1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các quán Bún Ốc Ngon

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi ngophuclong, 15/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Pinokio_Vu

Pinokio_Vu Thành viên mới

---------------------------------------------
    Bạn đứng ở cổng Ô Quan Chưởng mặt giáp nối vào phía Hàng Chiếu. Đứng chính giữa cổng nhá, dùng 2 chân làm compa quay 1, chân phải làm tâm quay, chân trái quay 1 góc 120 độ
    Hàng bún ốc nguội đó ở ngay bên trái đó, ăn bún ốc nguội vị thanh nhẹ, thơm mùi dấm bỗng cay nồng mùi ớt chưng, ăn xong nếm vài cái bánh rán chim cút nữa. Bún ốc nóng ở đó thì chưa thử bao giờ nên ko bít.
    Các hàng bún ốc khác giờ toàn tạp pí lù đủ thứ loại, chả ngon lắm.
    Mời mình bát bún ốc nguội, mình chỉ chỗ cho. Hehe...
    Năm trước toàn chiếm giờ làm đi ăn trưa, chắc quá trưa là nghỉ thôi, bán từ sáng cơ mà.
    Mong sớm về Hà Nội thôi...
    Được Pinokio_Vu sửa chữa / chuyển vào 14:34 ngày 10/08/2009
  2. Rikkurikus

Rikkurikus Thành viên quen thuộc

Sắp về nên em mò vào đây khảo giá với xem mọi ng có chỗ nào ngon lành ko, thèm rỏ dãi
  3. chobe

chobe Thành viên quen thuộc

Bạn thử ăn ở 1 hàng vỉa hè phía sau SVĐ Hàng Đẫy vào buổi sáng đi, mình thấy ăn ở đây ngon và sạch mà giá lại rẻ nữa, giờ vẫn 12k/ bát ốc to, 10k/bát ốc nhỏ .
  4. skylibra

skylibra Thành viên mới

Bún ốc Phù Đổng Thiên Vương vừa đắt lại chẳng ngon.
    Tớ cũng thích bún ốc Hoè Nhai của cô Béo.
  5. hani3721

hani3721 Thành viên mới

hehe, nghe các bác nói đến Bún Ốc mà e lại thèm, đúng món sở trường chỉ có thích bún riêu và bún ốc nhưng mà bây h mà tìm được hàng nào bán bún ốc truyền thống (tức là k thịt bò, k giò tai) thì hơi bị hiếm. E thì e cũng có nghe nói đến hàng bún ốc ở Khương Thượng rồi, nhưng chưa có dịp vào ăn, nhưng mà k biết có phải dạng bún ốc truyền thống ko? Cũng có 1 hàng e ăn ở phố cũng gọi là Khương Thượng, đi từ đường Trường Chinh vào í nhưng mờ nó là kiểu bún ốc chuối đậu, hem thích lắm.
    Còn cái hàng Bún Ốc lọ ở Nguyễn Trường Tộ thì cũng ăn rùi, mờ cái ớt ở đó cay quá, ăn lần nào cũng chảy hết cả nước mắt, ăn lần 1 thấy ngon, từ lần 2 thì thấy bình thường.
    Bún Ôc Hoè Nhai thì nó cứ ngọt ngọt sao ấy, mà nó cũng tạp phế lù, ăn bún ốc mà có cả giá :D, e hẻm hiẻu nữa
    Các bác thử ăn bún ốc ở ngõ Hàng Chai chưa, có cô bán hàng quang gánh, ngồi trong nhà (cô bán hàng tên Thêm thì phải), e thấy vị bún ốc ở đó khá là cổ truyền, chỉ có hành, tía tô, ốc và nước dùng thôi, k có thêm cái j hết, ai ăn quẩy thì gọi thêm. Mà hàng đó đông kinh dị, đến lần nào cũng phải chờ mút chỉ mới được ăn :D
    Bác nào có hàng nào ngon nữa thì chỉ mọi người với nha
  6. fallingstar84

fallingstar84 Thành viên mới

không thịt bò , không giò tai thì bạn ra chợ Nguyễn Cao ăn nhé ! Mình ăn ở đây thấy có thể gọi là Bún ốc thuần hơn cả vì không thịt bò , ko giò tai , riêu cua ... Nuớc bún trong , ngọt mát :)
  7. cattrinh

cattrinh Thành viên mới

nghe mấy nàng bàn mà phát thèm
  8. cc0106

cc0106 Thành viên mới

Ở đây chưa thấy bạn nào nhắc đến món bún ốc Hàng Buồm nhỉ. Quán vỉa hè. Đối diện trường mầm non hoa hồng thì phải. Tớ hay ăn ở đây lắm. Nói chung là rất ngon. Ko bít ban ngày có bán ko nhưng hình như chỉ bán tối, vì tớ toàn ăn tối thôi.
  9. tcb_man

tcb_man Thành viên mới

hàng này bán riêu là chính, ốc thường là buổi chiều mà ốc nhỏ ăn không ngon lắm + bẩn
    Bún riêu thì ngon, ra đây ăn hay gặp chân dài
  10. preludeNo1

preludeNo1 Thành viên rất tích cực

Chả gì ngon bằng bún ốc ở Phủ Tây Hồ, mấy cái quán cũ ấy, mỗi tội hơi xa. Sáng mai phi lên làm bát mới đc.