1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các vấn đề về visa Canada (du lịch, du học, work permit, etc.)

Chủ đề trong 'Canada' bởi BMW35bk, 14/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Các vấn đề về visa Canada (du lịch, du học, work permit, etc.)

Chào cả nhà. Mong cả nhà giúp đỡ mấy vấn đề của em.
    1. Em có bạn gái là người Canada, đã có thời gian với nhau ở việt nam. Nay cô ấy về Canada, và muốn em sang canada cùng. Nhưng bọn em không muốn sang đó bằng con đường hôn thê. Em hiện đã tốt nghiệp đại học bach khoa ( chuyên ngành cơ khí + tin học)được 2 năm, trình độ tiếng anh IELTS được 5 điểm ( cố mãi mới được 5 ).
    Bọn em đang tính là em sẽ làm visa du lịch để sang đó. Sau đó trong thời gian đi du lịch khoảng từ 3 đến 6 tháng ở đó sẽ cố tìm cách để ở lại. Bạn em nói trong thời gian ở lại bằng Visa du lịch sẽ cố tìm được 1 công việc, rồi xin phép ơ lại.
    2. Em không rõ phương án trên có cơ sở để thành công không? Và nếu có khả năng được thì cần phải có những gì?
    Nếu không thực hiện được theo phương án trên mong cả nhà cho em vài lời khuyên để em có thể sớm qua đó.
    Cảm ơn cả nhà! Mong được nhân được hồi âm sớn!
  2. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

Kết hôn thôi. IELTS có 5 mà kiếm được người yêu người Canada thì bạn này giỏi thât, nói chuyện chủ yếu bằng tay à. IELTS 5 điểm khó xin việc lắm bạn ơi, bạn có thể trốn ở lại bất hợp pháp thì được, rồi sau đó đi đào giun.
  3. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Cũng biết là tiếng anh kém quá thì không xin được việc. Nhưng em muốn hỏi về khia cạnh luật pháp không biết có được không? Vì có thể sang đó rồi nhờ anh em bạn bè giúp đỡ thêm. Và cơ hội việc làm thì cũng không biết được vì ít ra em là người cũng có skills
  4. blackland6373

blackland6373 Thành viên mới

Có bác nào rành về Luật Canada thì giúp dùm bác ấy.
    Mama em cũng đang đi du lịch bên đó ( ở nhà người dì ruột, tiếc là dì toàn đi làm nail suốt, cũng kg rành về luật, chỉ làm kiếm sống qua ngày thôi ).
    Cũng muốn qua đó sinh sống mà đường hôn nhân thì khó rồi, còn đường nhập cư dạng việc làm thì 2.5 - 4 năm đợi hồ sơ mà chưa chắc được!
    Bác nào biết đường nào khác, PM dùm em ( nếu không tiện nói trên này ). Em mà qua được em hậu ta mấy bác !
  5. bankai

bankai Thành viên mới

về mặt luật pháp bạn ko thể ở lại làm việc tại Canada dưới dạng visa du lich...việc định cư là impossible ngoại trừ bạn cưới một người Canada, trường hợp này cũng phải mất 1 năm để bạn trở thành PR sau đó 3 năm sau mới thành Canadian...tuy nhiên trong tthời gian đó bạn vẫn có thể ở lại Canada
    Với IELTS 5 điểm hay toefl 550, ko phản ánh được điều gì và nó cũng ko giúp được bạn nhiều trong việc đi xin việc. Nếu xin việc mà bạn ko có bằng ở đây thì nói chung là ko thể....trừ khi bạn làm những việc chân tay bất hợp pháp......Again dưới dạng visa du lịch bạn ko được quuyền đi làm.
    Bạn có thể xin đi học, trường hợp này cũng khó! tuy vậy nên hỏi thử xem sao....lên www.svduhocgroup.org xem sao, post trên đaaáy xem có ai giúp được bạn ko.
    Chúc may mắn!
  6. bankai

bankai Thành viên mới

Có thể xin qua học college 1 năm rồi ra trường và xin được việc sẽ có thể apply PR.....tat nhien tuy tung nghanh hoc va noi ban o
  7. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Cảm ơn mọi ntran10 and bankai! Mục tiêu của bọn em, đầu tiên em sang đó và tìm cách ở lại làm việc với bất cứ việc gì để ở lại, sau khoảng 1 năm thì tổ làm đám cưới. Sau khi làm đám cưới thì mọi chuyện sẽ trở lên dẽ dàng rồi ( vì bạn em là người canada).
    Về phương án đi du học bọn em cũng tính đến, và muốn học về CNTT., và học ở Toronto ( vì bạn gái em sẽ học Pharmercy ở Toronto vào tháng 9 này). Thêm điểm nữa là em cũng không muốn đi học,hoặc chỉ học trong thời gian ngắn, muốn đi làm là chính. Bác Bankai nói học College gì mà có 1 năm, nếu 1 năm thì rất OK. Em tốt nghiệp Đại học bách khoa Hà Nội chuyên ngành cơ khí, ( hiện cũng đang theo học văn bằng 2 CNTT được 1 học kỳ.
    Xin hỏi thêm 1 thông tin nữa là nếu em sang đó theo còn đường du lịch, trong thời gian ở bên đó theo dạng visa du lịch, để ở lại Canada, em có thể kết hôn ( với bạn em người canada) mà không cần quay về việt nam được không?
    Rất mong mọi người cho em thêm những lời khuyên bổ ích. Cảm ơn!
    Được bmw35bk sửa chữa / chuyển vào 18:32 ngày 18/06/2008
    Được bmw35bk sửa chữa / chuyển vào 19:34 ngày 18/06/2008
  8. bankai

bankai Thành viên mới

Việc ở lại làm việc là ko thể dưói visa du lich, và việc xin visa du lịch trong trường hợp của bạn cũng khó.
    Ko có cách nào chuyển từ visa du lịch sang work permit đâu bạn ạ!
    Cách sang tốt nhất là xin đi học ở college một chương trình nào đó. Ví dụ
    Toronto co Geore Brown College voi nhieu Postgraduate Programs:
    Construction & Engineering Technologies Postgraduate Programs:
    * Construction Management (for Internationally Educated Professionals) - T403 (Full-time)
    * Information Systems Business Analyst - T405 (Full-time)
    * Health Informatics - T402 (Full-time)
    * Manufacturing Management - T404 (Full-time)
    * Wireless Networking - T411 (Full-time)
    http://www.georgebrown.ca/Marketing/FTCal/postgrad.aspx#build
    Vao http://www.svduhoc.com/forum/index.php de hoi moi nguoi trong room day!
    Chuc may man
  9. blackland6373

blackland6373 Thành viên mới

Vụ này hay nè, tui cũng học ngành xây dựng công trình thủy, ra trường 5 năm rồi, đi làm quản lý xây dựng, giám sát thi công.
    Để coi thử coi điều kiện ra sao.
    Chắc chuẩn bị tiếng Anh, cưới vợ xong rùi đi học tiếp
  10. dongmit9x

dongmit9x Thành viên mới

du học vs du lịc canada là khó nhất thế giới
    gấp 3 lần US
    nó k có tuor , nếu trẻ tuổi đi nó sẽ hỏi mục đích , CMTC lằng nhằng dã man , mà pv xog ko đc visa ngay như UK , uS đâu mà nó hẹn ít nhất là 2 tháng
    Già đi du lịch còn khó nữa là trẻ , du lịc bắt CMinh có công viêc ji` ko , ko làm vc snag nước nó chơi làm ji` , nó phát hiện co bạn bên dó là hết đi