1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các món ăn lạ mà ngon - nên thử ^^

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ddcd, 28/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

Quên mất ở hàng ăn đó còn có món chả tôm vậy nè
  2. ptc123

ptc123 Thành viên mới

Trời ơi, đúng những món ăn tủ của mình,nhiều khi về nhà thèm quá mà ko có time đi ăn.Ở Hà Nội mà có thì tốt quá,Bạn ơi bạn có thể cho địa chỉ quán bánh khoái chả tôm ấy cụ thể hơn 1 chút được không?Thanks bạn.
  3. britlilo

britlilo Thành viên mới

Ôi ôi nhìn thèm quá, rất tiếc mình ở Sài Gòn không đi ăn được ngoài Hà Nội huihuhuhu đành nhìn hình thôi
  4. Koji1987

Chính nó đây, lục lọi FB mãi mới thấy một cửa hàng, mình nhớ ngày xưa đọc trên Facebook có đứa bạn được tag vào ảnh mà:
    ... lại còn phục vụ cả cà phê ngon và các loại đồ uống
    Các món ăn TH của quán
    không gian ấm cúng
    Bánh cuốn, bánh xèo đậm chất Thanh Hóa.
  5. Koji1987

6. xuayxuay

xuayxuay Thành viên mới

giá cả thế nào bạn ơi
    Nhìn hấp dẫn quá
    ực ực
  7. ddcd

ddcd Thành viên mới

Chậc chậc, nhìn bánh khoái ngon quá, bữa nào p ra ăn mới được. Dạo này ít vào topic quá, tại HN loanh quanh cũng chẳng có món j mới cả :)). Dạo này em hay đi ăn ở 2 hàng này, ko biết mấy bạn đã ăn thử chứa:
    - Quán bạch tuộc nướng ở 88B Trần Hưng Đạo ah. Quán vỉa hè, 6h30 mới mở, lại nằm khuất sau đống xe oto nên em tìm mãi mới thấy. Đặc điểm là có món bạch tuộc nướng (50k/đĩa), cuống tim(45k), da dày và một vài món nữa, tẩm ướt ngon, ngồi tự nướng rất vui. Em thấy ko đắt lắm, 2 người khoảng 120k là được. Có điều bạch tuộc ko được tươi lắm thì phải, em ăn thấy hơi bở. Hay ta tại em ăn ko quen??
    - Quán thứ 2 là ốc xào ở 92 cửa bắc. Quán này do bác người miền nam làm, có món ốc len xào dừa (90k/bát), ốc bông xào bơ tỏ (60k)i, sò huyết xào me.. Quán này thì hơi đắt rồi, ăn vài 3 đĩa là quá 200k. Được cái có nhiều kiểu chế biến mà mình ít được ăn như rang me, xào dừa, xào bơ tỏi, xào mỡ hành, nướng phomat.. Phục vụ dễ chịu.
  8. Koji1987

Giá cả ngày xưa mình ăn là 500đ/cái bánh khoái, giờ thì hình như 2k/cái thì phải. \:D/\:D/\:D/, úi tại cái bữa lớp mình đi ăn, mình hok có đi mà chỉ đọc, coi ảnh, comment của các bạn để lại nên ko rõ tình hình.:-":-":P

Bánk khoái ngon vì được nấu bằng rơm, củi khô, và trên chảo gang, lửa to, ra lò là ăn nóng luôn, nên rất ngon
    :-j:-j:-j:-j:-j:-j:-j

2 cái ảnh này thì lấy tạm trên net về chứ ko phải trên Facebook của bạn mình như bài trước.
    Nguồn: http://baodatviet.vn/Home/congdongviet/Banh-khoai-mua-dong/200811/17076.datviet
  9. ddcd

ddcd Thành viên mới

Bạn ơi hôm nọ tớ ra quán nhưng họ nghỉ làm rồi nhé. Quán cafe thì vẫn còn, biển hiệu vẫn giữ nguyên nhưng ko có bánh nữa, Họ bảo quán đổi chủ lâu lắm rồi. Channnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn!
  10. Dante_from_hell

Dante_from_hell Thành viên mới

Quán bác này ở đâu nhỉ? [r2)][r2)][r2)]