1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thắc mắc & giải đáp về kỹ thuật, sửa chữa, bảo dưỡng xe... Xin tập trung tất cả các câu hỏi vào

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi zorzo, 13/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khoa9876

khoa9876 Thành viên mới

bác kiểm tra dây jack ghim màu xanh lợt trong đầu đèn xe bạn xem có lỏng không nhé. Có 01 dây đen lên cùm tay trái đi theo dây xanh lợt ấy luôn có lửa.
    Đồng hồ xăng thì phải tháo nguyên cái ra để kiểm tra dây điện bắt vít vào đồng hồ (03 dây) xem có lỏng hay không
    Nhìn cái avatar của bác thì xe nó chết..điện cũng phải
  2. nghia666

nghia666 Thành viên mới

em có chiếc NSR150RR, đời 95..em muốn hỏi về cái tăng tốc 1 chút:
    - khi đang chạy, lên ga từ từ,nếu đồng hồ tua máy lên khoảng 6000rpm thì xe em ĐỘT NGỘT tăng tốc rất nhanh như xịt Nos vậy. (số 1 có thể lên khoảng 60km/h). Nhưng nếu để số 0 ma rít ga hết mức thì cái moto chỗ RC valse ko thấy nhúc nhích gì cả. Vậy là xe em cái valse pô còn hoạt động ko?, nếu ko thì tại sao nó có thể "bắn" lên như vậy? (hay cái valse pô và cái tăng tốc là 2 cái khác nhau ạ?)
    - Khi em vặn ga lớn đột ngột thi xe lại ko có cai cảm giác tăng tốc như trên mà máy lại kêu rất to, (như đua xe sang số trong Need 4 Speed mà bị Over vậy), số 1 chỉ dc khoảng 35-km/h, nếu hạ ga xuống 1 chút thì nó lại "bắn" tiếp. Đó có phải là bình thường ko?
    em ko rành về xe N, lại mới mua nên hỏi ngu tí..mong các anh giúp em với!!!!
    tiện đây cho em hỏi tiệm nào chuyên sửa N? (em ở Sài Gòn)
    (em cũng bít đã có bài viết về vụ này rồi nhưng em lục mãi ko ra..mong các anh thông cảm)
  3. takumiodo

takumiodo Thành viên mới

Bac nao biet Su Phu nao sua xe NSR chi giup minh voi...xe minh bi hu Van roi..hic..hic..nen bay gio chay dc co 120km/h hic..hicccc..
  4. ati9550

ati9550 Thành viên mới

Chào các bác!
    Em có vấn đề này muốn làm phiền các bác. Do là em có con wave α bị đảo bánh sau. Ra bọn Hạnh Khảm thì nó tư vấn thay lốp trước, lốp sau và nắn cả hai càng. Đúng là lốp trước và sau đều mòn hết thật nhưng thay xong thì vẫn không giải quyết được vấn đề gì cả, xe vẫn đảo, đi rất bực mình. Em tham khảo một số người thì có một số giả thiết sau:
    1. Xe em bị xoè nên bị méo chỗ nào đó -> đúng thật là xe em bị xoè nhưng đã lâu mà chưa bị hiện tượng này.
    2. Có thể 2 giảm xóc bị hỏng 1 chiếc.
    3. Càng xe nắn chưa kỹ.
    Theo các bác thì còn có nguyên nhân nào khác không? Cách khắc phục? Em ở HN, bác nào biết chỗ sửa tốt bảo em với. Đi rất khó chịu nhưng cái chính là em sợ người khác đi xe em không quen vào cua dễ bị ngã. À mà còn một triệu chứng là tay lái bị đổ về bên phải. Bên kỹ thuật của Hạnh Khảm cũng nhận ra điều ấy (em đi bỏ cả hai tay ra cũng thấy đổ về bên phải) nhưng chả nói nguyên nhân chính và cách khắc phục.
    Cảm ơn các bác trước!
  5. khoa9876

khoa9876 Thành viên mới

thêm 01 yếu tố nữa là 02 bạc của gắp sau bị hỏng, cốt gắp sau và lổ lắp cốt trên khung xe bị loe .
  6. khoa9876

khoa9876 Thành viên mới

thêm 01 yếu tố nữa là 02 bạc của gắp sau bị hỏng, cốt gắp sau và lổ lắp cốt trên khung xe bị loe .
  7. tovit

tovit Thành viên mới

Khi dựng chân chống giữa lên vào số 4 và ga bác có nhìn thấy bánh sau của bác bị đảo không? hay bác đi và có cảm giác bị đảo điều này rất quan trọng đó vì có thể khoanh vùng được bệnh.
    http://www.bachphuong.com.vn/
    địa chỉ bán Laptop uy tín tại Hà Nội.
  8. tovit

tovit Thành viên mới

Khi dựng chân chống giữa lên vào số 4 và ga bác có nhìn thấy bánh sau của bác bị đảo không? hay bác đi và có cảm giác bị đảo điều này rất quan trọng đó vì có thể khoanh vùng được bệnh.
    http://www.bachphuong.com.vn/
    địa chỉ bán Laptop uy tín tại Hà Nội.
  9. Larung

Larung Thành viên mới

Cho Em hỏi xe em vừa thay dầu,đi được khoang 2 - 3 km bưởng máy nóng ran.Em kê chân lên nóng k chịu nổi. Thế là sao ạ.
  10. Larung

Larung Thành viên mới

Cho Em hỏi xe em vừa thay dầu,đi được khoang 2 - 3 km bưởng máy nóng ran.Em kê chân lên nóng k chịu nổi. Thế là sao ạ.