1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các ý kiến đóng góp cho box - Mọi thắc mắc nhỏ vào đây!

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi arcdungnguyen, 21/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. h19239

h19239 Thành viên mới

''
    Mọi người bận làm việc chứ đâu có dỗi như mình và một số người khác đâu chứ
  2. zjttrjck

zjttrjck Thành viên mới

không biết câu này còn có ý gì không nữa đây ?

được huong_be sửa chữa / chuyển vào 12:43 ngày 15/04/2009
  3. h19239

h19239 Thành viên mới

[/quote]
    [/quote]
    Bạn này chắc gì đã vào trang này nhiều bằng mình. Thế thì tự hiểu rùi đấy. hê hê

được huong_be sửa chữa / chuyển vào 12:44 ngày 15/04/2009
  4. zjttrjck

zjttrjck Thành viên mới

[/quote]
    Bạn này chắc gì đã vào trang này nhiều bằng mình. Thế thì tự hiểu rùi đấy. hê hê
    [/quote]
    vẫn chưa thấy hiểu lắm bác ơi !
  5. cuoicodon

cuoicodon Thành viên quen thuộc

Để ý nhé, h19239 là thành viên "chuyên thọc gậy bánh xe" đấy

được huong_be sửa chữa / chuyển vào 12:46 ngày 15/04/2009
  6. h19239

h19239 Thành viên mới

Hi hi, đã có dòng waring to thế rùi cơ mà. Chắc phải bôi vàng cho mọi người chú ý hơn
  7. huong_be

huong_be Thành viên mới

Stop thắc mắc đó nhé, mọi người hơi lan man rồi đấy
    Đồng thời nhắc mọi người để ý cách quote bài viết nhé, làm sao cho nó gọn mắt và dễ nhìn
  8. oldbabie

oldbabie Thành viên quen thuộc

Bạn viết một bài dài, đọc bài của bạn có nhiều nội dung nhiều đóng góp?
    Bạn nói là bạn đọc về thư pháp, du lịch thì tớ chỉ tin là bạn chú ý đến du lịch, vì những ý kiến của bạn về box: k phong phú, ít nội dung? là có phần hơi đúng. Nhưng để phong phú về hình thức, đầy đủ về nội dung thì cần nhiều người tâm huyết như bạn, hoặc một số người tâm huyết =1/10 tớ. Đúng là có nhiều bài viết, ít nội dung (nói thật là chả có nội dung gì), nhưng cái này thì k thể k có được, vì bạn cũng nói chúng ta trẻ? chúng ta nên chấp nhận những suy nghĩ trẻ (nó có vậy thôi).
    Bạn nói bạn đọc về thư pháp thì tớ k tin đâu, việc viết sai chính tả ai chả mắc phải, tớ khẳng định vậy. Nhưng trong bài của bạn viết chính tả sai khá nhiều (ít nhất là so với những bài tớ viết) thứ nữa là bạn chấm phẩy chả có quy định gì (hay là trẻ nên phải thoáng hoặc thư pháp nó thế thì tớ sai).
    Nói về topic CHV, về suy nghĩ cá nhân thì tớ yêu CHV, có lẽ vì thời gian ở CHV nó đẹp - lứa tuổi học trò ngây thơ và trong sáng nhất ở đó. Khi xa rồi, mới thấy quãng thời gian ở đó thật đẹp, nên mỗi khi nhớ về CHV thì lại vào topic của bạn Kh. ré lập ra. Nó đã được chấp nhận từ version 1, giờ tồn tại sang phiên bản 2, các bản beta cũng theo đó mà ra đời. Có lẽ sẽ là rất bối rối khi tìm thông tin, khi nắm tình hình về CHV lại phải tìm loạn lên trong các topic CHV khác nhau. Tớ nhớ 1 câu hỏi: ?otại sao ở bên mày lắm shop thế, người mua rất ít mà người bán rất nhiều?? mà tớ k thể trả lời nổi. Việc bày bán ở khắp nơi trên đường phố có lẽ chỉ tồn tại ở mình cũng như khựa và 1 số nước lân cận, sẽ tiện cho người bán người mua nhưng thực sự bất tiện cho người quản lý. Ở đây muốn nói đến mod (cái bọn nick đỏ ý), họ có được cái quái gì đâu, hôm nào cũng lọ mọ thu dọn, sắp xếp? nói chung là mệt, chỉ có tâm huyết và lòng nhiệt tình mới làm được vậy. Hơn cả là họ có đem ra trưng cầu dân ý (cái này khác với các 4rum khác, thik thì lock luôn chứ có bao giờ hỏi). Vâng, và họ làm theo số đông, tớ nghĩ k gì có thể tuyệt đối mà ở đây họ làm sai ít nhất có thể, vậy thì hoan nghênh chứ? (suy nghĩ cá nhân thôi ạ). Cái ấy có thể nói là thu về một mối cho tập trung, k tràn lan mà vẫn mang đậm bản sắc CHV (hị hị). Do đức tính cần cù chịu thương chịu khó, tớ tìm thấy 1 diễn đàn của các bạn rất trẻ CHV, nhưng do bất đồng ngôn ngữ (k thể đọc để hiểu nổi, kiểu: KU BI LOVE PÉ HỰ) nên càng thấy topic CHV ý nghĩa.
    Bạn nói về bạn Loanhquanh, đúng là bạn ấy rất nhiệt tình, xong những bài viết đó có nội dung thì tớ chưa thấy, bài hay thì càng không hoặc bạn đọc không hết hoặc suy nghĩ của tớ khác bạn (hoặc gì nữa nhỉ?). Cái này cũng có thể lý giải là bài viết hay hoặc k là suy nghĩ của mỗi người, k thể gò ép được, cũng như những bài tớ viết: luôn cố gắng tuân thủ quy định mod đặt ra, cố gắng sai ít chính tả nhất, cố gắng để câu trong sáng nhất? còn k hay vì tớ đâu có học văn hoặc trí tuệ tớ có hạn. Về bài viết của bạn, tớ đánh giá có nội dung còn? k hợp phong cách tớ? nên chưa hay lắm (hị hị). LQ tự ái (???) tớ tin là bạn ấy k tự ái, nếu là người con đất Tổ thì chắc chắn k, bạn ấy sẽ còn nhiệt tình đóng góp nữa, bài viết của bạn ấy sẽ ngày càng có chất lượng, phải k nhỉ bạn LQ? Người ta nói: ?olá dụng về cội?, ?onước có nguồn? là những câu ca dao (hay tục ngữ gì đó) nói về cội nguồn, bạn LQ học ở tây tàu, lại còn sang cả trung đông nữa thì làm sao k hiểu điều đó, bạn ấy bận làm luận văn, hoặc bận đi tán gái hoặc đang ngất ngây thu bộn vì đặt MU cửa trên hoặc đang băn khoăn chốt con nào cho có trách nhiệm hoặc? và? hoặc? loanh quanh đâu đây sẽ về ngay!!!
    Có những topic rất hay, rất ý nghĩa, rất tình người; ví dụ: ?oĐội SVTN??, tớ rất phục cái bạn KH, rất nhiệt tình kêu gọi, nhiệt tình và rất nhiệt tình khiến cho tớ cũng cảm thấy mình thật chỉ hơn bạn ấy một chút. Cũng muốn chạy luôn đi ******** nguyện, xong công việc nó đè xuống, đang kéo cày trên đồng k thể bỏ đấy, chậm là k kịp gieo mạ cho vụ chiêm xuân tới mất, thế nên chả dám ho he gì? cái này bạn đã đọc chưa, nếu bạn k phải đi cày thì bạn up nó lên cho khí thế. Có những topic rất nhộn, rất vui và rất thực tiễn; ví dụ ?ooff tháng 4?? thế nhưng tớ thì già khú, tham gia có thành đú, người ta lại bảo ?othấy người ta iả cũng đòi chổng mông? nên cũng chỉ hóng hớt mà k dám ho he? vân vân và vân vân? và tớ thấy số lượng topic như vậy tuy k nhiều, xong k đến mức quá nghèo nàn (chấp nhận được, sẽ phát triển kịp hội nhập WTO -cũng chỉ là ý kiến cá nhân ạ).
    Bạn có ý kiến vậy, tớ cũng có tẹo ý kiến, nếu làm bạn k vui thì tớ thành thật xin lỗi, tớ thấy bạn viết rất đóng góp nên đoán tính bạn cũng dễ nếu viết có gì thất kính mong bạn lượng thứ!
    Thân mến,
    ob,
  9. mua_hoa_quynh

mua_hoa_quynh Thành viên mới

Hị. Ở đâu có ý kiến, ở đâu có phản biện là có mặt bác OLD. Trong box này tò mò nhất cái lý sự, cái "ngoa" của bác.
    Các ý kiến đóng góp của bác j trên thành phố em ko dám đả động vì em nhà quê chả biết j. (Ngẫm cái topic CK thì thấy chả có j sai cả, nhưng dù sao đó cũng là sự nhiệt tình của mình và anh H)
    Nhưng mà nếu ai cũng bị xử cái kiểu lock nick nếu spam nhìu thì chắc chả còn ai mà tham ja box nữa.
    Được mua_hoa_quynh sửa chữa / chuyển vào 07:35 ngày 17/04/2009
  10. cowboythanhpho

cowboythanhpho Thành viên mới

Mình xin được cảm ơn bạn vì đã đọc và phản hồi bài viết của mình,như vậy nghĩa là bài của mình cũng không vô giá trị.
    Nhưng nói thật là đọc bài của bạn cũng hơi thấy buồn một chút chút,vì trên box cũng không thiếu thành viên vậy mà để tìm ra một vài người có đủ nhiệt tình bằng 1/10 cũng không thể.Thảo nào Box của ta nó nghèo nàn và buồn tẻ là thế?!!
    Thêm một điều nữa là bạn có vẻ già rồi,chứ cũng không trẻ lắm nên suy nghĩ của bạn về giới trẻ hơi lệch lạc một chút vì bạn cho rằng nội dung box nghèo nàn,thiếu ý nghĩa là do thành viên của Box là những người trẻ,"chấp nhận như thế".Nhận định này là hơi thiếu cơ sở,vì thực tế là có nhiều người trẻ nhưng suy nghĩ chín chắn và sâu sắc hơn những người "già" như bạn gấp mấy lần!
    Nhưng nói chung đọc bài của bạn thấy bạn viết đúng,nếu không muốn nói là rất đúng.Có lẽ là tại chúng ta khác nhau về quan điểm,về thẩm định nên mình không thấy hay lắm mà thôi.Âu cũng là chuyện bình thường,phải không bạn?Với lại căn bản là mình cũng không quen mang mông với đít hay cái gì đó tương tự vào diễn đàn làm gì,cho nên bạn có chổng hay ngửa gì thì mình cũng không quan tâm cho lắm.
    Đọc bài cũng biết là văn chương của bạn khá là thâm hậu,mình rất khâm phục.Nhưng bạn biết không,mấy người hơi già già một tý ấy mà,thường hay nói ca dao tục ngữ chữ nghĩa kinh lắm.Có mỗi việc tham gia vào 1 cái forum trên mạng thôi mà bạn mang cả nước với nguồn,lá với cội kinh quá!
    Mình thì cũng không giỏi văn,nếu không muốn nói là kém,trong bài viết trước do gõ nhanh,(mà mình thì lại kém về đánh máy,mổ cò nên lúc được lúc không)chả tránh khỏi thiếu vài ba cái dấu.Nhưng mình cũng biết hơn bạn ở chỗ là các cụ nói cái câu mà bạn viết ở trên là "Lá rụng về cội" chứ không phải là "lá dụng về cội" bạn ạ!
    Bạn phản hồi bài của mình thì mình cũng đáp lại cho phải phép thế thôi,vì chả nhẽ người trẻ lại không tôn trọng người già.Có gì không phải cũng mong bạn bỏ qua cho.
    Cảm ơn bạn nhiều!