1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các thông tin liên quan đến apply và kết quả apply học sau đại học năm 2007 (năm 2008 tiếp tục từ tr

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tropical_Jungle, 21/01/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kitte783

kitte783 Thành viên mới

Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến bạn Hải Nam. Nếu như bọn Admission Committee nhìn vào hồ sơ mình thì bọn nó cũng chẳng thể phân biệt được sự khác nhau giữa Mở hay KTTN hay BK. Quan trọng là mình làm tốt các phần còn lại. Hồ sơ là tổng hơpk của nhiều yếu tố.
    Nếu bạn để ý trong thread này http://www9.ttvnol.com/forum/Duhoc/894471/trang-1.ttvn thì chả có ai đề cấp đến việc các bạn tốt nghiệp từ BK, KHTN, Mở hay Thăng Long,... cả.
    Được kitte783 sửa chữa / chuyển vào 21:05 ngày 15/03/2007
  2. haichit

haichit Thành viên mới

Chán quá các pác ơi. Em lại tạch thằng ASU rồi. Có khi 4 trường còn lại cũng tạch nốt vì ranking của 4 thằng đó cũng hơn ASU. Chaaaaaaaaaaaaaaaaaaan quuuuuuuuuuuuuuaaaaaaaaaa. Hom nay nhận được air mail của thằng Stony Brook. Chắc em chỉ được trường này mất. Thật ghen tị với bác ltl.
  3. hoanganh2411

hoanganh2411 Thành viên mới

Đợi thông tin admission của bọn Mẽo này sốt ruột quá. Mình đang đặt hy vọng vào thằng Purdue (hiện đã được recommend của Khoa, đang chờ quyết định của trường). Hẹn gặp các bạn ngày mai.
  4. bachtu

bachtu Thành viên mới

Quá trình làm việc giữa mình và các trường hoàn toàn bất bình đẳng. Mình thì phải theo các qui định trên website còn các trường thì có những lúc đối xử đúng là mất dạy. Chuyện của em đúng là ko thể tin nổi: được thông báo admit with no aid 1 tháng trước , sau đó thông báo reject do khoa đã nhận đủ số lượng người, sau đó thông báo nhầm , vẫn được admit. Hậu quả là gì? Trễ VEF process B
  5. kitte783

kitte783 Thành viên mới

Trường nào, ngành gì mà củ chuối vậy bác.
  6. bachtu

bachtu Thành viên mới

Đáng tiếc đó chính là trường UWM mà bác đã được nhận. Có 1proram director khá thú vị ở EngineeringHall. Nếu bác sang đó học thì sẽ biết thôi.
  7. ltl14

ltl14 Thành viên mới

Em cũng vừa nhận được correction from Columbia. Bọn nó chỉ offer Ms, nhưng mở đường cứu em lên PhD bằng KQ học tập năm 2. Các bác cho em lời khuyên với nào. Em thích đi Columbia vì ở NY, sống ở NY thích với cả rank thì thôi khỏi nói, ngành lại trùng, mỗi tội cái Ms nên hơi cú tý:D
  8. ltl14

ltl14 Thành viên mới

UMN vừa gửi cho em 1 thư mời mọc mày có sang ko, tao tăng stipend từ $22,5k lên $27k rồi đó, mày có sang thì trả lời tao nhanh nhanh, ko tao tăng tiền tiếp :D
  9. ltl14

ltl14 Thành viên mới

TÌnh hình em vừa nhận được thêm admission của University of Rochester. Trường này em apply ko phụ thuộc vào VEF.
    Tuy nhiên emmới nhận được rejection từ U North Carolina (rank 1 ngành em) vì cái tội standardized testđiểm thấp quá. Vậy bác nào chuẩn bị cho năm sau thì cẩn thận nhé.
    TỔng kết là em được 9 admission và 3 rejection rồi :D. chờ nốt 3 trường còn lại UIUC, UC Davis với cả Purdue (chắc trượt tất). Hic. Hẹn các bác ngày mai nhé
  10. haichit

haichit Thành viên mới

Thế này thì bác làm cho mọi ngưòi sợ bác quá đấy. Em chỉ cần một trường cho mình đi là được. Ghen tị thật.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa