1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các ss cho em hỏi chất lượng của Linh Beauty Center bên muare ạ :)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhimcon278, 17/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kuntuxinh

kuntuxinh Thành viên mới

up
  2. promese

promese Thành viên mới

Mãi có thấy chị Linh vào trả lời thắc mắc đâu.
    Up mãi up nữa thì cũng up bằng niềm tin thôi bác gì bên trên ạ. Người trong cuộc chạy đâu mất rồi ấy.
  3. floweremperor

floweremperor Thành viên mới

Post bên giải đáp théc méc rồi, post nốt vào đây cho mọi người cùng đọc, à quên nói thêm là làm xong bị thu thẻ luôn, nên hỏi số thẻ thì nhớ được chết liền.
    Tớ cũng góp 1 bài nhé, nói thẳng ra là chị Linh này ko phải là người tin tưởng được. Khách hàng của Linh chủ yếu là các thành viên trên diễn đàn, cho nên cái tâm và chất lượng dịch vụ phải để hàng đầu, nhưng Linh lại để lợi nhuận lên hàng đầu, tớ làm hết thẻ rồi biến luôn, thề ko quay lại.
    Tớ tham gia 2 khóa của Linh, 1 là giảm béo bắp tay, 2 là trị tàn nhang ở mặt.
    Buổi đầu tiên đến để mua thẻ. linh bảo tay tớ nhẽo, khó làm bé nên phải mua gói đắt nhất 3tr4 cho 18 buổi ( trong khi những người khác tay rắn hơn thì chỉ cần mua gói 2tr4 hoặc 2tr8, đấy là Linh nói thế, chứ với người tay rắn chắc cũng bảo khó làm hơn tay nhẽo và giá là 3tr4 ) rõ là vô lý, thường tay nhẽo làm bé sẽ dễ hơn tay rắn chắc rất nhiều, nhưng chị Linh luôn cố gắng kéo người ta vào gói đắt nhất, mặc dù trong quá trình làm, tớ thấy gói của tớ ko hề khác j những người xung quanh, cũng bóp bao nhiêu phút, cũng uống 2 cốc thuốc, cũng ngồi máy, quán nóng từng đấy phút).
    Về quá trình đo tay trước khi làm, Linh đo xéo lên bả vai, và đo rất lỏng tay, đâm ra số đo to đùng ra, đến lúc xong thì lại đo ngang bắp tay thôi, và đo rất chặt, số đo giảm đến 4cm, mọi người nghĩ xem 1 cái bắp tay mà giảm đến 4cm thì nghe có điêu ko.
    Tiếp đến là kỹ thuật giảm béo bắp tay ( tớ ko làm khóa khác nên tớ ko nhận xét, chỉ nhận xét giảm béo bắp tay thôi) : Linh đổ lỗi cho tớ là đến ko đều, nên bắp tay ko nhỏ được như ý muốn, ok tớ đồng ý là do tớ bận ko đến được đều, tuy nhiên tay tớ bị xảy ra sự cố như sau : Linh hàng ngày ko ở đây theo dõi và chỉ đạo các em nhân viên, mấy em nhân viên được cái mặt xinh xắn nhưng đầu óc chậm chạp, ko tinh ý, cứ hùng hục làm cho hết thời gian. Trước khi bóp, quấn, lắp máy thì phải nhìn xem chỗ nào là chỗ to cần giảm béo, tớ đã nhắc nhở phải quấn chỗ này chỗ kia, lại cứ bảo chị yên tâm bọn em biết hết rồi. Kết quả là bắp tay tớ như cái chày giã cua. Khúc trên khúc dưới to đùng ra, bắp nổi lên, rắn, khúc giữa thắt lại, nhìn như quái thai dị dạng.
    Sau khi tớ phàn nàn với Linh, Linh gọi các em lên mắng nhiếc, bảo sao lại làm tay chị thành thế kia, phải nhìn trước khi làm chứ, rồi bảo đền tớ 3 buổi để khắc phục, yên tâm....
    Sau 3 buổi tay tớ có đỡ 1 tí tẹo đoạn ở đầu vai, nhưng vẫn thành hình cài chày, mỗi lần tớ giơ tay lên, nhìn rõ mồn một 1 điểm thắt, và các đống bắp lồi lên ở 2 bên, tớ vẫn tiếp tục kêu Linh, bảo xấu ko thể chấp nhận được, Linh lờ ngay vụ hoàn tiền hay vụ thêm buổi để khắc phục mà quay sang hướng dụ dỗ tớ tham gia 1 khóa 5triệu , nghe xong tớ biết là chả nước non quái j nữa , tớ cha buồn nói .
    Up cái ảnh tay tại thòi điểm bây giờ lên cho mọi người xem, đây là tớ đã có giảm cân rồi, ko thì còn kinh dị nữa, đây là để bt, chứ giờ lên thì nhìn tay tớ lồi lõm mấy khúc liền, sợ vãi chưởng ra, ah mà đấy là theo chị Linh giảm 4cm rồi nhé , chứ cứ từ cái ảnh này + thêm 4cm nữa chắc tớ có 4 cái đùi chứ ko phải là tay đâu.
    Tiếp đến vụ xóa tàn nhang, trên diễn đàn quảng cáo xóa tàn nhang và nám hết 90%, đến nới thì Linh lại bảo 80%, và khi làm xong thì vẫn còn tàn nhang, tớ vẫn hỏi mặc dù đã đỡ tương đối nhiều, nhưng mà nhìn vẫn rõ thì Linh bảo chỉ hết được 50% thôi chứ
    Trước khi làm khóa trị tàn nhang, có hỏi lại vụ nếu làm xong mà đi du lịch, phải ra nắng chứ sao đeo khẩu trang mãi được, tắm biển chẳng hạn thì có sao ko, Linh bảo yên tâm ko lo, em đi thoải mái, em chỉ cần bôi kem chống nắng vào thôi, vì cái này trị từ gốc, lôi hết chân nám với chân tàn nhang lên rồi, thế mà tớ mới đi có vài hôm, chống nắng spf 50 của blanc expert Lancome, về thấy lên đậm = trước khi làm spa - khóa này 5tr6
    Tổng cộng tớ mất ở Linh 9tr400, kết quả là 1 cái tay lồi lõm quái dị, 1 cái mặt vẫn như cũ - và lời khuyên cho mọi người là đừng phí tiền vào đây .
  4. bemo

bemo Thành viên mới

Hôm qua mod có dọn dẹp topic nên em xin update lại !
    em thì thấy thế này ạ :
    Topic này mở ra để mọi người comment về dịch vụ của chị Linh . Có tốt có xấu . Em chính là chủ của những topic như Biệt Thự Giảm Cân hay Những địa chỉ cắt tóc nên em hiểu rõ trên đời này không có cái gì là hoản hảo . ở topic này mọi người lên án những cái sau :
    - Nguồn gốc xuất xứ sản phẩm của chị Linh ( bột đắp mặt nạ để ở trong những hũ xanh hũ đỏ ? Không phải sản phẩm chính hãng như quảng cáo ? Có gì cho rằng đó có thể là loại mặt nạ thuốc bắc nhưng vẫn là loại tốt , đắt tiền ? Vậy có ai chắc rằng nó sẽ không phải là loại rẻ tiền ? Chị Linh khẳng định ư ? Xin lỗi nhé , qua những gì chị Linh đã làm em nghĩ hiện giờ lời nói của chị ấy không còn trọng lượng nữa rồi nhỉ . ( tường thuật của thanhnb2 và nhiều thành viên từ trang 14 , 15 , 16 , ... trở đi , puka85 trang 9 , lum_dong_tien_online trang 15 , enakei trang 10 , ...... )
    - Việc rất nhiều khách hàng tố cáo về nồi wax bẩn thỉu , nhung nhúc toàn lông là lông của chị Linh được dấu kĩ dưới gầm giường và thiên nhiên đem dùng cho khách và gây nhiều di chứng cho khách hàng sau này . ( Sau comment này mấy hôm chị Linh có vào topic này quảng cáo chứ không thấy giải thích đả động gì về việc này ??? ) ( dẫn chứng của nhiều thành viên từ trang 4 đến trang 16 , ...... )
    - Cái TÂM và UY TÍN của chị Linh . Trong mắt mọi người thì có người này tốt , người kia xấu . không ai có thể bắt mọi người cùng yêu mến người nọ giống mình . Hoặc ít ra có chắc chắn 100% rằng họ có thực sự tốt thật như mình tưởng không ? Vâng , nói đến TÂM VÀ UY TÍN chúng ta xét những khía cạnh lớn và có bằng chứng sau :
    + Việc chị Linh vu oan giá hoạ cho em ( dẫn chứng của bemo trang 12 )
    + Việc Topic này dột nhiên bốc hơi , ơn trời có mắt chúng ta đã được tập thể mod box Làm Đẹp đòi lại công lí và kéo nó về .
    + Việc nhiều khách hàng ( thường là những người đang bức xúc muốn chị Linh trực tiếp giải đáp ) thì bị lảng tránh nghe điện thoại , trốn tránh bằng việc bảo là đi Pháp , đi Đức hoặc bác là mẹ Linh trong khi đó nhiều bạn có bằng chứng rành rành là vẫn gọi điện được cho chị Linh ( dẫn chứng của nhiều thành viên từ trang 15 , 16 ,17 , ...... )
    + Kết quả và thời gian bảo hành ở các quá trình . VD như chính bản thân em , làm 1 khoá giảm bắp tay xong thì sua 1 năm 2 bắp tay đấy to trở lại và cứng như đá ??? Em thích tiền lắm , nhưng em yêu bản thân hơn tiền nhiều . Bây giờ chị Linh có đền cho em vài trăm triệu em cũng không thèm nhận . Đau xót gì hơn khi trong tủ quần áo của mình 100% toàn áo có tay , nhìn những brand tung ra yếm , tung ra quây , váy liền hở vai đẹp lung linh mà khóc thầm ( dẫn chứng của bemo trang 3 và medior trang 6 và trang12 , TRANGKEOshop trang 5 , SixFlags trang 10 , lum_dong_tien_online trang 15 , floweremperor trang 22 cùng hình ảnh , ......... )
    - có 1 số thành viên có vào topic comment tốt 1 cách nhiệt tình " thái quá " , náo loạn topic với hồ sơ rất chi là mờ ám . ( dẫn chứng của chị girlcuoide trang 17 )
    Chúng ta có nên đặt ra câu hỏi : Mấy hôm nay chị Linh làm gì và ở đâu mà không dám comment lại những câu hỏi của các bạn trên này ? Các bạn tiếp xúc với chị linh rồi thì biết , chị ý sắc sảo lắm , vu oan cho chị ý thì chị ý lại chẳng gang họng ra " con khốn con khiếc này nọ " ( dẫn chứng của chị nancy_lemlinh trang 14 ) chứ làm gì có chuyện để yên thế này .
  5. bongmatroi

bongmatroi Thành viên mới

Tớ tàu ngầm ở box Làm đẹp lâu roài, lâu ko lên, nay lên thấy topic này nên fải trồi lên đây
    Tớ mua 2 khoá bên LBC, trị viêm chân lông và jảm mỡ bụng. Vì tớ học ở HCM, chỉ ra HN nghỉ hè đc 2 tháng thôi nên thời jan có hơi bị ảnh hưởng.Anyway, đây là ý kiến của tớ:
    -Trị viêm chân lông: chị tư vấn( ko phải chị Linh. Tớ đã call đến gần 20lần/ngày trong 2 ngày liền mà chị Linh có thèm nghe đâu, còn chị tư vấn thì bảo c.Linh đi công tác j đó) nói fải làm 9 tuần em ạ, nhưng do thời jan có hạn nên tớ chỉ đi trong vòng 6 tuần, mấy em nv thì hẹn hò trc là chị ơi ko đi đúng tgian thì ko đỡ đc nhiều đâu, tớ cũng nghĩ thôi đỡ ít cũng ok, lúc về thì thấy cũng nhẵn nhụi đc tý, nhưng là vì wax lông nên cảm jác thế chăng??? em nv thì cứ sau 1 buổi lại "chị ơi chân chị hôm nay đỡ nhiều rồi ạ" mà tớ thấy nó cũng ko chuyển biến nhiều lắm.Còn hôm nay, 1 tháng rưỡi từ khi tớ kết thúc khoá viêm nang lông ấy, chân tớ quả là kinh dị. Tình trạng nặng hơn, nhiều vết lốm đốm hơn nữa. đành tự an ủi chắc mình ko hợp với cái Être belle đó, hay vì mình ko đi đúng thời jan.
    -Giảm béo bụng: tớ làm khoá 2tr8, làm đc 6 buổi thì mẹ tớ ko cho làm nữa vì sợ ảnh hưởng(con gái mà, mẹ thấy nhào nặn bụng mình thế cũng sợ),mình xin rút thẻ thì nv khuyên nên làm thêm 5 buổi săn chắc(vì có 2 quá trình là làm nhão mỡ ra rồi săn chắc lại gì đó). mình ok 5 buổi, tưởng về bụng mình săn lại như cũ thì eo ôi, bụng còn nhão nhão thêm ra. tóm lại là từ đầu đến cuối ko jảm cm nào. Lại tự an ủi chắc tại cơ địa, mỡ mình khó jảm
    Tớ ko có ý đả kích gì đâu, trải qua rồi nên thấy sao nói vậy thôi. còn ai vẫn muốn thì 1 lần cho biết thì...
  6. TRANGKEOshop

TRANGKEOshop Thành viên mới

c Linh đã về :
    mình k up ảnh đc nên cóp cho mng + link để xem nhé
    Linh vừa kết thúc chuyến công tác dài kỳ và để đáp lại sự mong đợi của các chị em, Linh dành riêng một chương trình KHUYẾN MẠI ĐẶC BIỆT nhân dịp Linh khai trương thêm địa điểm kinh doanh thời trang phục vụ cho các chị em.
    THỜI GIAN KHAI TRƯƠNG LINH CHI COLLECTION VÀO LÚC 8h30'' Chủ Nhật, ngày 01/11/2009 và rất nhiều chương trình Khuyến Mại dành tặng các chị em. !
    CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MẠI ĐẶC BIỆT DÀNH CHO CÁC CHỊ EM KHI THAM GIA DỊCH VỤ CHĂM SÓC SẮC ĐẸP TẠI LINH BEAUTY CARE:
    Add: 19A/74 ngõ Thịnh Hào 1, phố Tôn Đức Thắng, quận Đống Đa, Hà Nội.
    CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MẠI ĐẶC BIỆT DÀNH CHO CÁC CHỊ EM KHI THAM GIA MUA SẮM THỜI TRANG TẠI LINH CHI COLLECTION:
    Add: 37A phố Tạ Hiện, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội.
    Gửi lúc 05:44, 31/10/09
    ~> link : http://muare.vn/forum/ThoiTrang/1915191/trang-93.ttvn
  7. BuomXjnh

BuomXjnh Thành viên mới

Bemo mà comment thì tin rồi, trên diễn đàn Bemo là cô bé đáng tin nhất đây, đấy là theo kinh nghiệm của mình, Bemo luôn "khách quan, công bằng" và chỉ riêng cái việc chịu khó sưu tầm và update cho mọi người kinh nghiệm là mình đã phục rồi. Vì trên diễn đàn này ngoài những người lên để PR, QC và nói xấu nhau ra thì những người như Bemo rất quý, vì bạn ý chẳng vụ lợi gì cả, có sao nói vậy
    Túm lại Bemo là mình tin tưởng nhất, mặc dù chưa được gặp bạn ấy bao giờ
  8. BuomXjnh

BuomXjnh Thành viên mới

Đọc bài của Bemo hay quá, rất thuyết phục, đúng là "thần đồng" Blog
  9. puka85

puka85 Thành viên mới

chị Linh về rồi, mà chưa thấy chị ý vào topic này ý kiến nhỉ?
  10. Medior

Medior Thành viên mới

Bà Linh kia lờ lờ im im kia còn có thể giải thích nổi!Nhưng k hiểu sao mấy mod trên muare lại dung túng cho treo cái topic dính chình ình đấy mà k làm rõ mọi chuyện, bao nhiêu khách hành nói thế này nhỉ? Lâu quá rồi mà k trả lời rõ ràng cho bao nhiêu ý kiến bức xúc thế này, nên cho lên hẳn phần Gian Thương cho cao
    @bemo: có vẻ cưng vẫn được chị chủ Sờ Pa ấy quí lắm nha, vừa vào cái website của chị ấy giới thiệu ở topic dính, trong phần ý kiến cảm nhận của khách hàng, thấy comment của bemo được quoted hoành tráng ở ngay đầu tiên luôn
    Tổng hợp ý kiến từ bản thân và các comments, mình thấy nhìn chung là như sau:
    - Vấn đề nào cũng khách cũng bảo là chữa được, chữa tuốt, kết quả cam kết sẽ hoàn hảo Tuy nhiên, khi kết thúc mà chẳng có tiến triển gì, phần đông sẽ ngậm bồ hòn làm ngọt, tự tặc lưỡi là chữa ở đâu cũng thế thôi vì bênh này là nan y rồi. Phần còn lại thắc mắc khiếu nại sẽ được làm thêm vài buổi, vẫn thắc mắc sẽ được hoàn tiền. Nói chung bà chủ khéo léo bịt mồm bịt miệng để k ảnh hưởng đến danh dự của Salon ở trên diễn đàn vì dù có phải hoàn tiền thì cái số người ghê gớm đấy cũng ít thôi
    - Mĩ phẩm ở LBC k rõ nguồn gốc xuất xứ, tại sao lại phải dấu diếm khách hàng trong khi 2 bên đã thỏa thuận sẽ xử dụng loại nào cho gói nào trước khi tiến hành dịch vụ???
    - Sau khi có 1 loạt ý kiến loằng ngoằng như thế này, tại sao LBC k đứng ra giải thích với khách hàng mà lại viện lý do này nọ?? Chả lẽ đi công tác ở sa mạc à mà ko có internet để vào đây Đừng nói là k biết có topic này vì nàng ấy đã từng comment hoa hồng hoa hoét ở trong này loạn cào cào rồi
    - Bây h lại thấy giới thiệu rình rang bên topic dính đáp lại sự phẫn nộ của chị em ở đây
    ~~> Những điếu này chỉ có thể đi đến một kết luận là LBC coi những người đang comment thắc mắc ở dây là 1 lũ ... 3 chấm là cái gì thì mỗi người 1 cảm nhận nhé Anyways, xin phép được "cười đểu" cho 1 con người mở mồm ra là nói đến từ thiện, chùa chiền, cửa Phật Lúc mới kết thúc ở đó xong mình chỉ buồn đơn thuần nghĩ là do mình k hợp với cách chữa trị của họ nên kết quả mới chán như vậy. Nhưng đến bây h mình đã hiểu là có rất nhiều người cũng rơi vào trường hợp như mình