1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thí sinh của chúng ta...

Chủ đề trong 'Nhạc Dân Tộc Dân Gian' bởi vyhuynh, 09/04/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Thí sinh Twinkling đến từ box Benelux
    - Profile -
    Phạm Tuyết Mai
    1.10.1985
    .....
    .....
    Hiện đang là sinh viên năm 2 trường Hanzehogeschool, Hà Lan
    - Bài tự giới thiệu -
    Em đang là sinh viên trường Hanzehogeschool, Hà Lan, chuyên ngành International Business Management Studies. Nhà em có 2 chị em, em là con gái út.
    Ưu điểm của em: Yêu bố mẹ, chị gái, bạn bè, ham học hỏi những điều mới lạ.
    Khuyết điểm: Thiếu kiên nhẫn.
    - Hình tham gia dự thi -

- Trích đoạn phỏng vấn -
    Lần đầu tiên tham dự cuộc thi này, em thấy thế nào?

Thật sự em chưa tham dự cuộc thi nào, nhất là qua ảnh cả, vì trông em trong ảnh cứ làm sao ý, nên cũng hơi run. Nhưng vì những người trong box Benelux toàn là bạn em, những người vui vẻ và nhiệt tình. Em cũng muốn mọi người biết đến box Benelux nữa nên cũng đi thi.
    Vậy em nói thử đôi điều về box Benelux cho chị nghe xem
    Thực ra box mới thành lập nên chưa có nhiều thành viên. Bọn em muốn giới thiệu với mọi người về Hà Lan, Bỉ, Lux, về văn hoá, hình ảnh và đời sống du học. Đôi khi cũng có những tâm sự vì là sinh viên xa nhà mà nên vào box giao lưu với nhau cũng hay hay, quen biết nhiều người hơn. Em muốn mở một topic học tiếng Hà Lan (vì em đang học tiếng Hà Lan) để trao đổi với mọi người. Mong là box mới thành lập nhưng sẽ đông thành viên hơn
    Cool. Thế em đang học ngành gì?
    Em đang học thương mại quốc tế (IBMS), em chọn chuyên ngành là Marketing.
    Sao em chọn chuyên ngành này?
    Em thích học về Design cơ nhưng mẹ em bảo sau này học Design là nghề tay trái mà mẹ em muốn em học ngành gì để ổn định trước nên em chọn IBMS. Em thấy chị em học về Marketing cũng có nhiều khía cạnh hay hay, với lại VN bây giờ cũng đang phát triển. Mà mẹ em bảo con nhà nòi mới học giỏi design được vì em thích học Mỹ Thuật mà.
    Và em vẫn thích Marketing chứ?
    Vâng em có, nhưng thích chuyên về nghiên cứu hành vi người tiêu dùng. Em thấy nó thú vị, em thích suy luận từ bản thân mình ra.
    Vậy nói chị nghe thử về hành vi người tiêu dùng xem thế nào.
    Giả sử như em rất thích dừng lại ngắm quần áo ở những cửa hàng có trưng bày quần áo đẹp. Dừng lại suy nghĩ, sau đó em sẽ đi vào cửa hàng. Nhưng việc đưa đến việc có mua hàng hay ko còn phụ thuộc vào cách họ trưng bày cửa hàng, mẫu mã quần áo và thái độ của nhân viên.
    Nếu sau này em đi làm, công việc tìm hiểu hành vi người tiêu dùng ko phải về thời trang, mà chẳng hạn em phải tìm hiểu hành vi người tiêu dùng ở thị trường điện tử thì em phác thảo thử ý tưởng nghe nào?
    Ặc ặc, em chịu. Thực sự sau này em muốn học xong IBMS, em sẽ học cái gì đấy liên quan về thời trang vì em muốn để bố mẹ yên tâm cái đã, rồi sau đó sẽ thực hiện ước mơ của mình.
    Em định phân bố thời gian cho ước mơ của mình như thế nào?
    4 năm học IBMS, về đi làm ở VN, vừa đi làm vừa học về thời trang (ko biết mẹ có cho ko)
    Nếu mẹ em ko cho?
    Vâng, nếu mẹ ko cho em sẽ làm nhân viên Marketing. hì hì, cưới chồng, sinh con, có một gia đình hạnh phúc. Nhưng em vẫn ước mơ, vì chẳng ai đánh thuế ước mơ cả.
    Uhm, thì ai cũng có quyền ước mơ, nhưng ko phải ai cũng đủ sức đi theo ước mơ của mình một cách trọn vẹn.
    Em ko biết mình có đủ sức ko. Có lẽ ko vì em luôn nghe theo những lời mẹ em.
    Em ko sợ mẹ em quyết định sai à?
    Em ko tin là mẹ quyết định sai. Chẳng hiểu sao nữa, có lẽ là em khâm phục mẹ em.
    Nhưng theo chị nghĩ, nếu em ko đi theo cái em thực sự thích, em sẽ ko có đam mê và rất khó thành công.
    Trong cuộc sống, có những cái em tin là thực sự quan trọng hơn đam mê. Mẹ là người sinh ra mình, cho mình tiền đi học, em muốn học cái gì mà mẹ em yên tâm, ko phải suy nghĩ nhiều, xong rồi sau này sẽ cố gắng hoàn thành ước mơ của mình. Nếu ko thể hoàn thành ước mơ thì sẽ cố gắng hết sức với những gì mình đang làm.
    Cảm ơn em, chúc em thành công.

Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 09:12 ngày 16/04/2005
  2. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Thí sinh Teenagedirt đến từ box GDGT
    - Profile -
    Thu Giang
    7.10.1984
    1m61 - 45.5kg
    83 - 59 - 88
    Hiện là sinh viên du học tại Singapore
    - Bài do thành viên box GDGT giới thiệu -
    Luôn xuất hiện trước mọi người với một nụ cười rạng rỡ trên khuôn mặt, nhưng nếu mọi người để ý kỹ hơn sẽ thấy phía bên trên là một vầng trán bướng bỉnh, báo hiệu về một cô gái bất trị, ương ngạnh đến nhiều lúc trẻ con. Vì vậy mà nhiều người cứ lầm tưởng cô là một người đanh đá, nhưng nếu như có người đủ sức nghiền nát cái vẻ ngoài cứng rắn ấy, người ấy sẽ thấy ở bên trong một cô gái hoàn toàn trái ngược, mềm mại và yếu đuối đến bất ngờ.
    Một cô gái sợ sự cô đơn hơn bất cứ ai hết, với cô sự cô đơn làm con người ta quỵ ngã, người ta sẽ ko còn là chính mình nữa. Mà đối với cô được làm chính mình là tất cả, được nói thẳng, được vui, buồn, yêu, ghét, tất cả đều được cô thể hiện mà ko cần một sự né tránh nào cả. Vì vậy mà có người ví von  cô như một "tổ kiến lửa" mà ai chót bị nó đốt, chắc chỉ còn bộ xương.
    Nhưng thật là lạ khi đôi khi con người này lại có lúc mềm yếu và cả tin đến ngờ nghệch. Nhiều lúc nói chuyện với cô tôi cứ tưởng rằng mình nói chuyện với chính tấm gương của tâm hồn mình vậy, phản chiếu lại tất cả những gì in trong nó. Tôi biết nhiều về cô hơn những gì có thể viết lên đây, nhưng thế là đủ. Đủ để người ta thấy về một tâm hồn đẹp, một nét nhấn của con người.
    Đối với cô, một người phụ nữ ko hẳn phải là xinh đẹp. Vẻ đẹp đó có thể đến và qua đi, nhưng những gì để lại là một vẻ đẹp trong tâm hồn người khác. Nếu bạn hỏi cô ấy vẻ đẹp đấy là gì, cô sẽ ko ngần ngại trả lời đó là "nét quyến rũ" và "sự thông minh". Hãy vote cho Teenagedirt - vote cho sự hiểu biết và thông minh.
    - Hình tham gia dự thi -

- Trích đoạn phỏng vấn -
    Teenagedirt là một nick khá ấn tượng trên TTVN. Em có thể cho biết thêm về mình ko? Chẳng hạn như em tự tin điều gì ở mình nhất?
    Nhanh nhẹn và em biết quan tâm người khác. Em ít khi let ai đó down.
    Really? Chị thấy em post bài đôi khi cũng.... shock lắm đấy
    Ko phải đâu. Những người em hay cãi nhau đó, về sau em hay PM xin lỗi mà. Nhiều khi tức khí post một bài dài nên ko quan tâm đến cảm giác người ta nhưng đến khi đọc lại thì cũng cảm thấy hơi quá (smile)
    Em đang học về cái gì vậy?
    Major của em là Finance với cả Marketing
    2 cái này em mạnh cái nào hơn?
    2 cái là 2 cái em yếu nhất. Chẳng biết gì nên phải học, chứ giỏi rồi học làm gì.
    Oh, thế em định hướng công việc tương lai của mình như thế nào?
    Em sẽ ra trường đi làm thêm để lấy kinh nghiệm trước, sau đó sẽ lập business riêng cho mình. Em thích buôn bán mỹ phẩm, làm quản lý em ko thích, vì quản lý là người có 2 lưỡi, mà em chỉ có 1 lưỡi thôi (smile)
    Người quản lý giỏi hình như đâu cần phải có 2 lưỡi đâu em nhỉ
    Đúng là chưa chắc. Nhưng theo em 1 người quản lý giỏi phải có good interpersonal skill. Em định nghĩa quản lý là specialized human resource chứ em ko nghĩ là quản lý bình thường
    Thế theo em thế nào là specialized human resource?
    Đó là người biết săn lùng người giỏi về cho công ty, và họ phải hết sức nhạy cảm và nói năng sắc bén.
    Ehem, hình như em đang đi sâu vào mảng quản lý nhân sự thì phải. Quản lý có rất nhiều dạng em à, ví dụ như quản lý chất lượng, quản lý dự án, quản lý sản xuất, quản lý công nghệ,...
    Em quản lý theo kiểu Tamaguchi cơ
    Em nói chị nghe về quản lý Tamaguchi nào.
    Tamaguchi là quản lý theo kiểu của Nhật. Nó đòi hỏi ko có lượng mỡ thừa trong cả sản phẩm lẫn nhân lực, loại bỏ tất cả chất béo trong công ty ấy, cũng hay ra phết. Em muốn có một business riêng về mỹ phẩm. Đầu tiên em xác định phương hướng như thế nào, sau đó xác định đến giá cả. Nói tóm lại em sẽ dùng SWOT để phân tích thị trường VN. Em thấy đồ mỹ phẩm, nếu có vốn thì mục tiêu là tầng lớp có tiền, họ sẵn sàng bỏ tiền ra mua với điều kiện nó phải xịn. Ở VN chuyện này cũng tiềm năng lắm, bởi vì khái niệm này ko mới nhưng chưa được nhiều người sử dụng. Đấy là Market segement mà em định target.
    Cái em đang nói là nghiên cứu thị truờng đấy.
    Dạ. Em phải phân tích thị trường, nếu ko có nghiên cứu thị trường thì làm sao đưa sản phẩm vào concept của mình được ạ.
    Chị nghĩ em nên đưa cái này cho công ty nghiên cứu thị trường làm
    Thật ra chị nói thế cũng đúng. Nhưng với một cái Business được set up như em thì đưa cho công ty nghiên cứu thị trường làm là chuyện ko tưởng. Em cần tiết kiệm từng đồng một để có vốn.
    Liệu có nhiều quá và quá sức em ko vì nghiên cứu thị trường đòi hỏi kinh nghiệm và thời gian, từ việc thu thập số liệu đến phân tích kết quả.
    Cái công việc mà chị làm tỉ mỉ đó chỉ cho project, còn nếu là business newly start thì chỉ dựa theo trực quan của mình là chính. Em vẫn giữ nguyên ý kiến là nếu là em, em sẽ tự làm
    Chị nghĩ em phù hợp làm luật hơn là đi về business. Em nghĩ sao? (smile)
    Em thích làm luật sư. Nhưng em chọn Finance và Marketing vì em thấy 2 môn này em còn dở, mà I was born to try mà chị (smile)
    Vậy em ko đi đúng sở trường rồi?
    Em nghĩ cái này phụ thuộc vào duyên số nữa. Đâu phải cái mình muốn là mình được đâu chị. Tóm lại, mình cứ khắc phục điểm yếu kém trước lo gì ko xây dựng được hướng đi thích thú cho bản thân.
    Thế em nghĩ gì về số phận? Em có tin vào số phận ko?
    Em tin vào số phận. Tại em chứng kiến nhiều điều chỉ có thể lý giải bằng số phận nhưng em cũng tin, nếu có thể sống hết mình thì số phận dành cho mình cũng bớt nghiệt ngã hơn.
    Cool. Thế hiện giờ có điều gì em chưa hài lòng ở bản thân?
    Em trẻ con. Em hay đòi hỏi. Em thích sự quan tâm. Em ko thích ai làm trái ý mình. Và em ghét nhất ai đó bảo rằng anh sẽ yêu em trong thầm lặng. Tại vì Love là fight. Tại sao ko yêu em trong sự mãnh liệt say mê, tại sao phải yêu em trong thầm lặng? (smile)
    Thế em chưa nghe câu này à: nếu người ta ko yêu bạn theo cách bạn muốn ko có nghĩa là họ ko yêu bạn bằng cả trái tim (smile)
    Em cũng biết thế. Nhưng chị nghe câu chuyện: if you love someone, dont wait until tomorrow to tell them you love them because tomorrow will never come? (smile)
    Cool. Nhưng qua cách nói đó, chị đoán em ko kiên nhẫn lắm? (smile)
    Điểm yếu của em là ko kiên nhẫn. Em lúc nào cũng muốn Fast. Đánh nhanh thắng nhanh. Em sợ sự đợi chờ, vì dính vào nó là ko chắc chắn, mình ko điều khiển được.
    Cảm ơn em, chúc em thành công.

Smile, an everlasting smile, a smile can bring you near to me......

Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 09:11 ngày 16/04/2005
  3. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Giới thiệu thí sinh bảng 10: konhu_loaicodai_85
    1. Giới thiệu tổng quát:
    Tên thật: Tạ Hạnh Phương
    Cao: 1m58
    Nặng 45kg
    Học sinh trường Trung học Y tế, Bắc Giang
    2. Thí sinh tự giới thiệu
    Họ tên: Tạ Hạnh Phương.05/06/85.20 tuổi.Đến từ Vương Quốc TBTY xinh đẹp.(nếu các bạn đã từng đặt chân vào đó các bạn sẽ nhớ mãi).
    -Gia đình:sinh ra trong một gia đình bố làm xây dựng ,mẹ là công nhân về hưu.Hai cô em gái song sinh năm nay học lớp 10.
    -Công tác:Trung học Y Bắc Giang,bưu điện BG,Box TBTY,KBC mạng trái tim VN.
    -Sở thích:Âm nhạc,võ thuật.Nấu ănvà ăn nhyiều món cay.Ghét nưa(nhất là mưa phùn),yêu tuyết và hoa hồng.
    -Thần tượng:Bố và bà nội.Ca sỹ Phi Hùng.Siêu sao võ thuạt Thành Long,Chung Tử Đơn.
    -Ước mơ:Giản dị lắm ạ.Một công việc ổn định,một gia đình hạnh phúc và những đứa con ngoan.
    -Ưu nhược điểm:có nhiều bạn ,đã tìm được người bạn gái tri kỷ.Hay cười và đã nói thì...nói hết mình!Tuy nhiên đôi khi hơi trầm và kén chọn trong một số vấn đề.
    -Năng khiếu:Có thể tập quyền liên tục trong vòng 2h,và có một giọng hát cũng ko đến nỗi nào.Hì hì.!!Nấu ăn ngon nhất là món canh trứng,nếu nấu cho bà nội ăn thì lại càng ngon hơn,vì món này bà dạy codai mà...(ấy chết,em nói hơi...nhiệt tình thì phải...hì)
    -Quan niệm về tình yêu:Tình yêu ko có cánh,chỉ có trí tưởng tượng của con người là phong phú thôi.Cứ nhìn thẳng vào mặt nhau và nói những gì cần phải nói.
    -Quan niệm về tình bạn:Những phút thăng trầm của một đời người luôn có bóng dáng bạn bè trong đó.Chọn bạn mà chơi.
    -Quan niệm về cuộc sống:Cuộc sống cho ta cai gì ko quan trọng,cái chính là phải biết sử dụng nó như thế nào để ko chỉ có ích cho bản thân mà còn có ích cho những người xung quanh.
    -Mục đích tham gia cuộc thi:Cái chính là thử sức mình.Rèn luyện khả năng ứng xử,học hỏi và kết bạn.Codai đôi khi tỏ ra rụt rè lắm,vì vậy mà cũng thử một lần can đảm xem sao .Codai hy vọng nhận được sự ủng hộ của mọi người.
    Quê hương Kinh Bắc sắp lên TP,nếu có thể làm hướng dẫn viên cho các bạn tới chơi,codai rất vui lòng.Con người Kinh Bắc mến khách và luôn nở nụ cười chào đón.
    Cuối cùng là lời chúc đến BGK,và chúc cuộc thi thành công tốt đẹp
    3. Hình dự thi của thí sinh
    4. Trích phần giao lưu với BGK
    Em đang học về ngành Y khoa, theo em điều gì quan trọng nhất đối với một người làm ngành này?
    Với em điều quan trọng nhất trong ngành Y là lương tâm của người thấy thuốc. Và đó cũng là niềm hạnh phúc vì bản thân mình đã giúp ích được cho người khác. Trong thời buổi này, có nhiều Y sĩ có tài nhưng thường bị cám dỗ bởi đồng tiền đã làm không ít chuyện xấu.
    Vậy để học tốt em cần những gì?
    Trước hết em sẽ cố gắng tiếp thu kiến thức một cách triệt để và sau đó em sẽ cố gắng học hỏi.
    Dự định trong tương lai của em là gì?
    Trong tương lai em mong muốn hoàn thành công việc học tập của mình và theo học thêm một lớp tin học nữa vì em rất có hứng thú với ngành này. Ngoài ra em còn mong muốn khẳng định mình trong đội ngũ võ thuật của tỉnh.
    Em thấy mình mạnh nhất điểm gì?
    Em có niềm tin vào những gì mình làm và luôn cố gắng làm hết sức mình, điều đó giúp cho em không thất vọng về bản thân khi thất bại.
    Em còn rất say mê môn võ thuật, vậy theo em một người con gái khi học võ thuật có lợi thế gì?
    Với võ thuật em luôn có một cái nhìn thoải mái, con gái học võ hay con trai học võ không khác nhau vì tất cả đều nhằm mục đích rèn luyện bản. Riêng em, con gái học võ có lợi thế về những mặt sau: rèn luyện cơ thể đầy đặn, khoẻ mạnh, lúc nào cũng sảng khoái và luôn có hứng thú làm việc. Thứ 2, có thể đối phó với những anh chàng tán tỉnh kiểu khủng bố.Thứ 3, rèn luyện cho mình cách chịu đựng, tính kiên trì trong cuộc sống bộn bề.
    Khi xa nhà thì điều gì làm cho em nhớ nhất?
    Lần xa nhà lâu nhất của em là một tháng em vào Nam chơi, cảm giác thật mông lung. Em nhớ nhiều thứ, nhớ gia đình, những người bạn và nhớ nhất góc học tập thân quen của mình và nhớ nhất là bố và bà nội, hai người có ảnh hưởng nhiều nhất với em.
    Em thấy cuộc thi Miss TTVNOL thế nào?
    Đây là cuộc thi có tầm cỡ lớn đối với mạng TTVN nói riêng và thế giới ảo nói chung, là nới tụ hội của những bông hoa đủ hương sắc từ khắp nơi dồn về. Là nơi để thử sức mình và phát huy những tố chất của bản thân mỗi thí sinh, đem lại những bài học quý giá
  4. ladymeomuop

Giới thiệu thí sinh bảng 10: Cundc
    1.Giới thiệu tổng quát
    Cundc- box Lamquen
    Năm sinh: 1982
    Cao: 1m50
    Nặng: 40kg
    Nghề nghiệp: Sinh viên (năm cuối, khoa tiếng Đức, trường ĐH Ngoại Ngữ Hà Nội)
    2.Thí sinh tự giới thiệu
    Tính cách: hướng ngoại, không ổn định, ba hồi trẻ con, ba hồi già dặn, hay suy diễn, dễ nổi cáu mà cũng dễ hết cáu, nhiều tính không hay nhưng nói chung lại vẫn có thể kết luận : ?oNgười tốt?.
    Sở thích: (sợ gì mà không kể hết nhỉ?)
    Thích nhất: hôn hít trẻ con, ăn uống với gia đình, picnic với bạn bè, học ngoại ngữ; tự làm món sa-lát Nga theo kiểu của mình, chocolate, kem Tràng Tiền; ánh nến;
    · Thích nhì: lướt internet, tham gia forum, đọc báo, nghe nhạc, hát karaoke, tập viết văn làm thơ; nấu chè đậu xanh
    · Thích ba: chụp ảnh, kể truyện cười?? (còn rất nhiều)
    Đam mê: Đọc và nói về tiểu thuyết Cuốn Theo Chiều Gió (M.Mitchell - Mỹ), xem bộ phim cùng tên.
    Thói quen: lướt internet mỗi ngày, cười nói ở nơi đông người, đi học muộn.
    Dự định sắp tới: đi làm.
    Phát biểu một tẹo: Vì sao tôi lại tham gia thi Miss TTVNOL?
    Tôi đến với Forum TTNVOL cách đây mới hơn 1 năm. Nhìn lại khoảng thời gian đó, không ngờ lại có nhiều kỷ niệm hơn là mình nghĩ. Tham gia một số box trước khi đến với box Làm Quen- Rút Ngắn Khoảng Cách, nhưng cuối cùng tôi lại dừng chân tại forum có mã số F_177 này và được giao công tác quản lý box. Sau một thời gian gắn bó với TTVNOL, tôi đã tìm được những người bạn thật tuyệt nhờ việc cùng chia sẻ nhiều quan điểm trên nhiều topic, về nhiều lĩnh vực. Tôi cảm thấy cuộc thi Miss TTVNOL lần thứ 1 này đã khơi lên được sự chú ý của hầu khắp các box thuộc diễn đàn chung, đã thể hiện việc tất cả các thành viên cùng tập trung vào một mục tiêu đáng chú ý: tăng cường giao lưu giữa các thành viên để đẩy mạnh việc xây dựng diễn đàn TTVNOL ngày càng phát triển. Bởi vậy, cuộc thi này cũng chính là một cơ hội lớn để tôi được giao lưu và làm quen với nhiều bạn bè hơn nữa. Và đó là lý do khiến tôi dự thi.
    Hai tháng nữa tôi sẽ tốt nghiệp đại học và phải quyết định sẽ học tiếp hay đi tìm việc làm. Đối với tôi, cũng như với nhiều người khác, thời gian này thật sự rất quan trọng và có nhiều vấn đề cần giải quyết. Nhưng tôi vẫn cố dành thật nhiều thời gian cho TTNVOL bởi vì đây là điểm hẹn của nhiều bạn bè tôi. Hơn nữa bây giờ box Album lại tổ chức cuộc thi hấp dẫn này, khiến cho tôi và bạn bè hồi hộp theo dõi sát sao.
    Còn một điều không thể phủ nhận là mục tiêu giải thưởng. Bạn bè box Làm Quen luôn cổ vũ tôi, và tôi cũng hi vọng mình sẽ mang về được cho họ một chút gì may mắn. Một giải thưởng có thể giá trị vật chất không lớn nhưng nó sẽ là ?ocái cớ? để box Lamquen tổ chức ăn mừng, cùng mục đích là tạo điều kiện cho các thành viên gặp gỡ offline để tiện rút ngắn khoảng cách hơn. Đã đi thi thì nhất định mong ?ođỗ đạt? rồi. Tôi rất hi vọng ít nhất một thí sinh từ box Làm Quen sẽ đạt được ít nhất một trong số giải thưởng của cuộc thi.
    Điều tôi mong muốn nhất trong lúc này là Ban GK có thể làm cho các thí sinh bộc lộ được hết ưu thế của mình. Cuộc thi mới bắt đầu vào vòng sơ khảo nhưng đã tạo được không khí rất vui vẻ, hào hứng. Tôi rất mừng vì mình đã kịp đăng ký dự thi.
    3.Hình thí sinh dự thi
    4. Trích giao lưu với BGK.
    Tại sao em chọn học ngành tiếng Đức?
    Tại em có chút "duyên" với tiếng Đức: 1. Papa em đã từng học tập ở Đức cuối những năm 1970''''s; 2. Bác em đang định cư tại Áo, em định sang Áo ( chỗ Bác em) học tiếp sau ĐH.
    Học một ngoại ngữ, theo em điều gì là quan trọng nhất?
    Theo em thì điều quan trọng nhất là hứng thú ( nếu không có hứng thú thì em sẽ không hành động được)
    Em thấy mình có điểm mạnh và điểm yếu gì?
    Điểm mạnh của em thì nhiều lắm, nhưng mạnh nhất là: luôn nghĩ và đánh giá con người và mọi việc trước tiên là theo chiều hướng tích cực
    Ý em là lạc quan?
    Cũng không hẳn thế mà là em luôn muốn mọi người nghĩ tốt về mình, mọi việc xẩy ra tốt với mình và em thích một câu nói " Bạn muốn có thứ gì thì hãy cho đi thứ đó"
    Những điều đó chỉ là trong sách vở, thực tế thì không như vậy, em còn điểm mạnh gì nữa?
    Tất nhiên còn chứ, điểm mạnh nữa là giao tiếp tự nhiên, coi trọng tri thức và sự hiểu biết. Còn nữa, luôn nhiệt tình với bạn bè. Nếu chị muốn biết hết điểm mạnh của em ( theo em tự đánh giá) thì nhiều lắm.
    Vậy điểm yếu của em là gì?
    Điểm yếu của em là hay tự trách bản thân mình, kỳ vọng quá nhiều vào bản thân đến mức nhiều lúc thất vọng vì bản thân mình.
    Dự định trong tương lai của em là gì?
    UI nhiều lắm...
    Tương lai gần nhất và có thể thực hiện được nhất?
    Trong vòng 1 năm tới, em định sẽ bắt tay vào kinh doanh. Kinh doanh trong ngành giải trí vì hiện nay giới trẻ Tp Hà Nội đang thiếu các hình thức giải trí. Và em định tạo một hình thức giải trí kết hợp tìm bạn trăm năm. Nghĩa là loại hình này chỉ dành cho người trong độ tuổi 24-34
    Chị cảm thấy điều này cũng khá khó khăn vì để đi đến một tình bạn thật sự hoặc kết hôn thì không phải đơn giản, huống chi là qua một trung tâm môi giới e rằng có nhiều bất lợi.
    Em không nghĩ như thế, bởi vì ý tưởng này của em bắt nguồn từ thực tế trong 1 năm lang thang trên các forum, đặc biệt là TTVNOL và đặc biệt là box Làm quen.
    Nói chung theo chị các mối quan hệ trên NET rất tốt nhưng cũng có rất nhiều mối đe doạ phía sau bàn phím, em có nghĩ đến điều này trong kế hoạch của mình không?
    Kế hoạch kinh doanh của em cần đến sự trợ giúp của internet, nhưng nội dung chính của nó lại không phụ thuộc vào internet. Vì thế em không nghĩ đến nhiều những sự đe doạ.
    Theo những gì em quan sát từ đầu đến giờ với cuộc thi Miss TTVNOL, em thấy thế nào?
    Em thấy rất thú vị, em rất thích cách tổ chức, BTC và BGK nhiệt tình quá. Các thành viên của tất cả các box thì ra sức thể hiện tinh thần của box mình, đó là điều mà diễn đàn nào cũng muốn có.
  5. ladymeomuop

Giới thiệu thí sinh bảng 10: litle_angel
    1.Giới thiệu tổng quát
    Tên thật: Diệp Anh
    Cao: 1m64
    Nặng: 46kg
    Học về chuyên ngành Quản lý
    Đến từ Box Làm đẹp
    2.Thí sinh tự giới thiệu
    Ưu điểm là luôn cười, rất vui vẻ, thoải mái, vô tư.
    Sở thích:
    Rất yêu thích thời trang và du lịch ( niềm đam mê của em), cùng tìm tòi học hỏi vài thứ về làm đẹp của chị em phụ nữ.
    Về du lịch tính cho tới thời điểm này thì em cũng đi được khá nhiều kể cả theo trường lớp hay em tự đi, em cũng chỉ quanh quẩn ở miền Bắc thôi,miền Trung thì chưa được đi, còn Sài Gòn thì em cũng đã được biết. Theo cảm nhận của em thì Hà Nội đẹp nhất và đầm ấm hơn Sài Gòn.
    Em cũng thích bầy vẽ một chút khi rảnh, à còn nữa, em làm kem caramen khá ngon đấy.,
    Em thích mùa đông và nhất là cái cảm giác tê tê lạnh lẽo khi ăn kem Tràng Tiền và nhất là mùa này đi ăn lẩu thì khỏi nói rồi.
    Em thích màu xanh và trắng.
    Gì nữa nhỉ, thích thì nhiều thứ lắm và ai cũng nói rằng cái gì cũng có thể làm em yêu thích được.
    Tự nói về bản thân thật sự là rất khó vì mình phải nói về mình, bộc lộ một phần con người mình mà lại bằng lời nói, điều đó rất khó để mọi người có thể hiểu được.
    Quan niệm về cuộc sống của em " Hãy luôn vui vẻ và mỉm cười dù cuộc đời có thể không như mình mong muốn".
    Còn trong tình yêu, theo em, tình yêu cần có sự tôn trọng và tin tưởng lẫn nhau, đó là tất cả để có tình yêu đẹp.
    3. Ảnh dự thi
    Em đang học về Quản trị kinh doanh, em nghĩ sao về nghề này?
    Đối với một người con gái, đó là một nghề không có gì là dễ dàng, nhưng rất dễ dàng để học vì nó cho em cảm giác tự tin, tự mình khẳng định mình trong cuộc sống và hơn nữa là một nghề đang được nhiều người quan tâm đến
    Vậy theo em quản lý là làm gì? Và làm gì để trở thành một nhà quản lý giỏi?
    Quản lý là một nghệ thuật, nghệ thuật sử dụng con người vào những công việc phù hợp với khả năng của họ
    Để trở thành một người quản lý giỏi thì trước tiên người đó phải có một sự hiểu biết rộng, có khả năng thuyết phục cũng như cách quản lý con người nói chung.
    Em thấy mình có những điểm gì phù hợp với ngành này?
    Em chỉ có thể nói rằng mình rất yêu thích ngành nghề này và sẽ cố gắng hơn nữa để trở thành một nhà quản lý xuất sắc.
    Dự định gần nhất trong tương lai của em là gì?
    À dự định gần nhất của em là giúp ba mẹ quản lý khách sạn và đó cũng là nghề mà em yêu thích. Tiếc là ở VN chưa có trường dậy chuyên ngành về Quản lý khách sạn.
    Em thấy mình còn yếu điểm gì?
    Em nghĩ kiến thức của em chưa đủ cần phải học hỏi thêm nhiều nhất là từ thực tế, khác xa so với những gì đã học trong trường, làm sao để áp dụng uyển chuyển
    Em quan niệm thế nào về thành đạt?
    Thành đạt với em không có nghĩa là sự giàu có. Với em , nó mang nhiều ý nghĩa bao gồm cả sự thành công trong công việc cũng như trong cuộc sống gia đình, đó mới thực sự là thành đạt.
    Cuộc đời ít khi cho ai tất cả mọi thứ, vấy nếu được chọn lựa, em chọn thành công trong công việc hay gia đình?
    Thật ra cả hai cái đó đều quan trọng, thế nên nếu phải chọn 1 trong 2 sẽ là rất khó khăn, vậy em sẽ tìm cách để có thể hoàn thành tốt cả 2 chứ không có sự lựa chọn nhất định 1 hay là 2.
    Em đại diện cho Box Làm đẹp, vậy theo em thế nào là một người con gái đẹp?
    Theo em , một người con gái đẹp không những ở diện mạo mà còn cả ở nội dung bên trong nữa, một người con gái thông minh, hiểu biết, duyên dáng...không biết có nhiều quá không?
    Những điều em nói đều không sai, nhưng chị muốn biết ý kiến của cá nhân em, ví dụ em có thấy mình là một người đẹp không?
    Theo em đánh giá một người đẹp thật sự rất khó. Cái đẹp tâm hồn mới là cái đáng xét tới.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 01:37 ngày 17/04/2005
  6. ladymeomuop

Giới thiệu thí sinh bảng 10: ling_wuu
    1. Giới thiệu tổng quát:
    Tên thật : Lê Minh Tâm
    Sinh ngày: 24 /09/1984
    Hiện là sinh viên năm thứ 2 Y khoa tại Rouen ( Pháp)
    2. Thí sinh tự giới thiệu
    Nick name : ling_wuu (một trong những nhân vật của bộ film truyền hình Ally McBeal, trông vừa xinh đẹp vừa dí dỏm , nói chung rất có cá tính)
    Tiểu sử: Giữa năm học lớp 7 em khăn gói sang Pháp, như vậy là em ở đây được 8 năm rồi, hiện nay đang là sinh viên Y khoa năm thứ 2 ở Rouen .
    Tiền án tiền sự: Không có gì nghiêm trọng, trừ việc đá vào một con mèo năm lớp 6 vì trông nó đáng ghét quá, nhưng sau đó lại vuốt ve nó ngay.
    Sở thích: Yoga, bơi, vẽ, roller, chơi tennis và ca hát nữa
    Mơ ước: Khoảng chục năm nữa mới có bằng BS, mở phòng mạch riêng là một mơ ước, về VN chữa bệnh cho người nghèo nữa.
    Còn bây giờ chỉ có mơ ước nhỏ là khi nào mới có cuộc thi Mister TTVNOL2005 nhỉ?
    Nhận xét về bản thân : vui vẻ, lạc quan, thẳng thắn và có nghị lực
    Chân lý trong cuộcc sống : Carpe diem
    Câu nói yêu thích nhất : que sera sera; what will be will be
    3. Hình dự thi
    Em cảm thấy điều gì là mạnh mẽ nhất ở em?
    Có lẽ là sự lạc quan, vui vẻ và em rất có nghị lực nữa.
    Em theo học ngành Y khoa là vì em yêu thích?
    Em đã rất lâu do dự giữa ngành Y và ngành Toán ( vì em cũng được trường INSA tuyển vào) nhưng cuối cùng em chọn ngành Y ạ. Vì em thấy ngành Y thực tế và có ích không trìu tượng như ngành Toán.
    Em có cảm thấy mình là người may mắn?
    Về một số phương diện thì có ví dụ như em có mẹ em ở đây không như các bạn khác phải xa nhà. Còn một số phương diện khác thì em kém may mắn.
    Em thấy cuộc sống ở Pháp ra sao? Có dễ dàng hoà nhập không?
    Lúc đầu em cũng không dễ dàng hoà nhập nhưng có lẽ em có may mắn là sang đây từ nhỏ nên về vấn đề tiếng Pháp thì em không có nhiều khó khăn nên bây giờ không có nhiều problem trong việc hoà nhập.
    Yếu điểm của em là gì?
    Yếu điểm của em thì nhiều lắm ạ, có lẽ thứ nhất là ăn nói không được hay như con gái Hà Nội vì ở đây khá lâu nên ít tiếp xúc với người VN ( đôi lúc em có suy nghĩ mà khó diễn tả được)
    Yếu điểm thứ 2 là có lẽ em hơi lười,nhưng em đang khắc phục, ở nhà và bạn bè có khen em càng ngày càng chăm hơn.
    Theo em điều kiện tiên quyết để trở thành BS giỏi là gì?
    Có lẽ làm BS giỏi thì điều quan trọng nhất là yêu nghề mình làm, còn cái thứ 2 là chuyên môn tốt với cả phải tâm lý với người bệnh nhân của mình, bên này càng ngày càng có học giao tiếp với người bệnh.
    Em xa nhà đã gần 10 năm, điều gì ở Hà Nội làm em nhớ nhất?
    Có lẽ là mầu vàng của nắng vì chỗ em ở là vùng Normandie nên quanh năm mưa.
    Em thấy cuộc thi Miss TTVNOL thế nào?
    Em không nghĩ cuộc thi sẽ có quy mô lớn như bây giờ, TTVNOL là một box lớn nên việc có một người đẹp thông minh và dí dỏm đại diện thì còn gì bằng.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 01:32 ngày 17/04/2005
  7. scouter

scouter Thành viên mới

Thí sinh hth244
    Bài giới thiệu về bản thân:
    Họ tên: Hoàng Thu HàNga?y sinh 24/04/1983Nghê? nghệp : TỚ hiện đang la? sinh viên năm thứ 3 khoa Chăn nuôi trô?ng trọt ớ quên khoa Công nghệ thông tin trươ?ng Đại Học Bách khoa HNSơ? thích : Đọc sách va? tiê?u thuyết., nghe nhạc xem phim  Lúc ra?nh rôfi thích đi shopping, thích đi ăn với bạn be?, thích ngô?i quán, thích phóng xe đi lang thang.( Phu? co?n nhiê?u nưfa)Ghét: Hi hi ghét tất ca? nhưfng gi? ko thích :D ( Định la?m ca? vê? mục yêu nưfa nhưng thấy hơi thư?a :"> nhưng ca? hi?nh đại diện va? title cu?a tớ chắc cufng đaf nói được nhiê?u điê?u ru?i)Mu?a tớ yêu thích nhất trong năm : Mu?a thu.Số đo 3 vo?ng va? các số đo khác : Xin được giưf kính ạh ko mọi ngươ?i chạy mất : ((
    Tớ đi thi Miss TTVNOL 2005 la? một sự ti?nh cơ? đáng yêu. La? một trong nhưfng thí sinh đăng kí muộn nhất nhung điê?u đó ko la?m cho tớ pha?i tự ti hay rụt re?. Cufng như tất ca? các bạn thí sinh khác khi tham gia cuộc thi na?y tớ chi? mong đem .lại niê?m vui cho các supporters cu?a tớ tham gia một cuộc thi có ích đê? giao lưu với nhiê?u bạn . Đê? được tra? lơ?i nhưfng câu ho?i mang tính xây dụng hoặc thậm chí co?n được chê nưfa. Vi? vậy tớ tham gia cuộc thi na?y với tôn chi? : Vui ve? la? chính phâ?n thươ?ng la? chu? yếu :D. Đu?a một chút vậy thôi chứ tớ tin ră?ng cuộc thi Miss TTVNOL sef la? nơi hội tụ ko pha?i chi? la? các bạn gái chi? xinh đẹp ma? co?n ca? trí tuệ nưfa. Tớ thực sự ca?m thấy vui khi mi?nh có cơ hội đê? được ba?y to? suy nghif va? qua?n điê?m vê? nhiê?u thứ trong cuộc sống với nhưfng ngươ?i bạn ma? thậm chí tớ chưa hê? nói chuyện bao giơ?.
    Tớ nghif khi tham gia một cuộc thi ai cufng muốn mi?nh đạt một gia?i gi? đó tớ cufng vậy. Nhưng nếu không được tớ cufng sef rất vui va? không lấy gi? la?m buô?n bơ?i trên tất ca? tớ va? các bạn tham dự cu?ng với ban tô? chức đaf có nhưfng khoa?ng thơ?i gian vui ve? va? thực sự sôi động,
    DU? kết qua? cuộc thi thế na?o thi? tớ tin ră?ng các bạn đaf chọn một Misss TTVNOL cho riêng mi?nh rô?i pha?i ko???
    Ảnh thí sinh:

Trích giao lưu với giám khảo:
    Bạn học ở đâu? Ngành nghề gì?
    Mình đang học năm thứ 3 khoa CNTT của trường ĐHBK HN
    Wow, bạn học CNTT à? Hay quá nhỉ. Thế ngành hẹp là gì? Bạn chuyên về cái gì trong CNTT?
    Phần ngành hẹp thì phải đến năm thứ 5 mới chia ra làm phần ngành hẹp cơ. Nhưng mong muốn của mình là được vào bộ môn Hệ thống thông tin. Mình rất thích làm về cơ sở dữ liệu.

Bạn thích học về cơ sở dữ liệu à? Hay quá nhỉ. Thế theo bạn, MS SQL với cả MySQL khác nhau ở ĐIỂM ĐẶC TRƯNG nào? Hì hì, ấy chắc học về CNTT đúng không? CSDL tớ mới chỉ học được 1 môn thôi tên nó là CSDL nên mới thích. Tớ chưa tìm hiểu về MySQL và SQL nên chưa trả lời bạn được. Tiếc quá. Nhưng tớ định vào tuần thực tập cơ sở (bọn tớ đang thực tập cơ sở mà) sẽ bắt đầu tìm hiểu nó, tớ có 5 tuần. Thật may là tớ thực tập cơ sở trong chính bộ môn Hệ thống thông tin.
    Không. Scouter học Luật. Thế môn CSDL của bạn là học những gì?
    Hì hì, thế này thì bạn lại toàn hỏi về chuyên ngành của tớ rồi. Tiếc là tớ chưa tìm hiểu nhiều lắm đến vấn đề bạn nói. Thực ra việc học trên lớp thực sự đã hơi nặng rồi. Nhưng hy vọng có thời gian sẽ tìm hiểu nó kỹ hơn. Vì dù sao cũng là chuyên ngành của mình. Sợ nhất là mọi người hỏi về những thứ mình học mình không trả lời được.
    Bạn đến với cuộc thi Miss này như thế nào? Điều gì khiến bạn quan tâm và khiến cho bạn tham gia cuộc thi này với tư cách thí sinh?
    Tớ đến cuộc thi này rất tìnhh cờ thôi.Một lần một người bạn của tớ gửi cho tớ đường link (Bạn ấy nick là magnate) và bảo tớ tham gia cho vui. Thực ra tớ cũng đã xem ảnh tất cả các bạn tham dự trước tớ (Ấy sẽ thấy tớ là một trong những thí sinh tham gia cuối cùng. tớ rất tự ti vì thấy bạn nào cũng xinh và thông minh nổi tiếng (ví dụ Gà con chẳng hạn). Cũng ko có ý định thi đâu. Nhưng dạo này box BK của tớ cũng vắng vẻ (chắc do bận thi ) tớ muốn làm một cái gì đó để gây sự chú ý của các bạn ấy nên đã đồng ý tham gia. Nhưng khi topic trong boxx album đã sang đến trag thứ 2 tớ mới biết và vào đấy chứ:D Chính magnate đã nộp đơn đăn gkí thôi. Tớ chỉ việc confirm với BTC.

Vậy bạn có nghĩ mình sẽ đoạt giải cao nhất không?

Tớ tham gia cuộc thi này không đặt nặng nhiệm vụ được giải. Mục đích duy nhất là muốn mọi người biết đến box BK nhiều hơn.Như bạn đã biết đấy, trên TTVN này các bạn học ở BKHN rất đông nhưng ko phải ai cũng biết đến sự có mặt và họat đọng của box. Tớ muốn các bạn ấy biết và tham gia.ĐỒng thời cũng làm một luồng gió mới cho các bạn trong box. Đơn giản vậy thôi. Một điều nữa mà tớ quan tâm là muốn tự mình đánh giá về bản thân mình một chút về khả năng trả lời các câu hỏi của các bạn (Một lần tự mình kiểm tra khả năng để sau này đi trả lời phỏng vấn xn việc) và cũg muốn tham gia một cuộc thi trong một diễn đàn yêu thích của mình. Hơn nữa cũng muốn xem xem sự khác biệt giữa cuộc thi miss của TTVN và của các diễn đàn khác như Yêu âm nhạc hay Blackmoont.
    Bạn thấy rằng bản thân mình có những điểm gì, cá tính gì là thế mạnh của bạn? Trong cuộc sống nói chung cũng như trước các bạn thí sinh khác nói riêng. Như tớ đã nói có rất nhiều người trong các bạn biết câu nói này "Quỷ BK ma tổng hợp" .Chắc sẽ nhiều người nghĩ con gái BK rất "cá sấu" (cười).Thực tế ko phải vậy đâu.Tớ ko phải là một gương mặt tiêu biểu về con gái BK (thậm chí có bạn còn chê tớ ngay trong topic dự thi miss của tớ trong Album) nhưg tớ là người ở trong trường và tớ biết con gái BK bây h có nhiều bạn xinh xắn và dễ thương hơn hồi xưa nhiều. Điển hình trong box BK có những bạn như Jangnara hay chị BCT chị he_muon, những bạn nữ này rất đág yêu. Tớ chưa bao giờ tự tin về hình thức của mình nhưng khi tham gia cuộc thi này được sự cổ vũ nhiệt tình của các bạn trong box và các bạn khác đến từ các box khác như GDGT hay Benelux đặc biệt bà bầu của tớ Vũ Tiểu Oa tớ cũng mong muốn được một giải gì đó (nhỏ thôi) để không phụ lòng những người support mình. Cái chính vẫn là thham gia vì màu cờ sắc áo BK thôi :D
    Tớ hiểu rồi, nhưng tớ không hỏi về ngoại hình. Ý tớ là muốn hỏi bạn cho rằng mình có những cá tính gì mà bạn thấy rằng đó là điểm nổi bật của mình, là thế mạnh của mình? Đã có một bạn cũng hỏi tớ câu hỏi này (ý tương tự thôi). Thực ra mỗi người ai cũng có những ưu điểm và nhược điểm riêng. Tớ cũng vậy. Tớ tự thấy mình có một ưu điểm là rất lạc quan và vui vẻ. Tớ nghĩ đây là một lợi thế cho tớ. Bản thân tớ luôn cho rằng khi làm việc gì cần có tâm và có lòng với nó. Nếu thành công sẽ là niềm vui lớn lao còn nếu không thì cũng ko bao giờ nên hối tiếc vì mình đã cố gắng hết sức. Người ta chỉ hối tiếc khi người ta chưa làm hết sức mình. Box BK có một đặc điểm không giống như Tình ******** yêu không giống như album hay GDGT, hầu như các thành viên của box BK đều tham gia học tập trong trườg nên số lượng các bạn tham gia không đông điều này có thể sẽ là bất lợi cho tớ khi vote( Cái này tớ trả lời rất thật và hòan tòan thực tế) nhưng với tớ điều đó không quan trọng bằng việc tớ tham gia cuộc thi này như thế nào và các bạn ấy ủng hộ tớ ra sao thôi. Mọi người đòan kết lắm.Chủ nhật 10/4 này bọn tớ đi off để cổ vũ cho tớ đấy. Mọi người vui vẻ là tớ mừng rồi.
    Thế còn yếu điểm? Yếu điểm của bản thân tớ là không tự tin vào mình lắm. Tớ cũng muốn nói chuyện với Scouter như một người bạn thật sự nên tớ cũng nói thẳng suy nghĩ của tớ nhé. Có gì sai thì ấy cứ tranh luận. Thực ra tớ thấy có nhiều ý kiếncho rằng một cuộc thi miss qua mạng chủ yếu dựa vào những photos mà thí sinh gửi đến. Những điều khác thì ko quan trọng lắm. Tớ nghĩ ý kiến ấy không hòan tòan sai.Trên mạng (trừ những người tham gia lâu năm và có nhiều bạn bè khi đi off) thì ko thể biết hết tính cách của mỗi người, vì thế đa phần ng tham gia cũng như thí sinh chủ yếu là dựa vào các photos. Tớ tự ti về ngoại hình của tớ vì tự thấy mình ko xinh xắn và trẻ trung như các bạn khác. Tự thấy cái mắt kính của mình to hơn mức bình thường (cười). Chỉ có vậy thôi.
    Vậy bạn nghĩ mình nên làm gì để khắc phục những yếu điểm ấy?
    Hì hì tớ không khắc phục được điều đó đâu và tớ cũng ko muốn làm (cười nữa).Tớ ko biết mọi người nghĩ thế nào nhưng tớ rất yêu bản thân tớ (Tớ vẫn quan điểm là nếu ko yêu mình thì ko thể yêu những người khác) tớ yêu cái mắt kính to đùng của mình yêu đôi mắt bé mà bạn bè tớ hay gọi tớ là Hà hip tớ yêu cái chiều cao dù khiêm tốn của mình. Nói tóm lại tớ tự thấy dù mình không xinh nhưng tớ yêu tất cả những nét xấu và đẹp nhưng lại do papa và mama tớ dành cho tớ.(Cười) Có chị tham gia trong topic thi miss bảo tớ đi chụp ảnh nghệ thuật đấy (cười).Tớ nghĩ đến thì thấy sợ lắm. hi hi tớ ko biết make up một tí nào :-)">_) Chưa bao giờ chụp ảnh nghệ thuật.Nhưng tớ ko có ý định khắc phục nhược điểm ấy bằng các cách mà các bạn ấy gợi ý cho tớ . Tớ muốn mọi người thấy tớ miss BK của các bạn ấy ngòai đời thế nào (xấu thế nào :D) thì thi miss vẫn như thế. Điều tớ mong muốn dù kết quả thế nào dù tớ hơi xí với cặp mắt kính to đùng thì hi vọng tớ vẫn là miss BK của boxx BK trong lòng các bạn của tớ :">
    Bạn thích làm gì vào những lúc rảnh rỗi? Tớ thích nhất là nghe nhạc (ngày nào cũg nghe). Thích đi uống cà phê với bạn bè.Thích phóng xe máy đi loanh quanh với bf. Thích được ngồi ngắm mưa và uống cà phê. Thích đọc truyện tranh. Thích đi xem phim ở rạp (thích xem phim hài và tình cảm) Cực kì thích đi ăn vặt với mọi người. Lúc buồn thích đi mua sắm. Nhiều nhỉ (cười) Nhưng bây h thì tớ cũng bận lắm những thói quen ấy thi thoảng mới làm được :( Cũng tiếc nhưng hi vọng thi xong thì sẽ có nhiều thời gian hơn :)
    Ước mơ của bạn là gì?
    Ước mơ ah? Tớ có nhiều ước mơ lắm. Nhưng cũng giống như nhiều người khác tớ mong ước sau này ra trường được làmmột công việc phù hợp với khả năng sở thích của tớ, mong ước có một gia đình nhỏ hạnh phúc:">, xa hơn có thể có những baby xinh xắn đáng yêu:D.Mong muốn mìnmh làm được nhiều việc có ích.Cũng từng mơ ước được làm ng` nổi tiếng tron g lĩnh vực truyền hình. Vậy có phải là quá tham lam ko?
    Không, ước mơ thì chẳng có gì là tham lam cả. Ai mà chẳng có hoài bão của mình. Cái chính là mình thấy mình cần làm gì và nên làm gì. Đôi khi nó không trùng với những gì mình mong muốn. Bạn có nghĩ như vậy không? Tớ nghĩ xét về một khía cạnh (đa phần ) thì đúng là như thế .Thường khi người ta lớn ước mơ thường trùngnhiều với mong muốn hơn .Hồi bé thì ước mơ đa phầnlà những gì mình khó hoặc chưa thể với tới.Không biết có phải thế ko?
    Bạn có hay tham gia các hoạt động xã hội không? Cái này thì có. Ko biết các công tác của trường thì có phải là XH ko nhỉ? Tớ là cán bộ đòan trường Bácch Khoa đấy. tớ làm ở ban Văn nghệ thể thao này tham gia làm công tác ở liên chi đòan khoa CNTT này.Hồi trước tớ từng đến Thụy Điển để tham gia hội nghị thanh niên thế giới về Môi trường này. Nói chung tớ khá là thích các họat động XH.Nó làm tớ hiểu biết hơn, năng động hơn và rất là vui nữa. Hồi trước khi tớ còn học ở ĐH Ngoại Ngữ HN tớ còn làm lớp trưởng nữa đấy. Bây h thì bận quá nên tớ đành phải nghỉ học ở NN rồi
    Thế còn các hoạt động từ thiện thì sao? Các họat động từ thiện nếu có cơ hội thì tớ cũng tham gia nhiệt tình.Tớ từng đến giao lưu và tặhg quà cho các em ở trung tâm chăm sóc trẻ em của HN số 4 trên Ba vì đấy.Thấy tội nghiệp lắm.
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 01:46 ngày 17/04/2005
  8. scouter

scouter Thành viên mới

Thí sinh chipchit
    Thông tin cá nhân:
    Họ tên: Nguyễn Kim Anh( Kim Kim)Năm sinh: 1984Chiều cao, cân nặng và 1 vài chỉ số khác: em xin phép, em đã gạt qua nhiều tự ti để tham gia cùng các chị em, mong mọi người đồng tình ủng hộ với người có tinh thần như em! Xin cảm ơn!Trình độ học vấn: Đại học năm thứ 3 - chuyên ngành báo viếtLocation: Yêu mến Hà Nội với tâm hồn người Hà NộiBox đại diện : THPT CHU VĂN AN
    Phần tự giới thiệu của thí sinh:
    Tên thật của mình là 1 loài hoa trắng muốt và nhỏ xinh mọc ven các bờ suối trên vùng núi, các bạn đã nghe thấy hoa Kim Anh bao giờ chưa? Vậy thì hôm nay các bạn đã nghe thấy rồi đó!
    Mình là Kim Anh- nick Chipchit. Xin mạn phép được lấy hộ khẩu bên AFFC, thường trú tại box Chu Văn An, ra vào Sở thích cùng mấy bác hoa sưa xoành xoạch, thi thoảng vào làm việc ở box Báo chí- Truyền thông, học ở box Hạnh phúc gia đình, kinh doanh bên box điện thoại di động?ăn và ngủ tại gia!
    Hiện nay mình đang theo học chuyên ngành báo chí ( cùng trường với hoa hậu Nguyễn Thị Huyền ạh!) Tương lai, mình sẽ cố gắng hết sức, đến từng hơi thở và mong sẽ đạt được những mơ ước lớn nhất: trở thành Tổng biên tập của1 tờ báo có uy tín  và là một người vợ hoàn hảo đối với chồng yêu của mình! Con người sống phải có ước mơ, dù nó có viển vông hoặc sẽ không thể đạt được nhưng mình tự hào vì mình đã có ước mơ do đó mình sẵn sàng nói lên ước mơ của mình với mọi người để bản thân thêm cố gắng và mọi người sẽ chúc mình thành công!
    Còn mơ ước nhỏ hơn: Mình thực sự muốn mở 1 công ty tư vấn tình cảm, hạnh phúc gia đình kiêm quán cafe tên là ONLY LOVE. Hiện nay mình chỉ có thể tư vấn các bạn qua hòm thư kimkim_xinhxinh@yahoo.com . Nếu bạn tin tưởng mình và có vướng mắc gì về chuyện tình cảm hãy tâm sự và gửi cho mình, mình hứa sẽ giúp các bạn hết sức. Phương châm của công ty tương lai của mình là ?o Only love can do!?
    Mình tham dự cuộc thi Miss Ttvnol với tinh thần tự tin, khiêm tốn, học hỏi và giao lưu. Rất vui được mọi người ghé qua đọc vài dòng tâm sự và hy vọng các bạn sẽ cổ vũ cho mình!
    Ảnh thí sinh: 
    Trích đoạn giao lưu giữa thí sinh với giám khảo:
    Chào em. Em tên Kim à?
    Vâng. Em là Kim Anh.
    Em đang học ở đâu?
    Bây giờ em đang học Phân viện báo chí, cùng trường với Hoa hậu Nguyễn Thị Huyền luôn.
    Em học ngành gì?
    Em học báo in.
    Thế là em sẽ là 1 nhà báo phải không? Hay quá nhỉ.
    Em cũng hy vọng trở thành 1 Tổng Biên tập. Đấy là ước mơ lớn nhất của em.
    Theo em, những hành trang mà 1 nhà báo tương lai cần có là những gì?
    Hành trang đầu tiên là phải thực sự đam mê anh ạ. Cái nghiệp nó khác cái nghề nhiều đúng không ạ? Phải đam mê để nghề trở trhành nghiệp, như là tay chân của mình. Sau đó là phải có kiến thức. Cái này thì nhà báo có tích lũy cả đời cũng không hết, có lẽ vì thế mà nhà báo không bao giờ chán công việc của mình. Dĩ nhiên là nhà báo thực sự chứ không phải bồi bút. Ngoài ra, tò mò cũng là một điều nhà báo cần có. Không tò mò không thể làm nhà báo được.
    Thế còn phẩm chất đạo đức? Đạo đức nghề nghiệp?
    Cần phải nhạy cảm, khôn khéo để có thể tìm được thông tin, nhưng cũng phải tỉnh táo. Đạo đức nghề nghiệp thể hiện qua chính bài viết của nhà báo. Tóm lại là không vụ lợi và trái lương tâm.
    Kim Anh à, em thấy mình có những phẩm chất, cá tính gì là thế mạnh?
    Đợi em chút, để em nhớ lại những gì bạn bè nói về mình, chứ bảo em tự nói về bản thân thì hơi khó.
    Em rất nhiệt tình và có trách nhiệm. Em nghĩ là mình cũng có cá tính đấy. Bạn trai em từng nói là nhiều khi em táo bạo hơn tất cả những cô gái hiện đại nhưng nhiều lúc lại số những những thiếu nữ thế kỷ 18-19. Em vui tính, em thích an ủi những người buồn và kể chuyện vui trong những cuộc hội họp.
    Theo em, một phụ nữ hiện đại phải như thế nào?
    Một người phụ nữ hiện đại phải thành đạt trong công việc, nhưng vẫn phải là người giữ lửa trong tổ ấm của mình. Em nói vậy có bị cụt lủn quá không ạ? Nhưng nhiều khi điều to tát chỉ nằm trong có một vài điều rất nhỏ bé thôi ạ. Em đang phấn đấu để trở thành một người phụ nữ như vậy.
    Nhưng anh thấy phụ nữ thành đạt trong công việc, trong sự nghiệp thì thường thiếu hạnh phúc gia đình.
    Em cũng biết như vậy, có rất nhiều nhà báo nữ đã bỏ chồng hoặc không lấy được chồng. Nhưng cái chính là ở cách cư xử và lối sống của bản thân, phải tự rèn luyện mình rất nhiều, và đôi khi cũng phải hy sinh bớt một chút cái tôi quá lớn của mình. Những người phụ nữ thành đạt thường có cái tôi quá lớn.
    Thế em thì sao? Trong tương lai, em sẽ thiên về Gia đình hay Sự nghiệp?
    Em sẽ chọn cả 2. Gia đình là tim còn sự nghiệp là tay là chân của em. Ngay từ bây giờ em đang cố gắng rất nhiều để có nền móng cho điều ấy đấy.
    vnTerritorygame online thế hệ mới
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 01:17 ngày 17/04/2005
  9. scouter

scouter Thành viên mới

Thí sinh Linh_hoa79
    Thông tin cá nhân:
    Tên: Lê Lan Minh Sinh ngày 8 tháng 9 năm 1979 tại Hà Nội. Chiều cao: 157 cmCân nặng: 49kgSố đo 3 vòng: 84 ?" 64 ?" 90 Trình độ học vấn: Thạc sỹ, tốt nghiệp DH và M.Sc (công nghệ hoá) tại Warsaw University of TechnologyNghề nghiệp: làm việc cho Tổng công ty dầu khí VN tại TPHCMBox Đại diện: Làm đẹp
    Thí sinh tự giới thiệu thêm:
    Sở thích: internet, sport (chơi rất nhiều môn nhưng thích nhất vẫn là bơi lội), shopping và nấu ăn (món nào cũng biết từ Ý, Ba Lan, VN, Nhật, Mỹ, TQ cho đến Nga [​IMG]) và nhiều thứ nữa?Năng khiếu: hát, nấu ăn, làm đẹp [​IMG] và? ngủ nướng hihihiUớc mơ: kiếm được dreamlover và sống cùng người ấy trong căn nhà bằng kính ngay cạnh bờ biển, gầy đi được vài kí nữa và? nhiều lắm, kể đến mai không hết [​IMG]Tật xấu: kể rồi đấy (thích ngủ [​IMG]), lười dọn dẹp nên sau này cần ông chồng dọn dẹp hộ khi nấu ăn hihihi và hình như thẳng thắn và nhạy cảm vừa là ưu và nhược của tôi (sẽ sửa dần dần)
    Cảm ơn đã đọc lời giới thiệu sơ qua về tôi.
    Ảnh thí sinh:
    Trích dẫn giao lưu với giám khảo:
    Bạn nghĩ gì khi tham gia cuộc thi?
    Mình thấy bổ ích khi tham gia cuộc thi này. Vì nhiều lý do lắm. Thứ nhất, đó là một sân chơi giải trí. Thứ hai, cuộc thi này góp phần giúp TTVNOL phát triển, trở nên phong phú hơn, hấp dẫn hơn và ngày càng thu hút nhiều người tham gia. Đối với riêng mình thì mình thấy từ khi bắt đầu tham gia cuộc thi đến giờ mình quen được nhiều bạn tốt, qua đó học hỏi được thêm nhiều điều trong cuộc sống. Hơn nữa, đây cũng là một dịp để khẳng định bản thân mình, xem mọi người nhận xét mình là con người như thế nào. Từ đó rút ra được những ưu điểm để phát huy và những yếu điểm để khắc phục. Ngoài ra thì mình cũng muốn đóng góp cho TTVNOL nói chung và các box Làm đẹp, Làm quen, 7xSG nói riêng.
    Bạn nghĩ ưu điểm hay thế mạnh của mình là gì?
    Ở ngoài được mình được đánh giá là người tự tin và chân thật. Và mình không bao giờ hối hận việc gì đã làm bởi vì mình luôn suy nghĩ kỹ trước khi nói và làm. Có thể vì tuổi của mình cũng cao hơn phần lớn các thí sinh cho nên mình thấy có thể mình chín chắn hơn.
    Thế còn yếu điểm?
    Lười nhác (cười). Với cả sự thẳng thắn và nhạy cảm nữa, đó vừa là ưu thế, vừa là yếu điểm của mình.
    Thế ngoài công việc ở Petrovietnam bạn còn làm việc gì đó part-time liên quan đến thiết kế thời trang nữa à?
    À, mình thiết kế mẫu và đặt hàng cho người ta xuất đi châu Âu.
    Thế theo bạn, trong thời trang, yếu tố nào đóng vai trò quan trọng?
    Là chất liệu, màu sắc, kiểu dáng. Tuỳ theo chất vải là gì thì mình chọn màu sắc và pha màu cho phù hợp thì mới đẹp được.
    Bạn Linh Hoa à, Tetrachlorodibenzo-p-dioxine là chất gì?
    Hì, cái này thì có lẽ mình phải vẽ công thức ra cho bạn. Dioxin là 2 cái vòng aromat đi với nhau.
    Không cần vẽ đâu, bạn hãy chỉ ra nó là chất độc hay lành thôi.
    Có 2 nhóm benzon nằm ở vị trí para, nếu mình nhớ không lầm, chất mà bạn hỏi có tên đầy đủ là Tetrachlorodibenzo paradioxine, ký hiệu là TCDD. Đó là chất độc, chỉ số độc tố của nó là TEQ = 1 đấy. Nó còn được gọi là Agent Orange.
    Một số không ít người cho rằng du học sinh rất dễ sống buông thả do không có sự kiểm soát của gia đình và bị ảnh hưởng phong cách sống thoải mái ở nước ngoài. Quan điểm của bạn về ý kiến đó như thế nào? Bạn thấy mình có như thế không?
    Mình thì trong thời gian ở nước ngoài toàn sống với ba mẹ, hơn nữa sống trong 1 gia đình nề nếp có văn hoá truyền thống của VN nên mình không bị tác động bởi những sự đua đòi bên ngoài. Tuy nhiên, đã ở nước ngoài lâu năm thì mình biết mỗi nước có 1 văn hoá riêng, cũng có ảnh hưởng đến mình đôi chút, nhưng không thể nói cách sống của người phương Tây là không có điểm tốt. Mặc dù vậy mình vẫn thích nền văn hoá Châu á nói chung cũng như VN mình nói riêng hơn.
    Mình thấy có nhiều bạn du học sinh sang nước ngoài học tập thì nhất là con gái nhiều khi họ cần 1 ngươì để giúp đỡ hoặc chia sẻ gánh nặng, vui buồn... thì chuyện góp gạo thổi cơm chung mình thấy cũng thông cảm cho họ 1 phần. Nhưng còn những người vì a dua theo ?omốt? thì minh không hề tán thành. Vì mình nghĩ tình cảm là sự hiến dâng là 1 cái gì đó rất thiêng liêng, khi yêu 2 người nên có trách nhiệm với nhau và tôn trọng nhau. Mình rất quí và tôn trọng những người đàn ông có bản lĩnh và có trách nhiệm, biết tôn trọng bạn gái của mình. Nên mình nghĩ nếu có thể dc thì vẫn nên giữ nền văn hoá Á Đông.
    Bạn đến từ box Làm đẹp, vậy theo bạn như thế nào là một người phụ nữ đẹp? Bạn thấy mình có phải là một phụ nữ đẹp không?
    Đã có câu: "không có phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp mà thôi". Theo mình nghĩ thì phụ nữ đẹp tức là về ngoại hình thì khuôn mặt dễ nhìn, luôn tươi vui và rạng rỡ, hình dáng phải toát lên 1 nét thanh lịch và kiêu sa, ngoài ra trang phục phải hợp với bề ngoài và cá tính của họ. Nhưng chỉ đẹp về ngoại hình thì chưa đủ để nói lên đó là 1 phụ nữ đẹp. Yếu tố quan trọng nhất ở đây chính là vẻ đẹp của tâm hồn. Nó bao gồm rất nhiều đức tính tốt như là: rộng lượng, nhân từ, biết yêu thưong đồng loại, ăn nói cũng như cử chỉ phải khéo léo và lịch sự, đảm đang, tháo vát... Mình thấy câu nói về phẩm chất của 1 phụ nữ VN của ông cha ta rất đúng. Đó là Công, Dung, Ngôn, Hạnh. Nếu như 1 người phụ nữ có đủ 4 yếu tố đó thì chắc hẳn họ là ngươì phụ nữ đẹp.
    Mình thì cảm thấy mình chưa hẳn là 1 ng phụ nữ đẹp toàn diện về mọi mặt như mình đã nêu trên. Tuy nhiên mình đang cố gắng hoàn thiện mình để trở thành 1 người như vậy.
    Bạn vừa nhắc đến công, dung, ngôn, hạnh như là những chuẩn mực của một phụ nữ đẹp. Thế theo bạn, trong hoàn cảnh kinh tế thị trường hiện nay, hay nói đúng hơn là trong thế giới hiện đại bây giờ, những chuẩn mực ấy có còn giữ được chỗ đứng của mình hay không? Scouter thấy giờ đây có không ít các cô gái không sống theo những chuẩn mực đó, bạn nghĩ thế nào về việc này? Mình thấy phụ nữ VN hiện nay, nhất là những người trẻ đã bắt nhịp được với cuộc sống hiện đại của thế kỷ 21. Tuy nhiên mình thấy Công, Dung, Ngôn, Hạnh ở đây vẫn được áp dụng chỉ có điều nó được điều chỉnh 1 chút cho hợp với thời kì bây giờ. Ví dụ chữ Công ở đây có thể là làm việc tốt, chăm chỉ, tháo vát, đóng góp phần nào đó giúp ích cho xã hội. Dung thì ở đây nghĩa là biết chăm sóc cho bề ngoài của mình, tức là khg chỉ làm đẹp mà phải biết chăm sóc sức khoẻ thế nào để trông mình luôn tươi tắn và tràn đầy sức sống. Ngôn tức là ăn nói phải thuỳ mị, nết na, khiêm tốn, khéo léo nhưng thông minh và lịch sự. Hạnh nghĩa là đức hạnh, hiền hậu, chân thành và bao dung.
    Còn bạn nói có nhiều phụ nữ không sống theo chuẩn mưc này thì mình thấy cũng không hẳn thế. Vì trong cuộc sống có người nọ người kia. Những người mà luôn cố gắng hoàn thiện mình cũng có, và những người không ý thức được điều họ làm và tự làm xấu mình đi trong mắt người khác cũng có. Ngày xưa cũng vậy và bây giờ cũng vậy. Chỉ có điều bây giờ thanh niên được tự do hơn, trưởng thành sớm hơn, họ muốn tự chọn cách sống riêng của mình nên đôi khi họ nghĩ không cần lời khuyên bảo của ai hết. Nhưng mình tin rằng họ đến 1 lúc nào đó sẽ tự nhận thức được và sẽ sửa đổi thôi.
    Có một câu nói như thế này: "Người phụ nữ đẹp vì đáng yêu chứ không đáng yêu vì đẹp"? Bạn nghĩ thế nào về điều đó?
    Mình nghĩ câu đó cũng đúng. Một người phụ nữ được coi là đẹp khi họ được nhiều người quí mến và thương yêu, mà như mình đã nói ở trên, nếu chỉ đẹp bề ngoài không thôi thì không gọi là đẹp. Cho nên khi người con gái đó tính tình dễ thương và được nhiều người yêu mến chắc hẳn trong mắt mọi người cô ấy là phụ nữ đẹp. Còn phụ nữ mà đẹp bề ngoài nhưng lại không đẹp về tâm hồn thì chỉ cần tiếp xúc đã không làm cho người khác nghĩ rằng họ đẹp và đáng yêu.
    Hiện nay có một số ý kiến cho rằng bạn được điểm khá cao, trong khi BTC vẫn chưa công bố điểm thí sinh và bản thân scouter thì chưa chấm điểm các thí sinh trong bảng của mình. Bạn phản ứng thế nào trước những ý kiến đó?
    Thật ra thì mình rất tự tin vào bản thân mình và cũng nghĩ mình sẽ được điểm cao cho nên khi mình nói là có lẽ mình sẽ được điểm cao, có thể vô tình khiến mọi người hiểu lầm. Còn thật ra các bạn cũng biết BGK còn hơn 1 tuần nữa để quyết định chấm điểm cho các thí sinh của mình nên làm sao mình biết được BGK chấm điểm thế nào đâu. Sở  dĩ mình tự tin về điểm của mình chẳng qua mình thấy mình trả lời các câu hỏi của scouter khá. Tự tin và hy vọng là yếu tố rất quan trọng và có thể góp phần nào đó cho sự thành công nên mình thấy tại sao lại không tự tin và hy vọng chứ nhỉ ;)
    Được vyhuynh sửa chữa / chuyển vào 01:10 ngày 17/04/2005
  10. vyhuynh

vyhuynh Thành viên mới

Các bạn mến,
    Do ko liên lạc được với giám khảo Final Fantasy nên bài post các thí sinh trong nhóm anh FF sẽ bổ sung sau.
    Mong các bạn thông cảm.

BTC cuộc thi MissTTVN2005
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa