1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

?-??-??-? Các vấn đề liên quan đến Box: Giải đáp thắc mắc ??" Góp ý - Mọi người chú ý -

Chủ đề trong 'Thanh Hoá' bởi tchyp, 20/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thaonguyentm3

thaonguyentm3 Thành viên mới

Rồi thì cũng giống chú KOA thôi . Trước khi làm Mod tham gia Box rất vô tư , nhiệt tình và có vẻ hay ho . Đến khi làm Mod chỉ lo delete bài mới cả soi bài để e*** . Chả có gì sáng tạo và hay ho cả . Thế mới biết làm Mod không phải dễ , hy vọng chú em không đi vào bánh xe đổ . Xét cho cùng thì cũng là ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng , chả có lợi lộc gì
    Xin hỏi bác Arch thế nào là sáng tạo? Thế nào là hay ho?? Nếu BOx TH thêm một KOA nữa thì mình nghĩ sẽ tốt hơn nhiều đấy.
    Không phải soi mói mem như thế nào mà là giúp Mem tham gia tốt hơn. Mem Spam có quyền nói. Phát ngôn không đúng có quyền delete. Online nhiều cũng không phải là điều quan trọng để làm Mod, viết bài nhiều cũng chưa được mà cần làm sao mọi người ý thức và tôn trọng box của mình mới đáng nói.
    Có nhiều Box ngày trước chẳng có Mod nào vẫn hoạt động rất sôi nổi. Không spam. Không phát ngôn bừa bãi.
    Mình thấy KOA rất tốt việc này. Hai bạn Mod mới cố gắng thêm.
    Được thaonguyentm3 sửa chữa / chuyển vào 19:21 ngày 26/10/2006
  2. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Vẫn chân thành khuyên cô 1 câu : Nên đi học lại Tiếng Việt , vẫn chưa muộn
  3. chodom123

chodom123 Thành viên rất tích cực

Hè hè! hôm nay xin vào Ban hậu cần của Đại hội TTVNOL, vừa được thu6_vn pm lại(ok rồi) chỉ đợi được phân vị trí công tác nữa là xong.Biết đâu vài hôm nữa mọi người lại thấy em trên tivi cũng nên
  4. muathuvang106q

muathuvang106q Thành viên rất tích cực

mày lên tivi thì nhớ gọi anh đi với anh cũng chưa bao giờ đc lên tivi cả
  5. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Em được lên tivi roài
  6. tchyp

tchyp Thành viên rất tích cực

Em Đốm hoành tráng nhở ..lâu lâu không nói chiện , quên chị chưa em ( nhắc khéo để mai mốt nó có lên vô tiến triền hình mình cũng hểnh mũi tí )...tuổi trẻ tài cao , cứ thế phát huy em nhé , vài năm nữa xịt ( như chị ) thì cũng không nuối tiếc một thời trai trẻ
  7. dia_golden

dia_golden Thành viên rất tích cực

KHông biết lên tivi về cái gì, mình khuyên cẩn thận đấy, vụ ĐH TTVNOL hiện đang bị soi đấy nhất là C15 vad Bộ văn hoá thông tin. Như mình biết hiện vẫn chưa xin được giấy phép, có làm thì làm chui cẩn thận.
  8. kingofair

kingofair Thành viên mới

Vào các ngày thứ 7 và Chủ nhật mọi người có thể chất vấn 2 đồng chí MOD là Chodom(nick yahoo:Giuntrang_kk) và Muathuavang(nick yahoo: muathuvang106q).Hoặc trong các ngày trong tuần có thể nhắn tin,họ sẽ reply trong ngay cho các bạn.Mong mọi người đóng góp ý kiến xây dựng Box Thanh.
    .....................................Chodom e***...................................
  9. vangtrangkhoc68

vangtrangkhoc68 Thành viên mới

Mình mới tham gia nên chưa biết nhiều về hoạt động, mong được sự chỉ bảo của các bạn!
  10. kingofair

kingofair Thành viên mới

Anh có ý kiến thế này, thực ra không chỉ riêng ý kiến cá nhân anh, mà có nhiều người.
    Tình hình box có vẽ khá khẩm hơn nhiều với nhiều thành viên "ghé thăm". Nhưng chính vì vậy mà cần phải xem xét lại, họ chỉ ghé thôi, mà ko viết bài, ghé mà ko quay lại. Có vấn đề thế này:
    * Thứ 1: Bài vở mang tính "Kêu than" quá nhiều, đành rằng cuộc sống nhiều căng thẳng và mọi người có quyền "kêu ca" (bản thân KOA lúc nào cũng muốn gào lên vì áp lực), nhưng mong các bạn chọn đúng topict. Đừng để hiện tượng chỗ nào cũng thấy "Ôi đau đầu, ôi mệt, chán, stress, căng thẳng, buồn..." Lúc nào cũng gặp từ đó chắc stress luôn theo.
    Giải pháp:
    @ Các bạn: Thay vì kêu thán như vậy trong những lúc căng thẳng, các bạn viết một cái gì đó ý nghĩ hơn. Ví dụ như KOA lúc này, thật sự không làm được việc gì, và muốn Give up tất cả, nhưng lại lên đây để giải bầy cùng mọi người, với hy vọng giúp dc box phần nào và cũng làm cho bản thân lấy lại dc thăng bằng.
    @ Dom and MTV: Hai đứa có thể thông báo rồi xữ lý các bài mang tính thái quá. Việc này khéo léo bởi nó nhạy cảm.
    * Thứ 2: Spam:
    Các bài mang tích Spam tràn lan, vì chúng ta có mem mới tham gia, và phần chủ quan là Topict chưa thực sự làm cho Mems viết bài tâm huyết, phần khách quan là do Mems cũng chưa ý thức rỏ bài viết, nên chỉ viết theo lối Spam
    Giải pháp:
    @ Mọi người: Các bạn làm ơn chú ý trước khi muốn post gì, đừng để tràn lan Spam. Các bạn có muốn nhà mình nhiều Rác không? Vậy hãy nhớ đây là ngôi của các bạn, các bạn Spam có nghĩa là đang xã rác vào nhà mình đó!
    @MTV and Dom: Nạn Spam muốn chống, thì đầu tiên hai đứa phải gương mẫu, không Spam. Tiếp đến thi hành quy định tốt.
    Còn vài vấn đề nữa, nhưng hôm nay xin tạm viết vậy, mong mọi người cho ý kiến!