1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các sis ơi cho e hỏi tý về da dẻ với ạ

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi k3nbjn, 02/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

Tình hình là mấy hum nay mụn tự nhiên đâu kéo về không rõ nguyên nhân, chán quá cơ. Mà toàn mụn kiểu j đấy không bít gọi tên ra làm sao nữa, chả phải mụn bọc cũng chả phải mụn nhân, cứ nổi cục bé bé chả thấy nhân nhiếc j hết, mà nặn ra thì nhân bé giống nhân mụn cám chắc phải đề nghị ghi tên sách đỏ một loại mụn mới được "khám phá"
    Thế chắc kế hoạch mỹ phẩm Lauress lại phải " xa rồi DIễm ơi", nhưng trưa nay vẫn đi mua cao bí đao về dùng, chắc nó mát da, không chừng hết mụn thì hay, lúc đó mỹ phẩm mỹ phiếc tính sau.
    Nghĩ thấy chán thế, sao cái mẹt mình tự dưng h thành ra khó chiều pực mình quá đi mất, trước bôi trét j cũng được mà da thì siêu mịn luôn, thức đêm tá lả mặt không mụn mắt không thâm, ôi cái thời trai trẻ...
  2. hao914119

hao914119 Thành viên mới

da em thì trắng, nhẵn nhụi, ko bị trải qua cái dấu hiệu "sắp nhớn" như nhìu bạn là mụn trứng cá. Nhưng từ hồi em đi tập quân sự về thì hình như em bị ...mày đay mãn tính thì phải, da hay bị mẩn lên nếu lỡ chạm mạnh, ngứa. mặt cũng vậy, chảng may mún cấu 1 phát là no đỏ lên và...sưng. cũng ko bít làm thế nào cả, ko bít có ai bị như em ko?
  3. whoiswho85

whoiswho85 Thành viên mới

Mình thấy có nhiều ss hay dùng phấn của Mineral care không có hóa chất, chắc sẽ đỡ hại da hơn đấy nhỉ?
  4. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

Uhm, mình đã dùng thử dòng MMU rồi bạn ạ, thực ra nó cũng có chì đấy nhưng ít hơn nhiều so với tra***ional makeup. Tuy nhiên mình cũng không khoái dòng này đâu vì cảm giác như chả trang điểm j ý, nó chỉ mịn da hơn thôi nhưng trông không lung linh như khi trang điểm bằng Tra***ional, công nhận nếu trang điểm với dòng MMU có khi không ai biết mình trang điểm ý, thế nên thích hợp dùng hàng ngày còn khi đi dự tiệc hay đi chơi buổi tối thì tra***ional vẫn là sự lựa chọn của mình, mặc dù da dẻ đã " đểu giả" lém lém rùi nhưng kệ thui. Hiện tại mình vẫn đang tìm loại tra***ional nào mà hợp với da mình hơn, có lẽ nên thử qua Gordani gold của Ori, tuy hãng này thì tất nhiên không nổi tiếng nhưng có vẻ lành cho da hơn thì phải vì minh thử son của Ori là ít chì nhất trong tất cả các loại mình đang dùng luôn, hầu như không có chì mấy.
    Mình dạo này dùng cao bí đao của chị Hương bên WTT, thấy tốt lắm mọi người ạ, mới 3 hôm mà thấy mặt cũng mịn hơn hẳn, chị ý bảo nếu muốn thấy hiệu quả trắng da thì phải dùng 1 tháng cơ. NHưng thấy khô da hơn, mình phải dùng thêm kem dưỡng ẩm nữa không thì tự dưng sẽ có hiện tượng nẻ như mùa đông ý. Nói chung đang khá là hài lòng về loại này, vừa rẻ vửa an toàn. Một thời gian nữa nếu thấy hiệu quả hơn thì sẽ thông báo tiếp.
  5. maturegirl_2910

maturegirl_2910 Thành viên mới

Úi bạn này giống hệt mình lun vậy đó, ngày xưa da dẻ đâu có "tệ bạc" như thế này đâu, thế mà bây giờ nổi tưng bừng hoa lá, cũng toàn là kiểu "mụn không tên" í. Chắc là do nội tiết tụi mình thay đổi đó. Vụ này chăm sóc cũng khá mệt đấy. Tốt nhất là dứt hẳn mấy em mỹ phẩm đi kẻo tệ hơn đó (kinh nghiệm đau thương của tớ).
    Dùng cao bí đao tốt đó bạn, nó làm nhanh bong mụn và sáng da. Dùng kiên trì biết đâu lại dứt hẳn đc mụn, tớ cũng đang kiên trì đây.
  6. meocon86

meocon86 Thành viên mới

mình cũng bị mụn bọc do ko hợp 1 số loại mp đắt tiền, cái tội thấy review tốt là vác cả bộ về, lần nào cũng vậy nhưng ko chừa, cuối cùng mặt mụn tưng bừng, ngừng xài 1 tháng thì hết nhưng vết thâm vẫn còn đấy, giờ mình bôi nghệ và cứ để thế đi làm, chả sợ ai hết vì cq mình rất thoải mái vì toàn đàn bà, lại nhí nhố như nhau cả.
    Lời khuyên của mình là nếu bị mụn bọc thì bạn nên ngưng SRM đnag dùng, mình kinh qua nhiều loại lắm rồi nhưng cứ rửa xong là mặt ửng đỏ lên vì tác dụng tẩy rửa ác quá, chỉ hợp khi da mình khoẻ thôi, chứ đã mụn rồi chỉ nên dùng dược phẩm, mình mua chai cetaphil to đùng 220k dùng sướng lắm, vác cả đi làm rửa, trôi cả nghệ luôn mặc dù chỉ chà xát nhẹ nhàng thôi. Mụn bọc là kẻ thù đáng tởm của mình, cứ 5p mình lại nhìn nó qua gương và cực kỳ uất hận ...vì có dùng mp đè lên cũng thế thôi, chỉ làm nó sinh con đẻ cái thêm thôi, hơn 1 tháng trời mình vác mặt mụn đi làm khiến ai cũng tá hoả vì trc ra mình sạch tinh và trắng (trắng nên mụn càng rõ). May nhờ trời sau 1 tháng kiêng khem ăn uống đồ mát đủ kiểu (trc đó mình đã mất tiền ngu mua hàng tỉ thứ thuốc rồi bôi trạt, nhưng vô ích, mụn càng lên) thì mụn xẹp hết, giờ chỉ còn ít vết thâm và mình vẫn kiên trì với nghệ tươi.
    Mình cũng dùng thử base và found của Laneige rùi, thick mỗi cái mùi nồng nồng của nó (chả hỉu sao), còn đâu bí mặt kinh khủng, lúc đầu bôi lên thì khô rít lại sau khi chạy nhảy thì mặt chảy thễu ra, chán khiếp.
  7. la_pluie_de_mars

la_pluie_de_mars Thành viên mới

Nguyên tắc cơ bản khi trang điểm : muốn đẹp thì phải có nền đẹp. Tức là bản thân da dẻ mà đã đẹp thì tuơng j lên cũng đẹp . Mấy bạn bị mụn điều đầu tiên nghĩ đến là chữa làm sao cho nó hết sạch mụn đi, chứ đừng nghĩ đến việc che làm sao cho thiên hạ nhìn đỡ mụn . Chả nhẽ lại cứ muốn che cả đời ???
    Mụn thì càng hạn chế trang điểm, kể cả là MMU. Nguyên tắc khi chữa mụn là tránh xa makeup ra ( trừ truờng hợp đặc biệt lắm thôi), chứ ko thì thời gian chữa càng lâu. ZzZz
    MMU về cơ bản là ok nhất, thik hợp da dầu, bị mụn, mà thành phần lại lành. Ko thì có thể dùng found của Derma, nghe đâu có loại found chuyên dành cho da mụn.
    Cá nhân mình khuyến khích các bạn nhịn makeup, chữa cho xong mụn đi đã hẵng makeup . Nói chung, chữa mụn, chỉ cần nắm rõ được nguyên nhân, tìm đc sản phẩm thik hợp và có chút xíu kiên trì nữa thì mụn sẽ nhanh khỏi thôi
    Lâu lắm mới vào đây post bài, haiZzz....
  8. h2o100

h2o100 Thành viên mới

Bạn xem link này nhé:
    http://muare.vn/forum/ThoiTrang/2199493/trang-1.ttvn
    Chúc bạn tìm được sản phẩm ưng ý, nếu có thể góp tay giúp những mảnh đời bất hạnh bạn nhé!
  9. ff0000

ff0000 Thành viên mới

thử bôi Dexamethazon xem seo, hai hôm nay tớ tự nhiên bị mụn bọc dị ứng nổi lung tung trên ng` , đău khô nhất là trên mạt, nhìn tởm k chịu đc., bình thương` da tớ rất mịn, vậy mà đợt này k hỉu seo dị ứng j` mà tởm thía cơ chứ .....Ban đầu tớ bôi lung tung thê'' là lợn đã que` lại càng què thêm (bại liệt lun) kết wả la` da mẹt tớ vừa bị các mảng đỏ + mụn bọc li ti, vừa như bị "chin''" ...Mẹ tớ nhìn chỉ nói đúng 1 câu "trông may` như ma" tớ uất hận wé nằm rúc trong chăn khóc tấm tức =)) =)) ....Sau đó mẹ tớ vứt cho cái Dexamethazon, bắt bôi triêt để, chỗ lào có biểu hiện là bôi toe toét lên, său một ngày da tớ từ như bị chín luộc bi h khá khẩm hơn roài Tất nhiên chưa thể so với lúc trc đc, nhưng mà mụn tịt đi, và ko bị các mảng đỏ nữa
    Nàng nèo bị triệu chứng như tớ thì thử dùng cái kia xem seo, hi vọng là giúp đc cho mọi ng`
  10. shinga14

shinga14 Thành viên mới

Đắp mặt nạ chuối tiêu và sữa chua tuần 2 lần cũng làm giảm muộn và da đỡ dầu đấy, chị em tham khảo xem sao nhé! mình đang duy trì vụ này và thấy da đỡ nhiều đấy..