1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thành viên trong box thích hiệu xe gì nhỉ?

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi tui, 20/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tui

tui Thành viên quen thuộc

Các thành viên trong box thích hiệu xe gì nhỉ?

Tui mở bài này làm một trưng cầu thử xem anh em trong box Ô tô-Xe máy thích và đang dùng hiệu xe nào; Hiệu môtô/xe máy thôi nha, xe ô tô có mấy người có đâu.

Tui vote trước nha, đang dùng Future nên vote cho Honda !
    Chạy tốt, ít hao xăng, phụ tùng dễ kiếm...
  2. khome

khome Thành viên rất tích cực

Cái này còn phải xét đến tính chất, công năng sử dụng và giá thành của chiếc xe nữa bác ạ.
    Tuy nhiên, tớ cũng tạm đưa ra 1 số so sánh phân loại theo thị hiếu và tính chất của từng loại như sau :
    Honda : Thực dụng và đa dạng nhất. Từ chiếc Wave Alpha rẻ tiền đến chiếc SH, Dylan. - Honda luôn có mặt.
    Piaggio : Sành điệu. Vì xe mua mới xong bán lại thường lỗ nhiều nên người chơi loại này thường k0 cần tính đến tính kinh tế, có người còn gọi họ là "thừa tiền".
    Yamaha : Trẻ trung và bình dân. Hãng Yamaha VN hướng tới giới trẻ nhiều nhất và khách hàng của hãng này chủ yếu cũng ở độ tuổi dưới 30.
    Trên đây chỉ là 3 hãng tương đối tiêu biểu đang có nhiều sản phẩm được giới thiệu tại VN, và trên thế giới, 3 hãng này cũng rất có máu mặt trong thị trường xe gắn máy.
  3. xuandong34

xuandong34 Thành viên mới

Cứ tưởng mình bác là biết thôi hay sao mà bày đặt ngồi phân tích.Người ta hỏi thích xe hiệu nào thì trả lời thôi..lí sự !
    Honda number one!
  4. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Tui ước ao tậu được một chiếc BMW seri 5 thôi cũng được, he...he...he...
  5. khome

khome Thành viên rất tích cực

He he, xuandong hay là đồngxuân có biết k0?
    Honda có những chiếc xe rất tốt và cũng có những chiếc xe rất dở (do tính đại chúng của hãng này).
    Và ngược lại các hãng khác cũng thế. Nên việc đánh giá 1 nhãn hiệu xe chỉ mang tính tương đối thôi.
  6. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Chào dongxuan hay xuandong ! Bác Khome nha ta phân tích đâu có thừa ! Nên khuyến khích, và lắng nghe ý kiến của mọi người chứ !
    Còn về ý kiến của em! Thì Honda vẫn tốt nhất! Em cũng đang đi 1 con HonDa Dzim. Nhưng dân sành điệu hay những người xu hướng Tây, thường không thích xe Châu Á. Họ thích Piagio vì dó là xe của Châu Âu! Sành điệu và mang một phong cách rất rât ...
  7. taychoicodoc

taychoicodoc Thành viên mới

Bác khố mê nói đúng đấy. Mà ngay cả cùng một chủng loại xe của một nhà sản xuất cũng có chất lượng rất khác, tuỳ thuộc vào nă2m sản xuất. Tôi lấy ví dụ: cùng một chiếc win100 của honda, xe sản xuất năm 96 chất lượng thua xa đời năm 97 mặc dù đều được lắp đặt tại indonẽia và cách nhau có một năm. Cái này không phải là cảm nhận chủ quan thông qua một hai chiếc mà là được rút ra từ hàng loạt xe từ lúc mua cho đến bây giờ (khoảng gần chục năm rồi còn gì? ). Đợt đó cả nhóm bạn của tôi mua một lúc bảy chiếc, chỉ khác là một số có tiền nên mua được ngay, một số chú khác mới ra trường nên phải gom góp cả năm mới mua được. Suốt mấy năm sử dụng 100% các chú win96 đều bị ọc ạch nặng, hết giò đến máy, cứ gọi là loạn cả lên, trong lúc đó các chú 97 thì cứ trơn tru như mới. Mặc dù các chủ xe đều chạy loạn xạ giống như nhau. Chiếc xe của tôi cho cậu em hồi năm 99 đến giờ vẫn phóng như bay, vận tốc vẫn chả thua gì mấy chiếc 100 phân khối mới tinh, máy móc cha rbao giờ phải động đến (trừ việc phải thay nhông xích thường xuyên). Trong khi mấy chiếc 96 còn theo dõi được thì tan nát khói mây,,máy móc bổ tung toé. Vậy mới lạ chứ.
    Không biết giờ Yamaha đã ra loại gì mới, còn chiếc xe sirius trước đây theo tôi chất lượng cực tốt. Trong khi đó bác nào muốn mua xe Virago thi tôi xin can các bác cả nón,,đụng vào thằng đó chỉ có khóc dở mếu dở mà thôi. Đến giwò tôi vẫn khiếp nó.
    Nếu được chọn thì tôi sẽ chọn chiếc vespa có số (không phải tay ga đời mới) và một chiếc Davidson...he,he,,tội gì mà không mơ một chút.
  8. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

khố mê là gì thế hả bác taychoicodoc?
    Tớ thì tớ thích tất, máy móc hơi kém thì thay máy khác vào cũng được. Lắm xe Hàn, TQ dáng đẹp ra phết đấy chứ.
    Bác xuandong chẳng nên nói thế, bác khome tự ái không thèm post bài nữa thì mọi người không có bài hay để đọc, bác khome có nhiều bài công phu ra phết đấy.
  9. 929rr

929rr Thành viên mới

Chạy mổi ngày: Honda CBR929RR
    Chạy đua: Yamaha YZR R6
  10. phanductri

phanductri Thành viên mới

tớ thì muốn có ******c chạy cho tiện việc làm ăn
    và để có xe tháo ra nghiên cứu