1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các sis ơi cho e hỏi tý về da dẻ với ạ

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi k3nbjn, 02/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

các sis ơi cho e hỏi tý về da dẻ với ạ

Da e trước cũng bình thường, tức là không đen không trắng nhưng được cái mịn với cả không bị mụn miếc j bao h, thức đêm tá lả cũng hổk sao hết ạ. Thế mà từ lúc e thi đại học xong tự dưng có đợt mụn mọc như mưa nhìn phát khiếp, mà toàn mụn bọc hoành tráng thui ạ . E đi khám bác sĩ bảo do rối loạn nội tiết j j đó, để 1 thời gian thì hết. Thế mà hết thật , tự dưng hết thôi. Nhưng mà từ đó đến nay da e thành ra nhạy cảm kinh khủng, rửa mặt xong cứ thỉnh thoảng lại bị mẩn đỏ ngứa ngứa rồi lúc sau thì hết. Có một đợt thì e bị viêm da liên cầu j đấy nữa ạ, mặt nổi mụn li li như bị dị ứng. Nói chung h ghét lắm, bôi cái j cũng sợ bị mẩn, trang điểm cũng phải dè dặt, khổ thế chứ
    Ah e muốn hỏi thêm một chút về mỹ phẩm ạ, e có một bộ kem nền và phấn phủ của lanei''ge nhưng dùng cứ bị mốc mốc sao đó, mặc dù đánh ít vẫn cảm thấy mặt cứ bì bì ( không phải do hàng fake vì chị e gửi bên Úc về). Con bạn e nó khuyên chuyển sang dùng phấn rôm thì thấy đúng là thích thật, mịn kinh mà thấy nhẹ mặt lắm, last long hẳn hoi nhé, không bóng dầu j hết. Tuy nhiên... sau một thời gian thì e bị lên mụn tá lả ở trên trán (e có dùng kem lót cho da nhạy cảm) thế là ngưng luôn. h chả bít dùng j nữa, mà đi đâu ko trang điểm tý thấy kém tự tin ghê ý. Các sis tư vấn dùm e cách chăm sóc da với ạ, và loại mỹ phẩm nào thì phù hợp với e, có nên đánh hàng ngày không... Thanks nhìu nhìu ạ
  2. bingonn

bingonn Thành viên mới

hee,sao giống e thế,trc tìm mãi cũng ko có mụn nào bg thì bn mụn trên trán,e rửa mặt bg clearn & clear rửa xong thấy rát,chắc tại c e mình da khô.e bôi cây lô hội thấy cũng đỡ mụn bác thử bôi xem thế nào,cứ điều trị mụn đi đã bác a
  3. c_sui06

c_sui06 Thành viên quen thuộc

Sao lại dùng phấn rôm thay cho powder vậy ng đẹp :-s
    Dẹp ngay nhé.
    Với da nhạy cảm thì cần phải rất chú ý, nếu có trang điểm chắc cũng ko nên quá dày và quá thường xuyên. Dùng Minerals đi cho lành :D
  4. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

Sis ở trên nói đúng đấy , phấn rôm tuyệt đối ko dùng cho da mặt nhé . Cực kì hại đấy , hơn nữa nó còn ko tốt cho hệ hô hấp nữa cơ , lí do giờ ng ta ít dùng phấn rôm cho trẻ con là vì sợ chúng nó hít phải , mà mình còn dùng cho mặt thì mỗi lần dùng chắc chắn hít phải 1 đống rùi .
  5. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

tình hình là e sắp đi ******** nguyện viên cho một diễn đàn quốc tế ạ, muốn giữ hình ảnh lung linh xinh xẻo một tý mà, chắc trong khoảng thời gian đấy ngày nào cũng phải makeup cho tự tin, h phân vân không biết có nên dùng tiếp Laneige không hay đổi qua dòng Mineral Cosmetics vì không biết dùng MC có bị mốcmặt k không nữa, hay tại da e nó không ăn phấn ạ? Mà hình như dòng Mineral có EM là tốt nhất nhưng không có bán tại VN thì phải.
  6. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

ui hổk ai trả lời giúp e ạ
  7. onyx

onyx Thành viên mới

Tớ cũng bị mốc như bạn đấy nhưng chỉ bị ở đầu mũi thôi. Thees nên tớ dùng scrub tuần1 - 2 lần (sữa rửa mặt vẫn dùng hàng ngày), sau khi rửa mặt bôi kem giữ ẩm thì thấy đỡ đi nhiều đấy, không biết vấn đề của bạn có giống tớ không. Ah với lại phải uống nhiều nước vào bạn ạ.
  8. bingonn

bingonn Thành viên mới

bạn bôi kem dưỡng da(loại có độ ẩm cao) vào buổi tối thì cũng ko bị mốc
  9. cagedbird

cagedbird Thành viên mới

Trời ơi, phấn rôm! Toàn talc không là talc. Em thì chẳng cần biết nó bổ gan bổ phổi cỡ nào nhưng mà hiệu quả gây mụn thì nó khét tiếng rồi, may mà sis có vẻ như chỉ bị nhẹ nhẹ thôi đó. Mà phấn rôm nó trắng nhách vậy sao sis dùng được.
    Anyway, nếu da sis mà ko có bị khuyết điểm nhiều quá ( kiểu như em nè, mụn với vết thâm đen sì đầy mặt, chắc chỉ có quét sơn lên mới che được quá) , lỗ chân lông ko bị to quá thì mineral makeup là lựa chọn tốt, cho ra độ che phủ vừa phải thôi, rất là nhẹ nhàng tự nhiên, ít hại da. Mineral makeup thì nhiều loại lắm , ko phải chỉ có EM là tốt nhất đâu. EM chỉ là loại phổ biến, giá cả ok,được đa số chị em mình biết tới đầu tiên thôi. Nhà từ thiện của topic mineral makeup đang bán Lauress, là hãng mineral makeup cao cấp, giá hơi cao hơn nhưng mà chất lượng cao hơn EM rất nhiều. Bên đó là đại lý chính thức của Lauress ở vn luôn đó, hàng có sẵn , giá cả y như trên web, ko phải order hay trả tiền công cán gì cả. Nếu chị ở SG hay HN thì có thể đến test màu miễn phí, lại còn được tư vấn đầy đủ nữa. Còn về vụ đánh phấn lên sợ bị mốc mặt thì có nhiều cách để xử lý , chị đừng lo.
    Chúc chị xinh.
  10. vancudien

vancudien Thành viên mới

Đồng ý với bạn này