1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các ss cho em hỏi chất lượng của Linh Beauty Center bên muare ạ :)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhimcon278, 17/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhimcon278

nhimcon278 Thành viên mới

các ss cho em hỏi chất lượng của Linh Beauty Center bên muare ạ :)

tình hình là em định sang đấy chữa da mặt vì da em dạo này bị mụn nhiều nên sần sùi quá , bùn ơi là bùn
    cả nhà đã có ai làm dịch vụ bên đó chưa ạ ? cho em xin ít comments nhé
    thx các ss

--------------- bemo tóm tắt -------------------

em thì thấy thế này ạ :
    Topic này mở ra để mọi người comment về dịch vụ của chị Linh . Có tốt có xấu . Em chính là chủ của những topic như Biệt Thự Giảm Cân hay Những địa chỉ cắt tóc nên em hiểu rõ trên đời này không có cái gì là hoản hảo . ở topic này mọi người lên án những cái sau :

- Nguồn gốc xuất xứ sản phẩm của chị Linh ( bột đắp mặt nạ để ở trong những hũ xanh hũ đỏ ? Không phải sản phẩm chính hãng như quảng cáo ? Có gì cho rằng đó có thể là loại mặt nạ thuốc bắc nhưng vẫn là loại tốt , đắt tiền ? Vậy có ai chắc rằng nó sẽ không phải là loại rẻ tiền ? Chị Linh khẳng định ư ? Xin lỗi nhé , qua những gì chị Linh đã làm em nghĩ hiện giờ lời nói của chị ấy không còn trọng lượng nữa rồi nhỉ . ( tường thuật của thanhnb2 và nhiều thành viên từ trang 14 , 15 , 16 , ... trở đi , puka85 trang 9 , lum_dong_tien_online trang 15 , enakei trang 10 , ...... )
    - Việc rất nhiều khách hàng tố cáo về nồi wax bẩn thỉu , nhung nhúc toàn lông là lông của chị Linh được dấu kĩ dưới gầm giường và thiên nhiên đem dùng cho khách và gây nhiều di chứng cho khách hàng sau này . ( Sau comment này mấy hôm chị Linh có vào topic này quảng cáo chứ không thấy giải thích đả động gì về việc này ??? ) ( dẫn chứng của nhiều thành viên từ trang 4 đến trang 16 , ...... )

- Cái TÂM và UY TÍN của chị Linh . Trong mắt mọi người thì có người này tốt , người kia xấu . không ai có thể bắt mọi người cùng yêu mến người nọ giống mình . Hoặc ít ra có chắc chắn 100% rằng họ có thực sự tốt thật như mình tưởng không ? Vâng , nói đến TÂM VÀ UY TÍN chúng ta xét những khía cạnh lớn và có bằng chứng sau :
    + Việc chị Linh vu oan giá hoạ cho em ( dẫn chứng của bemo trang 12 )
    + Việc Topic này dột nhiên bốc hơi , ơn trời có mắt chúng ta đã được tập thể mod box Làm Đẹp đòi lại công lí và kéo nó về .
    + Việc nhiều khách hàng ( thường là những người đang bức xúc muốn chị Linh trực tiếp giải đáp ) thì bị lảng tránh nghe điện thoại , trốn tránh bằng việc bảo là đi Pháp , đi Đức hoặc bác là mẹ Linh trong khi đó nhiều bạn có bằng chứng rành rành là vẫn gọi điện được cho chị Linh ( dẫn chứng của nhiều thành viên từ trang 15 , 16 ,17 , ...... )
    + Kết quả và thời gian bảo hành ở các quá trình . VD như chính bản thân em , làm 1 khoá giảm bắp tay xong thì sua 1 năm 2 bắp tay đấy to trở lại và cứng như đá ??? Em thích tiền lắm , nhưng em yêu bản thân hơn tiền nhiều . Bây giờ chị Linh có đền cho em vài trăm triệu em cũng không thèm nhận . Đau xót gì hơn khi trong tủ quần áo của mình 100% toàn áo có tay , nhìn những brand tung ra yếm , tung ra quây , váy liền hở vai đẹp lung linh mà khóc thầm ( dẫn chứng của bemo trang 3 và medior trang 6 và trang12 , TRANGKEOshop trang 5 , SixFlags trang 10 , lum_dong_tien_online trang 15 , floweremperor trang 22 cùng hình ảnh , ......... )

- có 1 số thành viên có vào topic comment tốt 1 cách nhiệt tình " thái quá " , náo loạn topic với hồ sơ rất chi là mờ ám . ( dẫn chứng của chị girlcuoide trang 17 )

Chúng ta có nên đặt ra câu hỏi : Mấy hôm nay chị Linh làm gì và ở đâu mà không dám comment lại những câu hỏi của các bạn trên này ? Các bạn tiếp xúc với chị linh rồi thì biết , chị ý sắc sảo lắm , vu oan cho chị ý thì chị ý lại chẳng gang họng ra " con khốn con khiếc này nọ " ( dẫn chứng của chị nancy_lemlinh trang 14 ) chứ làm gì có chuyện để yên thế này .

Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 04:41 ngày 06/10/2009
  2. trangchoco

trangchoco Thành viên mới

Linh beauty mình thấy được khen là djch vụ giảm béo tốt, giảm các vòng tốt với cả phục vụ chu đáo :D Biết mỗi thế :P
  3. enakei

enakei Thành viên mới

bị mụn thì vào thẳng da liễu em nhé, bôi thuốc kết hợp với uống thuốc, kiên trì 1 tẹo.
    linh beauty đấy, nói thật, ngoài các em nhân viên vâng vâng dạ dạ nhẹ như lông hồng ra không đc cái điểm gì. cơ sở vật chất nghèo nàn, bụi bẩn, cái cầu thang đi lên mà bụi với mạng nhện két lại, rất mất cảm tình. chị chủ lúc nào cũng bảo không có nhu cầu kinh doanh, quảng cáo, tìm khách, vì chủ yếu cơ sở của chị í là để đào tạo là chính, ấy thế mà làm hẳn topic đính, PR ầm ĩ.
    spa nào cũng thế thôi em ạ, em giữ mặt sạch, ăn ngủ điều độ, uống + bôi thuốc kiên trì, thay vỏ chăn ga gối thường xuyên ... từ từ sẽ đc.
  4. pisekshy

pisekshy Thành viên mới

trời ! cũng đang quan tâm
    định qua ms giảm béo bắp tay hê hê tình hình bắp tay hơi bị to ":D mà thấy review bên topic thì khá tốt
    ko biết tn ?
  5. TRANGKEOshop

TRANGKEOshop Thành viên mới

6. vjtzinol

vjtzinol Thành viên rất tích cực

Nói thật là em thấy rất nhiều bác khen nhưng mà hiềm nỗi em cũng chua đi làm ở đấy bao giờ, khi nào nhà có điều kiện thì mới dám vô những chỗ như thế, bác chủ top đi về cmt cho chị em xin ý kiến
  7. promese

promese Thành viên mới

Mỗi người một ý, chủ Thớt cứ đến thử làm một buổi xem.
    Nhận xét của tớ nhé.
    Giá cả: tốt
    Cơ sở vật chất: hơi đơn điệu thật, ko hấp dẫn lắm. Tớ nhìn qua thì thấy khá sạch. Hay là mình chưa có cơ duyên ngắm hôm bụi bẩn mạng nhện nhỉ.
    bà chủ: chị Linh biết nghề, có chuyên môn. Tất nhiên ai làm kinh doanh cũng PR bản thân lên tí, chuyện thường mà.
    Tay nghề nhân viên: cũng tạm được, vì tớ làm mặt đơn giản thôi. Cũng các bước cơ bản như mấy hàng khác: tẩy trang, rửa mặt, xông nóng, hút mụn cám, matxa, đắp mặt...
    Có điều họ ít dùng máy móc, chủ yếu thủ công tay chân xoa bóp với mĩ phẩm thôi. Nên những điều trị sâu như trị nám hay chống nhăn...tớ nghĩ tác dụng bị hạn chế.
    Mỹ phẩm: Dùng mấy cái chuyên nghiệp, khá uy tín như Être belle hay biển Chết gì đấy.
    Tổng quát: họ chủ yếu là beauty salon, dưỡng da chứ không phải là Spa nghỉ dưỡng trị liệu gì. Cứ nghĩ họ là spa hoa lá, suối chảy, nhạc Thiền..thì tất nhiên sẽ thất vọng tràn trề.
    Trị liệu:
    Tớ cảm nhận họ chăm sóc da mặt cơ bản tốt. Còn giảm béo toàn thân thì tuỳ từng người. Ai cơ địa nhiều mỡ hoặc nước thì dễ giảm sẵn rồi, đến đấy chỉ coi như gia vị xúc tác cho việc giảm béo thôi. Ai nhiều cơ, rắn chắc thì rất khó. Còn những nhân trót bị cellulite cục bộ như tớ, tức là thân trên nhỏ nhắn mà đùi to đùng, hoặc tay chân nhỏ bụng to..thì hãy coi như Điệp vụ bất khả thi. Chả có beauty salon nào làm được triệt để hết, riêng gì Linh Beauty.
  8. lum_dong_tien_online

lum_dong_tien_online Thành viên mới

Chỉ nên đến Linh beauty để đấm bóp đỡ mỏi gân cốt vì giá cả ở đấy khá rẻ.Vì là của rẻ thì các bác cũng phải hiểu là chả có thuốc tốt để phục vụ các bác đâu.Ở đấy trưng toàn mỹ phẩm của hãng này hãng kia nhưng phục vụ khách bằng loại mỹ phẩm rẻ tiền.
  9. pisekshy

pisekshy Thành viên mới

up đang quan tâm
  10. psyche1812

psyche1812 Thành viên mới

Tớ đã làm mấy khóa ở chỗ chị Linh rồi, nhưng chủ yếu đều là chăm sóc da mặt cơ bản chứ không có giảm béo hay trị mụn gì cả. Nhận xét tương đối giống bạn Promese ở trên. Tuy nhiên, không đồng ý với bạn lum_dong_tien_online ở một điểm là chỗ chị Linh trưng hàng tốt ra bày, còn phục vụ khách loại rẻ tiền. Tớ ko biết người khác thì sao, nhưng tớ đăng ký dùng Etre Belle thì lần nào cũng được dùng Etre Belle để chăm sóc. Tất nhiên thỉnh thoảng tớ thấy có xen vào đó một vài loại mặt nạ ... lạ lạ (chắc là thảo dược hay đông y gì đó). Tớ đang sắp hết thẻ hiện tại, định làm cái thẻ dùng sản phẩm Chocolate vì tớ làm thử Chocolate vài lần rồi, thấy rất hợp với da tớ, giá thì cũng không đắt (nếu không nói là rẻ) so với nhiều beauty salon khác.
    Điều tớ không ưng nhất là chỗ chị Linh là cơ sở vật chất và trang thiết bị trông không được đẹp đẽ, bắt mắt lắm. Và các em nhân viên thì ngoan hiền nhưng tay ngêề chuyên môn để có thể tư vấn cho khách thì vẫn chưa được.