1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thắc mắc & giải đáp về kỹ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng xe... Xin tập trung tất cả các câu hỏi vào

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi zorzo, 13/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AnRebel125

AnRebel125 Thành viên rất tích cực

Bác này post bài mới nhó, con Rebel nhà mình mấy hôm máy cũng kêu to, tuy không yếu máy nhưng nổ ko phê lắm..Mai có lẽ phải đi kiểm tra xe cộ xem sao?
  2. ngocdaigiaus

ngocdaigiaus Thành viên mới

sắp sang trang 100 rồi, sang topic mới thôi anh em
  3. Tidus2002

Tidus2002 Thành viên quen thuộc

Em đã đọc hầu hết bài của các bác trong topic này, cũng đã thu thập được đôi ba kiến thức. Em muốn hỏi 1 cú chót để đem xe đi sửa. Em đi wave ZX, hiện tượng là có tiếng kêu xè xè. Sau khi thay xích cam thì đã đỡ đi khá nhiều nhưng chạy được 2 tuần thì lại kêu tiếp. Theo các bác thì đây có phải là bệnh của bộ phận tăng xích cam không ạ, và muốn sửa thì phải làm thế nào??? Em muốn con xe của em thật êm. Thank các cao thủ rất nhiều!!!!!
  4. khome

khome Thành viên rất tích cực

Có bài này cũng liên quan đến Honda và ránh răng cam, bạn tham khảo xem
    http://209.85.175.104/search?q=cache:e8aquXwz8b4J:www.bikervietnam.com.vn/bfrm/showthread.php

được khome sửa chữa / chuyển vào 12:54 ngày 26/04/2008
  5. Tidus2002

Tidus2002 Thành viên quen thuộc

Bài này em cũng đã có xem qua. Hôm qua em có mang qua chỗ thợ xem, thấy bảo là xích cam vẫn căng bình thường, không có vấn đề gì, có điều mỗi thứ kêu 1 tí, quả pis cũng bị kêu, ông thợ bảo phải rớt đầu làm lại các bác ạ. EM cũng chưa biết là sẽ làm những gì nhưng thấy bảo là sẽ hết khoảng 500k, các bác cho em ý kiến với.
  6. anbeo250

anbeo250 Thành viên mới

Ra cửa hàng Giang sơn xem sao bác
  7. bibogt

bibogt Thành viên tích cực

Bác ạ, vợ em đang đi em Wae ZX cũng bị bệnh như vậy, nhưng em đã cho thợ chỉnh lại xích cam mà vẫn không hết, em cứ để vậy để đi một thời gian nữa thì tự dưng nó không cắt côn, ép số mà vê ga thì nó vọt ầm ầm. Điên tiết thật, ngày trước chạy em Wave alpha mà đến mấy năm cũng chỉ phải đổ xăng, thay dầu, lốp, xích... không phải sửa gì. Càng ngày chất lượng càng kém!!!
  8. VLchua

VLchua Thành viên mới

con dream thái của em cũng bị như vậy , tự nhiên 3,4 hôm nay lúc vít ga nó cứ kêu ro ro, em mang đi mất chỗ hỏi chỗ nào cũng bảo là xích cam, hnay em vừa thay xích cam mà nó vẫn cứ kêu ro ro, thợ đi thì bảo là ko việc gì ko phải kêu trong máy, nhưng tự nhiên xe nó cứ kêu thế đi ko sướng gì cả, anh em nào đã gặp trường hợp này chưa ? tư vấn cho tôi với
  9. kyto

kyto Thành viên mới

Thay sên cam phải thay luôn bánh xe lòng (bánh cao su mà đen) và ống tăng cam. Đa phần tiếng xè xè là bánh xe lòng bị mòn.
  10. lightcruiser

lightcruiser Thành viên mới

ae cho hỏi chế của Rebel 250 có thay được kim và cối không? nếu không thì có thể thay chế của loại gì vào mà vẫn tốt không vì tôi tìm mãi mà chưa tìm được chế zin của nó?