1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thông tin liên quan đến apply và kết quả apply học sau đại học năm 2007 (năm 2008 tiếp tục từ tr

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 21/01/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haichit

haichit Thành viên mới

thế có bao nhiêu bác đi offline đấy, các bác đăng kí đi chứ. mà sao không đi vào chủ nhật nhỉ?
  2. Tropical_Jungle

Tropical_Jungle Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có lẽ được 5 người rồi, đang đợi các bác khác vào cùng đi cho vui...em nghĩ đơn giản vui là chính, anh em gặp nhau trên mạng, đang cùng đi một hướng, nếu có cơ hội gặp được nhau để chuyện trò cho vui. Cũng đang mong có thêm nhiều bác nữa để hôm đấy có cơ hội gặp gỡ mọi người....
    Em thì ngày nào cũng được, chỉ có điều em thấy thứ 6 là tối đầu tiên của cuối tuần, đi chơi nó thoái mái hơn...còn em thì cực "sợ" tối chủ nhật, vì ngay sau nó là ngày đi làm đầu tiên của tuần...
  3. Tropical_Jungle

Chia buồn với bác...hìhì mà bọn này "tử tế" gớm nhỉ? Đã reject người ta lại còn sợ người ta "buồn"...hơ hơ....
    Mà thôi bác ah, cứ được và có trường để đi là OK rồi, cứ nghĩ là ở cái xứ RI đó lạnh lẽo chán chết...cứ nghĩ thế cho thoải mái....mà bác được mấy trường kia ngon thế còn gì....
  4. Tropical_Jungle

Có điều kiện thì cứ đi bác ah, tiếc làm giề, học hành chứ có phải tiêu pha gì hoang phí đâu...mà sang đó kiểu gì chả được được aid...chỉ sợ không có điều kiện thôi, chứ có thì không nên tiếc...
    Nếu mà "chán quá đi" thì thứ 6 đi nhậu với anh em cho vui...gọi là nhậu vậy thôi chứ ngồi ăn uống nói chuyện tào lao cho vui í mà...
  5. haichit

haichit Thành viên mới

Các bác nhớ đợi em nhé. Em rất máu cai khoản ăn chơi đàn đúm.
  6. ltl14

ltl14 Thành viên mới

TÌnh hình là em vừa nhận được thêm Columbia University. Thôi đi cùng người yêu sang học:D. Cũng chưa thấy fund fiêc thế nào, thôi fix là đi Columbia vây, em cũng thích sống ở NY, hẹn các bác thứ 6.
  7. kitte783

kitte783 Thành viên mới

Các bác theo VEF đúng là có lợi thế lớn thật. Apply trực tiếp như bọn em vất vả quá. Toàn phải nhờ loftby mới có admission ở trường xịn.
  8. haichit

haichit Thành viên mới

Hi, thì cũng vất vả như nhau thôi mà bác.Apply trực tiếp như bọn mình đỡ phải chuẩn bị vất vả cho phỏng vấn. Mà những người được VEF có nhiều đâu. Em định xin Process B nhưng nghĩ lại chẳng được gì hơn nên thôi. Hi hi, tự cao tự đại một cái: Chúng mình giỏi nhỉ!!!!!!!!
    Mà cái bọn Utah rõ đểu, rõ ràng cho em admission rồi mà còn reject em mới đau chứ. Làm cho em leo cây cả tháng. May mà còn thằng Stony Brook. Các bác xem cái admission của nó nè:
    January 18, 2007

À mà bác TJ cho số đt để em tiện liên lạc cho ngày mai.
  9. bachtu

bachtu Thành viên mới

Ngành Environmental Engineering
    Đại học Kiến trúc
    GPA: 5th of 52
    GRE: 300/780
    Pubs: 2
    Awards: 9
    Admitted: Rutgers without funding
    Ở đây toàn các bác Bách khoa và Khoa học tự nhiên. Em thấy hình như các sinh viên trường khác không để ý tới thông tin về apply đi Mỹ . Chả hiểu tại sao.
  10. hainam1912

hainam1912 Thành viên mới

Có tớ học Mở đây
    Nghành : Computer Science
    GPA: 6.8 -> chắc ối người kô tin
    GRE: 490 Verbal + 800 Math + 4.5
    TOEFL: 620 + 5
    Offer: UTD (TA: 1950 $/month), MSU (RA)
    Reject: PSU, JHU, UMD
    Apply thì rất đông nhưng ít người lên đây trình báo lắm vì nhìn thấy profile của các bác BK, TN kinh quá nên run .
    Từ trước đến nay mọi người cứ nghĩ học hành phải thật xuất sắc, GPA phải thật cao mới có cơ hội đi Mỹ được, tớ cũng đã nghĩ như vậy, nhưng sau này khi tìm hiểu thì mới biết những điều này không hẳn đúng. Ở TQ có rất nhiều sinh viên không xuất thân từ Thanh Hoa, Bắc Kinh vẫn sang Mỹ học được, tại sao tớ học Mở lại không đi được? GPA chỉ là một tiêu chí đánh giá, và chúng ta hoàn toàn có thể đánh bóng hồ sơ bằng những thứ khác như điểm TOEFL, GRE, SOP, LOR, Working Experience... Thế nên các bạn điểm thấp và không xuất thân từ các trường top BK TN cứ mạnh dạn mà apply đừng ngại gì cả .
    Hi vọng sau này sẽ có nhiều Phd xuất thân từ các trường không phải top như BK, TN hơn nữa .
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa