nói tiếng Việt như ng Việt luôn.
  9. xinhvaxinh

xinhvaxinh Thành viên mới

Kinh nghiệm ăn ở mấy quán ăn Nhật là trà nóng và trà đá miễn fí, cho nên gọi nhiệt tình ko em nào kêu đâu, yên tâm là thế. Hôm naò ngân quỹ ít mà thèm đồ Nhật thì có thể vào Hana yuki trên Mai Hắc Đế cũng đc lắm, ăn đồ Nhật nên rủ tầm 3, 4 ng, để share tiền, mỗi ng ít ra cũng fải 300k mới ăn đc các món Sushi , Shashimi , cá hồi Nướng...
    Chẹp chẹp,
  10. bwfas

bwfas Thành viên mới

Cả nhà ơi em hỏi nhanh với trưa nay có 1 cuộc rồi :D Em thích Kỷ Y lắm nhưng chỗ này toàn bàn ghế :( chỗ nào ăn ngon mà ngồi phòng kiểu Nhật 4-5 người ạ?