1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các vấn đề liên quan đến luật pháp, download, GEZ, bản quyền và vân vân

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi Aliencc, 19/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. April15

April15 Thành viên tích cực

mình stream nhìu lắm không chỉ đá banh ~_~ . kiểu này nếu stream mấy trang không phải của Đức thì nó có bắt không nhỉ ?
  2. trasuaomai

trasuaomai Thành viên tích cực

@ Aliencc: Nếu đến tận nhà thì các bạn cứ thoải mái bấm chuông vì em đi làm cả ngày không có nhà. Trừ khi các bạn đến ngoài giờ hành chính thì mới phải tìm cách đối phó.
  3. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hồi trc người ta đến nhà em cũng có ra mở của đâu:D
  4. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác làm gì mà sờ trim nhiều thế , an toàn nhất thì .. .bác đừng .... sờ trim Đức, mà nếu muốn sờ, thì sờ trim Hàn hay Việt hay thằng nào đó ko có đuôi de thôi....
  5. April15

April15 Thành viên tích cực

may quá em chưa sờ trim Đức =)) . Danke bác, biết trước cẩn thận kẻo sờ trim nó, nó bắt thì khổ:))
  6. Aliencc

Ngồi chán lười học ko biết làm gì, thôi để em giới thiệu với các bác 1 loại hình gọi là cashback, bác nào biết rồi thì đừng ném đá em nhá:P
    Nó là như thế này, người bán thường có một khoản gọi là hoa hồng cho người môi giới, thế nên những người môi giới bày ra cái trò chia khoản hoa hồng đấy ngược lại một phần cho người mua để thu hút khách, quyền lợi và nghĩa vụ của người mua hoàn toàn ko đổi, vẫn ký hợp đồng trực tiếp trên trang web của người bán, chỉ nói là tao nhận Empfehlung từ thằng này là ok.
    Khoản tiền cũng chả lớn để thu hút các bác phải mua sản phẩm này sản phẩm nọ, nhưng trong trường hợp đằng nào bác cũng có nhu cầu mua/ký hợp đồng thì tại sao lại từ chối một khoản tiền vài chục Eu thêm vào:P

Việc các bác phải làm là vào trang web cashback, chọn cửa hàng bác muốn mua đồ rồi nhấn vào, sau đó các bác sẽ chuyển đến trang web của hãng đấy mua hàng như bình thường.
    Ví dụ như em vừa ký 1 cái Cre***card của Barcley theo lời bác QV và cashback là 40E(cái bọn Barcley làm ăn như rủaT_T), ngoài ra còn có cashback cho O2(bis 200E),Kabel Deutschland(bis 100E), Vodafone DSL(bis 150E), Zalando(8%), Sony(6%), Apple(2%=)))
    vân vân và vân vân, nói chung là khá nhiều hãng nổi tiếng, đặc biệt là khi các bác ký các loại hợp đồng 2 năm thì cũng được ối tiền.
    Trang em vẫn hay dùng và thấy khá đảm bảo là https://www.qipu.de/
    Các bác lưu ý là ko phải em quảng cáo tại vì em chả được đồng nào cả, nhưng nếu bác nào có ý định tặng em đồng nào thì hãy vào đây để đăng ký=)) https://www.qipu.de/invite/MgCxwvkid7/
    Nhưng em cũng chả hám tại các bác phải được 40E cashback thì em mới được 5E, xong các bác được đến 200E thì em mới được tiếp 20E:))
    Ngoài ra còn một trang nữa là https://allmaxx.de/ cũng khá okie, không chỉ có cashback mà còn giới thiệu nhiều Angebot rẻ cho sinh viên.

Lưu ý cuối cùng là không phải cứ cashback là rẻ hơn các trang khác, ví dụ như ở qiqu cashback 40E khi các bác ký O2 Blue XS, nhưng ở Logitel lại tặng 1 cái điện thoại giá 200Eu:)) --> tìm trong những trang đảm bảo mà mình tin tưởng, cái gì có lợi nhất thì tương thôi.
  7. MMKute

MMKute Thành viên mới

Các bác ơi, torrent bên Đức thì bị cấm rồi, vậy Sopcast đã bị cấm chưa các bác?
  8. Aliencc

cái gì cũng cấm tất á, nhưng vấn đề là nó có phát hiện ra bác ko thôi:D
  9. Noah.Nguyen

Noah.Nguyen Thành viên quen thuộc

em vẫn stream vs sopcast ầm ầm nè bác :)) Xem bóng đá toàn Stream ZDF mà :)) Cả bọn Đức nhợn ỏ chỗ em cũng thế à :)) HD hẳn hoi xem EURO Stream ZDF sướng lém các bác ạ :))
  10. Aliencc

Như bác Vi nói á, các bác sờ trim thì nên cẩn thận một tí, bây giờ nó dễ tính còn cho các bác sờ chứ nó mà muốn bắt thì chết cả lút:D Vẫn còn đang họp bàn cãi nhau chán chê bản quyền này nọ đây (ôi 20 trang của em @.@).
    Mà em thấy mua tivi cũ rẻ mà, các bác chịu khó đi bê tí về là xong, có tivi xem sướng hơn hẳn:D
    P.S. bán tivi 50kg Berlin nur selbst Abholung=))=))