1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

các ss cho em hỏi chất lượng của Linh Beauty Center bên muare ạ :)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nhimcon278, 17/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Bemo, em ko thích bắp tay chắc khoẻ à? Bên đây người ta phải tập luyện, đi gym để mong tay, chân và cơ thể săn chắc. Chị cũng đi tập hàng ngày mong người nó firm, chứ ko thích kiểu ẻo lả, liễu yếu đào tơ đâu nhé. Nhìn giống bị bệnh, thiếu sức sống lắm. Mà sao tập hoài chả thấy bắp tay cứng lên tí nào hichic
  2. bemo

bemo Thành viên mới

đúng là Kẻ ăn không hết người lần chẳng ra chị nhỉ
    Được bemo sửa chữa / chuyển vào 08:03 ngày 28/07/2009
  3. xinloiaidaya

xinloiaidaya Thành viên mới

Mình không dùng dịch vụ mat xa mặt ở LBC nhưng mình dùng dịch vụ wax ở đấy chia sẻ với các bạn để rút kinh nghiệm:
    Mình wax 2 bên chân đã lâu rồi hơn có khi phải đến hơn 10 năm nhưng lông chan của mình chả giảm tẹo nào mà không dám dùng các phương pháp khác. NĂm ngoái mình chuyển nhà nên làm ở LBC cho gần, mình đến thấy nhân viên nhẹ nhàng nhưng hỏi cái gì cũng nhẹ nhàng trả lời không biết. Dần dần mình cho là chủ trương của LBC là như vậy cũng có mặt tích cực là không biết thì không trả lời linh tinh nhưng ngạc nhiên 1 nỗi là có em làm đên 3-4 năm ở đấy rồi cũng trả lời không biết từ việc nhỏ nhất trở đi.
    Còn việc Wax của tớ như thê snày các em làm rất cẩn thận, có 1-2 em tay nghề cao (WAX) mình tương đối hài lòng chỉ duy nhất 1 điều lúc ấy mình khônghiểu sao lỗ chân lông của mình có nguy cơ viêm rất cao mặc dù mình có đủ dụng cụ tấy da chết rồi chăm bôi kem giữ ẩm không như hồi mình làm ở Hải Ngoại Spa. Có em hỏi mình wax ở đâu thế là giới thiệu cho 1 em ấy đễn wax ria mép. Trời ơi hôm sau em ý đến cơ quan mồm miệng sưng vù làm mình ân hận quá hỏi ra mới biết chúng nó dùng wax lỏng để wax cho em ấy. Kinh dị quá. Cô chủ LBC gọi cho em ấy bảo là đến làm lại nhưng em ấy cũng cạch luôn đến già và chắc là thù hận mình lắm đấy.
    Còn mình thì cứ yên tâm là chân cẳng thì so far so good nên vẫn yên tâm đều dặn đi wax hàng tuần. Một hôm mình đang nằm trên giường tự nhiên cái điẹn thoại rơi xuống đất mình mới cúi xuống nhặt thì nhìn vào cái nồi đựng wax thì trời ơi mọi ngwưòi biết không trong cái nồi ấy đầy lông, mật độ chóng mặt luôn. Mình bật dậy và về ngay lập tức. Eo ôi từ đấy mình không bao giờ quay lại LBC nữa. Mình chả dám nghĩ đến nguồn gốc của những cái lông ấynữa.
    Chia sẻ với các bạn nhiều viôlông như mình thì bây giờ mình rất chi là nhàn nhã đám lông ấy ,đơn giản là mình dùng dao cạo rất chi là tiện và sạch sẽ, ngày nào cũng cạo hoặc tuỳ thuộc cơ địa rồi dùng kem giữ ẩm, lỗ chân lông mình không còn tình trạng bị tấy đỏ hoặc thâm như sau wax nữa.
  4. meo_con_xinh

meo_con_xinh Thành viên mới

Hihi, mình chẳng hiểu mình có phải là cái cô bé mà bạn xinloiaidaya nhắc đến không nhưng mà mình cũng đã có lần được dẫn đến đó wax ria mép. Phải nói các em nhân viên ở đó rất là dễ thương, chăm sóc mình cũng rất cẩn thận nhưng cuối cùng thì sau buổi hôm đấy hai mép mình sưng vù và rát đỏ như vừa bị ngã xong. Mọi người cứ tưởng tượng lúc đó mình y hệt như một con mèo với hai hàng ria ở hai bên. Đau đớn hơn là mấy hôm sau mình còn phải đi khách hàng không thể xin nghỉ được ở nhà, đến khách hàng mọi người cứ trố mắt nhìn mình trông kinh dị quá. Chưa nói đến là mọi hoạt động khác như ăn uống rất chi là phức tạp vì mình không thể mở to được miệng.
    Nhưng lúc đó thì mình nghĩ lỗi cũng không hẳn hoàn toàn tại các em í (mặc dù trước khi vào LBC mình đã nói rõ yêu cầu của mình để các em í chọn cho mình 1 phương pháp phù hợp), mà có lẽ do mình đã ra 1 quyết định sai khi lựa chọn phương pháp wax cho ria mép. Chưa kể là sau đó thì ria mới mọc lên, trộm vía, còn đen và cứng hơn ria cũ (vì nó không còn đầu tơ nữa). Sau lần đấy thì mình chuyển sang dùng biện pháp triệt lông vĩnh viễn. Đầu tư 1 chút nhưng mình thấy hiệu quả hơn hẳn. Mình chia sẻ 1 chút kinh nghiệm để bạn nào có dự định đi wax ria mép ở đó thì căn nhắc kĩ hơn thôi.
  5. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Tớ đã từng wax nách ở đây và thấy đúng là cái keo để wax ấy đầy lông, tớ nghĩ có lẽ do tái sử dụng quá nhiều lần
  6. pisekshy

pisekshy Thành viên mới

nghe các chị nói mà e hốt hoảng quá
  7. promese

promese Thành viên mới

rụng rời tay chân. May mình toàn tiếc tiền nên ko wax.
  8. Enter0999

Enter0999 Thành viên mới

Sợ quá, kinh nghiệm nhớ đời
  9. nhimcon278

nhimcon278 Thành viên mới

Eo ôi , câu này của chị siêu chuẩn luôn. Em đến hỏi các chị NV ở đấy, hỏi ai cái gì cũng đều nhẹ nhàng " EM KO BIẾT Ạ" . Pó tay luôn
    em đã wax cả chân ở đấy thấy cũng đc , mà em thấy cái nồi đun wax toàn được giấu rất kỹ dưới gầm giường thui, chắc là để che ko cho mình nhìn thấy thiệt
    hizz, em đang định đi wax tiếp ở đấy , bây giờ thì biết phiêu du đi đâu đây các ss ơi
  10. pisekshy

pisekshy Thành viên mới

sao các c ko dùng veet í nhỉ ? vừa ko bị đau mà lại còn nhanh. tiết kiệm e dùng veet mấy năm nay r chân tay ok lắm mà làm xong chân vừa mịn vừa bóng kha kha