1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các món ăn lạ mà ngon - nên thử ^^

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ddcd, 28/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ddcd

ddcd Thành viên mới

Các món ăn lạ mà ngon - nên thử ^^

Em chào các bác. Thấy box dạo này buồn quá, ít bài viết hơn vì thật ra quay đi quay lại cũng chỉ có ngần ấy món, hết khen lại chê. Em mở topic này với mục đích mong mọi người đã từng đi ăn nhiều rồi, vào đây giới thiệu cho box những món ăn mới, lạ lạ một chút cũng được. Nguyên nhân là bh hễ định đi ăn ở đâu, lại câu cửa miệng quen thuộc "ăn j bh? cái j cũng ăn hoài rồi chán lắm, ăn cái j lạ bh?" Bác nào biết thì p nói rõ địa chỉ, rổ rá và chất lượng để mọi người còn biết mà đi ăn thử nữa :D Ăn uống là niềm đam mê bất tận mà
  2. Flying_to_Heaven

Flying_to_Heaven Thành viên rất tích cực

Vào đây thấy quán xá của mọi ng hoành tráng quá, mìình thì làm cái quán cóc, đứng ké các bác 1 tí vậy,
    Mình chuyên bán đồ nướng nhé, phục vụ từ 18h đến 2h sáng. các món chủ đạo của nhà mình là đồ nướng đây ạh, mời các quý khách đến thưởng thức, giá cả bình dân thôi
    1. Dê xào xả ớt, giá 100k/ đĩa cho 4 người ăn
    2. Dê né (chiên trên chảo dầu tại bàn của khách) 1 đĩa cho 4 người 100k
    3. Dê xiên nướng, cũng 100k/ đĩa cho 4 người ăn
    4. Rau muống chiên giòn, cái này nhà cháu tính 20k/ đĩa thui ạh
    5. Món tủ nhà cháu là món SƯỜN SỤN NƯỚNG, cái này dân nhậu khoái lắm, vì sụn sườn này mềm mà lại giòn, chẹp, chả bỏ đi tí nào, giá cũng 100k cho đĩa 4 ng ăn
    6. Món tủ tiếp là món cuống tim xào và cuống tim nướng, riêng món này nhà cháu chắc chắn ở HN chưa ai có, vì mỗi 1 con lợn chỉ có 1 quả tim nên cũng chỉ có 1 cái cuống thôi, nên giá hơi mắc, 150k/ đĩa cho 4 ng ăn
    7. Dưa rau muống, ăn kèm với các món nướng là ngon tuyệt đó ạh, đĩa nhỏ chỉ 10k, đĩa lớn 20k
    Ngoài ra ở quán nhà cháu bán rượu vodka nhỏ = 40k
    Bia Hn = 10k
    Bia ken = 20k
    nước ngọt = 5k.
    Mời các chú các anh các bác ghé quán cháu thử nhé
    Giá cả bình dân, chỗ đỗ xe thoải mái, yên tĩnh tuyệt đối
    thx cả nhà theo dõi
    Được flying_to_heaven sửa chữa / chuyển vào 18:29 ngày 28/03/2010
  3. ddcd

ddcd Thành viên mới

Món thứ 4 và thứ 5 nghe hay quá . Lại gần nhà tớ nữa. Hôm nào p qua thử mới được. Bình thường ghét nhất là quán nào đông đúc ồn ào, ngồi ăn mà đằng trước đằng sau ầm ĩ. :)) Nhà bạn có đĩa nhỏ hơn ko? nếu 4 người vào ăn mà món nào cũng muốn thử hết thì tiêu mất :(
  4. MrManly0104

MrManly0104 Thành viên mới

các món nhìn hấp dẫn nhưng mà ít quá bác ạ! giá tận 100k đĩa nữa chứ :((
  5. bandit

bandit Thành viên mới

Các bạn hãy thử ăn các món bánh đặc sản của Huế tại 104 Đại Cồ Việt. Bánh lọc, bánh bèo, bánh nậm, bánh ramit, bánh canh... Quán mới khai trương, chủ quán và đầu bếp đều là người Huế nên hương vị truyền thống đặc trưng của cố đô Huế rất đậm đà.
  6. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

Quán của kưng ở đoạn nào hở kưng
  7. ddcd

ddcd Thành viên mới

Cũng có bánh ram ít và bánh canh ah??? Ko rõ giá cả thế nào bạn nhỉ. Tớ rất thích ăn bánh ram ít và bánh canh nhưng thấy ở HN ít nơi bán bánh nè, có bán làm cũng ko chuẩn như tớ ăn trong Sài gòn. Đặc biệt là cái nước chấm của bánh ram, ở đây toàn pha nước mắm tỏi ớt như kiểu ăn bánh rán mặn, ko thấy ngon. Nước chấm đúng của nó sền sệt, béo ngậy cơ, hình như có cả gan băm nhỏ trong đó, tớ nhớ ko rõ lắm. Mọi khi ăn ở huế Ngự Bình trên Láng cũng thấy ko đủ loại.
    Có một chỗ nữa bán bánh huế là ở phố quang trung, gần vietnam airline đó, đã ai ăn thử chưa?? Buổi chiều tớ qua thấy đông lắm, ko biết ntn?
  8. ddcd

ddcd Thành viên mới

Đã bạn nào ăn bánh ngọt của Paris Gateaux chưa? Hôm qua gia đình tớ qua ăn thử thấy rất ngon, mặc dù hơi đắt. Bánh ngọt cỡ to khoảng 300k/c trở lên, nhưng đẹp và ngon, khác hẳn Thu Hương và Nguyễn Sơn. Đồ uống tớ đặc biệt thích vì có nhiều loại có kem tươi giống của goria jean và highland mà giá chí khoảng 30k/c. Thế là rẻ đúng ko ( của mấy bọn kia toàn trên 50k cả). Ngoài ra phục vụ cũng lịch sự, ăn ko hết bảo họ cắt làm mấy phần nhỏ để mang về mà ko phàn nàn câu j cả :D. Xin thêm mấy cái bánh quế để ăn với kem cũng cho :)).
  9. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

Muốn thưởng thức món ăn lạ thì tốt nhất ra nươc ngoài du lịch bụi, cách đấy là hay nhất.
  10. ddcd

ddcd Thành viên mới

Nếu mà có điều kiện đi du lịch thì hay quá rồi, ko còn j để nói. Ngay chỉ vào đến miền nam thôi tớ đã thấy có bao nhiêu là món lạ, đi cả tháng mà ăn ko hết món, ăn như kiểu bị chết đói ấy. Nhưng khổ nỗi 1 năm chỉ đi được 1-2 lần mà tuần nào mình cũng có nhu cầu ăn vặt cả. Nên mới phải xới tung cái Hn này tìm món j hay hay, xa mấy cũng đi.