1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thành viên box Thái tự giới thiệu

Chủ đề trong 'Thái Lan' bởi banthitaa, 14/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lightstar8372

lightstar8372 Thành viên mới

GỬI TẤT CẢ MỌI NGƯỜI TRONG DIỄN ĐÀN VÀ ĐẶC BIỆT LÀ SDHOANGCAM THÂN MẾN!
    Đầu tiên, đúng là giọng điệu của bạn có phần "gay gắt" thiệt khi bạn dùng chữ "dẹp" trong bài của mình. "Dẹp" là dẹp cái gì hả bạn? Có phải khi ai đó làm gì hoặc nói gì mà bạn ko vừa lòng thì bạn sẽ bảo rằng: "DẸP MÀY ĐI!". Bạn nói trên tinh thần xây dựng cho box Thai ngày càng phát triển, xin lỗi bạn nhé, tụi mình cũng ko dám thoát ra ngoài suy nghĩ đó (mình sẽ nói ở phần sau) nhưng bạn đã từng nghĩ những lời nói gọi là "ý kiến" của bạn sẽ gây ra kết quả gì chưa? Bạn đã từng nghĩ đến cảm giác của người khác chưa? Mình đang nghi ngờ "thành ý" của bạn đấy! (xin lỗi nếu như mình cũng có phần "hơi gay gắt"!)
    Nói về kiến thức ấy à, tụi này có hàng đống ấy chứ nhưng ko phải trước tiên là nên biết bạn mình cần gì rồi mới chia sẻ sao? Chẳng lẽ cứ có gì cũng mang lên post hết chưa kể tụi này cũng ko phải là ngưòi dư dả thời gian hay tiền bạc gì (để online ấy)(sinh viên cả mà). Với lại mục đích tụi mình khi thực hiện chủ đề này là để nối kết miền Nam và miền Bắc khi mà tụi mình thấy mỗi lần đi off thì chỉ toàn miền Bắc đi với nhau , miền Nam đi với nhau. Tất nhiên mình ko nói sẽ kéo cả đám ra Bắc off chung với mọi người hay rủ các bạn vào đây để off mà tụi mình mong muốn 1 sự đoàn kết cả Nam lẫn Bắc. Đó ko phải là 1 tinh thần đáng khên nhằm phát triển tình đoàn kết của những thành viên trong box hả bạn?
    Bạn nói cái chủ đề này "chán phèo" à? Truớc tiên mình muôn khẳng định lại là chủ đề này tụi mình đâu phải lập ra để cho lớp mình đâu mà bạn bảo là mỗi ngày lên lớp thì "tha hồ mà chí chóe chạnh choẹ nhau, cần gì phải đem lên diễn đàn". Mình tin là nếu bạn cũng như những bạn khác cũng có vài dòng giới thiệu về mình (ko làm mất nhiều thời giờ của bạn lắm đâu), rồi nhận đuợc phản hồi từ nhiều ngưòi khác thì liệu bạn có còn thấy nó "chán phèo" nữa không?
    Mình hiểu thế nào là "sẽ cớ ngưòi lên tiếng" .Nhưng sao các bạn ko thử đặt mình vào trường hợp của những người tạo ra chủ đề này mà nghĩ "Tại vì sao họ cứ nói một mình?". Khi người ta nói ra 1 vấn đề gì mà không đuợc phản hồi hay đồng cảm thì một hệ quả sẽ xảy ra là người ta sẽ ... tiếp tục nói. Điều này ko phải là "ĐIÊN" mà gọi là nói để "an ủi chính bản thân mình" hay đúng hơn là nói để mong sau đó đối tượng sẽ hiểu.
    Mình ko phải thấy bạn "gay gắt" rồi cũng bắt chưóc gay gắt đâu nha. Bạn đừng hiểu lầm! Có những điều nếu người khác nói đúng thì mình im lặng và lắng nghe nhưng nếu người ta nói ko đúng mà mình vẫn cứ nghe thì gọi là... nhu nhược đấy. Những trường hợp như thế mình cần có nhiệm vụ giải thích cho người ta rõ.
    Tụi mình xin ghi nhận việc bạn cho rằng tụi mình nên chia sẻ kiến thức mà tụi mình đã được học. OK thôi! Đây là việc tốt mà! VẬy thị bắt đầu từ bạn nhé, sao bạn đã gợi mở mà ko nói luôn cho tụi mình biết là bạn quan tâm đến điều gì? Vậy thì... bạn quan tâm đến cái gì nè? Nói cho tụi mình biết đi và đâu tiên đừng quên nói cho tụi này biết bạn là ai đó. Bạn là 1 thành viên của Box Thái đúng ko? Thế thì hãy TỰ GIỚI THIỆU về bạn đi!
  2. IzzyX

IzzyX Thành viên mới

lol ... bày tỏ sự quan ngại sâu sắc tới tình hình dân chủ ở Thái
    biết thế nầo cũng có người lên tiếng hộ mình .. lol, dù sao cũng là tự do ngôn luận, ko thể ép các bạn ấy như là ép Thaksin được, sd ạ
    Đã vào thì tham gia vậy :
    - Mình tên : izzy (1984 => infinity)
    - *** : never done b4
    - Địa chỉ thường trú : lab ghẻ / workshop đầy muỗi.
    - Y! id : yahoohelper
    - e-mail : enquiries@hotmail.com
    - mobile : ko có tiền top-up
    - Nghề nghiệp : loong toong, chân sai vặt
    - Chức vụ : self-promoter
    - Tính tình : mình sống nội tâm, yêu màu tím, thích hoa bất tử, ghét nhất là sự giả dối !
    - Sở thích : mình say mê những giai điệu sôi động của nhạc trẻ, kết nhất anh Phúc, chị Thảo, anh Hưng. Thích đọc thơ Puskin, xem kịch Shakespeare, không bỏ lỡ 1 số HHT 2! nào, fan cuồng nhiệt của Sao Mai điểm hẹn.
    - Sở ghét : nhạc rock, mình rất căm cái thằng hàng xóm suốt ngày khoan bê tông mà cứ phét là chơi đàn. Ghê tởm mấy thằng suốt ngày lên mirc down xxx, ghét phim khô khan không có cảm xúc lắng đọng, ghét mấy thằng tiếng Việt chưa sõi mà cứ tinh vi bilingual với trilingual rồi đặt Kim Dung với Mario Puzo lên đầu văn học dân tộc, ghét nhiều nữa lắm ...
    - Nickname : khaopat-mu-khaydao. Mình cũng ko thích cái nick này lắm, nhưng mà ít nhất nó cũng không cay, cứ dùng tạm vài tuần đầu tiên rồi đổi sau.
    - Nguyện vọng tương lai : mình muốn học thật giỏi, đi đây đó rồi về phục vụ đất nước. Mình ghét mấy thằng đại gia ăn thì lắm - nôn ra thì ít, ghét tụi lưu học sinh ôm học bổng bạc tỷ chuồn chuồn ; chỉ muốn làm một công chức lương thiện, lấy vợ ngoan, không cing, nhà bình thường ...
    - Đến đây với tinh thần giao lưu học hỏi, vui là chính, mong các bạn ủng hộ ...
    Được izzyx sửa chữa / chuyển vào 16:24 ngày 11/11/2006
  3. banthitaa

banthitaa Thành viên mới

Thật sự em rất buồn khi chị Hòang Cầm (và có lẽ ko ít các thành viên ở Hà NỘi nữa) nghĩ về tụi em như vậy. Em thật sự là có thành ý muốn kết nối tình thân ái giữa 2 miền thôi. Em tự nhận thấy mình ko có gì là quá đáng.
    Chị nói đúng, tụi em đầu học chung 1 lớp, biết nhau cả, nhưng đâu phải tụi em dành phần đất này cho riêng mình mà lên đó khoe khoang hay hạnh họe nhau, thật sự với mục đích rất đơn giản như em đã trình bày ở trang đầu tiên, đó là các thành viên trong box Thái tự giới thiệu để chúng ta hiểu nhau hơn. Sau khi đọc bài phản hồi của chị em thật sự cảm thấy hụt hẫng và trống rỗng, có lẽ những điều em cố gắng làm đầu là vô ích? Diễn đàn này đâu phải em lập ra là chỉ để cho lớp em hay các thành viên phía Nam ko đâu? Mà cho mọi thành viên đấy chứ nhưng hầu như rất ít người quan tâm và trả lời. Phải chăng từ trong thâm tâm mỗi người đều có thành kiến với tụi em?
    Như chủ đề về OFF lần 1 ở Hà Nội diễn ra lần 1 thành công, em cũng có tham gia góp vui 1,2 bài gì đó mà hình như ko ai đóai hoài gì đến cả nên em mới lập ra chủ đề này hy vọng 2 bên có cơ hội biết nhau nhiều hơn.
    Tụi em học chuyên ngành Thái, kiến thức có lẽ không thể nói là nhiều nhưng cũng đủ cung cấp những thông tin cần thiết cho những người quan tâm đến. Tụi em có thể post bài lên lắm chứ nhưng tụi em muốn "thăm dò" tình hình trước xem có ai cần và quan tâm đến ko? Hay tình cảm của mọi người như thế nào, có thân thiết hay cởi mở để mà chia sẻ với nhau hay không? Giống như khi làm việc thì môi trường thoải mái chúng ta mới phát huy hết năng lực và năng suất của mình phải ko nào?
    Nếu mọi người ko hài lòng về nhau thì có cố gắng mấy cũng vô ích thôi.
    Thật sự buồn và tổn thương....
  4. duongchan

duongchan Thành viên mới

CÓ THÀNH VIÊN MỚI ĐÂY ,ĐỪNG CÓ BUỒN MÍ GIRL THAI HCM ,DIỂN ĐÀN MÍ BẠN SÔI ĐỘNG MÀ ,NGA THÍCH LẮM,..... ĐỪNG CÓ DẸP ĐI NNHA
  5. ices_scream

ices_scream Thành viên mới

nếu bạn nào ko thích thì đơn zản kêu Mod xoá topic này đi, còn ko thì mấy bạn thấy topic này ko thik thì đừng có dzô, dzậy thui.
    mấy bạn này tinh thần cục bộ nha, tụi này làm như vầy để mấy bạn wan tâm Thái ở Xì Gòn này thấy đông dzui ghé dzô thui chứ bộ, vì hiện giờ ít thành viên nên nó vậy, lớp mình đáng lẽ phải được tuyên dương vì sự nhiệt tình mới đúng.
    Nghe mấy đứa nó nói trang này chủ íu dành cho phía Bắc, lúc đầu cũng ko tin lém, ra thiệt!
    thất vọng! wá thất vọng.
  6. lightstar8372

lightstar8372 Thành viên mới

Có lẽ bạn nào đó nói đúng đấy! Tụi mình cứ giữ như vậy đi. Ai quan tâm thì vào và ko quan tâm thì thôi (chuyện nầy là tất nhiên rồi đúng ko?) vì thực chất chủ đề lập ra mục đích là như vậy mà: chia sẻ những gì chúng ta quan tâm và cần chia sẻ. Thế thì việc gì phải ầm lên cho mất hòa khí đúng ko nào? Dzô 1 cái rồi tiếp tục công việc nhé!
    IzzyX ơi, sao YM của bạn mình add hoài mà ko được vậy? Ứ chịu đâu nha!
    Bạn biết ko? Chúng ta có nhiều điểm giống nhau lắm đấy. Mình cũng thích màu tím y như bạn vậy. Nhiều người nói mình sến nhưng... chẳng quan tâm, đó là sở thích của mình mà đúng ko , với lại mọi chuyện đều có lý do của nó mà. Mình yêu màu tím vì ý nghĩa của nó chứ bộ.
    Mình cũng thích anh Hưng nữa, nhưng mà khoan, có phải ý bạn là anh Đàm Vĩnh Hưng ko vậy? Mình đang sưu tầm những bài hát nhạc Trịnh của anh ấy đây. Nghe sướng tai thiệt!
    Mình cũng thích đi khắp nơi y như bạn luôn vậy đó. Cho nên mình hy vọng sau khi ra trường sẽ trở thành HDV DL. Lúc đó nếu bạn muốn mình sẽ ... hướng dẫn bạn đi chơi ha! Đùa thôi, ý mình là tụi mình sẽ đi chung ấy. Quyết định vậy đi ha!
    (Lớp mình có nhiều bạn muốn làm Tour guide sau này lắm!)
  7. rocker606

rocker606 Thành viên mới

...... LOL LOL LOL LOL
    chết cười em này, đúng là con gái miền Nam - chất phác mộc mạc, bị đá xoáy mà không hay.
    Em thử click vào xem profile izzyx xem là biết ngay ... Khôn lên em ạ, giai Bắc cáo lắm .
    Còn yahoohelper là cái gì mà em ko biết nữa à ? lol
  8. IzzyX

IzzyX Thành viên mới

Sao lại bóc mẽ nhau thế, cứ để yên ...đang vui mà. Server đang điên ko kịp sửa profile rồi .. lol .. không sao, rock riếc chỉ là vờ thôi, kết anh Phúc mới là thật ... ^^
  9. xinhxinhnhacvien85

xinhxinhnhacvien85 Thành viên quen thuộc

[nick]
    Được xinhxinhnhacvien85 sửa chữa / chuyển vào 13:18 ngày 19/11/2006
  10. xinhxinhnhacvien85

xinhxinhnhacvien85 Thành viên quen thuộc