1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các người đối xử bất công với tôi

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi phucambuon_, 28/03/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phucambuon_

phucambuon_ Thành viên mới

Các người đối xử bất công với tôi

Bây giờ tôi chĩ còn box tâm lý làm bạn , các người cũng ko cho . Các người mạt sát tôi , coi tôi như cái gì đáng khinh bỉ . Tại sao các người bắt tôi phải xa người bạn của tôi , tại sao lại là tôi nghĩ ra việc thành lập box tâm lý mà ko phải các người , tại sao lại như vậy . Dù tôi có ko bình thường các người cũng ko có quyền đối xử với tôi như vậy , các người đọc ác lắm . Chẳng lẽ cuộc sống bắt tôi phải câm lặng vĩnh viễn đến lúc chết họ mới thoả lòng sao . Tại sao tôi lại ko được sống như người khác , tại sao ? Tôi sẽ hận các người đến lúc chết
  2. phucambuon_

Trong những ngày đầu ước mơ của tôi về box tâm lý là khác , là một nơi tràn đầy lòng nhân đạo và yêu thương giữa con người với nhau . đâu có như thế này . các người làm tôi sợ hãi , tôi ko dám click vào cái forum này , nơi người ta chỉ muốn hành hạ & làm người khác thêm đau . Các người công kích tôi các người sẽ được gì , có thật các người chỉ muốn cho diễn đàn tốt đẹp hơn , hay các người chỉ muớn chà đạp lên người khác để thoả lòng ích kỉ của mình .Các người cứ việc
    thôi Nói ra cũng nhẹ bớt rồi , tôi cũng ko còn đau buồn nữa & ko còn khả năng đau buồn nữa . Cuộc sống đã rút dần rút mòn cũa tôi mọi cảm xúc . Và cũng ko quay lại nữa ko các người lại bảo tôi ko tự trọng , mà quả thực tôi cũng ko còn tự trọng . Tôi cũng chỉ muốn một điều là được nhẹ nhõm trng những ngày cuối này , có một người bạn là box tâm lý mà thôi . Vậy mà tất cả đã diễn ra theo hướng khác , chắc là tại tôi , tại tôi điên khùng và bất hạnh . Người mà tôi muốn nhận là ân nhân cũng từ chối tôi , có lẽ vì sợ ảnh hưởng thanh danh . Dù sao cũng cảm ơn người ấy , vì người ấy đã cứu tôi ra khỏi địa ngục đau khổ , dù anh có muốn hay ko .
    Vĩnh biệt
  3. ndungtuan

ndungtuan Thành viên rất tích cực

Chào phucambuon_,
    Bạn thử hỏi những thành viên trong box Tâm lý xem có ai phủ nhận công sức của bạn trong việc thành lập box không? Chắc chắn là không! Tôi nghĩ, công của bạn rất lớn khi vận động thành lập box Tâm lý. Tuy nhiên, thích nghiên cứu về tâm lý, chắc bạn cũng biết câu nói: "Tạo được sự nghiệp đã khó, giữ được càng khó hơn", bởi, mỗi giai đoạn, đòi hỏi những sự nỗ lực và đặt ra các chiến lược, chiến thuật khác nhau, đúng không bạn? Do đó, tôi nghĩ, bạn chỉ cần tĩnh tâm suy nghĩ và suy xét lại trong giai đoạn xây dựng và phát triển box (chứ không phải giai đoạn thành lập box), bạn cần phải có những nỗ lực nào, làm gì trong việc giao tiếp với thành viên để cùng nhau xây dựng "cơ đồ" Tâm lý học.
    Diễn đàn là nơi trao đổi bày tỏ tình cảm, trăn trở, suy nghĩ cá nhân, do đó, mọi thành viên đều bình đẳng như nhau, bạn à. Không ai có quyền mạt sát, khinh bỉ người khác, bởi, như thế là phạm nội quy và sẽ bị xử lý nghiêm khắc. Cũng trong các vấn đề Tâm lý cơ bản, sách vở có nói: "Muốn được mọi người đối xử với mình như thế nào, hãy đối xử với mọi người như thế ấy". Như vậy, bạn hãy vui vẻ, thoải mái trao đổi ý kiến cùng mọi người trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau, tôi nghĩ, sẽ không xa, mọi người sẽ lắng nghe và chia xẻ cảm giác với bạn.
    Thân ái
  4. hoantoanmayman

hoantoanmayman Thành viên mới

Bạn ơi, nói thẳng thì đau, mà nói sai thì không được, tôi vốn không muốn nói, nhưng vẫn cứ nói ra vậy.
    Diễn đàn là nơi giao lưu gặp gỡ, không phải gặp ai cũng hợp ngay, không phải gặp ai cũng vui vẻ, mà cũng có những người mình không hợp, những chuyện mình không hợp. Bạn là người yêu TLH, tôi nghĩ bạn hiểu điều này, nhưng có thể nhất thời nên bạn chưa nhận thấy.
    Bạn cứ nên tham gia, không cần thiễt nói lời vĩnh biệt, không ai phủ nhận bạn, mọi người chỉ phủ nhận những quan điểm và thái độ chưa đúng đắn và hợp lí, đối xử với người khác như đối xử với chính mình bạn sẽ thấy mọi người đâu có tàn nhẫn như vậy.
    Chúc bạn sớm tìm được sự cân bằng và thoải mái !!!
  5. phucambuon_

. Tôi ko cần chúng . Đến khi nào thì anh nghỉ box GDGT qua đây phụ trách , bên ấy thiếu cha gì đứa , anh xuống thì thằng khác lên thay , chúng nó giỏi mấy cái đó có khi còn hơn anh . Box tâm lý cần 1 bác sỉ anh ạ , mà anh lại có vể quan tâm đến vấn đề tình càm nhiều , vì hồi trước tôi có đọc topic những câu chuyện giờ mới kể em nghe rất cảm động , nên lúc đó tôi mời anh chứ đâu có mời gerbich làm mod . Vậy mà anh lại từ chối , rồi tôi lên thay , thế rồi , thế rồi ... thật kinh khủng .
    Tự nhiên lại cho lên làm mod . Những ức chế thật khủng khiếp . Trong thâm tâm tưởng tượng những thứ hay ho mà ko biết làm gì . Đêm nào cũng mơ về box ( nói ra có vẻ rất nực cười ) , rồi cố gắng nhồi nhét vào cái đầu một mớ kiến thức tâm lý mặc dù cái đầu đó vốn u mê ko có khả năng tư duy sau một thời gian dài stress( đó chỉ là nhất thời , sẽ qua khỏi dumb) . Một người chèo lái box tâm lý mà ko thể xuay xỏa được cuộc đời mình , biến nó trở thành một cơn ác mộng .( đừng nghĩ nhiều về nó, em chỉ hơi mất bình tình, còn lại thì ổn cả dumb)
    Còn Oliver , ừ mày cứ tố cáo tao đi , mày ko biết cái ngày tao chửi con tinhyeutrecon cũng là cái ngày tao định tự vẫn , tao ko được minh mẩn sáng suốt như mày , đến lúc sắp chết tao ko còn giử được bình tĩnh nữa , tao hận đời mày ạ (đừng bao giờ cực đoan thế - lúc đó hãy đi ngủ - ngày mai là một ngày mới dumb) Tao nghĩ mày sẽ ko làm như vậy hả , chả biết cái thằng Oliver trong truyện nó như thế nào chứ tao thấy mày quá . Mày bỏ nick đi là vừa (đó là chuyện của họ, em a` dumb)
    Xoá vì đả kich cá nhân , Bạn vui lòng đừng giận cá chém thớt..
    Được dumb sửa chữa / chuyển vào 17:07 ngày 28/03/2005
    Được mjnicklove sửa chữa / chuyển vào 00:54 ngày 29/03/2005
  6. dumb

dumb Thành viên tích cực

Gửi em gái,
    Không ai từ chối em cả. Anh cũng vậy. Anh không trả lời em , bởi vì anh không nhìn thấy em, để mà biết em thực sự thế nào. Quả thực, trong trường hợp này, anh khó có thể nói nhiều, bởi vì anh chưa gặp và biết em.
    Nhưng qua những gì anh được đọc hôm nay, những tâm sự của em, anh cảm thấy sự đau khổ và phần nào cá tính của em. Có thể là anh đã từng giống em đấy. Chỉ khi nào ta chịu đau khổ đến giới hạn nào đó, người ta sẽ hành động cực đoan. Dù vậy, Anh nghĩ em là một cô gái thông minh, nhân hậu và vị tha.
    Nhưng người có lý trí là người biết dừng lại. Hãy nghĩ về bố, về mẹ, về những người mà em thương yêu. Nếu có thể hãy tin là anh cũng rất mong em, thương em, dù anh chưa hề biết mặt.
    Ở trên mạng này thì "danh " có thực sự có nghĩa không hả em. Mà ngoài đời cũng vậy, danh là cái gì, nếu không có chữ tâm. Đừng nghĩ như vậy, và cũng đừng thoá mạ mọi người như thế. Ừ thì cũng có thể anh hám chút danh. Nhưng gạn lại, anh vẫn biết cái gì nên làm. Và khi làm, anh chú ý tới lợi ích nhiều người hơn, dẫu cho không thể dùng nó đạp lên số phận một cá nhân.
    Em hãy bình tĩnh và không nên nặng lời với mọi người. Sự tồn tại của Box phụ thuộc rất nhiều vào em đấy. Khi nào em bình tĩnh, anh sẽ nhường quyền mod của anh cho em.
    Anh chỉ viết bài này là bài cuối cùng về vấn đề này thôi. Sau đó, sẽ không có một bài thứ hai như thế này đâu. Cần có nghị lực, quan trọng hơn là niềm tin vào cuộc sống. Người ta không phân biệt giữa người can đảm và người tỏ ra can đảm.
    Chúc em sớm tìm lại sự thanh thản. Hãy tin mọi người không ai nghĩ xấu về em đâu. Không có em, Box không thể hình thành.
    Anh trai.
    Được dumb sửa chữa / chuyển vào 16:44 ngày 28/03/2005
  7. EverMan

EverMan Thành viên mới

Bác @Dumb nói rất phải.
    Candy, có phải nick của em ban đầu như vậy không nhỉ, trong cuộc sống ta gặp rất nhiều điều không như ý muốn, điều quan trọng là vượt qua nó như thế nào em ạ, có người chọn giải pháp đối đầu, có người chọn cách né tránh. Nếu cần khuyên em thì anh sẽ khuyên em đối đầu với nó, hãy đối mặt với thực tế, tìm cách tháo gỡ, khi giải quyết được một điều khó khăn ta sẽ thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Không có lý do gì để em phải khoá nick @Candi cả, hãy dùng nó và làm nó trở nên tốt hơn, anh tin và hy vọng rằng một thời gian không xa nữa, nick @Candi sẽ lại post bài trên box và có tên trong danh sách Mod của box, sẽ có nhiều người trong box mong như vậy.
    Khi nào box tổ chức offline rất mong em sẽ có mặt.
  8. Prince-of-Percia

Prince-of-Percia Thành viên rất tích cực

Nếu không nhầm thì bạn này là Candi phải không.
    Nếu không phải thì thui nha...sorry trước
    Nhưng có lẽ bạn hơi bức xúc rồi, có thấy ai làm gì bạn đâu
  9. LtSouless

LtSouless Thành viên mới

cho cô candi này làm mod đi các bác ơi, đọc bài là biết cô ta có vấn đề về tâm lý rồi.hehe ko làm mod nghĩ cũng phí.
    thiệt tình mà nói thì quá khùng + rảnh.. ko lo đi làm kiếm cơm nuôi cha mẹ mà khóc lóc ở đây thì thả tay rồi..
    p/s: tui spam 1 chút các bác muốn khoá nick cũng đựợc but làm ơn báo cho candi biết để cô ta mừng
  10. Mjnicklove

Mjnicklove Thành viên mới

Tôi hiểu suy nghĩ của bạn , mong bạn cũng đừng vì định kiến với tôi hay với bất kỳ ai mà làm ảnh hưởng đến không khí chung.Cá nhân tôi luôn quý mến bạn và hi vọng bạn và box luôn đoàn kết , vui vẻ. Những chủ đề tương tự thế này bạn nên post vào mục. Hỏi đáp - Thắc mắc -Ý kiến xây dựng (Những vấn đề liên quan đến box Tâm Lý Học nhưng không mang nội dung TLH) http://www.ttvnol.com/TamLy/486092.ttvn ..
    Bạn là người rất yêu TLH chắc cũng không muốn một chủ đề không thuộc lĩnh vực TLH ,lạc lõng như vậy trong box...Xin phép được khoá topic này.
    Được mjnicklove sửa chữa / chuyển vào 01:06 ngày 29/03/2005
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa