1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các món ăn lạ mà ngon - nên thử ^^

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ddcd, 28/03/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. c2cancer

c2cancer Thành viên mới

Có ai ăn Gà Ok chưa?
  2. hau_pr

hau_pr Thành viên mới

Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} Trời se se lạnh, đi ăn lẩu thôi cả nhà ơi.

Vài món lẩu quen thuộc, lẩu mắm, lẩu hải sản, lẩu thập cẩm, lẩu dê…. ăn mãi cũng chán. cuối cùng cả bọn quyết định lên Nhà hàng Gia Khánh ăn lẩu nấm. (dễ tìm lắm, ở số 9 Lô 2B, đường Trung Hòa, Cầu Giấy , hoặc tìm ngõ 24 Trần Duy Hưng rẽ vào khoảng 500m là tới)

Oah, vừa bước chân vào nhà hàng đã thấy choáng. Không gian yên tĩnh, nội thất đẹp, mấy em nhân viên thì xinh và nhẹ nhàng kinh khủng.

Mà tớ dám chắc lũ tý nhà mình chưa bao giờ thưởng thức hương vị lẩu nào ngon đến vậy. Nghe anh quản lý giới thiệu thì đây là hương vị đến từ núi Tuyết Sơn Côn Minh Trung Quốc, cả nấm, gia vị và nguyên liệu đều được mang đến từ dãy núi này. Chúng mình ăn, các em phục vụ đứng bên cạnh rót rượu, vừa thả nấm vừa giới thiệu các loại nấm và công dụng của chúng. Sướng như vua ý.

Húp một thìa là thấy sướng miệng rùi cả nhà ạ. Tuần sau chúng tớ lại góp tiền đi ăn tiếp, hì hì. Ngon bổ rẻ tội gì bạn nhỉ.

Mà đang đại lễ có giảm giá đấy, đi ăn nhanh kẻo nguội mất.

Địa chỉ: số 9, lô 2B, Phố Trung Hòa, Cầu Giấy (tới số nhà 24 Trần Duy Hưng đi thẳng vào 500m là tới)

Số điện thoại nè: 04 3 7868 418
    Số của tớ: 0916 561 699 (lúc nào đi nhớ rủ tớ nha :D)
  3. xuan.sami

xuan.sami Thành viên quen thuộc

Giá rổ thế nào hả ấy?
  4. txdai148

txdai148 Thành viên mới

mới nghe lần đầu :D. ĐN có không ábc để em đi thử :-"
  5. ddcd

ddcd Thành viên mới

Bạn này viết theo phong cách PR nghe ko thật thà j cả [:D]. Giá cả thế nào hả bạn. Cỡ như ashima 70k/đĩa nấm bé xíu thì ko ăn được rồi .
  6. lilbiyoung

lilbiyoung Thành viên mới

Các bạn đến cửa hàng http://banhtrangcuonthitheo.com để thưởng thức món Bánh Tráng Cuốn Thịt Heo và Bún Mắm của Đà Nẵng nhé !!!
  7. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Món này là món gì bác?
    Đừng nói đó là món gà móng đỏ có kèm OK nhé.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Món ốc móng tay chúa nướng mỡ hành...chấm với muối tiêu chanh, ai thích thì phết thêm washabi nên ko sợ hàn quá.
    Ai sợ thì tráng ruột bằng ngụm rượu nữa là okie.
  8. jumanji7

jumanji7 Thành viên mới

Gà móng đỏ kèm OK =)).
    OK là viết tắt của ô kê, là giống gà đen Hmông, da đen, lông đen, thịt đen, xương đen,... tóm lại là cái gì cũng đen. Ăn cũng khá đậm đà và mới lạ.
    Nhưng gà ri chính hiệu nuôi thả vườn ăn mới gọi là tuyệt nhất.
  9. Na.chil.chil

Na.chil.chil Thành viên mới

Em thích cái nước lẩu hải sản ở quán Xưa trên đường ngọc khánh ấy, ăn rất lạ mà ngon :x
  10. hitall

hitall Thành viên mới

Lẩu Hải sản ở quán Xưa mà ngon , mình thấy bình thường thôi.Lẩu ở trên cầu đất ngon hơn.