1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các pro vào tư vấn cho em ca này với ạ!!!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nhockalone, 20/09/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cafe_nau

cafe_nau Thành viên mới

Theo mình nghĩ cứ dây dưa thế này thì cửa bác tối lắm. Con gái khi yêu thì sẽ rất yêu mà không yêu thì sẽ rất kiêu.
    Bỏ việc chat chit, spam facebook của e í đi. Làm thế bác chỉ thành thằng hề trong câu chuyện cười của e í với hội bạn.
    Lên lịch 1 cái date rõ ràng, có kế hoạch cụ thể, đi đâu làm gì. Mục đích của cái date này là:
    - 1 buổi đi chơi vui vẻ, thoái mái cho cả 2
    - Thể hiện những điểm mạnh của bác, thể hiện Value của bác cao hơn gái.
    - Thể hiện bác cũng thích e í chứ *** phải muốn làm 1 thằng bạn - anh trai gì đấy!
    Good Luck!
  2. nhockalone

nhockalone Thành viên quen thuộc

Em cảm ơn lời góp ý của bác nhưng mà cho em hỏi một vài câu là nếu gái thấy e onl mà gái nhảy vào nói chuyện thì em nên làm thế nào? còn cái vụ spam face thì e cũng bỏ rồi thật ra cái chọc ghẹo trên face là tại vì bạn bè thân thân của em em đều làm thế cả:)) cái vụ đi chơi thì e đang tính:)) tại e cũng bận, còn thể hiện điểm mạnh thì e yếu cái này rồi...e ko biết mình có điểm mạnh gì cả
  3. cafe_nau

cafe_nau Thành viên mới

1. Thì bác cũng trả lời bình thường nhưng câu chuyện đừng có dài quá. Gây nhàm. Được vài câu thì bảo a bận đi này đi nọ, vừa thể hiện mình là con người bận rộn, lại có cuộc sống phong phú.
    2. Điểm mạnh của bác mà bác bảo ko biết thì tôi sao biết được. Nhưng điểm yếu thì tôi đoán có 1 là " thiếu tự tin " đó
  4. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Đọc một lúc thì cũng hiểu phần nào nội dung những bài đã bị ẩn ^ ^ Chú TXNC hôm qua làm gì mà bị ẩn bài nhiều thế kia? [:D]

Trong các loại học, nguy hiểm số 1 là kiểu học vẹt. Vì nó không những làm kiến thức không được truyền tải mà còn bị bóp méo một cách tệ hại.

Các chú gà thân yêu hỡi (chú nào ko phải gà thì đi chỗ khác chơi :P), anh không biết là ai đã truyền dạy cho các chú tư tưởng không được điện thoại, sms, chat hay fb khi cưa gái, nhưng anh tin là các chú đã hiểu sai tư tưởng mà nhân vật kia muốn truyền đạt.

Trước tiên phải khẳng định lại với nhau rằng, trong rất nhiều trường hợp, điện thoại, sms, chat hay fb là công cụ hỗ trợ đắc lực trong trò chơi cưa gái. Tuy nhiên (vấn đề ở hai chữ "tuy nhiên" này) không nên lạm dụng nó. Hay nói cách khác là không nên coi nó là cách thức để cưa gái bởi đơn giản nó chỉ là công cụ hỗ trợ mang tính chất giải quyết tình thế, chất xúc tác hoặc góp vui. Tất cả những công cụ để sử dụng trong chiến đấu nếu không biết cách dùng thì đều trở thành con dao 2 lưỡi vậy. Mọi công cụ đều không mang tính quyết định mà quan trọng là người sử dụng sẽ dùng nó thế nào.

Vì vậy các chú nào mà cứ mở miệng ra là cho rằng không được
    điện thoại, sms, chat hay fb thì là hiểu sai vấn đề. Sự hiểu sai này bắt nguồn từ thói quen học vẹt, đọc nhưng không có sự đào sâu, trải nghiệm. Như vậy thì lý thuyết sẽ mãi chỉ là lý thuyết.

Tuy nhiên một nguyên tắc có thể học vẹt mà không gây sai lầm là: Tuyệt đối không bao giờ tỏ tình bằng những công cụ trên nếu có lựa chọn khác. Điều này có thể áp dụng mọi lúc mọi nơi (dẫu thực tế thì cũng đầy trường hợp tỏ tình thành công qua yahoo hay điện thoại)

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Nghe lời bạn khuyên, bỏ chat thật hả? ^ ^

Nếu vậy thì khi nào gái thấy đ/c onl mà nhảy vào nói chuyện thì chat lại là "tớ out rồi, nick tớ đang bị treo," :P
  5. nhockalone

Làm gì có chuyện em bỏ chát:))) Ở trên đấy có rất nhiều lời khuyên ko nên chat, face, sms nhưng mà ethấy đôi khi chat và facbook dùng để chém gió cho vui cũng là cái hay, còn nếu muốn tán thì phải gặp mặt trực tiếp, trước e đã từng thành công khi tán gái trên face và yahoo nhưng mà gặp nhau rất ít nên mất hết tự tin và gánh lấy hậu quả nghiêm trọng(cả hai yêu nhau nhưng có rất nhiều điều do face mà ra khiến cho cả hai phải xa lánh nhau).anh trai em cũng là một thành phần chiến trong cái trò chơi tán gái này, và a ý cũng có những lời khuyên giống ở đây và cũng có nhiều lời khuyên vô cùng khác ở đây nếu ko nói là đối ngược... vì thế nên e chỉ còn cách kiểm chứng mọi thứ qua thực nghiệm. Em nói bỏ là bỏ cái vụ chọc ghẹo kìa...vì e nó ko chọc lại nữa nên e ko chọc được:)):-bd
    Đỏ: ha ha nghe bác nói thì có vẻ như em ko phải là gà hay sao á:))) cái đó em ko tin:)))
  6. Alp

Sai! Để tỏ tình thì nên gặp mặt trực tiếp. Cực kỳ nên. Còn tán thì ngoài trực tiếp còn có thể kết hợp bằng cả các công cụ trên. Quan trọng là biết sử dụng. Hay là hay ở chỗ đó! Tán gái phải có nguyên tắc nhưng phải biết đa dạng biến hoá chứ đừng máy móc!

Có thể đ/c không tin, nhưng tớ cũng đã từng thành công với tất cả công cụ nói trên trong việc tán đổ gái.

Đó là do hậu quả của việc chưa biết dùng facebook đúng cách trong việc tán tỉnh và duy trì với gái. Xét về nhiều mặt trong chuyện tình cảm thì fb là con dao 2 lưỡi, có thể gây hại bất cứ khi nào. Xét về mặt tán gái, fb cũng là một công cụ hỗ trợ nếu biết cách.

đ/c nghe câu này chưa: "Mệnh đề có thể là một câu nhưng không phải mọi câu đều là mệnh đề"

Hoặc dễ hiểu hơn với sự khác nhau của 2 mệmh đề sau:

a/ Con gà mái thì đẻ ra trứng.

b/ Không phải con nào đẻ ra trứng cũng là con gà mái.

;)
  7. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Theo kinh nguyệt cá nhân của anh thì tán gái trên fb khá là đơn giản, nói chuyện hợp hợp tí, gà gà gù gù nhau 1 tí = )) rồi đong đưa 1 tí, rồi ta xin cái số phone.

Sau khi có cái số phone thì lâu lâu ta buôn dưa lê, nt nói nhảm, xong rồi đưa nhau đi uống nước, ăn quà, chém gió vỉa hè.

Sau khi như thế thì ta dẫn gái đi xe phim, uống tí bia bọt tăng độ liều của cả đôi bên rồi phập phập = ))

Làm riết thành pro thì đong 1 em tốn khoảng 1-2 tuần từ fb đến hun hít, âu yếm rồi xịch xịch. Đơn giản như cho kẹo vào mồm vậy.
  8. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

t chú lừa nó khuyên chủ topic là vứt fb đi, bh nó lại nói là hạn chế dùng fb để cưa gái
    t này ngu đến mức độ k biết phân biệt cưa gái và cách dùng fb
    nó theo học giáo sư vi r vú nên hôm quá mở mồm ra là nó lại vú sữa mẹ rồi là máu luyện, nghe nhớp nháp quá nên e thay mắt bố nó dậy nó lại thế mà nó lại k biết ơn.
    fb rất có ích trong việc cưa gái đấy chú lừa ak. soi gái + tìm hiểu tính cách... chú học gs vi r vu đc uống sữa nhiều hay sao mà thông minh thế
  9. nhockalone

/quan điểm của em là khi tán gái mình nên gặp mặt trực tiếp thì động chạm sờ mó gì đó nó dễ hơn, có thể do em thiếu kinh nghiệm nên mới thế, dĩ nhiên vì thiếu kinh nghiệm nên e mới lên đây nhờ các bác vấn chớ... vì thế các bác cứ vấn nhiệt tình cho em
    mà bác thử lấy ví dụ con gà nào đẻ trứng mà ko phải gà mái cho em xem với ạ:))=))
    Thưa bác là gái này em cũng áp dụng phương pháp đó đấy ạ:)) nhưng mà vì em gà nên hai tuần rồi chưa đâu vào đâu:))=)) và giờ e bị dị ứng với chat và sms, face tại vì em nhắn tin thì gái cứ khoảng 2 tin đầu thì nhắn lại còn các tin còn lại thì khoảng 30p sau, còn gọi điện thì nói khoảng 10p thì gái bắt đầu có xu hướng ko biết nói gì mấy... có lẽ tại em gà nhưng cũng vì thế nên e dị ứng
    haiz... các bác cứ vào đây cãi nhau nhỉ? theo ý kiến của em thì mọi ng có một phong cách khác nhau, e cũng có phong cách khác mọi người, e thấy mọi ng có vẻ rất có nhiều kinh nghiệm nhưng ko phải là e hoàn toàn đồng ý với các bác... vì thế nên bác ý vấn thì bác cứ kệ bác ấy đi, cứ cãi nhau vậy tự nhiên mất hết đoàn kết và làm e hoang mang
  10. Alp

đ/c vẫn chưa hiểu rồi. Có ai bảo rằng tán gái là ko nên tán trực tiếp đâu? Đọc lại xem nào. Ngoài tán trực tiếp ra thì mấy cái kia nó cũng có thể là công cụ hỗ trợ đắc lực nếu biết khai thác kia mà. Sờ mó thì có bài của sờ mó. Sms, đt, yahoo, fb thì có bài của sms,đt, yahoo, fb. Phải tùy theo từng tính huống, từng đối tượng mà đa dạng thế chứ. Còn đâu tán gái mà ko gặp thì tán để cho vui à? Nói chung phải biết dùng đúng cách cho hiệu quả. Chứ quan điểm tớ ko có máy móc cho là phải cấm tiệt.

- Vụ gà qué thì đồng chí xem lại. Trong mệnh đề thứ 2 đâu có nói về con gà nào đẻ trứng mà ko phải là gà mái? Câu đó là "ko phải con nào đẻ trứng cũng là con gà mái". Điều đó là đương nhiên rồi. Con,ngan, con ngỗng, con đà điểu ..vv...cũng đẻ trứng, nó đâu phải con gà mái phải ko nào?

Nói vậy có lẽ đ/c vẫn chưa hiểu. Thôi thì nói cách khác có lẽ dể hiểu hơn nhé. Nó kiểu như thế này: Người có đầu óc hài hước thì chắc chắn phải là một người thông minh, nhưng không có nghĩa là 1 người thông minh thì chắc chắn sẽ hải hước. Rõ ràng hơn chưa? ;)

Nó cũng giống như trong trường hợp này mà đ/c thắc mắc. Nghĩa là những ai ko phải là gà thì không cần phải nghe giải thích những điều trên. Tuy nhiên ko phải ai đã hiểu những điều trên thì cũng đều ko phải là gà.

Sao cứ bắt tớ phải huỵch toẹt ra thế =))