1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các vấn đề về visa Canada (du lịch, du học, work permit, etc.)

Chủ đề trong 'Canada' bởi BMW35bk, 14/06/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Không thấy bác nào giúp em cả, buồn quá.
    Tiện đây bác nào biết về ảnh chụp phải thế nào cho em biết với. Vợ em bảo họ yêu cầu phải chụp bằng film (negative) cỡ 35(mm)x45(mm). Họ cũng yêu cầu phải gửi cả film đi cùng. Em không tài nào tìm được hàng chụp ảnh nào ở Hà nội. Có ai biết rõ cho em hỏi với?
    Em cũng tìm được hàng ảnh chụp với film, nhưng khi rửa anh thì chi có cỡ 40(mm)x60(mm). Không biết có thể cắt nhỏ lại được không? Điều này có vấn đề gì không?
    Họ cũng nói nếu muốn chính xác thì có thể chuyển qua máy vi tích căn chỉnh. Vợ em bảo không được đưa qua máy tích, không rõ điều này có đung không?
    (Vợ em đang làm thủ tục bảo lành cho em theo diện vợ chồng)
    Cảm ơn!
  2. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Khả năng giao tiếp, truyền đạt thông tin giữa vợ va bạn kô cao. Chuyện jì cũng gào lên. Có thể vợ bạn kô giỏi tiếng Việt nên nói kô hết ý , hoặc vợ bạn cũng kô biêt nhiều lắm.
    Nếu thấy hồ sơ có vẻ phức tạp, vợ chồng bạn thuê luật sư. Ho chỉ bảo cặn kẽ, nộp ji, như thế nào.
    Nếu vợ bạn đọc và tự làm hồ sơ, điều này thông cảm được.
    Hình chụp theo quy định, mang cái form ra, thợ chụp ảnh ho nhìn va se căn được. Cắt cho dung size cúng đưọc nhưng cần căn theo đúng chỉ dẫn về tỉ lệ.
    Không hiểu, ban cần film để lam jì , nếu thế sao kô gửi film,jpeg file. Vợ ban ở Canada, muốn rửa kiểu nào thi tuỳ.
    Bạn đến lãnh sự quán mà hỏi, kô rõ cái này ho gửi giấy di khám hay la mình khám rồi nộp?/?
    Mà tốt nhất, bạn nên vao website cua chinh phu mà đọc. Hỏi thì có người trả lời, nhưng kô phải mọi cái đều đúng. Đến lúc sai, hồ sơ hỏng, biết trách ai???
    The nhe, chuc vui
  3. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Cam on anh. Vo chong em khong "gao len" nhu anh nghi? Neu anh hieu biet thi chi bao cho bon em. Vi viec nay em biet phai lam rat can than. Ca 2 bon em dang vietnam. Van de la doc tai lieu thay ho yeu cau phai chup anh film va nop ca film nua.
  4. smile84

smile84 Thành viên mới

@bmw: bạn có thể cho xem link nào họ bắt bạn gởi hình và film gốc đuợc không? VC mình làm hs diện married luôn toàn gởi hình digital, chả vấn đề gì!!! Theo mình thì vc bạn có hiểu lầm gì về luật rồi, sorry nếu như nói gì làm bạn phiền lòng!
  5. BMW35bk

BMW35bk Thành viên mới

Thanhs Smile84. Mình có upload 2 files nói về việc yêu cầu chụp ảnh. (file 399E ở page 7), (file 3906e - Appendix B Photo specifications).
    Mình cũng hỏi thêm bạn, không biết khám sức khoẻ ở đau nhi? Và một số tài liệu phải dịch sang tiếng anh như giấy kết hôn, lý lịch tư pháp, giấy khai sinh, mình phải qua đâu dịch vây? Thank again
    http://www.yousen***.com/download/MnFpRm93TXZWRCtGa1E9PQ
    http://www.yousen***.com/download/MnFpRm95Tk1wM21Ga1E9PQ
  6. nhaquecanthan

nhaquecanthan Thành viên mới

Riêng VN họ bắt chụp film thì bạn ra thợ ảnh chụp bằng film rồi gửi chứ hỏi han gì dài dòng nữa ?
    Được Nhaquecanthan sửa chữa / chuyển vào 08:03 ngày 29/05/2009
  7. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Dùng cả Viewer , find tool cũng kô tìm ra cái dòng nào nó bảo la gửi film cua hình chụp trong cái file bạn gửi. Chỉ bảo căn hình, kích cỡ, và phông nền mau` trắng.. .
    Sau này ngồi nghĩ hay la khám sức khoẻ, nó bảo:
    Khám tổng quát
    Chup X-ray ngực va bản khám( tưòng trình) tổng quát của ngưòi kỹ thuật viên chụp
    Xét nghiệm nưóc tiẻu
    Xét nghiệm máu
    xét nghêịm HIV
    Ngồi ngẫm lại, chắc bạn bảo cai film là cái film chup X-ray ngực ah???
  8. aivoges

aivoges Thành viên quen thuộc

Dịch và công chứng ở đâu mà cũng phải lên đây hỏi. Bạn nên học cách độc lập và tự mình tìm hiểu thông tin đi trước khi hỏi người khác. Ngay ở VN bạn đã mù thông tin và lười tìm hiểu thế rồi thì sang Can bạn không sống nổi đâu.
  9. smile84

smile84 Thành viên mới

@BMW: mình làm giấy tờ tháng 7-2008, lúc đó mình chỉ nộp hình như 8 hình như họ yêu cầu, digital, bây giờ tìm ai chụp hình film cũng khó nhỉ, hay nhà bạn có bạn bè hay người thân nào còn giữ máy chụp hình film không rồi tự chụp, lưu ý phông nền như yêu cầu, rửa thì nói người rửa hình rửa 35-45mm thôi. Ở SG thì mình biết tiệm chuyên chụp hình cho người nộp hs Canada nhưng HN thì bó tay!!!
    Dịch thuật tất cả bạn đem lên sở Tư Pháp HN cho nhanh, con dấu lại có giá trị, chờ khoảng 7-10 ngày là xong!
  10. sasasa

sasasa Thành viên mới

các bạn cho mình hỏi làm thế nào xin được job arrangement ở canada? cảm ơn các bạn nhiều