1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thế hệ Học sinh Trưng Vương - Tp Qui Nhơn

Chủ đề trong 'Bình Định' bởi lazy_manqn, 07/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. poulet_roti

poulet_roti Thành viên mới

câu chyện thứ 3 : văn nghệ
    Vào năm lớp 10, cô Tuyết dạy văn chủ nhiệm, sang năm 11 cô chuyển ra Đà Nẵng. để chuẩn bị cho tiết mục văn nghệ mừng ngày nhà giáo việt nam 20-11, lớp 10F tham gia tiết mục độc đáo nhất từ trưóc đến nay. Cần phải qua 2 vòng sơ loại trước khi vào vòng chung kết (biểu diển ở hội trường - bán vé). Nhưng tiết mục độc đáo này bị loại ngay từ vòng ngoài (vì BTC sợ lỗ - vì không bán được vé). Vậy tiết mục đó là gì ?
    Đạo diễn : Cô ÁNh Tuyết
    chỉ đạo nghệ thuật : Thầy Thông - thể dục
    dàn hợp xướng gồm 54 người tham gia (tất cả thành viên lớp 10F tham gia - không chừa 1 mống) thể hiện bài hát "Dân Nam Ơi Nhớ Ơn ***** đời đời". Ngay tại vòng đấu loại tại hội trường trường DH SP QNhơn, tiết mục đã bị đo ván, vì nếu như 54 thành viên của đội hợp xuóng dzo vòng chung kết coi nhu BTC thất bại ở khâu bán vé cho lớp F.
    Không biết có thế hệ nào của TV có tiết mục như vậy chưa, riêng bản thân Poulet tui thì rất cảm ơn cô Tuyết rất nhiều, vì nhờ cô mà tui được lên sân khấu đầu tiên va duy nhat trong đời (tinh den thoi diem nay), để thể hiện 1 tác phẩm nghệ thuật.
    Các anh em dzo mà kể các giai thoại khi minh ngồi trên ghế nhà trường TV nha
  2. catbien82

catbien82 Thành viên mới

Tui cũng k thể nhớ hết hồi đó lớp tui đi gây chiến với bao nhiêu lớp và bao nhiêu người nữa, Nhưng k thể nào quên câu chuyện bọn con gái lớp tui đặt cho Châu Hồng Nhi cái biệt danh Thím bộ đội chỉ vì nhi mặc cái quần rằn ri như ... lính. Hồi đó mỗi lần thấy Nhi là cả lớp hô: Nghiêm, chào thím bộ đội... chào!!! hehe, rồi phá lên cười mặc cho con nhỏ quê muốn độn thổ. Hehee, nếu là tui thì tui sẽ quay lại sực cho cái đứa tai quái nào đó 1 trận, nhưng cũgn may là Nhi hiền hơn...
    Hehe, những câu chuyện quánh lộn của con gái lớp tui thì phải nói nhiều vô số. Đi đâu cũng tập trung gây sự. Nhớ hè lớp 10 về Tam Quan quê tui chơi, cũng gây sự với thằng phụ xe 1 trận vì... chê mắc hông trả tiền, chê xe dỏm, chê tùm lum... Đang cãi nhau thiệt là hăng tự dưng bà Thủy lẹo khóc lên làm 4 đứa bỡ ngỡ. Nhưng cũgn nhờ đó mà được bớt 10k, hheee (chi tiết này nhớ hông chính xác). Tội nghiệp nhà xe, chở 5 con yêu quái ngồi chê hết chuyện này đến chuyện kia, bớt tiền, mà đồ đạc thì nhiều vô kể: để coi... 2 chiếc xe đạp nè, 1 chồng sách vở cao nghệu của tui nè, 5 cái giỏ xách nè, mà đặc biệt là 5 cái loa phát thanh của Tú, BThủy, HTHuỷ, Hải, Thảo... Mà lớp tui có cái tật hay cười. Ai nói j cũng cười, làm đôi khi người khác quê qué... chịu thua...
    Honey_cake ơi, mày còn chiện j kể ra cho pà kon nghe dới. Đầu óc tau dạo này kém quá (thông cảm, do yêu đương í mà) hehe, để khi khác kể tiếp hé.
  3. me_xanh

me_xanh Thành viên mới

Mọi người ai cũng góp vui câu chuyện của mình hết, Đúng là kỷ niệm đi học chẳng bao giờ quên được.
    Em cũng đưọc may mắn thăm gia một lần cắm trại của trường.Năm đó quả là một năm đáng nhớ của mọi người cũng như là của nhà trường.
    Năm đó lẻ ra cả trường đi cắm trại ở Qui Hòa ,các lớp đã chuẩn bị sẵn sàng chỉ còn 3 hay 4 ngày nữa là lên đường thôi,nhưng đùng một phát bọn lớp A đi chơi hay đi mua tre gì đó bị tai nạn ,3 thành viên ưu tú của họ phải vào viện cấp cứu trong hôn mê,một nữ thì chết sau vài ngày,còn một nam là bí thư cũng chết vào đúng ngày tụi mình thi tốt nghiệp.Lẻ ra năm đó đã rất vui nhưng vì không khí như thế nên mọi người lại bị chùng xuống mất vui.
    Lớp học của mình là trên lầu, nằm trên phòng cô Hiệu trướng vậy mà trưa hôm cắm trại đó, bọn lớp mình và lớp B giao lưu nhảy rầm rầm trên đó hihih may mà không bị phát hiện
    Lớp em hồi đó được bố Trang chủ nhiệm nên phong trào văn nghệ cũng khá mạnh và cả phần thi học sinh thanh lịch cũng thế.Năm 11 là năm gặt hái được nhiều thành công nhất , 2 giải thanh lịch cho cả nam và nữ toàn trường và thành phố,thêm giải 3 về múa nữa chứ. Hii đúng là ôm giải mệt nghỉ luôn.
    Em thì cũng may mắn được đứng trên sân khấu vài lần.Hihi nhưng lần nào cũng rung quá nên không giật được giải thưởng gì hết,Hồi đó kể ra lờp mình cũng có nhiều giọng ca thánh thót lắm nhưng chưa bao giờ được diễn ở hội trường Quang Trung cả hihih nhưng thâu nhiêu đó giải giựt về cũng đủ rầu
  4. cumvit

cumvit Thành viên mới

Kỷ niệm các bác vui thật, còn cumvit thì ôi thôi...mời phụ huynh như rạ...kết quả ôm sổ học bạ...trung bình...Tội nặng nhất là viết bậy bạ (XXX) rồi dán lên tường. Cả năm 12 cumvit quậy cô chủ nhiệm đến nỗi mất thành tích lun...Nên đến bây giờ cô vẫn nhớ. Có ai học cô Sanh dạy môn văn không nhỉ....Mỗi lần cô cao hứng mà dạy thì...Ôi thôi chất CN gần như...văng khắp phòng...Sau cái dzụ cắm trại gì đó đến lượt đàn em cúm vịt phải cắm trại trong trường, chán như gián nhưng cũng vui chết bỏ...Tối chẳng ngù toàn đi quậy không...Chạy qua chỗ mấy chị em rủ nhau đánh bài quẹt lọ, uống rượu....Thầy thông dạy thể dục thì mỗi bửa là một trận cười..Tướng thầy thì đặc biệt, nên mấy khoá trước đặt tướng đi của thấy giống...vịt donald...
    Được cumvit sửa chữa / chuyển vào 20:56 ngày 01/02/2007
  5. catbien82

catbien82 Thành viên mới

Xin ké 1 chút chuyện thằng em trai tui. Nó cũng là cựu học sinh Trưng Vương. Năm cuối cấp lớp tui cô Hiệp chủ nhiệm, sau khi tui ra trường trời xui đất khiến thế nào nó cũng nhảy vào nhằm lớp cô Hiệp. Thế là trong suốt quãng đời sinh viên của mình, tôi phải đi... họp phụ huynh cho nó. Trời quơi, cứ nó có chuyện gì, từ k đeo bảng tên, trốn học, chọc gái... cô Hiệp đều alô cho tôi. Hx, trời quơi quít làm cam chịu. Lúc mình đi học phá phách k ai la mà giờ toàn ngồi nghe... Thiệt là tình, bực cả mình. Nhưng ai cũng bảo, đó là thằng em nó còn ... hiền hơn con chị.
  6. minhanhqn133

minhanhqn133 Thành viên mới

mấy bác kê? chuyện Trươ?ng Trưng Vương thấy vui quá, em đang la? học sinh cu?a Trưng Vương đây, mấy bác có ho?i thăm gi? ko
  7. langtutrannam

langtutrannam Thành viên mới

Welcome! Chuyện quậy của học trò Trưng Vương thì các hạ có cả một pho chân kinh! Hôm nào rảnh rỗi sẽ tập hợp lại và xuất bản! Báo trước luôn là sẽ có nhiều nhân vật Trưng Vương trong box này dính chưởng! Đặc biệt là catbien82!!! He he!!!
  8. cumvit

cumvit Thành viên mới

He he he, Những mẫu chuyện của trường Trưng Vương kể đến năm sau cũng không hết.
    Được cumvit sửa chữa / chuyển vào 17:06 ngày 04/02/2007
  9. me_xanh

me_xanh Thành viên mới

Cumvit này,
    Có phải học lớp 12 G không?
    heheh mình cũng có đứa em học 12 G nhưng không dám nêu tên lên vì sợ mất mặt quá hồi đi học thì nó cũng hiền nhưng giờ thi quậy lắm.hihihi
  10. catbien82

catbien82 Thành viên mới

Wả, giọng điệu của langtutrannam sao giúng của thầy Nam dữ chài. Thầy đừng có nói xấu e như thế, bữa jờ mạng *)%&^$ quá nên e k đăng nhập được. Bụng cứ ấm ức. Tại hông ai hiểu em chứ em "hiền" lắm... hehe...
    Mơi mốt lấy chồng hông được thì biết khóc dới ai đây chài, tội trạng của mình phơi bày rành rành thía, hxhx, chít mất thui.