1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Các ý kiến đóng góp cho box - Mọi thắc mắc nhỏ vào đây!

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi arcdungnguyen, 21/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cafenhasan

cafenhasan Thành viên mới

Từ dạo trước anh gương mẫu nhất . Toàn xoá chữ ký đi thôi .
    Đúng không em ?
    Mà tiện thể em bỏ hộ anh cái chữ ký với . Anh mày mò mãi không được , ngày xưa cái đó nhờ Mod All tạo cho đấy .
  2. bibianh

bibianh Thành viên mới

Hôm nay em đọc được ý kiến phản ánh này trong topic "Học sinh Chuyên Hùng Vương 2":

Sau khi đọc ý kiến đóng góp lần này, Em thấy cần phải có một cuộc trao đổi giữac các thành viên trong box mình, để chúng ta cùng nhau xây dựng box Phú Thọ phát triển và chất lượng hơn.
    Cá nhân em có một vài ý kiến như sau:
    1. Ngày càng nhiều nhữgn ý kiến về vấn đề "đi xuống" của nội dung các topic trong box Phú Thọ. Quả thực, ngoài một vài topic chất lượng, còn lại hầu hết các topic của box mình hiện nay chỉ nhằm một mục đích duy nhất là spam.
    Em cũng không biết làm cách nào, ngoài việc kêu gọi toàn thể anh chị em trong box hãy cống hiến cho box nhiều hơn, hãy quan tâm đến box hơn và viết những bài viết tâm huyết thực sự với box hơn. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người, để box Phú Thọ ngày càng tốt đẹp hơn.
    Về vấn đề trình bày, em đã nói ở trang truớc rồi, thôi không nhắc lại ở đây nữa.
    Còn về nội dung, mong anh chị em hãy hạn chế spam trong box. Em xin trích lại nội dung về spam trong "Nội quy box Phú Thọ" để những ai chưa đọc thì đọc, còn những ai đọc rồi thì đọc lại nhé:
    2. Vấn đề Mod của box: Hiện tại box mình có 4 Mod là: [nick]]Bibianh [/nick](em), @Ghet_ruoi, [nick] Sleeping_Sun[/nick] và chị [nick] Hatxxihoi[/nick].
    Tuy nhiên, do bận bịu công việc, các Mod đều chưa thực sự quan tâm đến box cho đúng trách nhiệm và nghĩa vụ của mình. Hiện tại, hầu như chỉ có em và Ghet_ruoi thỉnh thoảng vào sửa bài và đặt title cho anh chị em trong box.
    Cá nhân em, thời gian này em mới đi làm, công việc khá bận rộn nên thời gian dành cho box của em cũng không còn nhiều như trước (ví dụ như update ngày sinh nhật của anh chị em trong box luôn luôn chậm trễ). Em chân thành xin lỗi toàn thể thành viên box Phú Thọ vì những thiếu sót của mình.
    Đồng thời, em có một đề nghị, là box mình cần tuyển thêm Mod mới, để nâng cao tinh thần trách nhiệm trong box và để box có thêm sức sống mới. Mod mới như thế nào, là ai thì chúng ta sẽ phải mở một cuộc trưng cầu. Em xin hỏi ý kiến Anh chị em box mình về vấn đề này.
    Vậy chúng ta nên đặt ra những tiêu chí chọn Mod như thế nào? Và tổ chức một cuộc trưng cầu Mod mới như thế nào? Rất mong nhận được ý kiến đóng góp của anh chị em trong box.
    Được bibianh sửa chữa / chuyển vào 17:53 ngày 11/09/2007
  3. MaiTu_LocPhat

MaiTu_LocPhat Thành viên quen thuộc

cứ do dân bầu rồi vì dân . thanh niên thế hệ bác hồ sống trong đường lối xã hội chủ nghĩa mờ làm .
  4. ghet_ruoi

ghet_ruoi Thành viên mới

Cần thêm 1 mod nữ nào cho box ....Em đề cử bạn Huong_be
    Do bạn ý còn trẻ,khỏe...tham gia box có thâm niên,hiểu tình hình của box,hơn nữa nhà nối FPT mega style tiện cho việc điều hành..Mong cả nhà cho ý kiến
  5. NhoDenNhanh

NhoDenNhanh Thành viên mới

54. THẬP BÌ NÓI CHUYỆN VỚI HUỆ VƯƠNG
    Vua Huệ Vương nước Ngụy hỏi Thập Bì rằng: "Ngươi nghe người ta cho quả nhân(1) là thế nào"?
    Thập Bì thưa: "Thần nghe người ta cho nhà vua là nhân từ(2) và hay gia ơn(3) lắm."
    Vua vui mừng hớn hở nói rằng: "Như thế thì cái công đức(4) của quả nhân được đến thế nào"?
    Thập Bì nói: "Cái công đức ấy rồi đến mất nước".
    Vua ngạc nhiên hỏi: "Nhân từ và hay gia ơn làm làm việc thiện(5) mà làm việc thiện đến nỗi mất nước là nghĩa thế nào"?
    Thập Bì thưa: "Vua mà nhân từ thì bất nhẫn(6) trừng phạt; vua hay gia ơn, thì chỉ thích ban thưởng. Tính đã bất nhẫn, thì có kẻ tội cũng không trị; tính hay ban ơn, thì kẻ vô công cũng được thưởng. Ðến kẻ có tội không phải phạt, kẻ vô công(7) cũng được thưởng, thì mất nước cũng không có gì là lạ.
    (Hàn Phi Tử)
    LỜI BÀN
    Nhân đức vốn là hay, tuy vậy cũng có cái nhân đức của kẻ trượng phu, cái nhân đức của đàn bà. Ông vua cầm quyền một nước mà nhân đức như đàn bà, thương kẻ có tội, thưởng kẻ vô công, thì giữ sao cho trong nước trị an được. Phàm chừng các đức tính mà tăng lên quá độ, là hóa ra dở cả. Cho nên cứ cầm cân giữ mực thăng bằng phải chăng, có lý lại có tình, có ân lại có uy, thì mới là đạo trung dung được.
    Lời bàn của Nhọ Đen Nhánh Ừa, còn MOD mà nhân từ thì box thành ngay một bãi rác
  6. NhoDenNhanh

Nhọ tới mới tham gia box mình, mới toanh. Tình cờ vào, vì tìm thấy topic "Chuyện cười Văn Lang" - vốn cổ của ông cha. Đối với ai đó có thể là tầm thường vì quá quen thuộc, nhưng với tớ thì thấy thú vị như đi khảo cổ nên muốn duy trì.
    Thỉnh thoảng lắm tớ cũng có sang dòm các topic bạn. Tớ cũng đã nhận ra là có một vài nhân đáng đọc, nên cứ thấy xuất hiện ở topic nào thì tớ mới đọc, trong đó có Bibi và Ruồi.
    Vì tớ dày kinh nghiệm tránh đọc SPAM, nên thấy box cũng hay đấy chớ. Chia sẻ cách tránh SPAM của tớ.
    (1) Nhanh chóng tự xác định các con SPAM (các mem chuyên SPAM - như kiểu con nghiện ấy). Thấy xuất hiện thì tránh không đọc.
    (2) Xác định và tránh các topic SPAM
    (3) Thấy một nick kéo cả loạt topic thì tránh ngay chớ mất thì giờ đọc.
    Tớ không phải là không có tinh thấn đấu tranh, mà là thấy SPAM là tớ cáu, tớ chửi bậy, nên các con SPAM ghét, mà tớ thì bị treo nick. Tớ cũng hành xử theo cách bác gì chủ topic: Thà im còn hơn là SPAM.
    Dù gì thì tớ vẫn thấy Phú Thọ là một box không đến nỗi nào.
  7. huong_be

huong_be Thành viên mới

Đừng làm em choáng chứ Tại sao không tuyển thêm mod nam nhỉ, cũng có nhiều cái chị em không thể bằng anh em được Thật ra box mình bây giờ không thiếu các thành viên trẻ tuổi và nhiệt huyết, chỉ có điều thiếu thời gian thôi. Em thì lâu lắm mới vào box, thi thoảng mới lượn qua lượn lại vì dạo này cũng ít post bài ở ttvn. Cũng rất muốn đóng góp điều gì đó cho box mình, để có được không khí thật sự đầm ấm như ngày xưa... Tuy nhiên, nói vậy thôi, chứ cũng khó lắm Em cũng chưa biết phải đề cử ai cả, vì dạo này box mình vắng vẻ quá Đề cử của Ruồi thì em xin cảm ơn nhưng mờ.. còn nhiều người mà mày, với lại nhà tao lắp Viettel đấy nhá
  8. NhoDenNhanh

Cho Nhọ tớ nói nốt rồi về đi học.
    Tớ thấy không cần bổ sung thêm MOD. Ruồi nghĩ là chỉ khi người ta làm MOD, người ta mới nhiệt tình xây dựng sao?
    Bài vở box ta tương đối nhiều. Thành viên tương đối nhiệt tình. Vấn đề là các MOD cần phải nghiêm chút. Để các con SPAM không làm mất hứng của người lương thiện.
    Biện pháp là nhốt các con SPAM vào một topic. Vào đấy mà SPAM tẹt ga. Các topic khác cứ SPAM là xoá bài, là treo.
    Vài bữa Phú Thọ ngon ngay.
  9. huong_be

huong_be Thành viên mới

Hề, nói mãi rùi mà vẫn rứa Chị Hatxxi và chị SS bi giờ chắc cũng chẳng có thời gian thì có khi cho 2 chị rút mod cũng được nhỉ Còn 2 mod thì có nhiều việc quá không? Nếu ai tình nguyện làm mod được thì tốt quá. Có mod mới rùi làm cái sinh nhật box luôn
  10. bibianh

bibianh Thành viên mới

Tớ rất cảm ơn những ý kiến đóng góp của bạn Nhọ Đen Nhánh (Thú thực là mọi hôm tớ vẫn dịch là Nhớ Đến Nhanh). Đặc biệt rất thích điển tích phía trên của bạn. Và hoàn toàn đồng ý với ý kiến: Không phải cứ lên làm Mod người ta mới nhiệt tình. Hiện tại box mình rất nhiều thành viên trẻ - khoẻ - nhiệt tình. Nhưng tớ và Ruồi chắc là chưa đủ khả năng, nên chưa khơi gợi được lòng nhiệt tình của mọi ngươì. Biết đâu có Mod mới, sẽ có những phong trào mới làm box ngày càng sôi nổi hơn.
    Hiện tại gần như box mình chỉ có 2 Mod là Tớ và Ghet_ruoi. Chị Hắt Xì và Sleep_sun lâu lâu mới vào ngó box, nhưng về cơ bản là không tham gia box nữa. Tuy nhiên, tớ không hề muốn thay Mod cũ = Mod mới, bởi tớ quen nhìn thấy tên Hatxxihoi và Sleeping_sun ở cuối trang rồi. Và tớ tin là hầu hết các thành viên của box cũng đều muốn nhìn thấy tên các Mod ấy khi vào box mỗi ngày.
    Nhưng, nếu chỉ có tớ và Ruồi, thì tớ nghĩ là chúng tớ không thể quan tâm đến box một cách nhiệt tình được. Nói thật là công việc của Tớ hiện tại rất bận. Nhưng tớ chỉ có thể làm đuợc việc là sửa bài, đặt và thay đổi danh hiệu cho thành viên. Còn nếu muốn box "xanh - sạch - đẹp" thì phải quan tâm nhiều hơn, ví dụ như việc làm Mục lục cho box cũng tốn rất nhiều thời gian. Có rất nhiều topic tớ chưa cập nhật Mục lục đuợc là vì vậy, vô cùng xin lỗi Anh chị em trong box.
    Box mình chủ yếu là spam thì nhiều, và nếu cứ xoá hết các bài spam trong box, chắc cả ngày box mình không có thêm dòng chữ "Hôm nay" màu xanh nào. Thế nên không phải tớ "nhân đạo", mà tớ muốn box lúc nào cũng có bài mới.
    Vậy nên, tớ chỉ muốn có thêm Mod mới, để chia sẻ bớt việc chăm sóc box, chứ không phải là thay đổi Mod. Tớ cũng không biết theo quy định thì một box địa phương có tới 5 Mod có phải là quá nhiều không. Cái này chắc tớ sẽ phải hỏi lại Admin nào đấy.
    Anh chị em tiếp tục thảo luận về phương án tuyển Mod mới nhỉ. Tớ cũng giơ một phiếu đề cử bạn Huong_be giống ku Ruồi ạ.
    @ Huong_be: Thật ra cũng không mất nhiều thời gian quá đâu em. Mỗi người một tí thì chẳng nhiều việc lắm. Sợ mấy Mod lại ngồi vểnh râu uống trà đá suốt ngày ấy chứ. Thêm Mod cho đông vui Hội đồng ấy mà. He he..
    Néu có thêm 1 Mod nữa, thì Ruồi sẽ lo mảng phong trào thể thao cho Anh chị em, tớ lo mảng quét dọn spam và làm Mục lục box cho ngày càng tươm tất. Còn Mod mới sẽ lo các phong trào khác, ọp ẹp chẳng hạn.
    Nhân đây tớ có ý kiến là box mình ít ọp ẹp quá. Đấy cũng là một lý do làm cho các thành viên của box chưa thực sự gắn bó với nhau, và không có nhiều điều để bàn luận. Hay box mình ọp quả đi, cho máu. Hì hì... Ai đồng ý vào giơ chân biểu quyết luôn thể nào. (Tay bận giơ để đề cử Mod mà).