1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các quán cơm ngon ở Hà Nội !!!

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi Shorty_Rambo, 12/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. diepvien912

diepvien912 Thành viên mới

Bên cạnh VP VNairline, đường Quang Trung, góc ngã 4 với Tràng Thi ý
  2. ninjarloanthi

ninjarloanthi Thành viên mới

Cái quán cơm Hồng Kông , trên đường Kim Mã ( tớ ko nhớ rõ đc ) đối diện trường RMIT ý , chỉ 15k/suất , nhiều món lạ và ngon nữa
    .... Buổi trưa hay ra đấy ăn cho rẻ , đoạn gần kem xôi Thái Lan
  3. tranvuhoang2005

tranvuhoang2005 Thành viên mới

Quán cơm Ngô đồng ở A3, Bắc Thành Công dối diện hồ Thành Công cũng ngon, nóng sốt nữa. 20k là đủ.
  4. xuanbq

xuanbq Thành viên mới

Quanh khu Ngô Quyền, HBT Lý t kiệt còn quán nào ăn được ko mọi người. Mình làm ở Ngô Quyền ra ăn ở cái ngõ Tràng Tiền ăn đắt, bẩn lại còn xếp hàng lâu...
  5. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Mà cho em hỏi cái ngõ Tràng Tiền nó ở đâu ạ ? Em muốn tìm cái hàng bánh đa cua buổi chiều ở đó .
    Quán cơm ba miền 1$ ăn cũng ok, ở trên đường Giảng Võ chếch chếch TLãm GV 1 tẹo, ko hiểu giờ đã lên giá chưa nữa
  6. xuanbq

xuanbq Thành viên mới

Cái ngõ tràng tiền đối diện với bãi gửi xe cạnh hiệu sách Tr tiền ấy, hơi chếch chếch tí phải. Ăn mấy cái món bánh đa chẳng no được, may ra con gái hay ăn vặt thì còn ăn được chứ, anhchịu
  7. ninjarloanthi

ninjarloanthi Thành viên mới

Có bác nào ăn miến trộn ở trong tập thể Khương Thượng , chỗ gần ngõ bán hàng lưu niệm và cho thuê truyện ở Tôn Thất Tùng chưa nhỉ , trưa nào em đi qua cũng thấy đông nghịt but chưa vào ăn bao h . ko biết tn
  8. sandra

sandra Thành viên mới

em làm gần đoạn cắt nguyễn du - quang trung , có quán nào ngon ko nhờ ? ( toàn sang gần đấy ăn bún bò / bún giả cầy hoặc chạy đi ăn lung tung với bạn ) hồi trước hay ăn vỉa hè cơm trắngởmã mây, bí đỏ giảng võ, vạn tuế láng hạ, vinh - thu lý thường kiệt với mấy quán ở mai hắc đế, lê văn hưu chả nhớ tên .
  9. thuylinh1080

thuylinh1080 Thành viên mới

Khi nào trâu rủ cọc đi với nhé
    Tớ thì thi thoảng ăn ở quán nhà Chè trên phố Giảng võ ý, cũng ngon mà phục vụ ở đấy cũng được. Tớ hay ăn cơm thịt kho tàu - mình kết món này nhất
  10. mid9

mid9 Thành viên mới

ngõ Tràng Tiền thì đi đằng Phan Chu Trinh vào cũng được , đi qua hàng Hồng Trà , cafe Paris DeLi là thấy ngay , mà ko thì đi vào phố Nguyễn Khắc Cần cũng được , ăn miến/bánh đa cua thì nhớ ăn ở hàng thứ 2, bên tay phải nếu đi từ Phan Chu Trinh vào , chứ đừng ăn hàng đầu tiên bên tay trái, chán lắm , lại đắt hơn .