1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các sai lầm thường gặp khi cưa gái

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi sunny_boy, 31/12/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. KatanaTwins

KatanaTwins Thành viên quen thuộc

Cháu trai ngoan nào, đã thiếu i-ốt thì đừng đánh đu nhé.
    Được KatanaTwins sửa chữa / chuyển vào 21:03 ngày 25/01/2010
  2. kanteung

kanteung Thành viên quen thuộc

Đồng chí nào không thích thì cứ phắn, đừng có đọc.
  3. grasshoper

grasshoper Thành viên mới

Bác là dân chơi chứng, lại tự hào có iq cao, lại mang xác suất thống kê ra nói chuyện thì em cũng xin nói chuyện chứng khoán và xác suất.
    Dạo gần đây em có đọc quyển "The Black Swan", dịch sang tiếng Việt là "Thiên Nga đen", ý tưởng trong quyển này là như thế này "Chúng ta sống trong một thế giới mà ở đó, có những sự việc xảy ra thình lình với xác suất rất nhỏ nhưng lại có ảnh hưởng rất lớn, làm thay đổi thế giới/cuộc đời của ta.". Nếu cứ mang kinh nghiệm quá khứ ra mà dùng, bỏ qua hết những sự kiện có xác suất nhỏ thì tự mình làm khó mình.
    Ví dụ như sự việc ngày 9/11, xác suất xảy ra là quá thấp, thế mà nó vẫn xảy ra, và khi nó xảy ra thì hoảng loạn, là thị trường chứng khoán sụt giảm trầm trọng. Tức là xác suất rất nhỏ nhưng ảnh hưởng rất to.
    Bác để ý mà xem, người ta bảo thành công là 99% mồ hôi nước mắt và 1%là may mắn, nhưng thiếu cái may mắn đấy là không thành công được. Bác là dân làm ăn, nếu từng trải nhiều thì bác chắc cũng hiểu được cái may mắn trong làm ăn là như thế nào, bác cần cù chăm chỉ tới đâu, bền chí đến đâu mà không nhờ cái 1% này là không thể giàu thật giàu được. Ai trở thành đại phút thì cũng phải có một điểm đột phá mà tựu lại là do may mắn mà ra. Cho nên không thể ignore cái xác suất nhỏ đựơc.
    Cho nên mới có cái gọi là Russel''s Turkey như bên dưới bác thấy. Một con gà được cho ăn liên tục, làm nó có cảm giác là chủ nó rất thương nó. Đến khi nó bị giết thịt là lúc nó có cảm giác tin tưởng chủ nó nhất. 100 ngày cho ăn và bị giết thịt trong 1 ngày. Nếu bác sống 100 ngày trước đó một cách bình thường, bác hoàn tòan không thể expect đựơc cái bất thường xảy ra trong ngày 101, và cái ngày dó là ngày thay đổi cuộc đời bác.
    Luận về xác suất thống kê, thiên nga đen để nói về việc cưa gái. Bác cưa 100 cô thành công theo phương pháp của bác, và bác chán cô ấy. Nhưng đến cô 101, người khác thường nhất, người có thể làm bác thương yêu nhất (vì cô ấy khác thường, không thuộc các thể loại mà bác đã từng gặp và từng chán) thì lại là người bác không thể cưa đổ được, và làm thay đổi cuộc đời bác, chẳng hạn.
    Nói tóm lại là, cái xác suất bé lại có thể có ảnh hưởng rất lớn, nên đừng khinh thường nó, và đừng có đem hết cái đống lý thuyết sách vở ra mà làm mất đi cơ hội, mất đi những người có ý nghĩa nhất trong cuộc đời mình.
    Em không phải thể loại đi mây về gió, rất practical, ham tiền, nhưng bên cạnh đó lại là một người lãn mạn. Em nói những điều mà em thấm thía, đã trải qua, và mang sách vở ra để nói là vì sách vở nói có hệ thống hơn chứ không phải là vì "cứ cái gì sách nói là đúng".
    Good luck bác.
  4. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Ồ kưng lại nhìn gương post bài òi =))? Haiz, đừng chụp mũ thế, tui nói luôn đúng bao giờ, sai nhìu ý chứ. Dưng lần này với 2 cái câu vàng kia may quá rất là đúng, được chưa kưng =)). Người khôn tìm hiểu sẽ biết đúng sai ngay, cần gì húng thế. Nói chung bài toán có thể giải được và đang chờ các bạn. Và khi biết sự thật thì clone nick là phẩn nổi, phần chìm mới thú vị.
    Thí dụ như ai ko những tiểu nhân mà còn đạo đức giả, và tuyệt hơn cả là háo danh đến mức làm những việc cực bùn cười, thí dụ tự bôi phân vào mặt chỉ để thoả mãn ao ước được thiên hạ nhìn =)).
    Nhân tiện luận về clone nick, thì thế nì:
    May quá, tui chưa bao giờ tỏ ra là quân tử, đơn giản tui biết mình ko phải đàn ông =)).
    May tiếp, tui càng chưa bao giờ lên mặt tỏ ra ghét người nguỵ quân tử như ai đó.
    May hơn nữa, tui chưa 1 lần hùng hồn "tao chửi thì chửi thẳng mặt, dùng nick chính, ko thèm nick phụ" để rồi lò dò vài trang sau lấy nick khác chửi, cũng như ai đó kia =)).
    Vầy nên, tuy tui cho mình cũng thuộc loại rất chi tội lỗi đấy, Mô Phật, Amen, dưng linh tính thì thầm rằng tui vẫn đỡ tiểu nhân bỉ ổi vô sỉ kiêm đạo đức giả hơn ít nhất 1 người, đã làm gấp 10 những cái tui làm, mà vẫn lên giọng chê bai chuyện đó với một phong thái rất chi là hùng hồn quyết liệt =)).
    Suýt quên, còn tuyệt đối may nhất nữa, ấy là tui có thể tội lỗi, dưng tui ko thuộc loại rách nát, tuyệt càng ko phải loại rách nát thèm thuồng sự chú ý đến mất tự trọng bôi phân lên mặt như ai kia nốt
    Tui nói ai đó . Bàn dân ai thích đi điều tra rồi cũng sẽ biết luôn, rằng liệu ai ko những xứng với từ tiểu nhân mà còn khuyến mại thêm cả đạo đức giả và háo danh phát cuồng nữa ^___^.
    P.S: À, nick philao có ít nhất 3 anh đàn ông dùng, từ đó lan ra người nào khác như cách nó lan lúc đầu koì ko bít, vầy mới gọi là ít nhất. Thế nên, philao nói cho cưng ăn nhiều hơn 1 quả chuối là có ý cả đó, kưng tưởng đùa nên từ chối giờ bắt đầu tiếc à =)).
    P.S 2 : Tui thường hay xóa sig khi quote, dưng lần nì tui để cái sig tô xanh kia lại, vì nó rất chi là hợp cảnh .
    Được gwens83 sửa chữa / chuyển vào 02:04 ngày 26/01/2010
  5. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Chịp đọc bài trên của miềng đã biết ai thiếu I-ốt chưa kưng
  6. yeuanhkoem

yeuanhkoem Thành viên mới

Thôi tốt nhất là bỏ qua bà già này đi, đọc cái kiểu lảm nhảm xong lại làm quả icon ''=))'' mà ức chế đeck chịu đc, hiếu thắng với cả xem thường người khác thì cũng vừa thôi cho cả làng nhờ.
    Tò mò ko biết cu zai nào yêu được thể loại này, yêu gì và yêu như thế nào, chịu yêu đc bao lâu
  7. De

De Thành viên rất tích cực

Cậu Sun Boy đầu rồi, vào chứng tỏ bản lĩnh bằng cách dẹp loạn má hồng xem nào....cao thủ phải biết cách trị gái chứ.
  8. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

9. NCD

NCD Thành viên rất tích cực

Hết hồn cứ tưởng anh nào đội tóc dài
    Thôi, em bye bye topic từ đây...
  10. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

Đang uống nước tí phun mẹ vào màn hình
    Chú thấy ló xấu quá à, thôi được nghe là anh biết style chú
    Riêng chú này, hôm nay anh sẽ tư vấn đến đít luôn:
    Hàng này 1991, có thấy có được không? Nếu được anh pm cho cái info