1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CACBÁCCHO Ý KIẾN VỀ CON BMW 325I CÁI ,GIÚP EM ,TẾT NÀY EM MUA

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi nothing_can`t_change, 09/10/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nothing_can`t_change

nothing_can`t_change Thành viên rất tích cực

CACBÁCCHO Ý KIẾN VỀ CON BMW 325I CÁI ,GIÚP EM ,TẾT NÀY EM MUA

GIÁ CẢ THÌ EM CHỊU ĐƯỢC ,NHƯNG CONCHẤT LƯỢNG THÌ EM KHÔNG BIẾT ,GIÚP EM VỚI
  2. H_Mongman

H_Mongman Thành viên mới

Ặc ặc...
    Có cần phải nổ to thế không nhỉ.......

Một trà,một rượu,một đàn bà
    Trong ba thứ ấy nó hại ta
    Bỏ được thứ nào hay thứ ấy
    Phải chăng bỏ rượu với bỏ trà
  3. Aozola

Aozola Thành viên mới Đang bị khóa

nếu bác đã đủ tiền mua nó thì nếu lỡ nó có hư thì chả lẽ không đủ tiền để sửa sao ? đâu cần lo đến chất lượng làm gì chứ nhỉ ???
    Anh chẳng dám nhận mình là thi sĩ
    Chỉ tại lòng quặn nhói thốt nên thơ
  4. yamaha

yamaha Thành viên quen thuộc

Hi..hi.. mua may bay ma di,.. chat luong khoi phai nghi luon
  5. nothing_can`t_change

nothing_can`t_change Thành viên rất tích cực

các bác xỏ em thì cứ xỏ ,em chả trách ,cái này dĩ nhiên là bố mẹ giúp rồi chứ sinh viên lấy chó ra tiền mà mua,í em là bố em muốn mua CAMRY cơ ,em thực lòng muốn mỏi mà các bác nói thế em mất cả nhiệt tình ,vì cũng có người nói mua CAMRY thi kinh tế hơn,thôi thì các bác không giúp thì thôi vậy,dù sao cũng đừng nói em thế chứ
  6. tincan

tincan Thành viên mới

Theo mình nên mua Camry, ghế đằng sau rộng rãi hơn nhiều so với BMW đời 3 (chả gì thì Camry cùng hạng với BMW đời 5 hay Mercedes đời E cơ mà ). Mình không có thông tin so sánh giá phụ tùng thay thế ở VN nhưng chắc là sửa BMW bao giờ cũng đắt hơn. Với lại xe mới thì tốt nhất là sau 4-5 năm cũng phải đổi xe khác, khi đó Camry bán ít lỗ hơn, và dễ bán hơn nhiều.
  7. con-vit

con-vit Thành viên mới

Bác nhầm rồi, về mặt đẳng cấp thì Camry còn thua cả Mercedes C-Class và BMW series 3, chỉ xếp ngang hàng với Ford Mondeo thôi. Tuy nhiên về giá cả thì nó ngang hàng thật đấy.
    Vấn đề là bác nothing_can''t_change muốn mua xe để tự lái hay có tài xế lái cho bác, nếu bác có tài xế thì có thể bác sẽ thích Camry vì đúng là nó rộng hơn C-Class và BMW3, nhưng nếu bác biết lái xe thì khuyên bác nên ngược lại.
    Ở Việt Nam, xe Camry 2.4 bán chạy hơn Camry 3.0 vì nó rẻ hơn, có điều Camry uống xăng như uống nước vậy. Còn 2 tên kia thì không thế, nhất là C-Class thì dung tích là 1.8 và có Kompressor nên đỡ được khoản tiền xăng và công suất vẫn bảo đảm.
    Về đồ chơi thì Merc và BMW cao cấp hơn Camry là cái chắc. Ngoài ra, bác cứ nhìn Camry có dáng to, trông có vẻ bề thế nhưng đi không đã lắm đâu. 2 chiếc kia trông gọn và thanh hơn, đi êm hơn.
    Nói chung bác có thể thấy BMW325i có vẻ nhỉnh hơn C-Class một chút vì giá nó cao hơn, nó cũng đang muốn clear cái đống hàng tồn kho nên khuyến mãi mua 1 tặng 1 đấy, nhưng dịch vụ của nó không được tốt vì nó làm gì có nhà máy ở Việt Nam, chẳng hạn bác muốn thay cái gì đó mà nghe nó bảo đợi vài tháng để gửi phụ tùng bên Đức qua thì chết rồi bác ạ. Merc và Toyota thì tốt hơn. Theo ý em thì bác nên lấy con C180K Elegance mới ra của Merc, đẹp, vừa tầm, phù hợp
    Nói về việc bán lại xe thì bác khỏi phải lo, xe nào cũng dễ bán hết, xe càng xịn bán càng dễ nhất là khi giá xe leo tót lên cao.
    Bác cần thêm thì cứ nói, em cũng có một vài thông tin.
  8. Masan_1

Masan_1 Thành viên rất tích cực

Chưa thấy ai nói dòng xe trung cao cấp cùng hạng với dòng xe hạng trung cả ... buồn cười thật ....
    Đây là những con xe cùng hạng
    [ Mercedes-Benz-E- ] [ Audi-A6- ] [ Peugeot-607- ] [ BMW-5-Serie- ] [ Jaguar-S- ] [ Nissan-Maxima- ] [ SAAB-9-5- ] [ Volvo-S80- ] [ Volvo-V70- ] [ Opel-Omega- ] [Toyota-Camry-]
  9. Aozola

mới đọc tới đây thôi là đã biết người viết bài này chẳng biết cái khỉ gì về ô tô cả ,thứ nhất Camry là loại xe cao cấp hạng trung ( middle class ) còn C - class thuộc standard class vậy mà đem 2 con này so sánh với nhau nữa chứ ?con C-class nói đúng ra là cùng hạng cân với Toyota Corrola thì hợp lý hơn đấy cô bé à .
    còn đây là giá đây này : Camry 2.4 giá khoảng 23.250 USD ( tại Nhật ) và con C-class (C 180 turbo) giá khoảng 32.900 USD vậy mà nói là nó ngang giá ư ?????còn về trang thiết bị nếu kể ra thì con C - class nó còn lâu mới bằng được Camry thứ nhất đó chỉ là cái cơ bản mà người không rành ô tô nhìn vào cũng có thể so sánh .
    còn đây là kiều dáng và đồ chơi của camry 2.4 đây
    ( không post hình được rồi ) xem lại các chủ đề cũ hơn thì biết ngay đấy .
    còn đây là thông số sơ về công suất của Camry 2.4 đây :159 ps / 5600 rpm và của C180 có cả turbo là : 143 ps / 5200 rpm
    ra đường là C180 hửi khói của Camry 2.4 đấy cô bạn à
  10. Aozola

chuyển qua Netscape thì post hình được cái TTVN khỉ này khi thì chịu
    Explorer khi thì chịu Netscape .
    Đây là kiểu dáng và đồ chơi của Camry 2.4 đây ( chỉ là dòng xe hạng trung của Toyota thôi mà đã như thế rồi )

vậy con C180 thì thế nào đây ????
    xin lỗi anh bạn gì lập ra chủ đề này nhe vì cô bạn trên so sánh Toyota và Mercedes một cách không hợp lý chút nào nên tui mới chỉnh lý lại tí
    xíu thôi thông cảm nhé