1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các vấn đề về bảo hiểm

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi hornet250, 20/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hornet250

hornet250 Thành viên quen thuộc

Các vấn đề về bảo hiểm

vô tình em đọc đươc một bai báo viết về bảo hiêm cho xe máy voi giong tít la :MUA BẢO HIỂM XE 2 BÁNH"găp tai nạn,chủ xe có đuỡ đền bù.đã tư lâu e thây mọi người mua bảo hiêm cho cô vợ cưng của mình mà kô biết múc độ va hiệu quả như nào.sau khi đọc xong bài báo trên em cam thay rất bức xúc.liệu xe bị tai nan thi mức độ đên bù đên đâu.bác nào biêt rõ vê khoản nay chỉ cho em vơi.vì em thấy dân ta cư mua bảo hiêm cho xe ma khi bi tai nạn thi quên mất là mình đã mua bảo hiểm cho xe.cứ bị mat tiên oan.nếu mua bao hiẻm mà kô đươc baoe hiểm thi mua lam j.
  2. 272727

272727 Thành viên mới

Cái món này chắc bác nào bán BH thì hiểu rõ hơn, còn theo sự hiểu biết của em thì hiện tại mấy em 2 bánh của anh em mình là mua bảo hiểm để chống đối, không có cái này khi bị kiểm tra thì bị phạt, nếu không nhầm là 35k không biết nhớ có đúng không,còn nói cho đúng cái bảo hiểm mình vẫn mua thì là bảo hiểm trách nhiệm dân sự đối với người thứ ba. Chẳng may có bị tai nạn, có biên bản của công an, rồi một số giấy tờ liên quan đến viện phí cho người bị nạn sẽ được thanh toán tuỳ theo sự hiểu biết của mình và quan hệ với bên bảo hiểm . Trên lý thuyết là tai nạn nào cũng được bảo hiểm nhưng phải cung cấp cho họ đầy đủ chứng từ như trên, còn bác muốn kiểu bảo hiểm vật chất cũng có, cái đó mua theo giá trị của xe, cái này thi hiện nay hầu như mọi người mua cho ô tô thôi chứ chưa thấy ai mua xe máy, bác mua 100% thì khi tai nạn hỏng gì họ mua cái đó cho mình tất nhiên cũng phải lại quả cho đồng chí làm vụ đó. Tất nhiên không phải là mua đồ mới 100% nếu xe mình đã cũ. Trước mình mua bảo hiểm của Bảo Việt, thằng em lái xe không biết vội vàng thế nào chui vào cái đường tắt gạch đá ngổn ngang thế là vỡ luôn cái đáy cacte, gọi bảo hiểm xuống họ đi cùng với mình ra tham khảo giá của một số hàng bán phụ tùng, trung kết 7 tr thế là ok luôn, 4-5 ngày sau lấy được tiền, dĩ nhiên cái khoản nhanh chậm này thì còn do mối quan hệ với BH nữa, khi họ gạ mình mua bảo hiểm thì ngọt kinh, hứa hẹn hết lời, đến khi xẩy tn ra thì chỉ muốn đấm vào mấy thằng đi làm, không có một tí thì chắc ngồi đợi cũng mệt .
    P/S: mà xe không chính chủ thì mua bảo hiểm lấy được cũng còn khó bác à, nhất là mấy con xe các bác hay đi, có con nào đứng tên mình không , vấn đề ở chỗ đó các bác à, không đứng tên mình khi đi làm bảo hiểm họ trả tiền cho cá nhân, cũng như đơn vị đứng tên trên đăng ký cũng như bảo hiểm đó, tất nhiên cũng làm được nhưng mệt mỏi lắm, vậy lên về bảo hiểm xe máy hình như chỉ có thu chứ không có chi thì phải. Đoán mò, nói liều bác nào làm BH chỉ giáo cho vụ này cho ra môn ra khoai cái nhỉ
    Được 272727 sửa chữa / chuyển vào 02:13 ngày 21/04/2006
  3. duc_redskins

duc_redskins Thành viên mới

các bác ah ,mua bảo hiểm đối với xe 2 bánh chỉ là hình thức chống đối thôi chứ đúng theo ý nghĩa của nó thì cũng không ngon đâu . lần trước bảo hiểm cho xe 2 bánh là bắt buộc - khi bị CSGT tuýt lại mà không có Bh là 50k , xịt xẹ mấy chú BH ăn rơ với GT ,ép thằng đi 2 bánh . chứ bácmua BH ở VN có bao giờ mong BH nó đền cho đâu .
  4. thichdulich

thichdulich Thành viên mới

ông này nói chỉ được cái đúng vỗ tay nào !
  5. hornet250

hornet250 Thành viên quen thuộc

đúng la chuối thật.quá chán