1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các quán Bar & Club ở Hà Nội

Chủ đề trong 'Electronic Dance Music - Nhạc điện tử (EDM)' bởi escape03, 23/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. escape03

escape03 Thành viên mới

Các quán Bar & Club ở Hà Nội

Mình muốn hỏi các bạn thông tin về một số Bar và Club ở HN cụ thể là ở đâu chơi nhạc hay( nếu chơi Progressive Trance thì càng tốt ) , trang trí đẹp & hiện đại. Mục đích nghe nhạc & uống nước cùng một số người bạn còn ngoài ra không có nhu cầu khác.
    Các bạn có thể lập 1 list cho mình được không ?

Cảm ơn !
  2. deejayz-x

deejayz-x Thành viên rất tích cực

Không nhiều để làm được một list đâu. Ở Hà Nội chính xác ra ko có nơi nào chơi progressive cả, thời trước cách đây độ 2 tháng có DJ Triều từ SG ra chơi ở House Klub thì toàn chiến proggy stuffs nhưng giờ HK đã closed và DJ Tr thì đã về SG mất rồi. Hiện tại New Century là tụ điểm nhưng toàn eurodance, uplift trance, techno thôi.
    Mới có thêm SAMbar ở 16 Lý Nam Đế cũng thi thoảng chơi proggy, tribal House đấy, pha tạp lẫn với eurodance.
    Apocalypse thì nghe nói rằng nhạc ko được hay cho lắm, mới lại hơn 1 năm trở lại đây mình chưa quay lại đấy lần nào.
    Funky Monkey ở Hàng Hành cũng chơi Funky/Tech House, pha trộn thêm cả hiphop.
    Vậy đấy, một vài nhận xét đóng góp ý kiến. Các bar&pub khác ở HN thì nhạc thường ko có gì đặc sắc nên ko liệt kê ra ở đây.
  3. cundc

cundc Thành viên mới

Đối mặt... thôi đành...
    hic...
    Nếu bảo là list ra các em bar & pub dạng cho bọn trẻ mình có-thể-ngồi-được-tàm-tạm thì chắc là chẳng khó. Nhưng mà đặt tiêu chí nhạc nhẽo lên ngay đầu thì... hơi mất hứng.
    Em thì chẳng biết nhạc nhẽo lắm, nhưng mà thấy bác escape làm quả topic này mới giật mình.... nghĩ... thảo nào đi nhảy nhót bar biếc clup cờ liếc từ thuở bám váy mẹ, đến năm 20 chẵn đã thấy chán đi tụ điểm quá rồi. Thì ra bấy lâu không còn cảm giác muốn đi thả mình vào không gian nhạc mạnh nào cả chỉ vì "chả đủ đầy để thả" mới lại "em nó lớn rồi"... biết cảm thấy "thiếu thiếu" rồi. Nghĩ... để money đi lượn năm châu bốn bể đến mấy xứ có tụ điểm ngon lành cành đào thì dễ... chứ cái khó là ở ngay nơi mình gắn bó cũng có những thứ mình khoái để mà lôi kéo anh em chiến hữu đến thưởng thức mới vênh. hic... Chả nghĩ nữa...Hic... Oài... tự nhiên cám cảnh lại đi tâm sự ghê quá... Hà Nội ôi!
    @Bác escape: Thông cảm nhá! Tâm sự tí. Chẳng qua cũng muốn đồng chí "chuẩn bị tinh thần" đừng kỳ vọng gì cả. hic... Tớ rút kinh nghiệm hồi trước ông anh ở SG ra, dắt đến New xong về phải dành 1 buổi nghe... chê.
    Thôi thì enjoy yourself vậy nhé!
  4. escape03

escape03 Thành viên mới

Cảm ơn bạn deejayz-x & Cundc đã cho ý kiến. Mình có đứa bạn hồi lâu lâu giới thiệu Club 25J nào đó , không hiểu chỗ đó thế nào nhỉ ? ngoài ra ở các khách sạn lớn chắc cũng có Club ?
  5. leha2000

leha2000 Thành viên rất tích cực

Hôm qua vừa lên ngồi ở Apo, phục vụ thì ok chứ nhạc thì hơi dở thật.
  6. deejayz-x

deejayz-x Thành viên rất tích cực

25oJ closed for ages, theo quan điểm của tớ thì hiện tại SAMbar có vẻ okay nhất nhưng nên đến sau 10.30 pm vì trước đó là ca nhạc ca nhẽo ngu si gì đó :D.
    Ksạn lớn cũng có club, điển hình là NUtz Bar tại Sheraton, MetPub tại Metropole, The Wave bar tại Sofitel Plaza, Q Club ở Deawoo nhưng tất cả những nơi đó thì nhạc đều ... ewwwwwww!!!
  7. tuanlmfpt

tuanlmfpt Thành viên mới

Công nhận Apo nhạc nó cũng ngu ngu thế nào ý nhưng mà chả biết đi đâu . Toàn đến đấy cho nó gần nhà . Samba thì cũng có lên nhưng kô thực sự ấn tượng
  8. DJ_Bigtoe

DJ_Bigtoe Thành viên mới

Em thấy các bác mắc bệnh bác học quá rồi đấy. Vào klub hay bar, bỏ đồng tiền ra không phải để mua ly nước, không phải để mua nhạc hay, chủ yếu là mua không khí, vui là chính. Nhạc nhẽo thì phiên phiến thôi, đừng có dở hơi quá là được. Quan niệm của em về nhạc trong klub là mix nuột, không bị đạp làm mất hứng khách, lựa bài hợp lý và nhạc đừng quá cũ là ok. Ở klub có đủ loại người, mỗi ông 1 sở thick khác nhau, nhạc kiểu gì cho lại? Muốn nhạc hay thì ở nhà bật CD lên, khoái bài nào phang bài đấy.
  9. leha2000

leha2000 Thành viên rất tích cực

Đồng ý là đến club để vui. Nhưng nếu mình đến đó mà nghe cái thứ nhạc làm mình mất vui thì sao?? Tôi có cảm giác ở Apo playback lại CD chứ ko phải là mix.
  10. quyda

quyda Thành viên rất tích cực

Không hẳn là bác học, ở đây tôi chỉ yêu cầu mix nhạc "đi vào lòng người" chút, nghe thấy hưng phấn, thỉnh thoảng có bài hay, hoặc nghe vui tai là được. Tuy nhiên những bài hay ở VN là những bài quá phổ biến và thường là cũ rích. Mà dân Clubber của VN rất buồn cười, đi club chỉ nghe bài quen mà lại phải hay nữa, không thì nhất quyết không nhảy.