1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các món ngon làm bằng cái thằng lo vi sóng

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi xoxoxo, 27/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

Các món ngon làm bằng cái thằng lo vi sóng

nhược điểm của nó là ko cho mình chọc đũa vào nên em thấy chẳng ngon gì cả chỉ có hâm lại thức ăn với Jã đông là nhanh thôi
  2. Hotpink

Hotpink Thành viên mới

Ừ, mình thấy cũng nên học tập kinh nghiệm của các bạn sử dụng tốt lò vi sóng. Ví dụ, món bánh tráng nướng (bánh đa), chỉ cần bỏ vô lò, bật chế độ high, công suất cao nhất, thời gian 2 phút đến 2 phút rưỡi là có ngay cái bánh giòn rụm. Đây là kinh nghiệm học được từ người bạn ở nước ngòai mới về. Thấy mình hì hục quạt than nướng bánh, cô bạn ngạc nhiên : "Sao không dùng lò vi sóng cho nó tiện".
    Sau đó, mình thử luôn, bánh phồng tôm, cơm cháy, kết quả đều mỹ mãn. Phát hiện ra, có thể ăn bánh phồng tôm mà không sợ dầu mỡ. Cơm cháy cũng vậy.
  3. vangtrangkhoc68

vangtrangkhoc68 Thành viên mới

Các bác ơi nướng mực chế đọ nào thì ngon bác nhỉ? em nướng mà cảm thấy mất mùi thơm!
  4. xoxoxo

xoxoxo Thành viên rất tích cực

híc híc nó làm được cả phồng hôm hả bác .. em cứ tưởng cái gì có nước mới làm được ....
  5. thumai19832000

thumai19832000 Thành viên mới

Lò vi sóng làm được mọi thứ ,chẳng hạn như nướng gà,rang lạc đun sôi nước.v..v...
  6. ngoacmom

ngoacmom Thành viên mới

Dùng lò vi sóng để hâm nóng thịt chưng mắm tép tuyệt vời luôn. Giòn thơm
  7. shopbcs_228_loduc

shopbcs_228_loduc Thành viên mới

Bác ơi trình bày kĩ hơn được ko. Em muốn làm thử quá
  8. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Ngon nhất là rang lạc này.
    Tiếp theo là nướng khoai , rất hay vì bên trong nóng nghi ngút
    Sau đó là đun sôi nước.
    Hôm nào có khách bất chợt nấu cơm cũng ok nhưng sẽ hơi khô .
    Mấy cái trò rã đông hay hâm nóng thì là trò thường xuyên ở huyện rồi thôi k nên kể nữa
  9. ihi

ihi Thành viên mới

Hôm trước có bác đầu bếp Mêlia lên tivi dạy cách làm bánh mì bơ tỏi nướng 6'' bằng lò vi sóng đấy. Giòn thơm ngon, ăn sáng thì tuyệt. Có đồng chí nào biết không? chả lẽ tớ lại chép vào đây.
  10. peovn

peovn Thành viên mới

làm bánh giò bằng microwave nữa, hay nấu xôi không cần chõ, luộc rau siêu tốc, ngoài ra mình còn có thể ăn gian để nấu các món khác nhanh hơn
    -các món nướng: nướng lửa thật to cho bên ngoài cháy xém sau đó cho vào lò nấu
    -các món chiên: cho vào lò trưóc nấu cho nó gần chín rồi mới đem chiên vàng lên
    hầu hết các món hấp/chưng đều có thể xử lý bằng microwave. Hấp veg thì cho thêm chút nước, wrap lại cho vào lo. Chưng mắm, chưng cá thì lấy cái đĩa lớn, cho nưóc vào, để 1 cái tô chứa đồ ăn trên cái đĩa đó, cho vào trong lò.
    nướng mực thì ... tuỳ Có rất nhiều loại lò, nhiều công suất khác nhau nên không thể có 1 công thức chính xác cho microwave được. Chỉ còn cách tự rút kinh nghiệm thôi, nướng mực thì khoảng 1 phút/con, cũng tuỳ mình nướng bao nhiêu con và to nhỏ thế nào.
    à còn nữa, luộc trứng nữa: cho vài quả trứng sống vào lò, bật khoảng 2 phút sẽ có kết quả như ý he he he rất thích hợp cho những ai rảnh rang không có việc gì làm/ hoặc nếu bạn cần 1 lý do để lau chùi lò