1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thí sinh của chúng ta...

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi vyhuynh, 09/04/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Các thí sinh của chúng ta...

Các bạn thân mến,
    Thông tin về 42 thí sinh dự thi sẽ lần lượt được post vào đây để mọi người có cái nhìn tổng quát về họ.
    Các bạn ko post bài vào topic này. Ai post bài sẽ bị del và treo nick 3 tháng ko báo trước.
    Mong các bạn hợp tác và cảm ơn các bạn đã theo dõi.

BTC cuộc thi MissTTVN2005
  2. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh yendieu
    Phần 1: Thông tin cá nhân
    Thí sinh: Yendieu ​
    Họ tên: Nguyễn Thụy Hoàng Yến ​
    Năm sinh:1979 ​
    Chiều cao: 154 cm ​
    Cân nặng: 40 kg ​
    Số đo 3 vòng: 84-58-84 ​
    Trình độ học vấn: Đại học (2 bằng) ​
    Box đại diện: GDGT​
     ​
    Phần 2: Bài tự giới thiệu của thí sinh
    Là một người phụ nữ trưởng thành, có sự nghiệp, nhiều hoài bão và đam mê nhưng cũng rất lãng mạn và đằm thắm, yêu và biết thưởng thức cái đẹp, Yendieu đi thi hoa hậu với một mục đích duy nhất là cổ vũ cho cái đẹp, khẳng định giá trị của phụ nữ và mang mọi người đến gần nhau hơn. Đến từ box Giáo Dục Giới Tính, Yendieu muốn cổ súy cho sự hiểu biết về sức khỏe sinh sản, vì sức khỏe giống nòi và hạnh phúc của từng cá nhân, của không chỉ phụ nữ mà còn cho nửa còn lại của thế giới. Yendieu mong muốn thông qua cuộc thi gửi được thông điệp hữu nghị và nhân ái đến tất cả mọi người

Phần 3: Ảnh dự thi của thí sinh

Phần 4:Giao lưu giữa BGK và thí sinh (trích dẫn)
    Tôi thỉnh thoảng có ghé qua Box Du lịch,đọc bài,tôi thấy bạn cũng là một trong những thành viên tích cực của box đó,tại sao bạn lại không đại diện cho box Du lịch mà lại đại diện cho box GDGT?
    Cái này là quyết định mang tầm chiến luợc.Đại diện cho box GDGT cho nó bốc hơn vì GDGT la một box online sôi nổi còn Dulich rất nhiều offline activities,nếu đại diện cho SE là một lợi thế trên mặt trận online.
    Điều gì làm bạn cảm thấy phản cảm nhất?( con nguời/sự vật)
     Đó là những bài hát thị truờng bây giờ giai điệu nhạt nhẽo, mì ăn liền, tiết tấu trùng lắp ,lời hát thì ngô nghê.Những bài hát đó làm cho mình hết sức khó chịu khi nghe.
    Trong cuộc sống hành ngày nếu bạn gặp một mẫu nguời mà bạn không thich nhưng vẫn phải đối thoại thì bạn sẽ làm thế nào?
    Bản thân tớ làm nghề khách hàng làm vui lòng mọi nguòi là trách nhiệm của tớ cho nên, nếu gặp nguời mà mình không thích thì tớ sẽ tìm ra những điểm nào ở nguời đó mà tớ thích vì tớ tin rằng ở mỗi người đều có những điểm tốt và xấu tất nhiên những nguời mình thích thì mình sẽ thích chơi còn những người không thích thì sẽ hạn chế giao thiệp
    Bạn thuờng thích làm gì vào những lúc rảnh rỗi ?
    Tớ đọc sách và nghe nhạc nhưng thường tớ ít có thời gian rảnh vì tớ sắp xếp lịch để làm nhiều việc cuối tuần tớ hay đi du lịch hoặc là tớ làm các việc từ thiện ,đi khám, chữa bệnh cho trẻ em, người nghèo ở vùng sâu vùng xa mỗi khi có dịp thì đi còn nếu không thì tớ đóng tiền để cho mọi người có thêm kinh phí mà giúp đỡ người nghèo hơn

Khi tham dự cuộc thi này bạn có muốn mình là nguời thắng cuộc không?

Như trong câu statement, tôi có nói rằng tôi đi thi để cổ vũ tinh thần cho mọi nguời là chính vì biết người biết ta. Tôi biết có những bạn rất xinh đẹp va xứng đáng nhận giải Miss.Nếu tự chấm điểm cho mình tôi nghĩ mình se đuợc giải Hoa hậu ăn ảnh, hoặc Hoa hậu trí thức, hoặc là Hoa hậu thiện chí nói chung là một số giải phụ vì thế mạnh của tôi không phải là ở sắc đẹp (mặc dù tôi tự tin mình có một ngoại hình xinh xắn và quyến rũ nữa
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 09:00 ngày 16/04/2005
  3. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Thí sinh Weppete
    Thí sinh: Weppete
     Họ tên: Nguyễn Quỳnh Trang
     Năm sinh: 1985
    Chiều cao: 1m58
    Cân nặng: 52kg
    Số đo 3 vòng: ?
    Trình độ học vấn: Năm thứ nhất cao đẳng nghành kế toán
    Box đại diện: Australia

Phần 2:Bài tự giới thiệu của thí sinh
    Em tên đầy đủ là Nguyễn Quỳnh Trang Sinh năm Ất Sửu 1985 ngày 23/12. Đã sinh vào năm con trâu lại vào 7h sáng là giờ trâu ra đồng nên ai cũng bảo sau này số cực nhưng em hi vọng là không phải thế Có một điều khá đặc biệt là em có một cô em gái sinh đôi, nhưng may là chúng em sinh đôi khác trứng nên tính cách và ngoại hình rất khác nhau. Em giống bố còn em gái em giống mẹ. Từ hồi nhỏ bố mẹ đã đặt tên em là Thỏ, vì em lúc bé không mấy làm nũng, và ít khóc nhè Cứ như vậy đến bây giờ bạn bè và thậm chí một số thầy cô giáo thời trung học gọi em bằng biệt danh này. Chúng em xa bố mẹ năm 12 tuổi và mãi đến năm 18 tuổi được gia đình mới đoàn tụ, hiện tại em đang sống cùng gia đình tại Melbourne- Australia. Về mặt học tập, em không có ưu điểm gì đặc biệt. Cũng lười học cũng biết trốn học đi chơi nhưng cũng biết lo lắng mỗi khi kỳ thi đến. Lúc trước khi sang Úc, em đang học học kỳ một năm thứ nhất tại trường Đại học Luật Hà Nội. Sang Úc em học tiếng anh dành cho người di cư trong một năm. Và hiện tại cả hai chị em em đều đang học năm thứ nhất cao đẳng kế toán thuộc đại học Swinburne - Melbourne. Nói về sở thích thì em có rất nhiều. Nhưng đặc biệt em thích thể thao xem và chơi thể thao nhất là bóng đá. Có lẽ hơi khác nhiều với các bạn gái yêu thích bóng đá, em yêu thích đội tuyển Đức và câu lạc bộ Bayern Munich vì em khâm phục tinh thần thi đấu của họ. Thần tượng của em là Oliver Bierhoff vì sự nghị lực của cầu thủ này. Ngoài ra em còn yêu thích nấu ăn mặc dù nấu ăn không ngon. Nhưng em thích được vào bếp để học hỏi kinh nghiệm và còn cả ăn vụng nữa Món ăn mà em rất thích là tôm rang đậu rán và rau muống xào Đã đi thi Miss TTVNOL thì em cũng giới thiệu luôn về sự đóng góp của em với diễn đàn. Thật ra em chẳng có đóng góp gì nhiều. Em là thành viên của box Đại học Luật HN và box Úc. Những lúc rỗi rãi vào post bài cũng thấy vui, nhiều khi được ôn lại những kỉ niệm cũ với bạn bè. Và thi thoảng vào các box khác như Làm Đẹp, Giáo dục giới tính, Tình ******** yêu, Tâm sự ... để học hỏi kinh nghiệm. Em tham gia cuộc thi này hi vọng đóng góp được phần nào không khí đông vui hào hứng. Chứ thật sự em hoàn toàn không nghĩ tới việc mình sẽ đi tiếp vào vòng trong. Vì em tự thấy ở đây có rất nhiều bạn xứng đáng với danh hiệu Miss TTVNOL không những chỉ vì vẻ đẹp ngoại hình cũng như trí tuệ mà còn là những đóng góp không nhỏ của các bạn với diễn đàn này

Phần 3:Ảnh dự thi của thí sinh

Phần 4:Giao lưu giữa thí sinh và GK (trích dẫn)
    Nếu có 3 điều uớc thì em sẽ ước những gì?

Em uớc là gia đình mình sẽ mãi mãi hạnh phúc bởi vì em đã xa Bố mẹ cũng hơn 6 năm nay mới đuợc gặp lại em hi vọng mọi sự hy sinh của Bố mẹ trong vòng nhiều năm qua sẽ không bị uổng phí em cũng chẳng biết 2 điều uớc còn lại sẽ ứơc gì nữa chị ạ.

Khi tham gia vào cuộc thi này Em thấy lợi thế của em so với các bạn khác là gì nhỉ?

Em tự cảm thấy mình không có lợi thé gì hơn so với các bạn khác vì thật sự em hoàn toàn không biết gì về các thí sinh khác chỉ có một vài bạn em có đọc bài của các bạn ấy trong diễn đàn thì thấy sự đóng góp của những bạn như Gacon hay Lizzy là rất lớn.

Em có thích tham gia các hoạt động xã hội không?

Dạ có chị ạ,nhưng em chưa có cơ hội nhiều đê tham gia các hoạt động xã hội Lúc em còn là sinh viên truờng ĐH Luật em cũng muốn đăng ký để làm sinh viên tình nguyện nhưng thời gian em ở đó qúa ngắn ko đủ cho em làm điều đó

Nếu khi ra ngoài em gặp một nguời Úc nào đó, họ biết em là người Vietnam,em có muốn giới thiệu cho họ biết về Vn không?em đã bao giờ làm điều đó chưa?

Dạ có,em đi làm ở factory và đi làm ở farm,kể cả khi đi học Em giới thiệu cho nhiều người Úc về VN không chỉ những mặt tốt đẹp mà còn cả những mặt hạn chế nữa

Em coi đâu là quê huơng của mình?

Em coi VietNam là quê huơng của mình. Em sinh ra và lớn lên tại HN, em rat tự hào là nguời HN

Em có muốn mình là nguời thắng cuộc trong cuộc thi này không?

Em hoàn toàn không nghĩ đến điều đó chị ạ.Em tự cảm thấy có nhiều bạn xứng đáng với danh hiệu đó hơn em Là miss cua TTVNOL một diễn đàn rất lớn, chắc hẳn nguời ấy sẽ phải gánh vác nhiều trách nhiệm nữa em hoàn toàn ko dám tin là mình có thể làm đuợc điều đó.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 09:02 ngày 16/04/2005
  4. bouldergirl2

bouldergirl2 Guest

Xin trân trọng giới thiệu thí sinh @Oopszzzzz
    Phần 1:Thông tin cá nhân
    Thí sinh: ?Oopszzzzz ​
    Họ tên: ?Phan Diệu Loan​
     Năm sinh: 1982​
     Chiều cao: 1m68​
     Cân nặng: 47kg​
     Số đo 3 vòng: 82-61-88​
     Trình độ học vấn: Năm cuối ĐH chuyên ngành Tài Chính​
     Nơi ở hiện tại: bang Virginia, Mỹ. ​
    Box đại diện: Làm Đẹp​
     ​
    Hallo everyone, tớ là Oopszzzzz, rất vui được đại diện cho box Làm Đẹp cùng các bạn góp vui trong cuộc thi này. Hy vọng cuộc thi sẽ kéo gần các box cũng như các thành viên lại gần với nhau hơn. Về bản thân Oopszzzz, tuy đang học về chuyên ngành Tài Chính năm cuối, và chọn ngành này để theo đuổi sự nghiệp của mình sau này, nhưng thời trang và đặc biệt là mỹ phẩm cũng là một niềm đam mê yêu thích của Oopszzzzz, thế nên Oopszzzzz đã gắn bó với Làm Đẹp từ ngày đầu làm thành viên của TTVNOL. Hy vọng qua cuộc thi này, các bạn cũng sẽ biết đến Làm Đẹp nhiều hơn. Đến với cuộc thi này, Oopszzzzz đặt mục tiêu vui là chính lên hàng đầu vì vậy với Oopszzzzz, tất cả các thí sinh, BGK, BTC và cả các bạn cổ động viên đều là người chiến thắng, vì thiếu bất cứ ai trong các bạn thì cuộc thi kô thể thành công được. Mong cuộc thi kết thúc tốt đẹp trong lòng mọi người và sẽ trở thành 1 hoạt động thường kì chính thức của TTVNOL

Phần 3: Ảnh tham gia dự thi của thí sinh

Phần 4:Giao lưu giữa thí sinh và BGK
    Nghe Ops nói là Ops học về Finance. Có thể cho biết sao Ops chọn ngành này?
    Câu chuyện dài lắm. Nó bắt đầu từ ước mớ hồi nhỏ của Ops khi Ops coi phim Hồng Kông thấy thị trường chứng khoáng của tụi nó phê quá. Thấy chúng nó một đêm ngủ dậy thành tỷ phú, khoái luôn. Sau này đi học, Ops thích tìm hiểu về Banking và Stock market. Cũng nghe theo lời khuyên của mama, học cái gì cho nó serious và có thể set up career base on được.
    Nhưng hệ thống Finance ở VN và ở đây ko giống nhau, ko biết Ops có bị lúng túng vấn đề này?
    Lúc đầu tớ cũng nghĩ như vậy, cũng hơi bị lúng túng. Đến đợt Noel vừa rồi tớ về nhà và đi intern ở Vietcombank mới thực sự nhận thấy những gì mình học trước đây cứ nghĩ là sẽ chẳng bao giờ dùng đến nhưng mà đợt đấy đi làm cứ như người mộng du, tưởng tượng tất cả những gì mình đã học để đem ra cho công việc
    Và rốt cuộc là?
    Rốt cuộc là hoàn toàn tự tin hơn, mới biết là những cái gì mình đã học đều hữu dụng cho công việc của mình và công việc cũng cho thấy là cần phải học nữa, chứ hồi trước toàn dọa mọi người là vào trường xin cái bằng 3 năm ĐH rồi về VN luôn.
    Đợt đi thực tập vừa rồi Ops rút ra được gì?
    Quả thật ban đầu Ops hơi lo nhưng khi đi làm rồi thì nhận ra mình biết thích nghi và khá là linh động để phối hợp công việc. Mama Ops nói Ops rất là nhạy cảm và nhanh nhẹn nên hợp với nghề này. Nói linh cảm thì nghe mê tín quá, chẳng business chút nào cả.
    Vậy phải nói là trực giác, chứ đâu phải nhạy cảm Ops nhỉ?
    Cũng ko hẳn. Nếu mà nói lại theo lời mama Ops phân tích thì cũng mất 7- 8 năm. Mama cũng nói cả 7 năm rồi còn gì. Bởi vậy mama rất hài lòng khi thấy Ops chọn ngành này.
    Ops có vẻ rất thích nghe lời khuyên của mẹ? Ops chắc chịu ảnh huởng của mẹ cũng nhiều?
    Ops chịu ảnh hưởng nhiều của mẹ, chỉ có 1 cái mama vẫn chưa hài lòng là có 1 điểm mạnh của mẹ mà con gái chưa ảnh hưởng đuợc, đó là nghị lực.
    Ops có vẻ rất gần gũi mẹ?
    Ops rất hay kể chuyện và tâm sự với mama. Trước khi quyết định chuyện gì quan trọng, Ops thường hay hỏi ý kiến mama
    Nhưng nhìn vào một cô gái cá tính như Ops mọi người vẫn có thể nghĩ Ops tự quyết định mọi chuyện đấy
    Ops chưa sờ đến chữ cá tính bao giờ nên ko biết nó như thế nào.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 09:04 ngày 16/04/2005
  5. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Nhóm 2:
    Xin trân trọng giới thiệu với các bạn nữ thí sinh thứ nhất: @witch141v
    Phần một: Thông tin cá nhân
    Nickname : witch141
    Năm sinh : 1982
    Trình độ học vấn : Cao Đẳng Bách Khoa chuyên ngành Công Nghệ Thực Phẩm
    Box đại diện : Làm quen và rút ngắn khoảng cách​
    Phần hai: Bài tự giới thiệu của thí sinh
    Tiểu sử: Chắc là do ham ăn nên em sinh ra trước ngày ông Công ông Táo lên chầu trời có mấy hôm . Đến khi mới bắt đầu biết bò thì em cũng đã biết cách bám cầu thang mò lên gác để ăn vụng đường rồi. Và chắc cũng do cái tật ham ăn nên ngành em học bây giờ cũng vẫn dính đến ăn uống _ Công nghệ thực phẩm. Cho đến khi học đến môn KCS thì em mới hiểu được rằng, không fải được ăn đã là thoải mái .
    Sở thích : Ngoài tật ham ăn thì em còn mắc thêm bệnh ham chơi nữa, nên sở thích của em là du lịch bụi, đặc biệt em rất thích đi đến vùng Tây Bắc Việt Nam. Em luôn hy vọng là mình có thể đến thăm được hết các địa danh của vùng núi rừng hiểm trở này
    Lí do đến với cuộc thi : rất đơn giản em muốn Box làm quen và rút ngắn khoảng cách của em sẽ được nhiều người biết đến hơn nữa.
    Phần ba : Ảnh dự thi
    Phần bốn : Giao lưu với GK
    Cuộc thi lần này có làm em vui không?
    Em cảm thấy sợ nhiều hơn là vui, vì văn chương em thực sự kém. Em run lắm, lại thiếu tự tin nữa nên khi đựoc yêu cầu phải giới thiệu cái gì về mình, em chẳng biết viết thế nào cả. Nói chung không vì box em thì em cũng đến ngồi ở nhà mà ngắm các bạn đi thi thôi ạ.
    Sở thích chiếm nhiều thời gian và suy nghĩ của em nhất là gì?
    Du lịch là điều đầu tiên mà em luôn luôn nghĩ tới, du lịch bụi thì em cực thích luôn. Lần gần đây nhất em leo lên đỉnh Phangxipang, đi bộ gần 40 km cơ đấy. Lần đầu tiên em leo lên đỉnh Phangxipang là tháng 10 năm trước. Nói thật, đi leo núi em còn cảm thấy không sợ bằng là tham dự Miss TTVN đâu ạ.
    Còn một sở thích nữa, không thể không kể đến, cũng chiếm mất khá nhiều thời gian của em, đó là sưu tập và tìm lời những bài hát mới của Triệu Vy. Mỗi lần đựơc nghe Triệu Vy hát, em cảm thấy tâm trạng mình rất nhẹ nhàng, thư thái. Em cứ lan man trong tiếng hát Triệu Vy như thế, và chưa bao giờ em cảm thấy muốn từ bỏ sở thích thứ hai này của mình cả.
    Em cảm thấy ưng ý cái gì nhất ở bản thân mình?
    Đã là bản thân mình, thì cái gì em cũng yêu quý và nâng niu. Duy nhất một điểm mạnh, mà em nghĩ chính điều đó đã khiến cho em có nhiều bạn bè, đó là chân thành, mộc mạc và gần gũi. Con người em có lẽ chẳng bao giờ dối trá đựơc ai điều gì. Vì như thế em cảm giác như đang sống không thật với chính bản thân mình. Ngay kể cả son môi em đánh, nhìn vào cũng chẳng ai biết là em đang đánh son. Em là thế, không tô vẽ thêm thắt đựợc cái gì cho mình. Mà cứ hồn nhiên mộc mạc như những gì em vốn có thôi. Thưa, cũng có lẽ vì thế mà đến giờ em vẫn chưa ai yêu. ( cười duyên).
    Em có tiêu chuẩn gì cho hoàng tử ngựa trắng của mình không?
    Em không có tiêu chuẩn gì, chỉ mong rằng anh ấy đừng cưỡi ngựa trắng. Vì mầu trắng là màu mà em ít thích nhất ạ.
    Vậy em có thích câu chuyện về một nàng công chúa bị phù phép giam giữ trong một ngọn tháp cao nhất, trên đỉnh một đỉnh núi hiểm trở nhất??
    Em thú thực không thích ở nơi quá cao đâu ạ, cũng không thích được ví như công chúa đâu. Em chỉ muốn là một người bình thường, là em thôi.
    Cười, cám ơn em vì đã dành thời gian nói chuyện với chị. Chúc em luôn vui và tự tin. Nhất là phải tự tin nhé, đỉnh Phangxipang cao thế em còn chinh phục được cơ mà.
    Được kieuphong sửa chữa / chuyển vào 16:01 ngày 09/04/2005
  6. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Nhóm 2:
    Xin trân trọng giới thiệu với các bạn nữ thí sinh thứ nhì: @vanvy2006
    Nickname : vanvy06
    Te6n : Trần Ngọc Bích Vy
    Sinh năm : 1984
    Trình độ học vấn : Fasion Designer​
    Box đại diện : Pháp
    Phần hai: Bài tự giới thiệu của thí sinh
    Tiểu sử: Theo lời mẹ, vănvy sanh rất khó, vănvy sanh non, lại sanh ngược. Trầy trật lắm mới lọt lòng, chỉ vỏn vẹn có 1k9. Một tháng 30 ngày bệnh mất 27,28 ngày.Lớn lên 1 chút, đã bé con mà lại còn rất nghịch , mỗi lần mẹ dẫn đi chợ là miệng nói ko ngớt từ đầu đến cuối chợ.Ba tuổi thì bố mẹ chia tay, vănvy về sống với ngoại cho đến lớn. Dẫu ko được sống gần bố và mẹ, vănvy vẫn thừa hưởng được niềm đam mê nghệ thuật và tính lãng mạn của bố là 1 nhạc sĩ và mẹ là ca sĩ, hoạ sĩ. Từ bé đã đưọc bố dạy đàn và cho đi học vẽ, có lẽ vì thế vănvy đã chọn theo nghành thiết kế thời trang, để được phát huy hết năng khiếu và đam mê của mình, và để luôn được ngắm nhìn nghệ thuật nữa.
    17tuổi vănvy theo mẹ sang pháp, đó là ngày mà vănvy ko bao giờ quên được, ngày làm thay đổi cả tính cách và con người vănvy. Do chỉ sống với ngoại, nên bản tính vv rất khép kín, khó gần, lạnh lùng và bất cần. Thế mà cái ngày đưa vy lên máy bay đấy, mọi người mới phát hiện 1 con người khác trong vy; tình cảm, trẻ con và mít ướt đến ko ngờ; vv ko thể nào kìm nén được mình nữa khi 1 ai đó đến ôm hoặc an ủi, và thế là khóc oà...
    Thế mà đã 3 năm kể từ ngày đặt chân sang Pháp, lạ lẫm, bỡ ngỡ cũng dần trở thành quen thuộc, nhưng nỗi nhớ về VN ko bao giờ nguôi. Mỗi lần về VN, cảm nhận thấy ba và ngoại già đi 1 tí, thế là cứ nơm nớp lo sợ, chỉ mong học nhanh nhanh để đưọc về VN, về bên ngoại, bên ba. Đó chắc chắn sẽ là ngày vv cười rạng rỡ nhất.
    -Sở thích: yêu màu đen, trắng và tím. Thích truyện tranh, nghe nhạc, game online khi rảnh rỗi.
    Ngoài ra còn 1 sở thích nửa là sưu tầm nữ trang, trang sức, nói chung là tất tần tật những gì có thể vác trên cổ và tay được hehe
    Tự nhận mình là người khá lãng mạn, nhưng cũng ko kém phần mạnh mẽ, quyết đoán., dễ hoà đồng
    Yêu thich nghệ thuật, thích thưởng thức cái đẹp, thế nên đang theo học về Fashion Designer. Ước mơ là sau khi tốt nghiệp có thể trở về vn để mở rộng nghề nghiệp và thành công trong lãnh vực này, có 1 thương hiệu thời trang mang chính tên mình.
    Cảm nghĩ về cuộc thi Miss TTVNOL 2005:
    Hoa nào cũng là hoa, hoa hồng hoa huệ hay dẫu là hoa dại đi chăng nữa cũng đều có nét đẹp riêng, mùi hương riêng của nó. Chẳng ai có thể khẳng định được hoa nào đẹp nhất, thơm nhất! Chỉ là phụ thuộc vào mỗi người yêu thích loài hoa nào, mùi hương nào; sang trọng, quý phái của hoa hồng,hoa ly ; hay thanh thoát, nhẹ nhàng như hoa huệ, hoa lan; hay xinh tươi, rực rỡ như hoa cúc; hay hoang dă, đơn sơ, mộc mạc như hoa dại...
    Phụ nữ cũng như loài hoa vậy, vy thấy ai cũng xinh cả, ai củng có nét đẹp riêng của họ, ai cũng có ít nhiều khả năng chiến thắng cả. Nhưng với vy, đây ko fải là cuộc thi cạnh tranh sắc đẹp(vì mình đẹp còn có người khác đẹp hơn mà) mà là dịp để mở rộng giao lưu, quen biết giữa các box nói riêng và cúa ttvnol nói chung trên tinh thần vui vẻ và lành mạnh mà thôi. Xa hơn 1 tí nữa là tìm ra người xứng đáng với danh hiệu miss ttvn, miss của 1 diễn đàn lớn nhất, to nhất của việt nam hiện nay.
    Nhưng mà nói gì thì nói, ai đi thi mà lại ko mang theo 1 chút hy vọng về niềm tin chiến thắng! Nhất là khi đại diện 1 box đi tham dự, hìhì, thế cho nên em rất rất rất hy vọng và mong rằng box Pháp của chúng em có 1 chút giải gì đó để gọi là ủng hộ cho những cô gái đến từ box Pháp lãng mạn, dễ thương và hiền hoà (trong đó có em nữa nhá ! hìhì)
    Trong cuộc sống : Điều mà em tâm niệm là hy vọng mình ko fải là người hời hợt với cuốc sống, với mọi người xung quanh, và nhất là trong tình cảm của chính mình. Có lẽ chữ ký của em đã phần nào thể hiện cái tâm niệm ấy của em:
    Yêu không là gì cả, được yêu đã là đáng kể, yêu và được yêu mới là tất cả
    TTVN là một diễn đàn lớn, các hoạt động chung trước đây thường diễn ra theo kiểu offline. Nhưng nay chúng ta lại có cuộc thi Miss TTVN là một hoạt động online có thể coi là lớn nhất từ trước đến giờ. Vậy với tư cách một thí sinh dự thi, em cho rằng ý nghĩa quan trọng nhất của cuộc thi này là gì?
    Riêng bản thân em, trước giờ vào TTVN, em chỉ biết vào mỗi Box Pháp, nhưng sau cuộc thi này em nghĩ em sẽ tham gia nhiều box khác hơn. Còn về ý nghĩa lớn nhất của cuộc thi, em nghĩ đầu tiên là tìm ra một người thật xứng đáng với danh hiệu Miss của một diễn đàn lớn như TTVN. Sau đó là để mọi người xích lại gần nhau hơn giữa các box nói riêng và cả TTVN nói chung.
    Hiện giờ em học tại Pháp đã được ba năm, nhìn lại quãng thời gian ba năm trước chắc em đã gặp rất nhiều khó khăn và bỡ ngỡ, vậy em đã làm gì để vượt qua nó?
    Em sang Pháp đã được ba năm và theo học về ngành Fashion Designer. Thật ra thì mẹ em cũng đang sống ở Pháp, nhưng mục đích của em không phải là sang đây định cư, em chỉ định học xong rồi trở về Vn làm việc thôi. Thời gian đầu mới sang em rất bỡ ngỡ và lạ lẫm. Nhưng nhìn lại thì không chỉ có mình là phải sống cảnh xa nhà, xa quê hương, còn rất nhiều người cũng như mình. Nên tự an ủi là sẽ sớm trở về, biết đâu xa quê hương thế này mình lại học được thêm tính kiên trì và chịu khó. Và điều cuối cùng để em vượt qua là nếu như mọi người khác cũng có thể vượt qua cảnh phải xa nhà thế này, thì tại sao em lại không thể?
    Người ta thường nói ở tuổi hai mươi, tính cách và suy nghĩ của con người chuyển biến rất nhiều. Nhưng chị thấy, phải bước sang đến tuổi hai mươi mốt, người ta mới nhận thức hết được những sự chuyển biến đó? Em đang ở tuổi hai mươi mốt, em thấy sao?

Em thật sự đã thay đổi tính cách từ ngày em ra sân bay để sang Pháp này, đó là ngày 07/03 năm em mười bảy tuổi. Ngày xưa ở VN, em chẳng bao giờ nghĩ xa, có lẽ còn ở tuổi ăn chưa no lo chưa tới, tính cách thì hời hợt, vô tâm, tỏ vẻ lạnh lùng với người thân lắm ạ. Nhưng cái ngày ra sân bay đấy đã làm em thay đổi hẳn, em biết thương mọi người hơn, biết thế nào là tình yêu đất nước, biết thế nào là ước mơ, khát khao và hy vọng. Và hơn nữa, biết mình đang có mục đích gì để phấn đấu và thực hiện.
    Qua đây đã ba năm mà chưa bao giờ em thôi nhớ về VN. Em nói học xong sẽ trở về VN không phải là vì cuộc thi này, mà là vì chính em, khao khát mong mỏi nhất của em luôn luôn là được trở lại VN sau khi học xong.
    Vậy nếu khi ra trường có một công ty thời trang nổi tiếng của Pháp mời em ở lại làm việc thì em sẽ quyết định thế nào?
    Nếu có một công ty thời trang nổi tiếng của Pháp mời em ở lại làm việc, em sẽ ở lại làm việc vài năm để học tập kinh nghiệm của nước bạn sau khi có đủ một số vốn cả về kinh nghiệm lẫn kinh tế. Chắc chắn em sẽ quay về VN, có thể tận dụng hết hay không là còn tùy do mình làm việc thế nào nữa ạ.
    Trong các bộ quần áo em mặc em thích bộ nào nhất? Mô tả một chút nhé.
    Thật lòng mà nói, em chẳng thích bộ nào nhất cả. Có lẽ do cái tính bất thường của những người làm về nghệ thuật. Sở thích của em thay đổi tuỳ theo tâm trạng. Lúc thì em thích mặc đồ bụi bụi, lúc lại thích thướt tha, lúc lại giản dị...có khi còn hơi khùng khùng nữa.
    Vậy tính cách, tình cảm của em có thay đổi liên tục như thế không?
    Tính cách, suy nghĩ em thì không thay đổi. Nhưng vui buồn, giận dỗi thì rất hay thay đổi ạ, vừa vui đấy lại buồn đấy, vừa giận xong lại cười làm hoà. Những khi buồn thì em cắm cúi vào vẽ ạ, hoặc viết vào nhật ký là em đang rất buồn, lý do tại sao buồn...qua ngày hôm sau đọc lại là thấy buồn cười lắm ạ, lại hết buồn ngay í.
    Lý tưởng cuộc sống của em (nếu có) là gì?
    Em không dám dùng từ lý tưởng cho cuộc sống, nghe nó quá hoàn mỹ ạ. Mà với em, không có gì là hoàn mỹ và toàn vẹn cả. Chỉ là ước mơ và hy vọng sẽ thực hiện được ước mơ thôi ạ.
    Ok, gọi là "lý tưởng cuộc sống" thì hơi cao siêu quá.:-)Vậy chị đổi lại, ước mơ lớn nhất trong đời em hiện giờ là gì?
    Ước mơ lớn nhất hiện giờ của em à sau khi hoàn tất việc học hành em sẽ trở về VN làm việc, trở thành một người khá có tiếng trong lãnh vực thiết kế thời trang.
    Có một câu nói vui thế này, người ta bảo sở dĩ những người chọn làm "nhà thiết kế thời trang" là vì người ta chẳng thể nào trở thành những "nhà" khác được. Chỉ là một câu nói vui thôi em thấy sao?
    Vâng, có lẽ đúng như thế ạ. Vì thường những người làm nghệ thuật sống lãng mạn lắm. Mà sống không thực tế thì khó làm các "nhà" khác được ạ.
    Vậy thôi có lẽ cám ơn em vì đã dành thời gian trả lời chị. Em có còn gì muốn hỏi chị nữa không?
    Dạ, có chị. Chị đánh giá về em như thế nào sau bài phỏng vấn vừa rồi?
    Cảm nhận của chị về em vẫn y như khi lần đầu tiên chị nói chuyện với em, xem hình em và đọc những gì em viết. Chúc em luôn theo đuổi giấc mơ của mình và sớm biến nó thành sự thật.
    Cảm ơn em.
    Được kieuphong sửa chữa / chuyển vào 14:28 ngày 09/04/2005
  7. phaohoa

phaohoa Thành viên mới

Nhóm 2:
    Xin trân trọng giới thiệu với các bạn thí sinh thứ ba: @bijouxxxx
    Nickname : bijouxxx
    Tên : Thu Trang
    Sinh ngày : 14 - 11 - 1988
    Chiều cao : 1m70
    Cân nặng : 51kg
    Số đo 3 vòng : 84 - 60 - 90
    Trình độ học vấn : Tốt nghiệp Phổ thông trung học đầu tháng 1 năm 2005
    Box đại diện : Giáo Dục Giới Tính​
    Phần hai: Bài giới thiệu về thí sinh (thực hiện bởi fool-a-kiss)
    Bijouxx, bijouxx, bijouxxx .....hỏi trong chúng ta có ai thích được thơm và thích thơm người khác không nhỉ. Mời bạn cứ đến kinh kooong kinh kôong bé bé bijouxx nhá...Và sẽ được một cái Bijouxx ngọt ngào lên má ( muackk muackk )
    Sunset rồi lại sunup, xuân sang rồi hạ đến, cứ thế và cứ thế....Không ai nghĩ cái cô bé thuở nhỏ với ước mơ dữ dội là được làm thợ may , lớn thêm một chút nữa lại thick điệu và làm người nổi tiếng, rồi lớn thêm một chút lớn thêm một chút ...cho đến lúc cô cao tới 1m70 cm và hết bị suy dinh dưỡng ( hồi cấp 2) cô lại nuôi dưỡng trong lòng một giấc mơ cháy bỏng...Muốn được làm Miss TTVNOL 2005
    Xinh xắn nhưng không nhỏ nhắn (1m70) , thông minh và lanh lẹ và là niềm tin chiến thắng của SE trong cuộc chạy dua đến chức vô địch của cuộc thi.

Ước mơ lớn nhất hiện giờ của em là gì?
    Mơ ước lớn nhất của em hiện giờ là được làm Miss TTVN.
    Điểm mạnh gì khiến em nghĩ rằng ước mơ đó sẽ trở thành hiện thực?
    Tham dự cuộc thi này, theo em nghĩ, điểm mạnh nhất của em là em khá tự tin vào bản thân em, và hơn nữa, em đựợc sự ủng hộ của khá nhiều bạn bè khắp nơi. Em không nói em đẹp hơn những bạn khác, nhưng em lại rất tự tin vào bản chất con người mình.
    Gần đây trên TTVN có nảy sinh một số hiện tựơng ghép ảnh *** của một số thí sinh dự thi. Nếu đặt trường hợp ảnh của em bị ghép như thế, thì phản ứng của em sẽ thế nào?
    Nếu bị như vậy thì chắc phản ứng đầu tiên của em sẽ là bực mình lắm. Tất cả chúng ta, những thành viên TTVN đang tham gia vào một sân chơi chung vô cùng lành mạnh và mang tính giải trí cao. Để đăng ký đi thi chúng em đã phải gạt bỏ hết ngại ngùng, tự ti để đựơc chung vui cùng các bạn khắp nơi. Vậy mà một số bạn không hiểu vì lý do, mục đích gì lại đang tâm phá hoại cuộc thi như vậy. Em cũng như các bạn khác, nếu có bị ghép ảnh thì cũng chỉ là nạn nhân mà thôi. Vậy em hy vọng rằng, các bạn ấy sớm nhận ra ý thức hành động của mình, và cũng hy vọng ban tổ chức nhiệt tình giúp đỡ để chúng em có một cuộc thi trọn vẹn.
    Khi vui em thường làm gì? Còn khi buồn thì sao?
    Khi vui em thường cười nói rất nhiều, nhiều đến nỗi ai cũng có thể biết được là em đang vui. Còn khi buồn, thì em chỉ hay ngủ thôi?.vì em cảm thấy ngủ dậy rồi bao nhiêu nỗi buồn sẽ vơi đi nhiều lắm.
    Còn một câu hỏi nữa dành cho em nhé. Em là một trong những thành viên được yêu mến của Box GDGT. Vậy điều đầu tiên em muốn biết khi em đặt chân vào box là gì?
    Em vào box GDGT không phi vì tò mò muốn biết người ta make love the nào, phương pháp ra sao. Em chỉ muốn tìm hiểu xem quan niệm của mọi người, nhất là các câu chuyện của giới trẻ bọn em về những việc như thế này.
    Thế quan điểm của riêng em thì sao?
    *** cũng là một nhu cầu thiết yếu của cuộc sống. Chẳng có gì xấu xa nếu không muốn nói là tốt nữa là đằng khác. Nhưng với một điều kiện tiên quyết, *** phải được bắt nguồn từ tình yêu thực sự.
    Vậy, em nghĩ bao nhiêu tuổi thì có thể có quan hệ lần đầu?
    Nếu gọi là ?ocó thể?o thì em nghĩ nên đợi đủ 18 tuổi. Vì nó phù hợp tâm sinh lý của mỗi người nữa ạ.
    Cảm ơn em đã trả lời phỏng vấn. Và chúc cho những ước mơ của em sớm trở thành hiện thực.
    Được kieuphong sửa chữa / chuyển vào 09:10 ngày 17/04/2005
  8. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Hân hạnh giới thiệu thí sinh đầu tiên của nhóm 3 - fool_a_kiss
    Nickname: fool_a_kiss
    Tên : Ngọc Hà
    Năm sinh: 1983
    Chiều cao: 1m659
    Cân nặng: 49kg
    Số đo 3 vòng: 84 - 62- 89
    Trình độ học vấn : Năm thứ 2 marketing tại singapore.. môn học yêu thích Laws, micro - econ & marketing
    Nơi ở hiện tại: Singapore
    Box đại diện: Giáo dục giới tính (SE)​
    - Nick Fool A Kiss xuất phát từ cuốn sách yêu thích Never let a Fool Kiss You or A Kiss Fool You của Mardy Grothe (1999)
    - Nếu để phác hoạ cuộc sống thật của Fool , chỉ bằng vài lời này là đủ : Sống dữ dội, làm việc hết mình và yêu nồng cháy. Đã từng từ bỏ suất học bổng NUS vì ko muốn làm việc 3 trả nợ năm sau khi tốt nghiệp ...
    - Sắc màu nóng nhất của của F00l :
    + Say mê & hết mình vì công việc.
    + Fierce & furious @ work
    + Hài hước và tếu táo
    - Điểm mờ nhất của Fool :
    + Sợ bóng tối, ngủ với ánh đèn sáng.
    + Sometimes Fear, of not being able to meet tra***ional & typical society ?~s perception and expectation and so not being able to put my best foot forward in return.
    Khắc phục : GOd granted Beauty & intelligence to women, to me eqip them with my strength, atitude &ambitions to balance my life on this earth.
    - Cái đích phải cán trước mắt :
    Quan sát , học hỏi và khai thác kinh nghiệm của papa trong cách phát triển tập đoàn và quan hệ làm ăn với các đối tác.
    - Sở thích:
    + Âm nhạc & hội hoạ & ẩm thực : Get wild & dirrty with hip- pop & trance but Jazz get the best in me.... chơi organ & piano, biết vẽ và ham mê hội hoạ....Nấu các món của Nhật và Ý...
    + Thích đọc sách , báo, tạp chí, .. cuốn sách yêu thích nhất " Five people you meet in heaven " - Mitch Albom , cuốn sách sắp đọc kế tiếp là " Victims and perpetrators? - Testimony of young Khmer Rouge Comrades by Meng - tra Ea & Sorya Sim.
    - Yêu biển và beach volley ball, cự phách trong các trò chơi game chiến thuật PC và làm chủ hơn 200 games của PS2.
    - Sống có trách nhiệm & gắn bó với gia đình và luôn hết mình vì bạn bè và đồng nghiệp.
    - Quan niệm về cái đẹp :là Trendsetter cho riêng bản thân, không mù quáng chạy theo fashion ... Đẹp ở tâm hồn & trí tuệ và hấp dẫn & gợi cảm hơn qua cách nói chuyện và giao tiếp.
    Magraget Thatcher đã nói " If you want something said, ask a man ; If you want something done, ask a woman "... Nên f00l sống dữ dội, làm việc hết mình và yêu nồng cháy để không bao giờ phải hối tiếc và buồn bã.
    - Lý do tham gia cuộc thi : Tạo niềm tin và cổ vũ tinh thần cho thí sinh Box SE.

F00l a Kiss is a Witty f00l not a f00lish wit.

Phần 4: Giao lưu giữa BGK và thí sinh (trích dẫn)
    Được biết em đang theo học năm 2 marketing, đó có phải môn học khó đối với em không?
    Em mới chuyển qua marketing do ý muốn của bố mẹ (năm thứ nhất HR), đây là seméter đầu tiên v ề marketing.
    Marketing khá phù hợp với khả năng nhanh nhẹn và sắc bén trong công việc của em. Thêm nữa, nếu khai thác và phát huy được cái khả năng thích quan sát, nắm bắt sự việc và đề xuất những ý tưởng mới (ideas for l ife) của mình thì chắc chắn marketing sẽ không phải là một môn học khó.

Theo em, những tính cách nào quan tr ọng nhất mà người phụ nữ hiện đại cần phải có?
    Mỗi người có cách nhìn và nhận thức riêng về kiểu mẫu ?oNgười phụ nữ hiện đại?. Với em, thì nó thế này: Khi mà xã hội phát triển ngày một phức tạp và money makes the world go round, ngư ời phụ nữ nên có một sự nghiệp thành đạt, tỉnh táo và khéo léo trong các mối quan hệ và có một trái tim nồng ấm để biết yêu và biết chăm sóc gia đình.
    Em có nhiều bài viết rất sắc xảo về ******** trong box SE. Em có thấy e ngại không khi thể hiện kiênthức của mình về một lĩnh vực khá tế nhị và còn chưa được nhìn nhận công khai ở VN?
    Vì đó là vấn đề tế nhị, nên khi viết bài em luôn chú ý đến cách viết, diễn cảm sống động nhưng không dung tục. Nếu tập trung vào mục tiêu giáo dục giới tính, em không cho đó là điều đáng phải ngại ngùng! Không đủ khả năng để hiểu biết về bất cứ lĩnh vực nào,không chỉ riêng về ********, mới là điều đáng ngại.
    Giả thiết rằng, em đang gặp khó khăn khi giải quyết một công việc mà nguyên nhân chính là do hạn chế về năng lực và trình độ. Kết quả của công việc này có ảnh hưởng rất lớn đến sự nghiệp của em. Người phụ trách trực tiếp đề nghị giúp em hoàn thành công việc đó, với điều kiện em để cho ông ta? xxx. Vậy em sẽ đồng ý với lời đề nghị đó hay chấp nhận thất bại để phấn đấu nâng cao chuyên môn?
    Em sẽ từ chối lời đề nghị đó! Vì cái giá của người con gái là priceless. Tuổi trẻ, nhiệt huyết và thời gian sẽ giúp người con gái tự khăng định năng lực và trình độ tiếp thu của mình trong công việc dù ở bất cứ đâu.
    Đến từ box SE, quan điểm của em v ề an toàn ******** là gì?
    An toàn trong khi yêu là phải tỉnh táo và không được mù quáng; và an toàn trong khi having *** là phải biết sử dụng bao cao su.
    Cảm ơn em! Hy vọng những bạn trẻ khi tham gia diễn đàn sẽ được trang bị thêm những kiến thức bổ ích từ những thông điệp về giáo dục giới tính của em trong bài viết này! Chúc em may mắn và đạt thứ hạng cao trong cuộc thi này.
    Được kieuphong sửa chữa / chuyển vào 06:27 ngày 16/04/2005
  9. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Trân trọng giới thiệu, thí sinh Lizzy
    Nicknam: Lizzy
    Tên thật: Đặng Quỳnh Trang
    Sinh ngày 9/12/1985
    Chiều cao: 1m54
    Cân nặng: 45kg
    Số đo 3 vòng: 82-60-95
    Trình độ học vấn: hiện tại là sinh viên năm thứ 2 ?" Bachelor of Business (Accounting)
    and Bachelor of Business (Banking and Finance) @ Monash University ?" Australia
    Nơi ở hiện tại: Caulfield, Victoria, Australia
    Box đại diện: Australia.​
    Xin chào mọi người, mình là Lizzy đến từ box Úc. Nick Lizzy ra đời vào tháng 4/2003 - là tên của một nhân vật trong một bộ phim mà mình thích. Và cũng là cái tên gắn bó với mình kể từ ngày bước chân sang đất nước của những chú kangaroo.
    Mình sinh ra và lớn lên ở Hà Nội, con gái Hà Thành chính gốc hì hì hì. 17 tuổi và đi nước ngoài lần đầu tiên, cảm giác cũng thật sợ, nhưng cũng có gì đấy thật thích thú. Được ra nước ngoài, được khám phá 1 thế giới khác với thế giới mình sống suốt 17 năm, được tiếp xúc với nên giáo dục của nước tư bản, và hơn cả, được tự do, không còn bố mẹ kèm cặp bên cạnh, muốn làm gì thì làm. Đấy là tương lai mình tự vẽ ra cho mình khi mang trong mình nỗi niềm mãnh liệt được ra nước ngoài. Và đúng thật, đó chính những gì mình có khi sang bên đây. Song, cái gì cũng có hai mặt, cuộc sống không phải lúc nào cũng là màu hồng. Giờ đây sống 1 mình, phải tự chăm lo lấy bản thân, không còn bố mẹ để nhõng nhẽo vòi vĩnh nữa. Rồi đến lúc đi làm, đúng là có kiếm ra tiền mới biết quý trọng đồng tiền. Bao nhiêu công sức đi làm, trả tiền nhà, trả tiền ăn, trả tiền hoá đơn là hết. Chả còn tiền đi chơi nữa nói chi là tiền tiết kiệm. Nhưng đấy là cuộc sống du học xa nhà. Bạn nào đang có ý định đi du học thì nên cân nhắc kỹ nha, xem có thật sự chịu được áp lực của cuộc sống ở nước ngoài không đã.
    Chết, hình như hơi lan man quá, thêm một chút nữa về bản thân mình: ???..cận 6 điop mỗi bên, mình đeo kính từ năm lớp 6, tính đến giờ đã gần 8 năm rồi. Thích ăn nhất trên đời là kem (ăn bất cứ thời gian nào trong năm, kể cả mùa đông và khi bị viêm họng) và sôcôla. Mình vừa mới bị ốm, hiện giờ vẫn còn đang trong tình trạng đầu óc lâng lâng vì vậy nếu ai gửi sôcôla cho mình thì rất là trân trọng vì mình có 1 tật xấu là ăn rất nhiều sôcôla khi bị ốm, khi làm bài vài trước kỳ thi.
    Cuối cùng, câu nói mình thích nhất là câu nói của tổng thống J.F.Kenedy: ?oDon?Tt ask what the country can do for you; ask what you can do for the country?. Không biết mình viết lại có đúng không nữa, nhưng đại ý câu nói là như vậy. Và ?othere?Ts a will, there?Ts a way?.
    Chúc cho cuộc thi Miss TTVNOL 2005 thành công tốt đẹp và tương lai TTVNOL sẽ có cuộc thi Miss TTVNOL hàng năm. Lizzy xin thay mặt cho box Úc chân thành cám ơn Ban Giám Khảo và Ban Tổ Chức trong những ngay qua đã dành ra nhiều công sức thời gian cho cuộc thi này.
    Vì sao em đại diện cho box Úc tham gia cuộc thi này?
    Một phần là vì em thấy chẳng ai tham gia ngoài weppete. Không khí của box cũng rất chùng trong thời gian này. Với cả, em cũng la mod, la người xin lập ra box. Thế nên em tham gia với phương châm vui là chính , ủng hộ BTC
    Không vì mục tiêu cá nhân một tẹo nào à?
    Em thấy không có cái gì đáng để em cho vào mục tiêu cá nhân chị ạ . Tiền không có. Được nhiều người biết đến thì chẳng cần tham gia miss TTVNOL, nick Lizzy của em cũng đã được nhiều người biết đến rồi
    Theo em, ưu điểm nào của em khiến người khác mến mộ?
    Em tham gia nhiều ở box Du học, là nơi em làm mod hơn 2 năm. Những gì em đóng góp cho box hơn 2 năm thì thành viên lâu đời của box Du học chắc chắn biết. Có lẽ mọi người trong box Du học quý mến em là vì em thật sự gắn bó với box, sắp xếp lại trật tự, trả lời câu hỏi (những câu mà liên quan đến việc du học ở Úc). Và thật sư em trả lời bằng chính những kinh nghiệm em đã trải qua chứ không phải chỉ nói suông.
    Vậy em có lời khuyên gì cho các bạn trẻ đang có ý định du học tại Úc?
    Em nghĩ học ở Úc cũng tốt, không đắt tiền lắm so với Anh và Mỹ. Và thật sự là nếu vào được trường tốt, giáo viên tốt thì rất tốt. Tất nhiên là cũng phải tự bản thân cố gắng. Có điều hơi hạn chế ở Úc là Úc không cho sinh viên quốc tế học bổng. Thật lòng nhiều lúc em cũng chán lắm, không có gì gọi là "động viên" mình học cả. Học để rồi người điểm cao với người điểm thấp được đối xử như nhau. Vì vậy học ở bên này, cần phải biết phương hướng học. Giảng viên gần như chỉ nói những gì trong tờ giấy người ta phát thôi. Nên thời gian tự học là rất nhiều. Tiếng cũng phải tốt. Phải có mục tiêu là: điểm cao thì sẽ có 1 cái bằng tốt hơn. Giấy tờ sau này xin việc vào những công ty lớn người ta yêu cầu điểm cao. Nói chung cần phải có mục tiêu cho sự nghiệp sau này.
    Mục tiêu của em cho sự nghiệp sau này như thế nào?
    Em muốn học xong 2 cái bằng ĐH mà em đang theo học. Rồi em sẽ đi kiếm việc. Và rồi sẽ học thêm 1 bằng MBA nữa. Sau đấy có lẽ đi kiếm chồng được rồi, em sợ ế lắm . Mà em vẫn đang đứng trước sự lựa chọn là về hay ở. Nhưng cho dù là về hay ở thì em vẫn muốn có 1 sự nghiệp ổn định và thu nhập tốt. Em không muốn mình dựa dẫm vào ai. Em sống ở VN 17 năm trời trước khi sang Úc, nhưng chỉ cần 1 tháng sau là em thích nghi ngay với nước Úc. 1 năm sau em quay về VN, đã KHÔNG THỂ thích nghi lại với cuộc sống ở nhà. Không hiểu sao. Cơ địa em cũng không tốt nên là khí hậu VN lúc nào cũng làm cho em đau ê ẩm. Nhưng mà ở lại thì thật sự là em cũng không thích lắm. Vì ở VN vẫn còn gia đình, vẫn là quê hương của mình.
    Ngoài vấn đề về thời tiết , còn vấn đề gì khiến em không thể thích nghi lại ở VN?
    Tiếng nữa chị ạ. Em học bằng tiếng Anh, giờ về VN đọc tiếng Việt em không hiểu, khổ thế!
    Em đi bao lâu rồi?
    Ý em nói là những từ chuyên môn.
    Người có ảnh hưởng sâu sắc nhất đối với em?
    Mẹ em. Em nghĩ vậy. Mẹ em là 1 người phụ nữ rất truyền thống nên là những gì em cảm nhận đều là từ mẹ em truyền lại. Em khá quyết đoán, muốn làm gì là làm nấy. Nhưng mà nhiều lúc em không thể làm được vì mẹ em lại muốn em làm cách khác. Mà em thì không thể nào làm trái lời mẹ em được.
    Điều gì em cho là quý giá nhất được học hỏi từ Mẹ?
    Là tấm lòng hết lòng vì chồng vì con. Có lẽ cả đời mẹ em chỉ biết lo cho chồng, con và gia đình chồng. Và em nghĩ cái đấy là cái rất đáng học.
    Là một sinh viên du học, được tiếp xúc với nhiều bạn bè quốc tế với nhiều nền văn hóa khác nhau, điều gì khiến em thấy tự hào nhất khi kể với họ về Việt Nam?
    Em tự hào là người VN. Em cũng kể nhiều về VN với bạn bè về những cuộc chiến trên đất VN. Và tất nhiên là em rất tự hào khi nước mình có 1 truyền thống đánh giặc tuyệt vời. Ba lần đánh thắng quân Thanh đấy chứ .
    Quân Nguyên Mông chứ!
    Thanh hay Nguyên Mông ạ? Em cũng chẳng nhớ nữa!
    Có ý kiến cho rằng, du học sinh rất dễ bị ?ohư? do sống xa nhà, không có sự kiểm soát của gia đình, do bị cuốn theo lối sống phóng túng ở nước ngoài. Quan điểm của em về ý kiến đó như thế nào?
    Thật lòng mà nói, cái đấy đúng. Cuộc sống bên này buồn quá, thế nên là việc đó cũng thật sự chẳng thể trách cứ đuợc gì. Mỗi người có 1 cuộc sống, ai cũng phải có sự lựa chọn cho riêng mình. Chọn sao cho sau này không hối hận. Đấy là cá nhân em, còn mọi người khác, ai sống ra sao em không quan tâm.
    Cảm ơn em đã tham gia phần thi giao lưu. Chúc em thành công trong cuộc thi này cũng như trong học tập.
    Được bongxinh sửa chữa / chuyển vào 17:50 ngày 09/04/2005
  10. bongxinh

bongxinh Thành viên mới

Hân hạnh giới thiệu, thí sinh: @tranganhfut
    Nickname: tranganhfut
    Tên: Trang
    Năm sinh: 1982
    Chiều cao: 1m63
    Cân nặng : 50 kg
    Trình độ học vấn: Chuẩn bị tốt nghiệp chuyên ngành Quản lí doanh nghiệp
    Nơi ở hiện tại: Hà Nội - Việt Nam
    Box đại diện: Làm Đẹp​
    Sắp tốt nghiệp chuyên ngành Quản lí doanh nghiệp, nhưng mong ước được làm một cô giáo về tâm lí học và mở được một cửa hàng về thời trang.
    Phương châm sống: Người với người sống để yêu nhau.
    Kế hoạch trong tương lai gần : đăng kí lớp học massage và lớp học cắm hoa Ikebana.
    Sở thích:
    Nấu ăn là một sở thích và là cách để giải khuây. Nấu khá ngon các món nước như Phở Bò, Gà, Các loại Bún, Mì... làm các món nộm và pha nước chấm khá ngon. Thích nhất được thấy đông người thưởng thức món mình nấu.
    Thường nghe nhạc không lời, nhạc cổ điển bởi vì rất có lợi cho đầu óc và sức khoẻ.
    - Bộ phim thích nhất: Love Story
    - Thời trang :ko quá sành điệu cũng không quá hàng hiệu. thích phong cách thời trang của thanh niên Nhật : ***y mà ko hở hang, rất tinh tế và hài hoà. Đặc biết thích sưu tầm túi. Luôn thay đổi mình, và luôn là một hình ảnh mới sau mỗi lần gặp.
    Phần 3: Ảnh của thí sinh tham gia dự thi
    Là một sinh viên chuẩn bị tốt nghiệp, mong muốn của em về nghề nghiệp trong tương lai như thế nào? Vì sao?
    Em có hướng xin vào CQ nhà nước. Thật ra em không thích đi theo hướng đấy lắm. Nhưng phụ nữ mà đi theo kinh doanh cũng vất phếtt đấy. Em có thiên hướng thích chăm sóc gia đình nên mới thích làm nhà nước, không theo đuổi sự nghiệp.
    Em đánh giá cao nhất điểm mạnh nào của bản thân?
    Em có sự kiên nhẫn, theo dõi một cái gì mình yêu thích, và rất thánh thiện, nên hay bị lừa lắm
    Thánh thiện ở đây được hiểu như thế nào nhỉ?
    Là suy nghĩ tích cực. Có nghĩa là em thấy rằng mọi thứ xung quanh chẳng có gì phải ầm ĩ, phải bon chen, phải xô bồ. Đại loại trong em đơn giản lắm, không có gì phức tạp, làm được gì tốt cho ai thì làm
    Vậy, người thánh thiện có điểm yếm gì không?
    Em hơi thiếu khả năng quản lý bản thân.
    Em đã khắc phục điểm yếu của bản thân như thế nào? Biện pháp mà em đã/đang áp dụng để khắc phục điểm yếu của mình có đem lại hiệu quả như em mong muốn không?
    Thật ra thì mình thiếu gì mình cần bù đắp cái đấy. Em tập Thiền để khắc phục nhược điểm của mình. Thiền ở đây không cao xa quá đâu, em nghĩ chỉ là cách học để mình là chính mình thôi. Nghĩa là ko để ngoại cảnh tác động. Nhưng mà chưa đạt đến trình độ siêu thoát. Em tham gia CLB này, cũng là mới thành lập, mọi người cùng tìm hướng đi. Thiền ở đây là tìm cái Tĩnh trong cái Động. Nó làm em nhìn nhận vấn đề khác đi. Trước kia em suy nghĩ nhiều lắm. Mà đa phần người càng suy nghĩ nhiều thì toàn suy nghĩ chẳng ra sao cả. Còn bây giờ không nghĩ gì cả ... Mọi thứ để tự nhiên thôi. Mà thật sự khi mình đạt được sự tĩnh tâm ấy, mình không còn bị những gì đang diễn ra xung quanh làm nhiễu tâm trí nữa. Tâm trí không nghĩ gì, nhưng thực chất lúc đấy là nghĩ rất sáng suốt, cảm xũc là tích cực, yêu thương.
    Em đã chọn đề tài gì để viết luận văn tốt nghiệp?
    Vấn đề luận văn thì em đang nghiên cứu, tìm hướng viết, vấn đề cực kì bất cập. Em viết về HẬU CỔ PHẦN HÓA. Em đang tìm một số giải pháp giải quyết lao động dôi dư và lôi kéo năng lực quản lý ở ngoài vào, vay vốn, huy động vốn, công nợ, lao động, quản lý , luật, thuế ... nhiều lắm chị ạ, nhưng em chỉ chọn vài cái để tìm giải pháp thôi
    E quan tâm đến bất cập về lĩnh vực nào?
    Hướng giải quyết của em về tình trạng đó ra sao?

Em quan tâm đến giải quyết lao động dôi dư và trình độ quản lý . Cái chính ở đây là mình xem mục tiêu của CPH là gì. Nếu mục tiêu là Phát triển DN, huy động vốn và trình độ quản lý thì buộc phải "mạnh mẽ" hơn trong vấn đề lao động. Nhưng mà khổ một cái, là không có việc thì họ sẽ làm gì. Em có giải pháp mỗi doanh nghiệp lập một Trung tâm tái tạo việc làm ....
    Động cơ của việc em đi thi MISS lần này? Có phải để tôn vinh vẻ đẹp của người phụ nữ khi có đầy đủ kiến thức về LÀM ĐẸP cho Box mà em đại diện?
    Động lực của em thi MISS thì đúng hơn chị ạ
    Là các chị các em bên LÀM ĐẸP động viên quá. Rồi thì tinh thần chung của mọi người nữa. Ví dụ như em và chị Thanh Mai thi để hưởng ứng và động viên mấy em nho nhỏ.

Em đem đến cho cuộc thi này thông điệp gì?
    Người với người sống để yêu nhau.
    Chị thấy đấy, em có một suy nghĩ là tại sao mọi người phải sống với nhau quá bon chen, ích kỷ, sát phạt nhau v.v... Ngoài xã hội là vậy, trong cuộc thi nho nhỏ be bé này cũng xảy ra những chuyện như vậy. Làm thế nào để mọi người xích lại được gần nhau là cái em mong muốn.

Cảm ơn em. Hy vọng vẻ đẹp tinh thần truyền thống của phụ nữ Việt Nam mà em là một đại diện, sẽ luôn được khẳng định trong các cuộc thi sắc đẹp!
    Được kieuphong sửa chữa / chuyển vào 07:21 ngày 16/04/2005
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa