1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các pro giúp mình vụ này với

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi emdaikho, 05/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LyQuocHieu

LyQuocHieu Thành viên mới

em ấy cũng thật lòng chứ có lừa gạt j bác ấy đâu mà mấy bác trên chém ghê thật cứ để tự nhiên tới đâu thì tới
  2. manchausa

manchausa Thành viên tích cực

Nó ko nói thế này thì bác bảo nó nói thế nào. 100% con gái trả lời thế này. :))
  3. jacky_20119

jacky_20119 Thành viên quen thuộc

Chán thật chứ, hình như các gà vào đây đa phần để nhờ cấp cứu (mà lại toàn là ca bvien TW lắc đầu) chứ không có ý thức vào để học hỏi, chỉ muốn ăn xổi được chỉ ngay. Chứ nếu chịu khó đọc qua các bí cấp của tiền nhân, hay dạo qua một số topic có các cao thủ vào vấn véo là có thể nhìn nhận ra các sai lầm của mình ngay. May thì có thể kịp thời tự mình cứu chữa, ko thì cũng trang bị dc kiến thức lận lưng cho những lần sau.
    Trường hợp của chủ thớt ban đầu thì hết sức khả quan đấy chứ, e nó hợp tác nhiệt tình thế còn gì. rốt cục cũng dính lại cái lỗi cơ bản mà các cụ nói đi nói lại bao nhiêu lần là tỏ tình và giãy nảy về vc gái nó đi với zai khác.
    Không việc quái gì phải tỏ tình như kiểu làm hợp đồng rồi đi công chứng như thế, ko phải cứ hỏi rõ ràng ra rồi bên kia chấp thuận mới thành yêu, việc đó sẽ gây áp lực lên cho cáo và đa phần cáo nó sẽ tự bật chế độ phòng thủ lên( trừ khi nó mê mệt chủ thớt quá rồi). Chủ thớt cứ phát triển dần mối quan hệ một cách tự nhiên, đi chơi, nc rồi tăng mức độ thân mật lên trong câu chuyện, cử chỉ, sự quan tâm lẫn nhau. Đến một lúc ra thành một cặp thường xuyên cặp kè với nhau, ôm ấp nhau thì thiên hạ đứa nào chả nhất trí là hai đứa đó đang yêu nhau. Còn nó bảo nó đi chơi với zai này zai nọ thì cũng chỉ là vừa nắn gân chủ thớt, vừa để nâng giá bản thân. Lúc ấy tuyệt đối ko dc xoắn, có thể pha trò vào câu chuyện nó đi với ai đó(vd: eo ơi, th đấy nó hiền thế kia mà e cũng đang tâm dụ kẹo nó ah, thất đức thế, a thấy lo cho nó quá), đại loại cho gái thấy là việc e đi với ai, làm trò khỉ gì a ko quan tâm, đó là việc cá nhân, quyền riêng tư của e và a sẽ ko can thiệp vì vốn gái đâu đã là gì của chủ thớt mà nó phải giữ mình, ko dc lân la với bất kỳ ai :)) . Còn e nó cứ ra rả e không có nhu cầu yêu, e ko thích ai bla bla thì cứ kệ nó, nói qua chuyện khác, ko quan tâm, nghe cho vui tai chứ đừng để tâm làm gì. Chả nhẽ nó lại đi nói "e mót yêu lắm rồi, thèm lắm cơ! Giờ chỉ chờ đứa nào ưng ý nó ngỏ lời là e vồ ngay a ạ" chủ thớt nghe con nào nói vậy thì có bỏ chạy mất dép ko?
    Còn bây giờ, tuyệt đối ko nghe lời nó, tự đưa mình vào thế thấp hèn kiểu "khi nào e rỗi, ko có ai chơi, thì e cho phép a đi mua vui cho e một buổi, ráng mà làm cho tốt nhé!". Chủ thớt có chân giá trị của mình, phải làm sao để nó thấy vui khi "dc" đi chơi với mình, còn miễn cưỡng kiểu đó thì dẹp, rủ chiến hữu la cà còn vui hơn, đi kiểu kia chỉ tổ áp lực, mình phải ráng làm vui lòng nó, mình sẽ chả dc gì hết, chỉ tổ bực mình.
    Còn bây giờ thì hạn chế xun xoe quanh nó, lo côg việc của mình, phát triển bản thân. Nếu còn có mong muốn cưa e nó, thì lâu lâu có nhã hứng thì bắt chuyện, nc thật tự nhiên, tăng cường hài hước vào, tuyệt đối ko đả động gì chuyện tỏ tình tỏ ý kia, xem như nó chưa từng xảy ra. Rỗi thì rủ e nó đi chơi, vui vẻ thì đi, ko thì hẹn lần khác, ko cố ráng năn nỉ. Trc mắt thì thế đã, còn sau đó có khả quan không thì còn tuỳ vào động thái của chủ thớt, có tái phát bệnh hay không.
    Lâu lắm rồi mới vào lại Cốc, không biết các cao nhân còn ai hay viếng thăm không :D . Tự dưng nhớ lại tgian còn svien, tầm 2006 phát hiện ra cốc này, lúc đó cao thủ còn nhiều như mây. SVien rỗi rãi có tgian, thâu đêm suốt sáng lặn ngụp trong Cốc, học được nhiều điều, ko chỉ vc tán gái mà còn cả cho csong, cách nhìn nhận con người, vấn đề, đều có ích cho bản thân mình sau này :D

p/s : nếu được thì khuyên thớt bỏ dần kiểu viết teen code đó đi, nhìn nó thiếu nghiêm túc lắm và khiến ng khác nhìn vào thấy ng viết trẻ con :-D ý kiến cá nhân vậy thôi, ko có ý dạy đời ai, ai thích viết teen code đừng gạch nhé :cool:
    Lần cập nhật cuối: 12/10/2015