1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thành viên box Thái tự giới thiệu

Chủ đề trong 'Thái Lan' bởi banthitaa, 14/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banthitaa

banthitaa Thành viên mới

Các thành viên box Thái tự giới thiệu

Chào mọi người! Mình là thành viên của box Thái (chi nhánh phía Nam). Vừa rồi các thành viên ở Hà Nội đã tổ chức off lần 1 thành công.Xin chúc mừng! Tuy nhiên có điều như thế này : các thành viên ở nơi nào thì biết các thành viên nơi đấy hết cả rùi nhưng giữa các nơi vẫn chưa biết về nhau, chưa có tính quốc gia, quốc tế (hii..ý mình là chưa có thống nhất). Đã là thành viên trong 1 box thì phải biết về nhau chứ nhỉ. Như tụi mình ở HCM chủ yếu là cùng học chung 1 lớp, biết nhau cả, các anh chị đang sống và làm việc bên Thái cũng quen biết nhau và đa số sống ở Hà Nội trước đó nên các thành viên ở chi nhánh Hà Nội có vẻ thân nhau hơn. Tụi mình 1 phần là do là lính mới nên cũng ít quen nhiều người. Tụi mình muốn được kết bạn với mọi người ở mọi nơi. Vì thế mình lập chủ đề này muốn được biết rõ hơn về các thành viên, vd như tên tuổi, nơi ở, sở thích, ngày sinh..... (có kèm ảnh nữa nhé) và điều gì làm bạn thích và quan tâm đến tiếng Thái?
    Với tiêu chí trong sáng, lành mạnh và thân thiện, mình hy vọng box Thái thực sự trở thành 1 gia đình ấm áp, ngày càng thân thiết nhau hơn. Các thành viên dù ở Nam, Bắc hay Thái Lan sẽ yêu thương và giúp đỡ nhau trong học tập, công việc cũng như mọi lĩnh vực (chơi bời) khác. Mọi người cùng nhau giúp đỡ, góp sức xây dựng gia đình box Thái nhé.
    PS : pà con ở HN ơi, đồng bào ở trong Nam này hơi bị tủi thân đấy nhé. Hình như mọi ngừơi ko quan tâm đến đàn em trong này lắm thì phải.hic...hic... Tụi mình post bài lên mà ko ai trả lời hết, ko ai quan tâm hết.Hic....(mách mẹ đấy nhé)

Box chúng mình rất rất vui, anh em ta chan hoà tình thân.....
  2. banthitaa

banthitaa Thành viên mới

Thành viên thứ 5- Banthitaa xin được tự giới thiệu trước nhé :
    Mình tên : Giáp Kim Linh
    SN : 1/4/86
    Địa chỉ thường trú : 119/16 Nguyễn Văn Cừ, F2,Q5, HCM
    Y!M : giapkim_linh
    Email : giapkimlinh@gmail.com
    DĐ : 0988 273 554
    Sở thích : đi chơi , đi khắp mọi nơi trên thế giới
    Nick name : Taa, lo ling, mèo đen
    Nghề nghiệp : SV năm 3 khoa Đông phương học trường ĐH KHXH & NV TP.HCM, ngành Đông Nam Á học
    Lúc đầu khi mới vào trường KhXH&NV, mình ko biết là trong khoa Đông phương có dạy tiếng Thái đâu, chỉ khi dự buổi đón tiếp SV năm I của khoa được Thầy cô giới thiệu mình mới biết là có dạy tiếng Thái. 1 phần vì tò mò muốn biết tiếng Thái như nào, 1 phần vì bị hấp dẫn bởi năm 3 được sang Thái thực tập 1 tháng nên mình đã đăng ký vào học. Nguyện vọng 1 mình đăng ký ngành Nhật Bản học, nguyện vọng 2 là Thái Lan học (nằm trong Đông Nam Á). Càng học càng thấy thích, thật đấy!.
    How about you?
    Mọi người ủng hộ cái nào
  3. banthitaa

banthitaa Thành viên mới

Oái! sao post mãi cái hình mà ko được thế này.Thôi để bữa khác em post lên vậy.Hứa đấy!
    PS : tụi bây ơi, đứa nào lớp mình post hình lên được thì giúp tao luôn nhé!Thank in advance
  4. ndc_thailand

ndc_thailand Thành viên rất tích cực

TK f^ร?อT^ริ?, f^?ย?T?"ว?ก^อT. vừa mới pos bài lên mà đã muốn trả lời rồi sao. Up nào
    Thông tin về thành viên thứ 1: ndc_thailand
    Mình tên : Nguyễn Đức Cường SN : 17/1/83
    Địa chỉ thường trú : 310/96/42 Nguyễn Văn Cừ-HN
    Y!M : ndc_thailand@yahoo.com
    DĐ : 0988285869
    Sở thích : đi chơi , đi khắp mọi nơi trên thế giới(đi cùng ai thì ko biết TK nhỉ)
    Nghề nghiệp : vừa mới ra trường ĐH mở, và đang kiếm việc làm
    How about you?
    Mọi người ủng hộ cái nào
  5. banthitaa

banthitaa Thành viên mới

Aaaaa.....Post được rùi nè!Dzui wá....
    ừm..Để mình giới thiệu nha.VÀ đây là....các thành viên box Thái chi nhánh phía Nam, lực lượng nòng cốt chủ yếu là 17 thành viên lớp mình (nhưng chỉ mới có 5 thành viên đăng ký làm thành viên chính thức thôi).
    Hàng đầu tiên, từ trái qua, người thứ 2, mặc áo khoác là bạn Nguyễn Thị Cẩm Tú - Darawadii ("าราว"ี) đấy.
    Người kế tiếp, mặc áo trắng sọc ngang, đeo kính duy nhất là mình - Giáp Kim Linh - Banthitaa (sั"'ิ.า).
    Người mặc áo đen (người đứng hàng đầu, từ trái sang, thứ sáu) là Đặng Trần THục Đoan - Boonyaanii (sุญญา"ี).
    Hàng đầu tiên, từ bên phải qua, người đầu tiên, mặc áo pull xanh lá cây, cười toe toét là lớp trưởng lớp mình đấy - Nguyễn Thị Minh Tú - lightstar8372- "าวฐิ.ิ
  6. banthitaa

banthitaa Thành viên mới

À, người mặc váy, đứng hàng đầu tiên là Cô giáo dạy tiếng Thái tụi mình đấy, người Việt, Cô Nguyễn Thị Kim Châu-"ว?กมล.
    Lớp mình tất cả 17 người, hôm ấy đi có 15 bạn, 1 bạn đứng chụp hình.
    Hình bạn ấy đây :
    Bạn í tên là Nguyễn Thị Thu Hường - zราวรวี. (Rất thích chụp hình.Hiiii)
    Vì chỉ mới có 5 thành viên lớp mình đk thành viên nên mình chỉ giới thiệu 5 bạn này thui, các bạn nào đăng kí sau thì sẽ tự giới thiệu sau. Nhanh nhanh nhanh lên nào các bạn ơi!!!Post ảnh lên cho mọi người biết mặt nhau nào.
    Bạn Cường ơi, hình bạn đâu nào?MOD làm gương cho mọi người neo theo cái nào.
  7. banthitaa

banthitaa Thành viên mới

Cận cảnh :
    Tú lớp trưởng
    Tú Đà Lạt
    Hồi năm 1, mới quen, nghe 2 Tú này nói chuyện với nhau mà buồn cười lắm, cứ Tú nói cho Tú nghe nè, Tú ơi lấy dùm Tú cái này đi.... Người ngoài nghe ko hiểu gì hết luôn. Thế là mọi người trong lớp mới đặt biệt danh Tú nhỏ (Đà Lạt), Tú lớn (lớp trưởng) cho dễ phân biệt. Nhưng mà bây giờ ko cần biệt danh thì mọi người đều hiểu khi 2 Tú này nói chuyện với nhau :"Tao nói cho mày biết ...."
  8. darawadi

darawadi Thành viên mới

hiiiiiiiiiiiiiiii!
    chào tất cả mọi người. dạo nay 2 bận quá ho lên ghé thăm trang box thái của tụi mình nhỉ?
    mình xin được giơí thiệu minh là thành viên thứ 13 :Darawadi day
    heeeeeeeeeeeeee
    Mình tên là:NGUYỄN THỊ CẨM TÚ
    Sn:26/04/1986(sau ban banthitaa 25 ngày nhi?:
    Địa chỉ thường trú:20/4b Lữ Gia phuờng 9.thành phố Đà Lạt ,tỉnh Lâm Đồng
    Địa chỉ liên lạc:25/20Trần Văn Đang.p9.q3.thành phố HCM
    Y!M:quangtinhmauxanh2003
    Email:quangtinhmauxanh2003@yahoo.com
    Dđ:0985 598 157
    Sở thích:Di chơi cùng bạn bè nè,di shopping,đi du lich khắp thế giới nè,ăn nữa,heeeeeeeee
    Nick name:Tú bà,tú bánh ú,tú heo,tú mỡ,đi(trong darawadi)hiiiii
    Nghề nghiệp hiện nay là sinh viên năm ba khoa đông phương học ngành thái lan học của truờng đại học KHXH và NV thành phố HCM
    mỉnh chọ cùng lớp với bạn banthitaa nè,heee,chắc các bạn đã nhìn thấy mình trong hình của lớp mình rùi đó.mình là người thứ hai hàng đầu tiên từ trái qua,mình mặc áo khoác màu hồng đó. mình còn có một tấm hình chụp một mình ở phía duới nữa đó
    Nói chung các thành viên lớp thái bọn mình ai cũng có tâm trang như nhau khi mới bước vô học ngành thái lan học này ,vì không ai biết có tiếng thái lan trong khoa đông phuơng cả,các thành viên của lớp minh lúc đầu hình như là không có ai chọn nguyện vọng một vào thái lan cả, mình cũng vậy nguyện vong một của mình là tiêng nhật cơ,heeeeeeeeee
    nhưng sau hai năm học tiếng thái giờ lớp mình ai cũng thích tiếng thái mất rùi.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    mọi ngừoi thì sao vào ủng hộ di nào?
  9. darawadi

darawadi Thành viên mới

hiiiiiiiiii day la hinh lop minh ne
  10. darawadi

darawadi Thành viên mới

sao khong tai duoc vay ne