1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

?-??-??-? Các vấn đề liên quan đến Box: Giải đáp thắc mắc ??" Góp ý - Mọi người chú ý -

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi tchyp, 20/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BC2

BC2 Thành viên mới

Hoan hô em Đốm dũng cảm. Ủng hộ em đấy. Tuy nhiên, Chị Bc2 có ý kiến ý cò với em đây... (chị nổi tiếng là chuyên gia góp ý cò mà): Thú thật với Đốm, đọc đơn ứng cử của Đốm mà chị phì cười. Đoạn PR thì nói to ơi là to, nhưng đến đoạn hứa thì tự nhiên hạ giọng bé tí tì ti à..... hìhì... Nói chung, làm Mod điều tất yếu và quan trọng nhất là: phải là đầu mối gắn kết được mọi người lại với nhau, khi mọi thành viên được gắn kết với nhau rồi, việc giao lưu, tìm hiểu sẽ diễn ra một cách ngẫu nhiên => Box phát triển. Em Đốm có lợi thế là trẻ tuổi, thời gian online nhiều và nếu em hạn chế được việc spam có hệ thống hay tán gẫu vô tình thì ắt công việc làm Mod của em sẽ gặp nhiều thuận lợi.
    Cố lên, em Đốm nhé!
    Chị Bc2 vẫy tay cổ vũ....
  2. kingofair

kingofair Thành viên mới

Tốt lắm, Đồng chí Dom bài viết cũng hơn hẳn bài hôm nọ. Tuổi trẻ tài cao.
    Nhân thể, koa kính xin anh chị em giúp các bạn này làm nhiệm vụ tốt. Ban đầu các bạn sữ dụng nick mod kingofair, và bản thân koa (Hùng) vẫn tham gia cùng. Chúng ta thực hiện biện pháp quản lý xoay vòng.
    Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp, vì các bạn có nhiều nhiệt huyết và điều kiện cũng như mọi người sẽ cố gắng giúp đở các bạn.
    Thân ái
    koa
  3. muathuvang106q

muathuvang106q Thành viên rất tích cực

Chúng ta có thể nhận ra một điều rằng box mình mỗi ngày mỗi nhộn nhịp hơn ( nếu không tin thì mọi người có thể vào các box khác là biết ) .Nhưng muốn box phát triển mạnh hơn nữa thì trước hết phải có một người đủ sức gắn kết mọi người lại ( câu này em xin mượn của chi BC2 ). Theo chodom thì cậu ấy có đủ tự tin để đảm nhận vai trò này ! Nhưng một người thì liệu có đảm đương nổi không nhỉ ??? . Để giúp chodom một tay , và có cơ hội để giúp box phát triển Em xin ứng cử chức Mod ,cùng với chodom Chúng em sẽ cố gắng làm hết những gì mình có thể để giúp box mình ngày một phát triển hơn .
    Em không hứa trước điều gì ? Nhưng với bầu nhiệt huyết và sức mạnh của tuổi trẻ ,em sẽ không để mọi người thất vọng
    em mong được sự ủng hộ của mọi người thank!
  4. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Rồi thì cũng giống chú KOA thôi . Trước khi làm Mod tham gia Box rất vô tư , nhiệt tình và có vẻ hay ho . Đến khi làm Mod chỉ lo delete bài mới cả soi bài để e*** . Chả có gì sáng tạo và hay ho cả . Thế mới biết làm Mod không phải dễ , hy vọng chú em không đi vào bánh xe đổ . Xét cho cùng thì cũng là ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng , chả có lợi lộc gì
  5. chodom123

chodom123 Thành viên rất tích cực

Em xin cám ơn anh chị đã ủng hộ em trên con đường đi tìm lại sự Phục Hưng của Box.
    Thực sự mà nói, vì tuổi đời của em còn rất trẻ nên đôi khi cách nghĩ cũng như cách làm của em lại khác mọi người(hơn tuổi).Trong bài viết này không phải là em hùng biện để có được lòng tin của mọi người, mà em chỉ muốn nói nên cách nghĩ của em và lòng tin của em.
    Em tham gia Box Thanh hoá với 1 tư cách là 1 người Thanh hoá,1 đàn em,1 người muốn tìm và học hỏi tất cả những gì mà em có thể học được từ những người đi trước em đó là kinh nghiệm.Từ những cuộc nói chuyện với mọi người trong dd tiêu biểu là anh KOA, chị Chyt, Anh Ke tron tu, anh MTV106q...em đã nhận được rất nhiều lời khuyên bổ ích mà em có thể áp dụng ngay vào cuộc sống của em và có thể sau này em lại có thể chuyền lại cho thế hệ tiếp theo của Box.
    Khi em quyết định ra ứng cử vào chức vụ MOD thì trưóc đó em đã suy nghĩ rất nhiều về những điều em có thể làm và không thể làm.
    Như em đã nói,với tinh thần tuổi trẻ em ủng hộ cái trước hết dành cho Box là sự vui vẻ, đoàn kết...trong hầu hết topic em tham gia thì những bài viết của em thực sự còn non nớt vì thực tế kinh nghiệm sống của em chưa đủ để có thể viết được những bài hay và thực tế mặc dù em rất muốn có thể bằng anh bằng chị.
    Theo em cái quan trọng nhất bây giờ là phải làm cho Box trở nên nhộn nhịp hơn bằng một cách nào đó(?) mà theo em đó là sự vui vẻ và sự nhiệt tình của mọi thành viên.Em ủng hộ cách chat trên dd nhưng tất nhiên chỉ trong 1 khuôn khổ, 1 topic nhất định,em ủng hộ spam thiện chí... đó là cách suy nghĩ của em,hơn ai hết em muốn mang lại 1 bộ mặt mới mẻ cho Box.
    Lời nói vẫn chỉ là lời nói,nếu trong bài trên em có gì không phải hoặc chưa đúng thì em mong các anh chị cứ phê bình để em kịp thời nhận thức và sửa đổi.Em xin cám ơn
    @chị BC2: Em hoàn toàn hiểu những gì chị nói.Chị yên tâm,em sẽ cố hết sức mình.
  6. zfzola

zfzola Thành viên rất tích cực

Cố lên .
    Làm mod trong lúc tình hình đang thế này thì cũng khá vất vả đấy nhờ :D
  7. muathuvang106q

muathuvang106q Thành viên rất tích cực

Dù vất vả đến bao nhiêu thì cũng phải cố gắng thôi bác àh ! tất cả vì sự phồn vinh của box mà
    @: chodom : Anh rất ủng hộ em về ý kiến cho rằng : chúng ta nên có một cuộc thay máu về suy nghĩ của mõi thành viên . Nhưng mong rằng cái "mới" xuất hiện sẽ không phủ nhận cái cũ vì dù sao cung nhờ có cái cũ mà mới có những cái mới như ngày hôm nay . Mong em thành công
  8. kingofair

kingofair Thành viên mới

Như vậy từ giờ Box chúng ta có thêm hai Mod mới Chodom và Muathuvang. Công việc như koa đã nói, sữ dụng chung nick mod, và quản lý theo vòng tròn.
    Với hai bạn mới làm koa nghĩ sẽ có nhiều thay đổi và sôi động cho Box. Từ việc cách tư duy, quản lý trẻ trung hơn, có thời gian, và đặc biệt là có khả năng tổ chức offline cho mọi người. Điều mà hai bạn cần (không chỉ hai bạn trẻ, mà tất cả mọi người cần) đó là học hỏi.
    Bên cạnh đó phải nói đến tất cả các mems, họ sẽ góp sức cho sự thành công rất nhiều. Và bản thân Koa cũng sẽ luôn bên Box và các bạn.
    Công việc chọn thêm Mod đã hoàn thành. Và chúng ta chờ thời gian trả lời cho sự lựa chọn này.
    Hai anh em cố gắng. YM của anh mở 18/24, còn reply thì khi nào có thời gian anh sẽ nhắn lại.
    Được kingofair sửa chữa / chuyển vào 19:57 ngày 25/10/2006
  9. zfzola

zfzola Thành viên rất tích cực

Hơi vội vàng đấy bác Koa .
    Thời gian thử việc đi . Nhiều mod quá cũng dễ dẫm chân lên nhau . Với cả cần cậu nào mạnh tay vào . Quả Spam nào là del quả ấy ngay
  10. kingofair

kingofair Thành viên mới

Vội vàng trong sự lựa chọn này? Có thể, koa nghĩ vậy. Nhưng Koa thấy đấy là điều nên làm, đôi khi cũng quyết đoán và tạo cơ hội cho các bạn (Trẻ) khác.
    Còn thời gian thử việc. Chuyện này Koa cũng đã nghĩ. Thời gian thử việc cho Mod đó là toàn bộ thời gian các bạn làm vai trò là Mod. Bất kỳ lúc nào mod cũng có thể "Mất việc". Nói vậy, nhưng các bạn mới cũng đang trong thời gian thuyết phục các Mem trong Box bằng hành động, như Koa đã trình bầy. Chúng ta hãy tạo cơ hội cho các bạn khác.