1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các vấn đề liên quan đến luật pháp, download, GEZ, bản quyền và vân vân

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi Aliencc, 19/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hơ thế hả anh, hồi trước em ký cũng O2 flat với festnetz flat thì như thế, giờ chắc khác rồi, thế mà em tưởng talkline là chỉ xài sim telekom:)) Đấy thế anh cứ hướng dẫn bác ấy đi:))
  2. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

thì thím cứ xem Angebot nó ghi thì biết. Chữ TALKLINE màu đỏ to tướng nó nằm ở đó :)
  3. Aliencc

Tiện thể các bác có biết Tarif nào Internet Flat mà ko phải ký 2 năm ko giới thiệu cho em, em tìm được gói của Vodafone 10E 1 tháng cũng khá ok, nhưng em hơi lười unlock:D Bác nào biết thì bảo em với nhá, em chỉ chơi với mạng Telekom Vodafone hoặc O2 thôi:D
  4. April15

April15 Thành viên tích cực

co tien mua dien thoai unlock xai luon, do lang nhang vertrag nay no bac a :))
  5. Aliencc

Máy em simlock nhưng ko kèm Vertrag gì chị ơi:D Nói chung là giờ em tránh tất cả các thể loại ký cót 2 năm:D
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Sau một hồi tìm tòi thì ra 2 lựa chọn, 1 là Telekom Prepaid 10E 1 tháng, Internet Flat 100MB với đặc tính sóng khỏe, mạng xịn, ko phải unlock. 1 là Vodafone Prepaid 10E 1 tháng, Internet Flat 200MB, với đặc tính sóng cũng khỏe=)) mạng cũng xịn, 1000SMS monatlich=)) Nhưng phải unlock:D Cả 2 đều Prepaid, ohne Vertagslauftzeit.
    Em quyết định làm quả Vodafone cho sướng đời, mà đã mất công unlock thì jailbreak luôn, lại mất công cài game rồi=))=))
  6. quachvu

sao thím không xài sim free của Netzclub.net ?
  7. Aliencc

Cái gì mà ảo thế hả bác@.@ ko mất đồng nào mà vẫn Internet Flat á? Bác đã dùng cái đấy chưa? Có điều kiện nào ko?
  8. quachvu

Dùng 2 năm nay rồi. Chả mất đồng nào, cái này có lâu rồi mà thím không biết sao? Em trước giờ đăng kí cả chục cái sim ở đây rồi. Trước nó còn cho sim free 100 phút gọi các mạng mỗi tháng nữa cơ, giờ hết rồi. Nó chỉ có điều kiện là thỉnh thoảng nó gửi sms quảng cáo thôi, nhưng mà ít khi nó gửi lắm.
  9. Aliencc

okie danke bác nhiều:D em chả biết gì cả:D
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Mà chất lượng mạng thế nào hả bác?
  10. quachvu

Nó xài mạng của O2, mạng O2 nó lởm ra sao thì thằng này nó cũng rứa. Em là em cay cú Netz của O2 lắm roài. Đang đi tàu hay Autto nói phone cứ bị mất sóng, nên 1 tuần trước em đăng kí ở eteleon chuyển qua xài sim của Vodafone roài. 9.9€ một tháng mà Flat Vodafone, Flat O2, SMS Alltnetz Flat, Internet Flat 300MB. Thằng O2 chuyển qua 3G xài internet cho nhanh thì sóng chỉ có 1-2 cục, trong khi xài 3G của Vodafone thì cứ gọi là sóng sánh bao la. Nhiều chỗ toàn đầy đủ 5 cục sóng.