1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các quán cơm ngon ở Hà Nội !!!

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi Shorty_Rambo, 12/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. S_B_C

S_B_C Thành viên rất tích cực

Tớ cũng cùng câu hỏi với bạn này đây, trưa nào vào ngõ này ăn về cũng mướt mồ hôi, mùi khói quạt chả cứ gọi là ám từ đầu tới chân. Ngồi ăn thì bất tiện mà lại đắt. Vp tớ có mấy chị em, đang tìm hàng cơm vp (có giao hàng) quanh đấy mà chưa được, dạo này toàn ăn bánh mì patê trứng ở cái quán ngay cạnh vp thôi, ớn quá.
    Bạn (anh?!) xuanbq ở NQ có biết cái Quán Tràng tiền không? cái quán này nhỏ nhỏ ở ngay ngã tư Ngô Quyền-Tràng tiền ý, cơm vp ở đó cũng khá được, 25k/suất, muốn ăn bao nhiêu món thì ăn, cứ chỉ tay gọi món, nhân viên sẽ lấy cho. Mấy chị chỗ tớ ăn ở đó mấy lần, tớ ăn 1 lần, lấy cả đĩa đầy ăn no mà vẫn ko hết, mỗi tội từ chỗ tớ đi bộ ra đó hơi ngại. Tớ cũng quên ko hỏi họ có giao cơm đến vp ko, tiện thể bạn xuanbq qua đó ăn thử một bữa xem, rồi check luôn họ tớ vụ này thì hay quá
  2. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Em hãi cái quán này luôn bác ợ, đầu năm 2008 em mở cửa hàng ở tràng thi, trưa phải ra đó ăn cơm,đông (là do ở đó nhiều cty mà ko có quán cơm, VNair, mấy vp chỗ số 8...) chờ lâu, bà chủ quán thì thôi rồi, vừa bán vừa chửi, thôi thì chẳng có gì ăn, ăn mãi bún trong ngõ 6 thì cũng chán, phở Lý quốc sư ăn mãi cũng ko được, cắn răng ăn cơm ở đấy, một hôm thấy mụ ấy quát một bác khách ăn suât cơm 10n, nghĩ vẫn ức chế cái mặt mụ ấy, sau đó em thề ko bao giờ quay lại, sang bên thư viện quốc gia ăn, cũng tạm, nhưng bên đó sang chậm là hết cơm.
    Đi qua nghĩ lại cái mặt mụ chủ quán vẫn sởn sởn
  3. November_rain_gt

November_rain_gt Thành viên mới

Em vote cho Cơm Tấm Thuỷ Linh ở 59 Tràng Thi, ăn ngon mà giá cũng phải phải, từ 16k->35k, mấy đứa nhóc phục vụ ở đó rất ngoan, chỉ tội cơm thì hơi ít (thức ăn thì ok, thích món dưa góp chua chua ở đó)
  4. ngutieuyennhien

ngutieuyennhien Thành viên mới

Tớ cũng vote cho quán này nhé!
  5. anquyen123

anquyen123 Thành viên mới

hàng cơm ở Đoàn Trần Nghiệp
    ngay cạnh chứng khoán NSI ý...với sát vincom
    cơm bình dân văn phòng...
    ăn đc fết
    hồi trc em làm ở VCom toàn ra đấy ăn..
  6. thuanginola

thuanginola Thành viên rất tích cực

sặc , quán này ngày xưa cũng đc đc thui ! Bây giờ thì gọi là bố của tệ hại !
    Ăn cơm ở đây mà mình cứ tưởng đang ăn kẹo ... mịa , đồ ăn cái gì cũng ngọt ! sợ vãi ....
  7. tenminh

tenminh Thành viên mới

Cơm thì chưa thấy đâu ngon, rẻ, sạch, nóng, đẹp như ở quán cơm trước Kí túc xá Trường Giao Thông Vận Tải, trên đường Nguyễn Chí Thanh ấy ! Ngon tuyệt ! Như cơm ở nhà nấu luôn!
    Thế có bác nào biết ở quãng cuối Trần Hưng Đạo, gần Nguyễn Khoái có quán nào ngon không các bác ! Bg em làm ở đấy mà ăn mấy quán cơm chán quá !
  8. Beautiful_mind84

Beautiful_mind84 Thành viên mới

ặ hôm trặỏằ>c em 'ặỏằÊc mỏằi cặĂm ỏằY Indochine 65C TrỏĐn Quỏằ'c ToỏÊn. Đỏằ" fn, bĂt 'âa sỏĂch sỏẵ, nhỏằ xinh, nhơn 'Ê thưch rỏằ"i. Hôm 'ó tiỏp khĂch Viỏằ?t kiỏằu vỏằ nên tòan gỏằi món dÂn dÊ, trỏằâng bỏm thỏằi trỏằâng, canh cua, rau muỏằ'ng luỏằTc, cà phĂo, cĂ kho tỏằT... Em vỏằ'n là 'ỏằâa khỏÊnh fn mà hôm 'ỏƠy thỏƠy fn ngon thỏưt, chân tơ tơ 2 bĂt, 'ỏằc mỏm câng ngon, thỏằ<t kho tàu mỏằm và bơ fn sỏĐn sỏưt rỏƠt vỏằôa miỏằ?ng. Hic, nói 'ỏn lỏĂi thăm...
  9. bigboyhp

bigboyhp Thành viên mới

Em làm ở khu Liễu Giai - Kim Mã Thượng , có mấy hàng cơm ăn mãi cũng chán . Bác nào có cao kiến chỉ em với
  10. hienfiq

hienfiq Thành viên mới

Có bác nào đã ăn cơm gà xối tại Tropchic ở Lý Văn Phúc chưa? Cơm rất đặc biệt, có màu vàng, ăn như xôi gấc. Hỏi thì chị chủ quán nói nấu cùng với nước hoa quả (chắc là k muốn bật mí), còn gà thì miễn chê 1 cái đùi gà to vật, thơm, ngon, chắc thịt không ngấy một tí nào.Quán sạch sẽ và rất dễ nhớ vì từ ngoài vào trong toàn 1 màu xanh, nhân viên cũng mặc áo xanh, rất dễ thương và dễ chịu. Chỉ mỗi tội đấy không phải là quán cơm văn phòng nên chỉ có duy nhất 1 món nhưng thi thoảng ăn thì rất OK
    Em vote cho quán này.